Tác giả Chủ đề: Kiên Giang - Em Thuận - Tai nạn điện giật  (Đã xem 1904 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #4 vào: 03-04-2020 10:32:58
Từ ngày PLH đăng bài (11/2) đến nay (03/4/2020) đã gần 02 tháng, chúng ta vẫn chưa kết nối được với hoàn cảnh em Thuận. TG sẽ chuyển về mục thông tin có ích. Trân trọng./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #3 vào: 11-02-2020 14:50:00
Chào cả nhà.
Hoàn cảnh này được bạn Minh Sơn đưa nối thông tin đến với nhóm chúng ta.
Tất cả thông tin cần giúp đỡ bất cứ nguồn nào đến chúng ta đều trân trọng.
Hữu duyên, Nhóm sẽ đi cùng.
Tuy nhiên vạn sự tuỳ duyên. Đọc thấy hoàn cảnh cũng đã được hỗ trợ phần nào, mong sự kết nối từ thành viên nhóm.
Sau 30 ngày kể từ bây giờ nếu chúng ta không có cập Nhật thông tin, đề nghị mod chuyển bài về khu vực Thông tin có ích, cuộc sống quanh ta để cô đọng các hoàn cảnh của box này, tiếp cận tốt hơn các hoàn cảnh khác.
Nếu hữu duyên, chúng ta vẫn tiếp tục chạy dù topic nằm đâu. Tình nhân ái không có khu vực. Trân trọng cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 28-09-2019 18:21:38
@Minhson97 : Khi lượm lặt bài viết trên FB cần phải trích nguồn rõ ràng cũng như cập nhật tình hình ủng hộ đối với hoàn cảnh cháu nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #1 vào: 28-09-2019 14:05:44
Chào cả nhà.
Minhson97 xin giới thiệu với cả nhà hoàn cảnh của em Ma Hoàn Thuận 20 Tuổi. GIỒNG RIỀNG ,KIÊN GIANG

Thuận làm thợ phụ trong việc sửa chữa cửa sắt & treo bảng quảng cáo... Trong một lần tháo gỡ bảng quảng cáo do va chạm dòng điện cao thế khiến em bị điện giật & té ngã từ trên cao xuống...
Mọi người đã đưa em vào bv tỉnh cấp cứu nhưng do vết thương em quá nặng nên buộc phải chuyển viện lên TPHCM..

Em nhập viện trong tình cảnh túng thiếu kiệt quệ.. Gia đình em ở quê thì khó khăn.. Em lại không có BHYT...
Phía chủ nơi em làm việc có hỗ trợ em 10.000.000 nhưng con số ấy chẳng thấm tháp vào đâu với số tiền tạm ứng hiện nay của em đã hơn 70.000.000 đồng..
Phần vay mượn khắp nơi, phần anh chị em bà con gom góp lại để cứu em...
Nay em lại đối mặt với việc sắp phải mất đi cánh tay khi chỉ mới 20 tuổi... Nỗi đau ấy thật sự quá lớn với em & gđ... Những ngày tới đây mẹ con em chẳng biết phải bấu víu niềm hi vọng vào đâu khi mà gđ đã cạn cùng chi phí

EM ĐANG ĐIỀU TRỊ TẠI
KHU E LẦU 4 KHOA PHỎNG
PHÒNG SỐ 3
BV Chợ rẫy TPHCM
SĐT : 0945233144 mẹ em cô Ảnh
——————————————

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.