Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Bé Thanh Thảo - bị bệnh da bẩm sinh  (Đã xem 24641 lần)

Ngủ rồi thanhphong95

bac banbe6x giup chau cap nhat tinh hinh dia chi  cua be Thanh Thao  de thoi gian toi chau ghe tham nom

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
vandang77 đã viết:
Trích dẫn
...
-Tiền cưu mang KTX cho em Thanh thảo tạm ứng từ cô lathuvang 2,000,000đ. Nhờ Quỹ cưu mang KTX chuyển gửi lại cô Lathuvang .
...

Thocon xuất quỹ Ggarage Sale 2,000,000đ chuyển trả Lathuvang tiền đã ứng CMKTX bé Thanh Thảo dùm.

Xin cảm ơn Mai Trâm   đã thông báo tình hình của bé Thảo, cảm ơn các bạn thành viên tại Quán cơm 2000đ - SG đã nhanh chóng ghé thăm và có đề xuất kịp thời giúp bé Thảo.

Hành trình chữa bệnh của Thảo chắc còn rất nhiều gian nan, mong có thêm sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vandang77

Chào cả nhà!
-Hôm qua ngày 26/9/2014 các bạn TNV Sài Gòn có vào thăm gia đình bé Thanh Thảo và cưu mang KTX cho bé số tiền 2,0000,0000 đ. Tình trang sức khỏe em bây giờ cũng khá hơn nhiều nhưng em vẫn phải thông dạ dày để truyền thức ăn vào. Bệnh viện cũng đã cho bé xuất viện trong hôm nay 27/9. Hiện tại em sẽ được cung cấp thức ăn qua đường ống thông thực quản. Bố và Mẹ em đều lo lắng cho em nên anh chị cũng có xin cho em ở lại nhưng không được. Trước khi về anh chị cũng lo đi mua máy xay thức ăn cho em, anh chị nghẹn lại khi chia sẻ với các bạn TNV. Bây giờ xuất viện anh chị và em sẽ về lại Tiền giang, hằng ngày vẫn phải bơm thức ăn cho em. Việc học của em bây giờ cũng trở nên rất khó khăn.
- Mong cả nhà bỏ chút thời gian đến thăm em và gia đình để em tiếp tục đến trường.
Một số hình gửi đến cả nhà :

-Tiền cưu mang KTX cho em Thanh thảo tạm ứng từ cô lathuvang 2,000,000đ. Nhờ Quỹ cưu mang KTX chuyển gửi lại cô Lathuvang .
Thân!

Ngủ rồi vandang77

Chào cả nhà!
- Một số thông tin mới về trường hợp này xin gửi đến cả nhà . Hôm nay được chú banbe6x nhờ các bạn TNV ở quán cơm 2000đ SG có vào bệnh viện Chợ Rẫy thăm bé Thanh Thảo.

-Hiện bé đang nằm ở giường số 37, phòng 6, lầu 4 khoa Ngoại Tiêu Hóa bệnh viện Chợ Rẫy.Bé Thanh Thảo đã được chuyển vào viện hơn 1 tháng do hẹp thực quản ăn uống rất khó. Sau thời gian điều trị ở bệnh viện tỉnh bé đã được điều trị vượt tuyến lên bệnh viện Chợ Rẫy.Do ăn uống rất khó khăn trong hơn 1 tháng qua nên bé gầy đi rất nhiều.Tuy học rất giỏi nhưng bệnh nên việc học bị bỏ dở. Sau thời gian bé ăn không được nên thứ 2 vừa rồi bệnh viện tiến hành phẫu thuật đặt ống thông dạ dày thưc quản để bơm trực tiếp thức ăn xay nhuyễn, ca phẫu thuật kéo dài từ tối hôm trước đến gần sáng hôm sau. Hiện bé đang được truyền thức ăn và truyền nước tại bệnh viện.

-Hiện bé được bố và mẹ cùng chăm sóc. Vì bố và mẹ hiện đang chăm sóc em nên em trai của bé được gửi nội lo, công việc của anh chị bị bỏ dở . Tuy bé Thanh Thảo có bảo hiểm nhưng anh Tài vẫn phải đóng trước cho bệnh viện 8 triệu ,số tiền này được anh chị vay mượn phải trả lãi.
- Hiện anh chị đang xin cơm từ thiện tại bệnh viện để ăn, nhưng ngoài ra phải ăn thêm để có sức chăm sóc em ngày đêm vì đêm bé đi tiểu nhiều.Chi phí sinh hoạt mỗi ngày anh chị mất khoảng 100,000 đ.

- Vandang77 có trao đổi với chú banbe6x về trường hợp của bé hiện nay và có đề xuất CMKTX 2,000,000đ giúp bé. Số tiền này sẽ được tạm ứng từ cô Lathuvang chuyển cho bé.

Một số hình ảnh của bé Thanh Thảo tại bệnh viện xin gửi đến cả nhà.

Thân!

Ngủ rồi samac

Samac nhận được tiền và đã chuyển cho gia đình 1 triệu nữa.

Do ở quê không có máy chụp hình nên Samac mượn điện thoại của bạn chụp lại. Lần trước không có thiết bị đọc thẻ nhớ nên không post hình, lần này post cả 2 tấm luôn.
Mẹ bé Thảo nhận 1,5 triệu tiền để đi khám bệnh lần 1.

Ông Tư (ông nội của bé Thảo) đại diện gia đình nhận 1 triệu của DĐ Người Tôi Cưu Mang. Ông rất vui và chân thành cảm ơn lòng hảo tâm của tất cả cô chú anh chị em trong DĐ.

Ngủ rồi samac

Samac hiện đang ở quê. Em sẽ kiểm tra lại tài khoản và chuyển ngay cho gia đình bé Thảo. Thân ái

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển 1.000.000VND cho Samac ngày 27/06.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển cho samac 1.000.000 (của Vitcon và Canthoquetoi) giúp bé Thanh Thảo bệnh da.

Thân

Ngủ rồi samac

Samac vừa được gia đình thông báo là Sáng hôm nay, ngày 23/6/2011. bé Thanh Thảo sẽ được gia đình đưa lên BV Da Liễu TpHCM tái khám. Hiện bệnh em được uống thuốc và bôi thuốc lên vùng da bị bệnh, rất có kết quả. Hiện đã hết thuốc uống và đã đến hẹn tái khám. Xin thông báo cho diễn đàn được rõ ạh!

Số điện thoại của ba em Thảo: 01284.592.499

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
Doc bai cua samac biet be Thao bot di phan nao cung mung cho e . Trong khi cho gd dan e di tai kham vitcon dang ky them 500k phu chi phi cho gd khi nao co ngay tai kham nho cac ban nhac Vit nhe . Tks

Lathuvang đã chuyển 500k của Vitcon702 đến TK Thủ quỹ Penguin.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Sonnynhan

Nhờ bác Samac cập nhật kịp thời chi phí khám chửa bệnh cho bé Thảo để cả nhà có thể hổ trợ kịp thời. Thanks.!

Ngủ rồi vitcon702

Doc bai cua samac biet be Thao bot di phan nao cung mung cho e . Trong khi cho gd dan e di tai kham vitcon dang ky them 500k phu chi phi cho gd khi nao co ngay tai kham nho cac ban nhac Vit nhe . Tks

Ngủ rồi samac

Rất xin lỗi, vì thời gian qua, samac bận lo thủ tục chuyển viện và sắp xếp việc học thi chuyển cấp cho Trọng Nhân (Con chị Trâm, đang ôn thi chuyển cấp vào lớp 10) nên không cập nhật tình hình của bé Thanh Thảo! Samac xin lỗi!

Sáng 6/6 Cha Mẹ bé Thảo đã đưa em lên BV Da Liễu Tp.HCM khám bệnh. Do làm đúng thủ tục BHYT nên chi phí không cao! Bác sĩ chỉ khám, không xét nghiệm gì hết, có lên toa thuốc cho gia đình về cho bé uống và thoa lên vùng da bị bệnh. Thật ra lúc đó gia đình bé rất hoang mang, nhưng được sự động viên của Bác Sĩ nên anh chị cũng yên tâm về. Sau khi giúp gia đình mua thuốc, samac đã đưa cả gia đình lên xe về quê an toàn! Cha Mẹ bé Thảo có vẻ buồn vì cảm thấy con mình hình như không có cơ hội !!!!!

Tối hôm qua, Samac bất ngờ nhận được điện thoại của Mẹ bé Thảo báo rằng sau 1 tuần uống và bôi thuốc các vùng da đã có dấu hiệu tốt, \\\"bớt rất nhiều\\\". Chị nói trong tâm trạng rất vui vẽ và phấn khởi. Thật là đáng vui thật! Cầu mong sao bé sẽ hết luôn!

Bác sĩ có hẹn sau 2 tuần lên tái khám! Do vậy, samac hy vọng lần này bác sĩ sẽ có hướng điều trị tích cực hơn để em tiếp tục có cơ hội bình phục!!! Xin quý MTQ tiếp tục giúp đỡ cho bé Thanh Thảo! Xin Chân thành cảm ơn

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
....
@lathuvang ơi nhờ Lá trung chuyển dùm cho mình 500K phụ giup\\\' tiền thuốc men cho bé Thaỏ nhe Lá ...Mình cám ơn Lá nhiều lắm
Thân chào

Lá đã chuyển 500k đến thủ quỹ Penguin. Nhờ Pen chuyển tiếp đến gia đình bé Thảo dùm nhé. Cảm ơn nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi canthoquetoi

canthoquetoi củng đang quan tâm đến sức khoẻ của bé ...Hy vọng là bệnh của Bé Thao đuợc chửa lành . Là con gaí mang nhiều tật bệnh như vậy thật đáng thuơng làm sao...tội nghiệp cho bé qúa
@lathuvang ơi nhờ Lá trung chuyển dùm cho mình 500K phụ giup\\\' tiền thuốc men cho bé Thaỏ nhe Lá ...Mình cám ơn Lá nhiều lắm
Thân chào