Tác giả Chủ đề: Nghi Mỹ, Nghi Lộc - Bé Liên Bại não (BV nhi TW)  (Đã xem 26298 lần)

Ngủ rồi Thạch Hãn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 11
Trả lời #145 vào: 18-07-2012 20:52:29
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
Ngôi nhà cô Hường mới xong phần thô thôi ạ! vì diện tích quá hẹp khoảng 35m2 nên cô Hường quyết định xây 3 tầng. Theo cô nói thì tầng 1 sẽ cho thuê để lấy tiền nuôi dưỡng và chữa trị cho bé Phúc Liên còn tầng 2 và tầng 3 dành cho nghỉ ngơi trong gia đình và các tổ chức từ thiện ạ! Cô có tâm nguyện xây dựng ngôi nhà này để sau này cô không còn nữa thì sẽ dành lại cho trung tâm xã hội, từ thiện là địa điểm nuôi dưỡng trẻ mồ côi và trẻ khuyết tật. Xây dựng ngôi nhà thì cô có khoảng 100tr( nguồn kinh phí này từ dành dụm của cô , bạn bè giúp đỡ và vay mượn) nhưng chi vào vật liệu và tiền thợ hết cả rồi ạ! hiện tại ngôi nhà đang thi công dở vì kinh phí không đủ.
Cô mong được vay vốn khoảng 10 triệu để để cô mua máy ép mía và mở rộng gian hàng tạp hoá!Mong ý kiến của cả nhà ạ

Sau khi nhìn hình ảnh căn nhà, em phải đọc lại từ trang đầu của topic hoàn cảnh này, và trao đổi với getdown_sky rất chi tiết.

Chân thành cảm ơn thành viên getdown_sky đã tái xác minh.

Khâm phục tâm và nguyện của cô khi chăm lo nuôi nấng bé Phúc Liên, một điều không đơn giản mà đôi lúc máu mủ ruột rà không làm được!

Hoàn cảnh này do chúng ta không có thành viên ở vùng miền nên có bất cập theo dõi và cập nhật. Qua điện thoại không phản ảnh hết thực chất.

Nếu đã có tiền làm nên căn nhà này (như hiện trạng) thì không có lý do gì để vay 10 triệu của NTCM để kinh doanh. Rất cảm phục ý nguyện của cô Hường là sẽ giao một phần nhà cho các tổ chức thiện (T3). Và sau này sẽ giao cho tổ chức xã hội chứ không cho con trai thừa kế.

Nhưng trước mắt, điều cần nhất là lo mưu sinh và lo cho bé Phúc Liên thì cô có vẻ xem nhẹ; hoặc giã đã có nguồn an bài, không lo.

Với tiêu chí diễn đàn và tình hình hiện tại, còn nhiều hoàn cảnh khó khăn hơn để chúng ta lưu tâm.

Xét trên thực trạng tái xác minh, em ý kiến không giúp vay kinh doanh, vì hoàn cảnh không ngặt, chúng ta dành cho hoàn cảnh khó khăn hơn.

Đề xuất xem xét khoản CMTX. Mong getdown_sky, sunny_nght, MTQ đang CMTX hoàn cảnh này cho ý kiến.

Thân ái!

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #144 vào: 18-07-2012 11:27:35
sáng nay getdown có tới thăm hoàn cảnh GĐ bé Phúc Liên
đầu tháng Cô Hường có đưa bé ra khám ngoài Hà Nội vì bé bị ốm không trở mình được  các bác sĩ ngoài đó chuẩn trị và điều trị bằng thuốc đông y. Cô nói mới lấy hơn 1tr8 tiền thuốc cho bé mới sắc cho bé uống được 2 thang thuốc thấy bé có tiến triển tốt lên nguyên nhân là do thời tiết ở Nghệ An quá nắng. Nếu không có gì thay đổi thì sau khi uống hết thuốc cô Hường sẽ đưa bé ra kham lại! còn vấn đề phẫu thuật để bé vận động được hay không thì bây giờ chưa thể vì sức khỏe của bé còn yếu! Hi vọng là bé Phúc Liên có thể phẫu thuật và đi lại được.

@banbe6x:  Do có dự án mở đường nên toàn bộ nhà cũ của cô Hường phải dỡ bỏ cả nên ngôi nhà phải xây mới. Ngôi nhà cô Hường mới xong phần thô thôi ạ! vì diện tích quá hẹp khoảng 35m2 nên cô Hường quyết định xây 3 tầng. Theo cô nói thì tầng 1 sẽ cho thuê để lấy tiền nuôi dưỡng và chữa trị cho bé Phúc Liên còn tầng 2 và tầng 3 dành cho nghỉ ngơi trong gia đình và các tổ chức từ thiện ạ! Cô có tâm nguyện xây dựng ngôi nhà này để sau này cô không còn nữa thì sẽ dành lại cho trung tâm xã hội, từ thiện là địa điểm nuôi dưỡng trẻ mồ côi và trẻ khuyết tật. Xây dựng ngôi nhà thì cô có khoảng 100tr( nguồn kinh phí này từ dành dụm của cô , bạn bè giúp đỡ và vay mượn) nhưng chi vào vật liệu và tiền thợ hết cả rồi ạ! hiện tại ngôi nhà đang thi công dở vì kinh phí không đủ.
Cô mong được vay vốn khoảng 10 triệu để để cô mua máy ép mía và mở rộng gian hàng tạp hoá!Mong ý kiến của cả nhà ạ
Một số hình ảnh ngôi nhà đang xây dựng

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #143 vào: 16-07-2012 08:32:13
getdown sẽ cố gắng cập nhật thông tin sớm nhất cho cả nhà ạ!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #142 vào: 15-07-2012 23:23:13
Cả nhà trông chờ mình em getdown_sky ạ. Em cập nhật tình hình cụ thể, hình ảnh căn nhà, phương hướng kinh doanh xe nước mía và có ý kiến chốt luôn vụ này đi em. Cái xe nước mía, năm ngoái qua năm nay, nếu không thì không luôn còn nếu giúp thì xem xét không nên để trôi qua năm tới.

Cảm ơn!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #141 vào: 07-07-2012 01:11:17
gietthoigian0707 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà:
 -Bắt đầu từ tháng 7/12 gietthoigian0707 sẽ tăng mức CMTX từ 300k lên 600k/1th cho bé Liên,BQT cho ý kiến,xin cám ơn!
...

Cảm ơn gietthoigian0707 đã tăng mức cưu mang cho bé Liên .

Tổ TK-KT cập nhật dùm nhé .

Thân.

@getdown_sky : Bạn có thể cập nhật hình ảnh về ngôi nhà đang được xây dựng của chị Hường được không ? Cảm ơn bạn nhiều.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #140 vào: 05-07-2012 21:42:20
Trích dẫn

Bạn nghĩ sao mà nói vậy,mùa đông lạnh buốt có đc bao nhiêu người uống nc mía hả bạn?Bạn nên xem lại vấn đề này nhé,cám ơn bạn nhiều

mùa đông thì ít người uống nhưng vs thời tiết ở Nghệ An thì bán đc hêt tháng 10 anh ah!
Trích dẫn
- getdown_sky trong thời gian còn ở đây sẽ theo dõi thẩm định báo cáo ban đầu. Khu vực này không có thành viên. Vài tháng nữa chúng ta tiến hành khó khăn khâu xác minh thẩm định mà mục đích vẫn vậy. Như nhau.

còn mấy tháng nữa thôi là em đi thực tập và ra trường nên ko chắc chắn ở lại Nghệ An! trường hợp này em sẽ cố gắng theo dõi và thẩm đinh

@sunny_night: hnao c ra Vinh cùng em tới thăm trường hợp này nhe!

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #139 vào: 05-07-2012 09:31:39
Nước mía thì một năm chỉ bán được hơn 5 tháng.

Nếu bây giờ đầu tư thì chỉ còn hơn hai tháng để kinh doanh.

Để bán nước mía thì chúng ta tạm gác việc này sang tháng 2 năm 2013 xúc tiến là vừa.

getdown_sky đã viết
Trích dẫn
nhà cô Huờng lại gần chợ nên em nghĩ bán nước mía cũng khả thi nếu đc vay thêm vốn em nghĩ cô Hường sẽ mở rộng quầy hàng của mh bán thêm bánh kẹo, nước giải khát, gia vi và các đồ dùng dành cho sinh hoạt hằng ngày! nếu trường hợp này đc vay em sẽ theo dõi trong thời gian còn lại ở Nghệ An!

Để xe nước mía là một phần cho quán hàng giải khát, tạp hóa thì chúng ta nên xúc tiến ngay vì:

- Là bàn đạp cho cửa hàng được mở, kinh doanh còn 2 tháng hoặc có thể hơn.
- getdown_sky trong thời gian còn ở đây sẽ theo dõi thẩm định báo cáo ban đầu. Khu vực này không có thành viên. Vài tháng nữa chúng ta tiến hành khó khăn khâu xác minh thẩm định mà mục đích vẫn vậy. Như nhau.

Mong thêm ý kiến từ mọi người.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #138 vào: 05-07-2012 09:19:02
getdown_sky đã viết:
Trích dẫn
Trích dẫn
Chào cả nhà:
 -Bắt đầu từ tháng 7/12 gietthoigian0707 sẽ tăng mức CMTX từ 300k lên 600k/1th cho bé Liên,BQT cho ý kiến,xin cám ơn!

Sunny_night:Bây giờ là cuối tháng 6 rồi,chỉ hơn 2 tháng nữa là hết mùa hè,hơn nữa năm nay dự báo thời tiết mưa bão sẽ đến sớm hơn mọi năm thì liệu bán nước mía có khả thi ko e.Đây là ý kiến cá nhân GTG,mọi người xem xét lại xem sao

nước mía thì bán đc quanh năm anh ah chứ không phải một mùa đâu anh!chỉ sợ ko có mía mà mua thui ạ. nhà cô Huờng lại gần chợ nên em nghĩ bán nước mía cũng khả thi nếu đc vay thêm vốn em nghĩ cô Hường sẽ mở rộng quầy hàng của mh bán thêm bánh kẹo, nước giải khát, gia vi và các đồ dùng dành cho sinh hoạt hằng ngày! nếu trường hợp này đc vay em sẽ theo dõi trong thời gian còn lại ở Nghệ An!

Bạn nghĩ sao mà nói vậy,mùa đông lạnh buốt có đc bao nhiêu người uống nc mía hả bạn?Bạn nên xem lại vấn đề này nhé,cám ơn bạn nhiều

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #137 vào: 05-07-2012 08:08:05
Trích dẫn
Chào cả nhà:

Sunny_night:Bây giờ là cuối tháng 6 rồi,chỉ hơn 2 tháng nữa là hết mùa hè,hơn nữa năm nay dự báo thời tiết mưa bão sẽ đến sớm hơn mọi năm thì liệu bán nước mía có khả thi ko e.Đây là ý kiến cá nhân GTG,mọi người xem xét lại xem sao

nước mía thì bán đc quanh năm anh ah chứ không phải một mùa đâu anh!chỉ sợ ko có mía mà mua thui ạ. nhà cô Huờng lại gần chợ nên em nghĩ bán nước mía cũng khả thi nếu đc vay thêm vốn em nghĩ cô Hường sẽ mở rộng quầy hàng của mh bán thêm bánh kẹo, nước giải khát, gia vi và các đồ dùng dành cho sinh hoạt hằng ngày! nếu trường hợp này đc vay em sẽ theo dõi trong thời gian còn lại ở Nghệ An!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #136 vào: 05-07-2012 00:33:01
Trích dẫn
Bắt đầu từ tháng 7/12 gietthoigian0707 sẽ tăng mức CMTX từ 300k lên 600k/1th cho bé Liên,BQT cho ý kiến,xin cám ơn!

Mong TĐP cập nhật ạ :)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #135 vào: 04-07-2012 15:35:36
Qua trao đổi với chị Hường thì chị cho biết chị mong muốn vay tiền để mua máy ép nước mía, chị sẽ trả làm hai lần, mỗi lần một nửa trong vòng 1-1,5 năm.
Em ở xa nên nếu được thông qua thì chắc phải nhờ Getdown_sky theo dõi giúp TH này.
Mong ý kiến của cả nhà.
Nếu được cho vay em và Getdown sẽ ra nhà chị trực tiếp đi mua máy nước mía cho chị ấy (giờ mua vẫn còn bán được, với lại máy thì ko chỉ dùng 1 mùa mà còn nhiều mùa sau nữa ạ).
(Em từng có kinh nghiệm bán nước mía rùi nên làm nghề này ko lỗ đâu ạ, chỉ có lời nhiều hay ít thui, với lại nhà chị Hường gần chợ và trường học nên phương án này là khá khả thi)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #134 vào: 03-07-2012 18:47:43
@Sunny: Em cho biết dự định tiên lượng kinh doanh, lập kế hoạch vay và hoàn trả thế nào để cả nhà nắm. Ai là người theo dõi trường hợp này?

Cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #133 vào: 27-06-2012 07:17:04
Chào cả nhà:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #132 vào: 26-06-2012 22:27:55
Bài trôi nhanh mà không thấy ai trả lời nên em xin mạn phép cho nó nổi lên lại cái ạ!
Có hai vấn đề em muốn đề cập đến:
1. Liệu chúng ta có thể cho chị Hường vay tiền mua máy ép nước mía ko ạ? Xét hoàn cảnh của chị và mục đích vay hoàn toàn phù hợp với HB của diễn đàn.
2. Chị Hường vẫn đang trong diện được CMTX 600.000/ tháng (từ anh Gietthoigian0707 và cô Muangausaigon) nhưng từ tháng 5/2012, cô Muangausaigon đã ngừng CMTX, vì thế mong có mạnh thường quân thay thế cô Muangausaigon, tiếp tục giúp đỡ cho gia đình.
Cảm ơn mọi người và mong nhận được thêm ý kiến

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #131 vào: 23-06-2012 06:02:55
Chào cả nhà:
 Hôm qua 22/6 GTG đã chuyển vào tk của chị Hường 300k của tháng 6,nhờ các anh/chị thông báo dùm,cám ơn!