Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Lộc Hà) - Bé Phương - Mẹ mất, bố bỏ đi  (Đã xem 28839 lần)

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #9 vào: 23-02-2017 07:37:11
Chào cả nhà
Cảm ơn BQT đã quan tâm đến hoàn cảnh cháu phương.nếu đc tháng đàu nhóm HT sẻ nhận tiền và trung chuyễn sau đó sẻ tìm cách vì bây giờ cũng chưa biết sẻ chuyễn như thế nào hợp lý cho bà cháu.
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 23-02-2017 06:25:38
Chào cả nhà !

Chúng ta xuất quỹ Garage Sale để CMTX bé Phương 300,000đ/ tháng bắt đầu từ tháng 3/2017 và trong thời gian 3 tháng .
Ngoài ra vào đầu năm học tùy tình hình chúng ta sẽ CMKTX tiền học phí cũng như sách vở , quần áo ... cho bé Phương .

Nhờ các bạn thông báo với gia đình cháu Phương và cho biết cách chuyển tiền dùm .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #7 vào: 22-02-2017 19:56:35
Trích dẫn của: \"Kiều Oanh Nguyễn\" post=96621
Chào cả nhà
Trong căn lều lụp xụp ngước lên mái nhà nắng thấy mặt trời,mưa nhà ngập nước một già một trẻ

Cho mình hỏi nhóm XM tý , ngôi nhà của hai bà cháu có bị dột không à ? Ngoài nhóm đề xuất CMTX nhưng nếu ngôi nhà bị dột thì có thể giúp sửa lại ngôi nhà tránh bị dột tý vì nhiều lúc mưa gió và bị dột thì tội nghiệp 2 bà cháu mà bà cũng đã già . Thân

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #6 vào: 22-02-2017 14:43:42
Chào bạn HBL
Hiện tại hoàn cảnh gđ cháu, một già (85 tuổi)một trẻ(12 tuổi) cả 2 kg dùng đt,anh em thì tản mạn làm ăn xa, nếu trường hợp CMTX cho gđ cháu thì nhóm HT sẻ chịu trách nhiệm trung chuyễn trao lại cho gđ bà cháu, vì có một số bạn ở gần địa phương và xã này cũng chỉ cách TP Hà Tĩnh 10km
Thân

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #5 vào: 22-02-2017 12:05:53
Cám ơn bạn Vân. Nhưng liệu có cách gì để chúng ta liên lạc được với gđ ( VD như số đt của hàng xóm, hay  của họ hàng ...). Ngay cả khi chúng ta CMTX thì vẫn cần có cách liên lạc để hỏi họ đã nhận được tiền chưa ...

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #4 vào: 22-02-2017 07:49:11
Chào bạn HBL
Cháu Phương năm nay 12 tuổi,học lớp 6
Đ/c Xóm Vĩnh phong xã hộ độ huyện lộc hà
Theo nhóm HT tìm hiểu được từ bà con lối xóm thì bố cháu bỏ đi từ khi cháu chưa ra đời,12 năm cháu chưa một lần được nhìn mặt bố và cũng kg biết ông bà nội ở đâu.các cậu gì cũng là hộ nghèo như bài xác minh của bạn Oanh.hiện tại bà cháu chỉ đươc trợ cấp hộ nghèo 420.000đ. Cháu đi học chỉ được miễn tiền xd trường còn lại phải đóng nộp.với lực học 5 năm thì 3 năm.học sinh tiên tiến và 2 năm.là học sinh giỏi.
Thân

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #3 vào: 21-02-2017 21:56:47
Chào bạn Oanh và cả nhà!

HBL cám ơn bạn đã dành thời gian đi xác minh. Mong bạn cho biết thêm: địa chỉ cụ thể của nhà cháu ( ở huyện nào?) cháu đang học lớp mấy, sức học ra sao. Với hc mồ côi của cháu thì đáng lẽ cháu phải được hưởng trợ cấp cho trẻ mồ côi. Vậy gia đình có biết để đi xin cho cháu không? Tuy bố cháu còn nhưng đã bỏ đi như vậy thì khác mồ côi cả cha mẹ. Có cách gì để liên lạc được với gia đình không? Thực tế có những hc họ ko biết được các chế độ, đường đi các bước để xin chế độ trợ cấp, nếu có thể chúng ta tư vấn cho họ.

Rất mong các bạn có thêm thông tin và mong sự giúp đỡ của các thành viên.

Thân!

Ngủ rồi Kiều Oanh Nguyễn

Trả lời #2 vào: 20-02-2017 10:26:22
Chào cả nhà
Hôm qua 19/2/2017 Kiều Oanh Nguyễn ghé thăm và xác minh gđ cháu Cao Thị Phương với hoàn cảnh thực tế hiện tại:
Bố em bỏ mẹ con em đi từ khi em chưa chào đời,năm 2011 mẹ em bạo bệnh kg có tiền chữa trị nên qua đời ngày 12/5/2011,mẹ con em kg có nhà nên bà ngoại đưa em về nuôi ( bà ngoại năm nay cũng đã 85 tuồi) cuộc sống của 2 bà cháu chỉ dựa vào 420.000 trợ cấp người nghèo từ xã,gđ bên ngoại có 3 người cậu và 1 người gì nhưng củng kg giúp gi đc bởi hoàn cảnh cũng rất khó khăn. Bởi ở vùng quê nghèo quanh năm làm Muối nhưng từ khi biễn chết họ trở nên thất nghiệp vì thế cs đã khó khăn lại chồng chất khó khăn.
Bà cháu em hàng ngày nhận hàng mã về dán để có thêm thu nhập nhưng củng ngày có ngày kg,ngày nào có việc để làm thì đc khoảng 20.000đ. Cảnh cơ hàn nhưng bà vẫn muốn cho cháu đc đến trường nhưng với gia cạnh hiện tại kg biết bà có nuôi nổi cháu kg? Vì em đi học chỉ đc miễn giảm tiền xây dựng trường còn lại vẫn phải đóng nộp tất cả khoản phí. Trong căn lều lụp xụp ngước lên mái nhà nắng thấy mặt trời,mưa nhà ngập nước một già một trẻ,kg phải ở độ tuổi lao động để nuôi bản thân với 420.000đ họ đành chắt chiu bữa đói bữa no qua ngày
Ước nguyện lớn nhất của bà là cho cháu đc đến trường để sau này nó thành người.
Với hoành cảnh xác minh thực tế hiện tại nhòm HT xin đề xuất CMTC 700.000đ/tháng để giúp em được đến trường và cs của bà cháu đỡ vất vả.
Rất mong nhận đc sự quan tâm của các nhà hảo tâm.
Thân
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Kiều Oanh

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #1 vào: 17-02-2017 12:10:20
Bé Cao Thị Phương, 12 tuổi( lớp 6)mẹ mất Bố bỏ đi
Địa chỉ: Xóm Vĩnh phong xã Hộ độ
Em lên 6 tuổi thì mẹ em bạo bệnh kg có tiền cứu chữa nên qua đời.Từ khi lọt lòng mẹ em chưa một lần được biết mặt bố.cuộc sống của một đứa trẻ bơ vơ nhưng bố vẫn kg tìm về,kg nhà cửa bà ngoại đưa em về nuôi.Bà ngoại năm nay đã 85 tuổi hàng ngày vẫn cặm cụi dán hàng mã thuê để nuôi cháu ăn học, mỗi ngày bà cháu cặm cụi dán dán nhưng cũng chỉ đc khoảng 20.000 nhưng củng bữa có bữa kg.Ước ao của bà là cho cháu đc đi học để thành người nhưng với cái tuổi ngoài 85 như ngọn đèn trước gió kg biết bà sẻ cuu mang đc đứa cháu tội nghiệp đến khi nào.
Cần lắm những tấm lòng vàng cùng chia sẻ với bà cháu để ước nguyện của bà thành hiện thực.rất mong nhận đc sự quan tâm của các nhà hảo tâm dành cho cháu Phương
Thân!
« Sửa lần cuối: 11-06-2020 18:35:14 gửi bởi -TrườngGiang- »