Tác giả Chủ đề: Mơ về Trung tâm nhân đạo NTCM  (Đã xem 34754 lần)

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 23-10-2011 14:01:06
Tôi xin đăng ký một chân giữ \\\"đền \\\" cho đến trọn đời .

black_stone

• bạn
Trả lời #23 vào: 23-10-2011 08:50:36
Theanh đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Cuối tuần, cho phép em mộng mơ tý. Vốn NTCM đã có một không gian trên thế giới mạng, nay ngày đêm em vẫn hằng mơ về một không gian thực cho NTCM. Đó là một Trung tâm nhân đạo NTCM.

Thiết nghĩ, nếu cả nhà đồng lòng, cùng chung tay thì giấc mơ này vẫn có cơ hội trở thành hiện thực phải không cả nhà?!

Giấc mơ sẽ là thế này:

-Năm 2012: NTCM hoàn thiện dự án Trung tâm nhân đạo NTCM. Anh chị em trên DD đồng lòng, người góp công, người góp của để có được mảnh đất nho nhỏ, xa xa... khởi đầu mọi chuyện.

-Năm 2013: Bắt đầu dự án với việc nuôi dưỡng những người bệnh nặng, khó qua khỏi với phương châm: \\\"NTCM không lo được cho bạn trọn đời, nhưng chúng tôi sẽ lo cho bạn những ngày cuối đời tử tế\\\".
Cùng với dự án này, NTCM sẽ kết hợp với chú Ba Oanh để mở Trung tâm mai táng từ thiện nhằm lo cho người nghèo có một cái chết đàng hoàng...!

-Năm 2015: Mở rộng thêm các khu nuôi dưỡng trẻ mồ côi, người khuyết tật, người già neo đơn...

-Năm 2018: Mở thêm trung tâm chạy thận, chăm sóc y tế cho người nghèo miễn phí. Có làng nghề thủ công mỹ nghệ cho những người có khả năng lao động tại trung tâm làm việc. Mở rộng cửa đón các du khách muốn góp sức - chung tay trong việc chăm sóc người nghèo, bệnh tật - gọi cho nó hòanh tráng là \\\"Du lịch cộng đồng\\\" => Lan tỏa lòng nhân ái.

Cả nhà có ai mơ cùng em không?

Xin chào theanh,

Mahbeo mới được biết về NTCM qua bài báo về quán cơm 2.000 đồng và cảm thấy rất khâm phục công việc của NTCM và mọi người. Mình dành hơn 1 tiếng đồng hồ để tìm hiểu về hoạt động của NTCM và định hướng của NTCM, và cảm thấy NTCM thực sự khác với các trung tâm từ thiện khác về tầm nhìn, tính minh bạch và sự tôn trọng đối với ý kiến, thảo luận. Vì thế, nên mình có 2 câu hỏi sau và rất mong nhận được hồi đáp:

1. Trong giấc mơ trên, tại sao lại bắt đầu với dự án nuôi những người bệnh nặng? Theo mình hiểu, thì có thể do những yếu tố thuận lợi nhất định để dự án này có thể trở nên khả thi nhất, không biết có đúng hay không? Nếu được, mình rất muốn biết tại sao thứ tự ưu tiên của các dự án lại như trên.

2. Cũng trong phần định hướng hoạt động được nêu lên ở đây http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=36&id=23782, mình thấy có phần hợp tác quốc tế trong tầm nhìn 20 năm nhưng không thấy được đề cập tới trong giấc mơ này. Liệu bài viết này có thể được coi như một lược thảo về chương trình hoạt động hay dự án tương lai không hay đơn giản là ý kiến của riêng theanh?

Liên quan tới việc này, mình nhận ra là nguồn lực muốn giúp đỡ và lan tỏa nhân ái không ít, ví dụ như chuyển bài viết sang tiếng Anh, giúp truyền tải thông tin tới bạn đọc quốc tế. Nếu sắp có 1 ban biên tập, mình mạn phép được góp chút vốn chữ nghĩa :).

Cám ơn theanh, cám ơn NTCM vì những công việc đã, đang và sẽ rất tuyệt vời của mọi người đang làm!

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #22 vào: 17-10-2011 13:55:36
Em cũng mơ giống bác theanh và cả nhà. Nếu xây dựng chỉ với thực lực mỗi cá nhân riêng lẻ thì  chúng ta khó có thể thực hiện được ước mơ này. Mọi người cùng chung sức, chung lòng thực hiện ước mơ này nhé!
Cám ơn tấm lòng của bác theanh, bác 6x . . . Cám ơn tất cả mọi người. Em sẽ cố gắng tốt nhất trong khả năng có thể để góp vào xây dựng ước mơ này cùng cả nhà!

Ngủ rồi truongngocdung43

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 17-10-2011 13:46:41
Mình xin góp 1 tay để chuyển 1 số bài viết sang tiếng Anh. Mức ủng hộ vật chất sẽ thông báo sau.

black_stone

• bạn
Trả lời #20 vào: 17-10-2011 08:29:07
Xin chào mọi người. Em là thành viên mới toanh, lần đầu tiên tham gia vào diễn đàn. Rất vui được góp mặt vào ngôi nhà NTCM.

Giấc mơ của Theanh cũng đâu phải là không thể. Thành công lớn bao giờ cũng được bắt đầu từ những việc nhỏ mà. Cho em tham gia mơ chung với mọi người nhe   :cheer:

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #19 vào: 11-10-2011 23:59:55
Chào bác SonnyNhan!
Anh em đang lo cho quán cơm Đà Lạt đi vào hoạt động quy cũ rồi mới có sức bắt tay vào việc này bác ạ.
Có gì anh em sẽ alo bác.
Cảm ơn bác nhiều!

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #18 vào: 11-10-2011 19:34:06
Cho hỏi kế hoạch này đã bàn đến đâu rồi các bác?

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #17 vào: 02-09-2011 23:22:27
Cảm ơn sự ủng hộ tinh thần và vật chất của cả nhà!
Về việc thực hiện bước 1 cho Trung tâm nhân đạo NTCM: Trung tâm mai táng từ thiện sẽ được BQT bàn bạc và đưa ra quyết định sớm.

Xin đưa ra một mô hình để chúng ta tham khảo (tất nhiên chúng ta không làm theo cách của họ vì sự khác biệt về mục tiêu cũng như khả năng.)

Click here:

Cảm ơn và chúc cả nhà có những ngày lễ vui vẻ bên người thân!

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #16 vào: 02-09-2011 11:04:48
Sonnynhan bước đầu xin ủng hộ 20 triệu đồng cho chương trình này (sẽ chuyển tiền ngay khi BQT thông qua).
Thân.!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #15 vào: 02-09-2011 08:08:17
Chào cả nhà !
Giấc mơ lớn về Trung tâm nhân đạo NTCM của Theanh bước đầu cũng có những ủng hộ từ các thành viên . Việc định hướng thực hiện từng bước các chương trình tuỳ theo khả năng cũng đã được xác định .
Bước đầu tiên chúng ta sẽ tiến hành việc \\\" Lo cho người nghèo một cái chết đàng hoàng \\\" bằng việc xây dựng Trung tâm mai táng từ thiện với một nhà để tro cốt cho người nghèo .

Về nhân lực và kinh nghiệm thực hiện chúng ta đã có đội mai táng từ thiện của chú Ba Oanh ( 6x đã làm việc sơ bộ với chú Ba Oanh và rất được sự đồng thuận của chú ấy ).

Về việc xây dựng nhà để tro cốt và khu nghi lễ dành cho người nghèo  thì vợ chồng 6x xin được ủng hộ 300 m2 đất tại một khu vực rất thuận tiện cho chương trình này của NTCM . Đây sẽ là tài sản của NTCM nếu chương trình được thực hiện .

Các bạn ủng hộ chương trình này và cho thêm ý kiến trong việc thực hiện nhé .
Chúc cả nhà những ngày nghỉ vui và nhiều mơ ước được thực hiện.
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 31-08-2011 16:38:45
em xin chúc giấc mơ của bác Thế Anh và cả nhà sớm thành hiện thực ah. :woohoo:

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #13 vào: 31-08-2011 16:16:34
Trung tam nhân đạo là ý tưởng hay, tuy nhiên có lẽ làm từng phần cho tốt rồi ghép lại chứ làm luôn 1 cái to mình sợ k làm nổi.

Phần hỗ trợ biên phiên dịch Anh-Việt-Anh mình xin tham gia 1 tay.

Các phần khác xin ủng hộ tinh thần và vật chất tùy theo kế hoạch cụ thể.

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #12 vào: 31-08-2011 15:46:51
Chào cả nhà.!
Sonnynhan xin có ý kiến : hiện tại nếu DD kết hợp với chú ba Oanh thì rất dễ dàng thành lập ngay trung tâm mai táng từ thiện, không cần đợi đến năm 2013. Theo mình biết thì chú Ba Oanh cũng gặp rất nhiều khó khăn trong việc làm đầy ý nghĩa của chú. Nếu thực hiện được việc này vừa hỗ trợ được cho chú 3 vừa giúp được rất nhiều hoàn cảnh người chết không quan tài để chôn. Với phương châm \\\"nghĩa tử là nghĩa tận\\\", sonnynhan ủng hộ hết mình thực hiện ước mơ này của anh Theanh.
Thân.!

Ngủ rồi CCtt Coi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 30-08-2011 23:41:46
Mới là mơ thôi mà em đã thấy bồi hồi lắm rồi! Em ủng hộ nhiệt tình cả công sức và tiền của. Cho em phụ trách mảng các cháu bé nhé! Vì hiện tại công việc part-time của em là dạy tiếng anh cho trẻ. Bác Theanh có việc gì cứ alo cho em với. Số di động của em đây ạ: 0918 580 793

Ngủ rồi NiemRieng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 29-08-2011 10:40:14
Bao giờ giấc mơ được khởi động trên thực tế, xin cả nhà bật đèn xanh cho NR được biết, NR sẽ ủng hộ một tay (không của thì người  :P ). Mong đến ngày giấc mơ thành hiện thực  :) . Trân trọng !