Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Nồi cháo Từ thiện - Bệnh viên Đa khoa huyện Triệu Phong  (Đã xem 94980 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Chị Lá chuyển 5.000.000 từ quĩ NC SG cho Luckystar để mua sắm dụng cụ và nguyên liệu cho NC QT...

@luckystar : chị đã chuyển 5,000,000đ vào TK em . Em kiểm tra và xác nhận nhé.
Chúc Nồi cháo QT thành công , thơm ngon .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi pquyen

Chị Lá chuyển 5.000.000 từ quĩ NC SG cho Luckystar để mua sắm dụng cụ và nguyên liệu cho NC QT.

Chúc các bạn thực hiện thành công!

Thân.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
ah quên! Chị nói chuyễn vào tk của lucky 600k. lúc nào chị chuyễn chị sẽ đt
Hôm nay TK của lucky cũng vừa nhận được 420k từ anh Giang. Vậy là nồi cháo QT đã có nồi và sắp có bếp rùi
Hi vọng chủ nhật tuần tơí. Chủ nhật đầu tháng 7 nồi cháo QT sẽ được đỏ lửa và nó sẽ đỏ mãi như cái nắng gay gắt của miền Trung vậy
Cảm ơn cả nhà rất nhiều vì đã ủng hộ nhiệt tình cho nồi chao QT!  :cheer:

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Hôm nay có một chị từ sdt 0936606999 mới đt cho lucky nói chị ũng hộ nc QT 1 cái bếp gas và sẽ chuyễn tiền vào tk vietcombank của lucky. Lucky thay mặt anh em ở nồi cháo QT cảm ơn chị nhiều. :)

Ngủ rồi Theanh

Cảm ơn dragonfly!

Nhờ các bác Tổ điều phối xem xét, điều chuyển một ít tiền từ qũy các nồi cháo 3 miền hiện thời nhằm \\\"đỡ đầu\\\" cho nồi cháo Quảng Trị.

Bác Oliu có thể giúp anh chị em Quảng Trị Banner được không ạ?
Chị Lá ơi, tạp dề và \\\"yếm\\\" của em cháo chưa có. Chị có thể giúp được không?

Cảm ơn cả nhà và chúc nồi cháo sớm thành công!

@dragonfly: Luckystar sẽ là người giữ tiền từ thủ quỹ gửi để thực hiện chương trình, chứ không phải là thủ quỹ chính thức. Nghĩa là Luckystar sẽ không trực tiếp nhận tiền từ các thành viên cũng như MTQ, mà chỉ nhận tiền từ thủ quỹ chính thôi. Mong các bạn lưu ý điều này. Như đã nói, tạm thời BQT nhờ Penguin là thủ quỹ cho nồi cháo Quảng Trị. (Xem ở trên).

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Nồi cháo QT thống nhất luckystar làm thủ quỹ
Kế toán: Dragonfly

Hi vọng nồi cháo có thể nổi lửa vào tuần sau (tuần đầu tiên của tháng 7). cảm ơn cả nhà nhiều

Ngủ rồi Theanh

Chào dragonfly và các bạn ở Quảng Trị!

Như đã nói từ đầu, BQT hoàn tòan ủng hộ dự án này.

Về địa điểm, cơ sở vật chất và tình nguyện viên như vậy là đã ổn.

-Còn hai phần quan trọng nhất, đó là Kế tóan và Thủ Quỹ.

+Kế tóan thì nhóm ở Quảng Trị chọn ra một người quen với sổ sách để thực hiện: Báo cáo thu - chi trên DD.

+Các bạn ở trong nhóm cử ra một người làm ATM Vietcombank để nhận trung chuyển từ thủ quỹ chính.

Người nhận qũy trung chuyển và kế tóan là hai người độc lập. Hai người này nên được các thành viên tình nguyện thường xuyên ở nồi cháo Quảng Trị đồng thuận, tin tưởng để thuận lợi trong hoạt động lâu dài.

-Thủ Quỹ: Trước mắt, các thành viên trên DD muốn ủng hộ nồi cháo Quảng Trị xin gửi về Thủ quỹ diễn đàn, đó là Penguin. Khi gửi vui lòng ghi rõ là ủng hộ nồi cháo Triệu Phong - Quảng Trị.

Số tài khoản: 0021002259202
 Tên tài khoản: Trần Thái Sơn.
 Tại: Vietcombank Hà Nội.
 Email: Thaison245@gmail.com
 Điện thoại: 0904 225 631

Penguin sẽ chuyển tiền hằng tháng cho thủ quỹ của nhóm thực hiện.

Đây là giải pháp tạm thời, sau khi bàn bạc BQT sẽ sớm trao quỹ này lại cho một người thủ quỹ chính thức của nồi cháo Quảng Trị.

Cảm ơn và chúc nồi cháo Quảng Trị sớm ra đời và thành công!

@ragonfly:
File Excel bạn post đính kềm như ảnh. Bấm vào \\\"Select file to attach\\\" ở dưới để post file nhé!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
xin cho dragonfly hỏi: làm thế nào để dán bảng thống kê bằng excel hoặc word vào nội dung bài viết với? dragonfly định gửi bảng dự trù kinh phí của nồi cháo mà không làm sao gửi lên được.
thanks so much!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà!
dragonfly xin báo cáo tình hình chuẩn bị cho nồi cháo QT như sau:
1.Địa điểm nấu cháo và cơ sở vật chất (đã báo cáo rùi)
2.Địa điểm phát cháo: Bệnh viện Đa Khoa Triệu Phong
Sau nhiều lần gặp và trao đổi với GĐ bệnh viện thì hai bên đã đi đến thống nhất cho nồi cháo. phía nồi cháo đã trình bày rất chi tiết cụ thể mục đích, phương thức hoạt động, thời gian và địa điểm của nồi cháo (có văn bản giấy tờ kèm theo) và đã được chấp nhận từ phía Bệnh viện (có ký kết của cả 2 bên)
3. thành phần dinh dưỡng của nồi cháo:
tham khảo và học hỏi kinh nghiệm của nồi cháo Huế, dragonfly đưa ra dự kiến như sau mong cả nhà đóng góp ý kiến
dự kiến cho nồi cháo 40 suất/tuần (hiện tại đang mùa vụ bệnh nhân ở lại ít)

Thực phẩm         khối lượng   
Gao              1kg
Tấm thơm      0,4kg
Thịt heo           1,2 kg    
Khoai tây          0,3kg   
Bí đỏ         0,3 kg
Đậu nành      0,2 kg
Cà rốt              0,2 kg
Rau ngót           2 bó (0,3)kg
ngoài ra còn hành tây, hành lá, ớt, gia vị.....   

4. Phương tiện vận chuyển: xe kéo
dragonfly đã hỏi thuê được một chú đồng ý chở nồi cháo cho mình, một lượt 25k/lần
5. thành viên: hiện tại đã có 8 thành viên chủ chốt
Hiện tại mọi người đang rất nóng lòng và mong sự xét duyệt của BQT và ủng hộ của cả nhà để nồi cháo có thể nổi lửa trong thời gian sớm nhất.
mong ý kiến phản hồi của cả nhà!!!

Ngủ rồi NamViet

Chào LuckyStar,

Rất vui được gặp lại em bên topic này !

Thực tình không muốn làm em cụt hứng nhưng phải giải thích là tài khoản của em chưa có tiền là đúng rùi, vì dự án này chưa được xác minh và phê duyệt của BQT, nên các MTQ chưa chuyển tiền ủng hộ.

Các em nên chờ đợi thêm thời gian nữa, đừng nóng ruột vì làm từ thiện là công việc của cả cuộc đời mà ... (Nồi cháo Gò Công từ khi lên dự án đến khi bắt đầu khai trương là 3 tháng lận đó)

Thân ái !

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
thanks mọi người nhiều.hihi
 Mà hiện tại tk của lucky vẫn chua có money.hic2.
 Mong cả nhà nhanh tay để nồi cháo QT nhanh được đoe lửa nha!
 vậy là chủ nhật tuần này chăc nồi cháo QT được đỏ lủa rùi nhỉ? Vui quá là vui :lol:  :ohmy:  :laugh:
 Thân!

Ngủ rồi Bơ Làng

• Osin NTCM.
  • Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 707
  • Bước dài_Không vội vã!
Có nồi rồi, mình ủng hộ lửa cho mau đỏ nhé!

Xin ủng hộ 1,5 triệu để các bạn mua bếp. Sẽ chuyển khi đèn xanh bật!

Chúc mau lẹ đỏ lửa!

Thân ái!

“Ta lần mò leo mãi
Không qua được vách sầu”

Ngủ rồi NamViet

Các bạn Quảng Trị thân mến !

Sau khi có bài viết xác nhận của nhóm xác minh và ý kiến cuối cùng của BQT, nhóm NamViet sẽ gửi 2M ủng hộ cơ sở vật chất ban đầu cho nồi cháo Quảng Trị.

Chúc các bạn sức khỏe và an lạc.

Thân ái !

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
cảm ơn anh Giang nha

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
(dragonfly viết: 1 nồi 50 lít = 420.000)
Nồi cháo Quãng Trị ơi! cho Giang còi ủng hộ các bạn nồi để nấu cháo nhé!nếu chương trinh triển khai nhanh thì thứ bảy ni Giang coi ghé ra thăm các bạn>
cả nhà ơi!Mong chung tay cho nồi cháo Quãng Trị sớm đi vào hoạt động!