Tác giả Chủ đề: Hoà Trạch, Bố Trạch - Chị Nga - Liệt do TNLĐ  (Đã xem 14701 lần)

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 17-10-2012 17:31:00
chào cả nhà ntcm .mây tháng 9/10 chị Nga đả nhận đc tiền cmtx 500k rôi nhé ,sức khoẻ chị Nga củng chị vậy ko tiến triển đc gì ,nằm liệt toàn thân ,moi chăm soc chỉ trông vào người chồng anh Côn , hoa_xelan rất khâm phuc a Côn rât chịu khó chăm soc nguoi liêt như vây .chúc a Côn co nhiều sưc khoẻ, xin cảm ơn anh Bebe,cảm ơn cả nhà nhiêu .

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 30-08-2012 16:12:37
chào cả nhà ntcm.a Côn chồng chị nga đả nhận đc tiên cmtx tu bebe thang 8 rôi 500k ,tình hình sức khoẻ  chị Nga củng thế ko co tiến triển gi,a Côn có phụ thêm đi cạo mủ cao su thuê củng kiếm thêm chut tiền để trang trai thêm cuôc sống,nge a noi co thêm đc hộ trợ ntcm nên a củng đở chut it năm nay cháu vào năm học mơi .a xin cảm ơn tơi cả nhà nhiều lăm

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 18-07-2012 16:52:14
chào cả nhà ,chào e Bee, tháng 7 chi Nga đả nhân đc tiên cmtx 500k rôi nhé ,a Côn chồng chị Nga đả mở tài khoản đc rôi ,a xin chân thành gưi lời cảm ơn  Bee ,va cả nhà nhiêu .

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 20-06-2012 15:36:50
Hoa_XelanQB đã viết:
Trích dẫn
chao a  penguin.vâng hôm nay  hoaxelan đa liên lac vơi a Côn chồng chị Nga ,a Côn đả đên nhà Hoaxelan nhân tiền tháng 6 ; 500k rôi nhé,a Côn rât vui mưng a xin cảm ơn Bee nhiều lăm ,đả co tai khoản của a Côn thang 7 penguin có thể chuyên vao tài khoản a Côn đc rôi .
Tình trang sưc khỏe chị Nga yếu lăm , chân tay ko cử động đc , ngươi bi lở loét tòan thân ,nhìn thật tôi ngiệp, a Côn chăm sóc rât vât vả ,nhưng mh vẩn khâm phuc người đàn ông như a Côn rât chịu khó mơi làm đc nhửng viêc đo ,mong a  gđ a co nghi lưc cô găng vượt lên .
dươi đây vài tấm hình của chị Nga .

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #20 vào: 20-06-2012 15:34:16
chao a  penguin.vâng hôm nay  hoaxelan đa liên lac vơi a Côn chồng chị Nga ,a Côn đả đên nhà Hoaxelan nhân tiền tháng 6 ; 500k rôi nhé,a Côn rât vui mưng a xin cảm ơn Bee nhiều lăm ,đả co tai khoản của a Côn thang 7 penguin có thể chuyên vao tài khoản a Côn đc rôi .
Tình trang sưc khỏe chị Nga yếu lăm , chân tay ko cử động đc , ngươi bi lở loét tòan thân ,nhìn thật tôi ngiệp, a Côn chăm sóc rât vât vả ,nhưng mh vẩn khâm phuc người đàn ông như a Côn rât chịu khó mơi làm đc nhửng viêc đo ,mong a  gđ a co nghi lưc cô găng vượt lên .
dươi đây vài tấm hình của chị Nga .

Ngủ rồi penguin

Trả lời #19 vào: 17-06-2012 21:47:39
Chào anh Hoa_XelanQB,
Khoản 500.000VND mà anh nhận được là tiền CMTX T06/12 của bạn Bee cho chị Nga. Phiền anh chuyển giúp tới chị. Từ tháng sau, Penguin sẽ chuyển tiền CMTX của bạn Bee cho chị Nga trực tiếp vào tài khoản của anh Côn.
Cảm ơn anh!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #18 vào: 17-06-2012 21:40:00
Hoa_XelanQB đã viết:
Trích dẫn
...
hôm nay  ngày 14/6 xelan có  nhận đc 500k trong tài khoản,có phải là ntcm chuyển cho a Côn ko nhỉ ,tháng 6 xelan đã nhân đc tiền ntcm rôi[ngay 11/6]
xin chan thành cảm ơn Bee nhiêu ,cảm ơn tât cả cac ban nhieu nhe .  
Chào thân ái.

Cảm ơn Hoa_XelanQB đã thường liên lạc động viên gia đình chị Nga.
Nhờ Bee xác nhận việc chuyển tiền CMTX tháng 6/2012 dùm . Cảm ơn Bee nhiều.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 17-06-2012 10:16:00
hi.hnay hoaxelan đt  vơi a Côn chồng chi Nga ,a Côn đả  làm xong   stk 3801205110323 ,ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn ,huyên bố trạch ,tỉnh quảng bình.chủ tài khoản .Dương văn Côn,nhà  chị Nga a Côn củng gần ngân hàng cách khoảng 5 cây ,nên viêc rut tiền cung ko kho ,khi nào ban quản tri chuyên tiền thi nhăn tin gium  nhé.xin chân thành cam ơn nhiều .

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 14-06-2012 17:31:06
xin chào cả nhà ntcm.vâng ,vây  là chi Nga đả co tin vui,thât sự mh củng mừng cho chị Nga ,rât cảm ơn Bee nhiều lăm ,hnay hoa_xelan đả đt báo tin vui cho  a Côn chồng chị Nga ,và trao đổi cho a về vấn đề nhận tiền ,a Côn  mơi làm tài khoản ,nên chưa biêt mở tai khoản như  nào,nên xelan gop ý vơi DD tháng 6 này dd gửi tiền vào sô tai khoản cua hoa_xelan,đên tháng sau a Côn biet cách nhận tiền rôi sẻ gưi vào tai khoản a Côn củng đươc .
hôm nay  ngày 14/6 xelan co  nhận đc 500k trong tài khoản,có phải là ntcm chuyên cho a Côn ko nhỉ ,tháng 6 xelan đả nhân đc tiên ntcm rôi[ngay 11/6]
xin chan thành cảm ơn Bee nhiêu ,cảm ơn tât cả cac ban nhieu nhe .  
Chào thân ái.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #15 vào: 13-06-2012 02:42:37
Chào cả nhà !

Bee đăng ký CMTX gia đình chị Nga - anh Côn 500,000đ/tháng trong thời gian 1 năm bắt đầu từ tháng 6-2012.

Trong thời gian anh Côn chưa mở được TK cá nhân chúng ta nhờ anh Hoa_XelanQB trung chuyển tiền giúp Bee. Anh Hoá cung cấp thông tin TK dùm nhé .

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 11-06-2012 22:35:16
dạ cảm ơn bác Bee đã CMTX cho chị Nga, vậy là a.Côn cũng đỡ đc phần nào. Mong cho chị Nga sớm đc bình phục được cừng nào hay chừng ấy.
@ Xin đề xuất: Dra nghĩ a. Hóa cũng đang đc diễn đàn mình cưu mang và đã có stk. Hơn nữa, thỉnh thoảng a, Côn và a.Hóa cũng có gặp nha. Dra đề nghị để cho a.Hóa làm trung chuyển cho TH này, để 2 a có thể chia sẽ cùng nhau những khó khăn mà a.Hóa đã trải wa, và giúp a.Côn có thêm nghị lực vượt wa những khó khăn thử thách trước mắt và sau này.
Nếu Tổ ĐP đồng ý, dra sẽ alo A.Hóa đưa stk lên.
Cảm ơn cả nhà,
thân,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #13 vào: 10-06-2012 15:02:18
@ Nhóm xác minh ơi! các bạn hướng dẫn anh Côn mở TK nhé. Thanks.

Ngủ rồi Bee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 10-06-2012 14:33:38
@xulanhphanlan : mình xin đăng kí CMTX cho TH này 1 năm, và bắt đầu từ tháng 6 này. Mong TĐP duyệt cho mình

Cám ơn anh chị

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 10-06-2012 07:31:12
xin chao a Mydarling .hnay hoa_xelan co dt hoi xem tinh hinh suc khoe chị Nga ,tay chi Nga bi liêt hoàn toàn ko cầm đc đt ,nên co găp a Côn chông chi ,a noi sưc khỏe yếu nhiều ,vi chi liêt toàn thân ,từ cô xuống,đăc biêt là bi lở loet rất nhiều gần như toàn nguoif đêu bị, có nhiêu chổ ăn sâu ,nhìn rât khổ sở,a co chụp mây tấm ảnh đt mang xuống nhà mh đả thây ,cai nay mh củng đả từng ,nên cung tư vân a cach chăm sóc vêt loet cai thiên phần nào ,đúng la như Mydarling đả nói,a Côn nguoi đưng ra chăm soc rât là khổ,quá khổ, vi 1 mh a phai lo toan,cơm ao gao tiên ,ko đi ra khoi nhà đc ,
nêu  chăm  cho chi Nga ngôi xe lăn đc là quá khó ,vi chi bi liêt toàn  thân , 2 canh tay ko cử động đc , nên rât là khó,mh xin thay măt a Côn cảm ơn cac a nhiêu nhé.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #10 vào: 09-06-2012 22:27:34
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
Mọi người đưa chị vào bệnh viện cấp cứu, may sao cứu sống chị, nhưng chị đã bị chấn thương tủy sống ở cổ và liệt tứ chi. Vì làm thuê cho cá nhân, nên chị chẳng được hưởng bất cứ khoản gì. .... Lúc đầu cũng nhờ anh em bà con (chị Nga có 2 anh trai đã lập gia đình ở Sài Gòn, có gửi về cho em gái ít tiền chạy chữa). Nhưng sau, vừa lo cho người đau, vừa lo cho miếng ăn cho 3 người (c. Nga, A, Côn và đứa con nhỏ 3 tuổi) nên a. Côn đã vay tiền theo diện hộ nghèo với lãi suất thấp để lo cho cuộc sống. Hiện tại a đã vay 8 triệu.

Thấy hiện giờ tội nghiệp cho chị Nga quá nhưng bên cạnh đó là thấy tội nghiệp cho anh Côn chồng chị quá .
Cho mình hỏi nhóm XM tý , như tình hình của chị Nga hiện giờ thì việc chữa chạy cho chị dù không đi lại được nhưng để chữa trị cho chị ngồi xe lăn được không ??? vì khi ngồi xe lăn còn phụ giúp được việc nhẹ .