Tác giả Chủ đề: Quảng Bình - Cháu Cường - Nhiễm trùng máu  (Đã xem 14611 lần)

Ngủ rồi Ha_nhi

Trả lời #31 vào: 19-03-2018 23:57:04
Ko có chi thay đổi thì Hà Nhi sẽ cố gắng tới thăm cháu trong thời gian sớm nhất có thể.
Xin cảm ơn

Ngủ rồi sansui

Trả lời #30 vào: 04-10-2010 14:48:59
hôm nay Cường được ra viện rồi cả nhà ạ, bọn em tiễn cháu ra bến Xe Nước ngầm, trộm vía cu cậu khoẻ mạnh ,các vết thương đang lên da non, còn mỗi một ít ở bên mạng sườn là vẫn còn hơi ướt một chút, trộm vía cu cậu đang ăn trả bữa nên ăn khá tốt,bé muốn về nhà và nhớ mẹ quá nên cứ thấy ô tô chạy qua là nhìn theo chỉ tay kêu về về.3 tháng sau cháu sẽ lên HN để khám định kỳ
chị Thể đã gọi điện thông báo với bác Lão, chị nhờ em gửi lời cảm ơn đến các anh chị trong diễn đàn NTCM, chị nhờ em nhắn là tuy các cô chú ko sinh thành ra cháu nhưng cuộc sống của cháu là do các cô chú đem lại.gia đình vô cùng cảm ơn và ko biết lấy gì để đền đáp công ơn của các cô chú, gia đình xin gửi lời chào đến các anh chị trong NTCM, chúc các anh chị luôn khoẻ mạnh và tiếp tục làm được nhiều việc tốt cho XH

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #29 vào: 02-10-2010 15:54:16
tốt quá, tks bác sansui  B)

Ngủ rồi sansui

Trả lời #28 vào: 02-10-2010 09:59:47
Bác sỹ đã cho Cường ra viện rồi cả nhà nhé, nhưng do ở mạng sườn vết thuơng chưa lên da non bên chị Thể vẫn xin cho cháu ở vại thêm vài hôm. Tuy nhiên bụng cháu vẫn chướng nên em cung lo lo và khuyên gia đình sau khi ra viện bỏng thì cho cháu sang Nhi khám, đang ở HN nên tranh thủ làm luôn.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #27 vào: 29-09-2010 16:32:17
hay quá, chúc Cường mau khỏe nhe...  B)

Ngủ rồi sansui

Trả lời #26 vào: 29-09-2010 13:40:57
Sáng nay bác Cường vừa gọi điện cho em thông báo là từ hôm t7 đến hôm nay Cường đã dứt sốt, ăn uống tương đối tốt và sức khỏe đã khá hơn nhiều. Chỉ có bụng thì vẫn chướng và đi vệ sinh thì vẫn cần can thiệp thôi.
Chiều qua bác đã bế cháu đi chơi lăng quăng ở viện lần đầu tiên từ hồi ra đây.
Thế có nghĩa là phác đồ điều trị mới của khoa Nhi đã có tác dụng.
Chỉ cần xử lý nốt vụ chướng bụng là okie.
Cầu trời cho mọi thứ sẽ ổn.
Thông báo để mọi người biết và chia vui nhé.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #25 vào: 27-09-2010 23:38:37
Lúc Laohatien & Penguin vào thăm thì Cường đang nằm chơi ngoan lắm, trông khá hơn hôm trước nhiều. Nhưng bác và bố cháu bảo cháu hay bị ngứa vào ban đêm, gãi liên tục và không ngủ được.

Đây là loại thuốc mà gia đình vẫn phải mua:

Bác của cháu Cường nhận số tiền 2.000.000VND CMKTX từ NTCM:

Bác và bố cháu Cường gửi lời cảm ơn đến toàn thể gia đình NTCM.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #24 vào: 27-09-2010 10:34:44
Chủ nhật 26-09 laohatien và penguin đã tới thăm và trao quà CMKTX 2.000.000đ cho cháu Cường. Cháu nằm ngoan, bệnh tình đã đỡ hơn nhiều.
@penguin up ảnh lên nhé

Ngủ rồi sansui

Trả lời #23 vào: 25-09-2010 14:52:56
bọn em toàn đóng tiền vào TK của bệnh nhân, căn cứ vào số dư trong TK các BS sẽ kê các thuốc ngoài danh mục BH thanh toán khi cần thiết,người nhà nhiều khi còn chẳng biết là cháu được dúng những thuốc gì đâu ạ

Ngủ rồi sansui

Trả lời #22 vào: 25-09-2010 14:48:44
sáng nay em vừa vào thăm Cường,e có trao đổi với BS tuấn thì được biết Cường vẫn bị nhiễm nấm và cơ thể ko đáp ứng tốt với thuốc, mặc dù đã thay đổi rất nhiều phác đồ điều trị nhưng tình trạng của cháu chỉ đỡ được khoảng 3 ngày rồi lại sốt lại, tối hqua cháu bị phản ứng thuốc, cả người tím tái, sốt 39-40 độ, BS bảo trường hợp của Cường bây giờ vẫn chưa giám khẳng định điều gì, hôm nay e thấy BS kê một lọ Abumin cho Cường, cái lọ tăng cường miễn dịch giá gần 900k.
còn hoá đơn và nhãn thuốc thì để e thử hỏi xem bác của cháu có giữ ko,Cường chỉ được bác với bố chăm vì mẹ còn ở nhà chăm em bé

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #21 vào: 23-09-2010 13:54:24
Trường hợp của cháu Cường thì gia cảnh quả là có vấn đề, không hiểu sao hầu như chỉ thấy bác chăm cháu. Cũng như trường hợp của cháu Sơn, các khoản tốn kém là do trước đây các cháu điều trị không đúng nơi, đúng bệnh nên phát sinh ra các khoản khác. Khoản thuốc hiện tại mà cháu cần là khoảng gần 2 triệu / tuần lần trong ít nhất 2 tuần tới. Như vậy, sau khi có thông tin từ bác sỹ điều trị laohatien đề nghị CMKTX cho trường hợp này 2.000.000đ, sau đó tiếp tục phối hợp với khoa sẽ đề nghị CMKTX các khoản cần thiết khác cho cháu sau.
@sansui: nếu có thể, bạn liên lạc với gia đình và xin các hóa đơn và vỏ thuốc để xác thực cho các thông tin mà gia đình cung cấp.
Thực ra các khoản thuốc theo bác sỹ nói là đạm và thuốc đó được khoa cho gần hết đối với các cháu trong diện bảo hiểm.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #20 vào: 22-09-2010 09:13:06
Bác laohatien oi, cố bớt chút thời gian giúp anh em xác minh tiếp xem thế nào nhé, tks....

Ngủ rồi Haibara82

Trả lời #19 vào: 22-09-2010 08:14:40
Cảm ơn các bác ở diễn đàn đã vào xác minh trường hợp của Cường nhé.
Cường thì do diện tích bỏng rộng, lại đc điều trị ko đúng cách tại BV tỉnh 4 ngày nên vấn đề nhiễm trùng máu tương đối nặng. Lúc C dưới khoa Hồi sức đã có lúc tưởng ko qua được nhưng may mắn làm sao cháu vẫn chống cự đc tới giờ.
Bây giờ cháu đang đc truyền máu để thải đi máu độc trong cơ thể.
E rất mong bên diễn đàn có thể xem xét giúp đỡ C, cách thức giúp đỡ thế nào cách bác post lên nhé, để bọn em bên tathy biết và cũng có cách thức thích hợp.
Cảm ơn các bác nhiều.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #18 vào: 22-09-2010 07:46:39
Tối qua em vừa nói chuyện với bác Cường, Cường hôm qua sốt 41 độ vật vã lắm, phải tiêm thuốc an thần thì mới ngủ đc. Bây giờ Cường đang đc truyền máu vì đã phải ngừng dùng thuốc kháng sinh, 1 bịch máu nhỏ giá 500k, C đã đc truyền 2 bịch trong 2 ngày nhưng hnay ko truyền nữa ko biết là do hết máu hay là ko cần thiết.
E đã nói bác Cường hỏi lại cụ thể nếu do hết máu thì sẽ lên mạng kêu gọi các bố các mẹ có nhóm máu B vào viện tiếp máu cho Cường. Ngày mai bác C sẽ hỏi lại bs. Mong là do ko cần thiết nữa.
Việc nhiễm trùng máu khiến tiêu hóa của C rất ko tốt, cả đi nặng và đi nhẹ đều phải thông.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #17 vào: 21-09-2010 20:21:49
vâng, mong tin từ các bác...