Tác giả Chủ đề: Bình Thạnh - Nguyễn Thị Hằng - Chạy Thận  (Đã xem 9735 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #40 vào: 24-08-2011 19:44:42
Lâu nay em không cập nhật tin tức về TH này,, cũng thấy ái ngại. Tối nay em đã gọi điện cho cô và chú (Ba Mẹ chị Hằng) nhưng không thể liên lạc được. Lần trước chú gọi cho em, nói bệnh chị trở nặng, ngất và phải vào viện hoài nên gd rất lo, không biết giờ tình hình ra sao rồi. Để mai em gọi lại coi sao và em sẽ viết bài cập nhật thêm ạ.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #39 vào: 16-04-2011 00:54:09
Chiều qua sau khi đi Thủ Đức gửi tiền cho 2 TH về, Ken có ghé qua nhà thăm gd.

Chú đã nghỉ làm mấy hôm nay vì dị ứng da, tay và mặt nổi lên những vết đỏ, khi nào khỏi chú sẽ đi làm và chạy xe lại. Chị Hằng dạo này trắng và khỏe hơn trước do gd đã có tiền cho chị chạy 2 thùng, trước kia không có tiền nên bác sĩ cho chạy 1 thùng thôi (cái này em không rành, chỉ nghe cô nói vậy, 1 thùng và 2 thùng gì đó\\\".

Riêng việc ăn uống gd cũng đầy đủ hơn trước. Đầu tháng tới gd sẽ chuyển vào trong 1 căn phòng ở và không còn ở phía hoài hiên nhà như trước đây nữa.

Cô chú nói cảm ơn DD nhiều lắm, có cái xe DD tặng là cần câu cơm cho gd, chị Hằng cũng nhờ đó mà có tiền chạy thận tốt hơn. Số tiền độc giả báo tặng giúp miếng ăn được cải thiện, sức khỏe chị Hằng cũng vì thế ổn hơn, mặc dù nhiều lần bị giật và vào viện gấp.

Vài dòng tin cho mọi người biết. ;)

Ken.

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #38 vào: 04-04-2011 10:59:51
Cập nhập tin tức từ báo Dân Trí về em Hằng :
http://dantri.com.vn/c167/s167-469754/gia-dinh-co-gai-ban-ve-so-chay-than-da-mua-duoc-xe-may.htm

Thân ái !

Ngủ rồi penguin

Trả lời #37 vào: 30-03-2011 02:34:14
Quỹ đã nhận được tiền ủng hộ của anh 2Lúa (2.087.000VND) và phụ thân anh Cuong.nguyen (7.700.000VND). Quỹ cũng vừa chuyển lại 1.100.000VND cho anh Lehung73 nhờ qua tài khoản anh Banbe6x. Anh Lehung nhận lại từ anh 6x nhé.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #36 vào: 27-03-2011 22:01:08
Pen em chuyển số tiền chênh lệch 1.100.000 (10,8tr - 9,7tr = 1,1tr) cho lehung nhé!

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #35 vào: 27-03-2011 20:25:32
chào cả nhà..
@bác 2lua và anh cuong.nguyen..hôm trước khi lấy xe xong thì em cũng đã dặn dò cẩn thận cho chú Dũng rồi ah..
chú ko chạy xe đêm vì còn phải ở nhà chăm sóc em Hằng phòng những khi nguy cấp,ban ngày chú có người thương bt hoàn cảnh đã giới thiệu cho chú mối chạy xe chở hàng mẫu cho công ty,nên tạm yên tâm.
còn về phần bảo dưỡng xe.do xe chú là Wave alpha/100cc dùng thể tích nhớt là 1L nên ở bên VN dòng xe số Honda tốt nhất là dùng nhớt loại castrol power 1 có giá là 65000 /1l.em đã chỉ dẫn chú đầy đủ ,các bác yên tâm nhé.
còn theo em bt nhãn hiệu nhớt Mobil 1 V-Twin 20W-50 của bác 2lua xài rất tốt cho những dòng xe phân khối lớn,tốc độ cao,trong những môi trường hoạt động khắc nghiệt nhất là những dòng xe đua.và đặc biệt là hỗ trợ rất tốt cho những động cơ V- Twin như Herley Davision...

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 27-03-2011 11:54:45
Chúc cho gd cô chú và chị hằng luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống. Vicuoc... rất cảm ơn các thành viên DD đã nổ lực hết mình để giúp đỡ cho gd.
Thân!

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 27-03-2011 08:05:06
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn anh Lehung đã một chuyến vất vả. Rõ mọi chuyện không ai ngờ tới, cứ ngỡ đặt cọc là coi như chắc chắn, ai dè.........CUT.............

Đợt này chị Hằng yếu quá, vô viện cấp cứu hoài. Chiếc xe là cứu cánh cho gd thật kịp lúc.

Có lẻ cháu Hằng và gia đình nên biết:
Phải hạn chế dùng:
Chất Muối: Không được dùng nhiều quá (bao gồm cả nước mắm, nước tương v.v...). An muối nhiều sẻ uống nước nhiều đưa đến áp huyết cao hơn . Do đó tim phải làm việc cực hơn sẻ đưa tới trụy tim. KHÔNG NÊN XÀI MUỐI GIẢ (Salt substitue)
Nước: Vừa đủ không nên quá tải
Chất Potassium: Có nhiều trong chuối, cam, khoai, các loại hạt (hạt dẻ, hạt điều...) . .. Thận, vì hư, không còn khả năng duy trì lượng potassium cần thiết nhất định cho cơ thể. Hấp thụ nhiều chất Potassium quá sẻ dẩn tới rối loạn nhịp tim đập; Hậu quả rất nguy hiểm: có thể dẩn tới tử vong vì trụy tim
Chất Phosphorus (lân): Có nhiều trong Trứng, các loại đậu (lima, cô ve, đổ đen, đo? V.v...), phómat, bơ, các thức uống có cola . Giảm thiểu hấp thụ chất này để bảo vệ xương.
Nên ăn
Rau: giá, bông cải, bắp cải, cà tím, xà lách, cần, ớt chuông, củ cải, củ năng, đậu Hòa Lan, dưa leo
Protein: Trứng, Cá
Ngoài ra phải đi lọc thận đúng kỳ hạn hoặc ngay khi cần. Khi ~ chất thải không đưa ra khỏi cơ thể được thì sẻ xẩy ra ~ biểu hiện (symtoms) như lẩn, yếu ớt . Ngoài ra nếu ăn uống không đúng bồi dưởng cũng không tốt cho sức khỏe.

Một lần nữa em xin cảm ơn 2 ân nhân và cả nhà rất rất là nhiều. :)

Ken quá khách sáo rồi ! Thật ra thì 2Lúa rất hâm mộ và thán phục tất cả nổ lực của các TV của DĐ: Lehung73, Ken, Cuong.Nguyen, nguyenkhanhhuan, Haybanglong, Lời Yêu Thương, Trangvitgioi v.v... và dỉ nhiên toàn BQT.
2Lúa

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 27-03-2011 07:59:53
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà.
sáng nay sau khi đã hẹn với chú Dũng,ba em Hằng..lehung và chú đã đi lấy xe .........................CUT.............................................
mọi thủ tục nhanh gọn kèm theo nụ cười tươi của chú Dũng..chú cứ luôn miệng cảm ơn những ân nhân ko bt mặt và dd ,chú nói có chiếc xe này rồi thì cả nhà dc cứu rồi,............CUT..................... lehung ngại quá. :)

Lehung73 ơi: Mình có cần chỉ bác Dũng ~ cách bảo trì sơ đẳng thí dụ như thay đầu nhớt đúng kỳ hạn không ? (Mình không biết xe chú Dũng xài nhớt (weight) mấy, nhung nghe các bạn ở Mỹ đề nghị xài Mobil 1 V-Twin 20W-50. Vậy nhờ Lehung73 xem cẩm nang dùm nhé). Vì chú sẻ dùng xe nhiều (heavy use), nên xài nhớt synthetic, dù mắc hơn tí nhưng máy sẻ bền và nhẹ hơn ?

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 27-03-2011 07:54:12
cuong.nguyen đã viết:
Trích dẫn
Tks a Lehung đã phát tâm vất ...........CUT....................

Vi nghe chay xe om la nghe nguy hiem (ko giong nghe danh dan cua cac anh khiem thi o Cu chi) ..........................

Bác Cuong.nguyen mến,
Cho mình tò mò tọc mạch tí nhé!
Đây là tr/hợp nào thế ạ ? Đánh đàn ở đâu vậy
Cám ơn trước nhé
2Lúa

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #30 vào: 26-03-2011 22:58:12
Thật vui và cảm động trước tình cảm của người được giúp và người giúp. Cảm ơn anh Lehung đã vất vả nhiều, lần trước mua đàn cũng chạy xuôi ngược. Anh cuong.nguyen dặn dò đúng đó, anh nhớ nhắn chú Dũng nha.

Trị giá chiếc xe là 10.800.000đ, số tiền thành viên ủng hộ là 9.700.000đ, còn thiếu 1.100.000đ, mong mọi người tiếp sức cùng thành viên 2Lúa và phụ thân của Cuong.nguyen nhé.

@ PQuyen: trong lúc chờ thành viên đăng ký ủng hộ, anh duyệt quỹ ứng trước để trả anh Lehung73 1.100.000 anh hén.

Cảm ơn cả nhà.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #29 vào: 26-03-2011 21:31:13
Tks a Lehung đã phát tâm vất vả 1 phen. cung mong gia dinh chu vuot qua kho khan luc nay.  Sau con mua troi lai sang, cai chinh la chu va gia dinh phai ko duoc tuyet vong. Vu nay chac phai nho ken thuong xuyen qua lai tham hoi dong vien gia dinh them nhe.

Vi nghe chay xe om la nghe nguy hiem (ko giong nghe danh dan cua cac anh khiem thi o Cu chi) cho nen Phu Than cua cuong.nguyen nho chuyen loi den anh lehung, mong anh lehung tu van giup cho chu cac ky nang can thiet de bao dam an toan trong khi hành nghề. Vi du chỉ tập trung chạy mối quen, va ko nen ham chay xe vao ban dem, đặc biệt là trong mùa mưa sắp tới.

Chuc anh chi em DD cuoi tuan vui ve, chiu kho o nhà tranh bi phóng xạ vào người nhé B)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #28 vào: 26-03-2011 20:34:07
Cảm ơn anh Lehung đã một chuyến vất vả. Rõ mọi chuyện không ai ngờ tới, cứ ngỡ đặt cọc là coi như chắc chắn, ai dè...

Do hôm nay chở Mẹ đi nhiều việc em không thể đi cùng anh Lehung, nhưng tối qua em có ghé nhà cô chú nói chuyện và báo gd biết có thành viên DD giúp gd tiền để mua chiếc xe máy, cô chú rất là mừng, gần khóc, chắp tay cám ơn hoài em rất ngại. Cô chú nói làm sao để trả ơn người đã giúp đỡ nói chú biết, em bảo là ngay cả con cũng không biết 2 anh ấy là ai nên không nói chú được, nhưng sẽ gửi lời cảm ơn của chú tới 2 anh. :P

Qua đây em gửi lời cảm ơn sâu sắc của chú Dũng cô Nga cũng như toàn thể gd tới 2 ân nhân là anh 2 Lúa và anh Cuong.nguyen cũng như DD mình đã giúp gd trong lúc hoạn nạn khó khăn. Chiều nay cô Nga có gọi cho em, nói xe đẹp lắm, cô còn kể mới có xe mà chú chạy 2 cuốc xe ôm kiếm được 120 ngàn rồi, không biết nói sao nhờ con cám ơn tới tất cả lần nữa...Vậy đó. Cảm giác lúc ấy rất rất là vui và xúc động, khó nói lắm. :)

Đợt này chị Hằng yếu quá, vô viện cấp cứu hoài. Chiếc xe là cứu cánh cho gd thật kịp lúc.

Một lần nữa em xin cảm ơn 2 ân nhân và cả nhà rất rất là nhiều. :)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #27 vào: 26-03-2011 12:23:06
chào cả nhà.
sáng nay sau khi đã hẹn với chú Dũng,ba em Hằng..lehung và chú đã đi lấy xe hôm trước đã báo với cả nhà.
thật là bất ngờ,người bán hôm nay đổi ý và ko chịu bán nữa.với một lý do là chưa đủ tiền để đổi xe mới.hi..bất ngờ quá..và lehung ko thể đứng mà tranh lý với họ lâu đc.đành lấy lại tiền đã đặt trước.thế là phải làm lại từ đầu và nhất quyết phải tìm dc xe cho chú trong ngày hôm nay đúng như đã hứa.
may mắn,sau khi gọi điện thoại và nhờ cậy nhựng mối quen bt..lehung cũng tìm ra dc một chiếc xe ưng ý cho chú tuy giá có cao hơn vì moden mới hơn.một chiếc Wave α đời 2007
người bán ra giá xe là 11t500k..sau khi trả giá giảm còn 10t800k hjhj
mọi thủ tục nhanh gọn kèm theo nụ cười tươi của chú Dũng..chú cứ luôn miệng cảm ơn những ân nhân ko bt mặt và dd ,chú nói có chiếc xe này rồi thì cả nhà dc cứu rồi,mơ ước bấy nhiêu lâu đã thành hiện thực,ko bt lấy gì để trả ơn.
lehung cùng chia vui và chỉ nói,mọi người chỉ muốn giúp cho gia đình có công việc,giảm gánh lo toan ..giúp cho việc chữa bệnh em Hằng
tốt hơn cũng như gia đình có thêm thu nhập từ công việc của chú.chú vui lắm cứ cảm ơn hoài làm lehung ngại quá. :)

chú Dũng bên chiếc xe của mình và giấy mua bán xe vừa làm xong

vậy là lehung đã hoàn thành nhiệm vụ của cả nhà giao cho rồi nhé.. :P

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #26 vào: 24-03-2011 15:30:45
Trong tuần này, em Hằng đã nhận được 9,350,000 từ quỹ Nhân Ái báo Dân Trí
http://dantri.com.vn/c167/s167-467092/thong-bao-ket-chuyen-quy-nhan-ai-tuan-03-thang-032011.htm

Mừng cho em !

Thân ái !