Tác giả Chủ đề: Thanh Giang Thanh Chương - Gia đình Cụ Giản-Bệnh tật & Nghèo khó  (Đã xem 14735 lần)

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
@ chị loanngyen1202 : Như vậy là hoàn cảnh đã ngưng CM từ tháng 9 ạ.
Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
@mongthuynavy1992: Nhờ bạn cập nhận giúp là HC này đã ngưng CM từ thời điểm nào để cả nhà cùng biết nhé, vì theo thông tin anh Viethuong cập nhật sẽ CMTX từ tháng 7-12/2013.
Cảm ơn bạn.
Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

Bạn mongthuynavy1992 là người theo dõi sát HC này mà đã có ý kiến ngưng cưu mang thì viethuong cũng đồng ý thôi vì chúng ta còn nhiều HC khác cần sự giúp đở.

Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn thông tin của mongthuynavy1992, em up ảnh theo hướng dẫn của Yugidazai bên dưới nhé.

vào uphinh.ssc.vn/ , sau khi upload, chọn code ở ô thứ 4 (Code to post the photo in a forum) để copy trực tiếp vào bài viết là đc (như bài viết phía trên Yugi đã làm)

@ Viethuong: anh ý kiến tiếp tục cmtx không ah, thanks anh.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà. Chủ nhật tuần vừa rồi có 1 thành viên nồi cháo đi tham gia chương trình tình nguyện tại xã Thanh Giang và có tới thăm cũng như tái xác minh gia đình cụ Giản.
Khi được hỏi về tình hình nhận khoản CMTX hàng tháng do anh Viethuong CMTX 1 tháng 500.000 thì anh QUẾ nói 6 tháng nay anh không nhận được khoản tiền đó.( Trong khi đó anh Getdow gọi điện hỏi anh Quế khoản tiền CMTX tháng 7,8 nhận được bình thường )
 Và theo như thông tin từ bạn Kimdungke trong nhóm thì có hỏi xem tình hình gia đình cụ từ bác hàng xóm à được biết dạo này kinh tế gia đình cụ đã khá giả hơn trước ( trong nhà cũng đã có được 3 con bò để nuôi tăng thêm phàn thu nhập cho gia đình ).
1 số hình ảnh gia đình cụ hiện nay mongthuynavy được bạn gửi lại nhưng vì diễn đàn đang bi lỗi thì mongthuynavy chưa up được nên sẽ up sau cho mọi người xem ạ.
Theo mongthuynavy nghĩ : hiện giờ gia đình cụ Giản đã phần nào bớt được khó khăn trong cuộc sống vì vậy sẽ nhường khoản tiền CMTX cho các hoàn cảnh khác ạ.
Mong cả nhà cho ý kiến.
Thân!

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
@ chị trangvitgioi : trong tuần này có 1 thành viên nồi cháo đi lên đó chị ak.Vì em năm cuối nên cũng khá bận vì vậy chưa tái xác minh lại được. Bọn em sẽ cố gắng thông tin lại sớm nhất cho mọi người biết ạ.
Thank cả nhà !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ mongthuynavy1992: em và các bạn đi xác minh TH này chưa? Mong tin của Nghệ An

Ngủ rồi ONG GIA

mongthuynavy1992 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Gửi BQT diễn đàn.
Cho mongthuynavy mạn phép viết 1 đôi lời ạ.
TRường hợp này mongthuynavy cũng thường xuyên ghé lui tới 1 vài lần thì thấy gia đình cũng khó khăn thật và được biết là cũng nhiều nguồn hỗ trợ gia đình anh Quế nhưng mọi người chúng ta ở đây không ai biết được anh âý được hỗ trợ như thế nào. VÌ nhóm mình không xin in được tài khoản sao kê. NHưng  vừa rồi mongthuynavy có 1 người bạn đi tình nguyện về phổ cập tin học ở gần nhà anh Quế thì mongthuynavy có nhờ mọi bạn tìm hiều hàng xóm xung quanh thì được biết là anh Quế được hỗ trợ rất nhiều vì vậy các thành viên trong gia đình cũng không chú tâm chăm chỉ làm ăn cho lắm. MOngthuynavy nghĩ chúng ta chỉ giúp đỡ hj khi họ cần chứ không để họ không tự cố gắng vươn lên.Trong khi đó diễn đàn còn nhiều hoàn cảnh đáng thương hơn đang cần lắm sự giúp đỡ từ mọi người.
- Vì vậy mongthuynavy có đề xuất sẽ xin đi tái xác minh và xin anh Quế in sao kê tài khoản. Nếu anh Quế không đồng ý thì sẽ xin ngừng CMTX ạ.Và nếu in được sao kê tài khoản ngân hàng thì sẽ  đưa ra để mọi người cùng bàn bạc ạ.
Mong BQT cho ý kiến.

Rất mong các bạn ở Nghệ An sớm có thông tin để dd sớm cập nhật và đưa ra phương án hỗ trợ. Trong khi dd đang có rất nhiều hoàn cảnh khó khăn đang chờ được giúp đỡ...Mong tin từ các bạn

Thân

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Gửi BQT diễn đàn.
Cho mongthuynavy mạn phép viết 1 đôi lời ạ.
TRường hợp này mongthuynavy cũng thường xuyên ghé lui tới 1 vài lần thì thấy gia đình cũng khó khăn thật và được biết là cũng nhiều nguồn hỗ trợ gia đình anh Quế nhưng mọi người chúng ta ở đây không ai biết được anh âý được hỗ trợ như thế nào. VÌ nhóm mình không xin in được tài khoản sao kê. NHưng  vừa rồi mongthuynavy có 1 người bạn đi tình nguyện về phổ cập tin học ở gần nhà anh Quế thì mongthuynavy có nhờ mọi bạn tìm hiều hàng xóm xung quanh thì được biết là anh Quế được hỗ trợ rất nhiều vì vậy các thành viên trong gia đình cũng không chú tâm chăm chỉ làm ăn cho lắm. MOngthuynavy nghĩ chúng ta chỉ giúp đỡ hj khi họ cần chứ không để họ không tự cố gắng vươn lên.Trong khi đó diễn đàn còn nhiều hoàn cảnh đáng thương hơn đang cần lắm sự giúp đỡ từ mọi người.
- Vì vậy mongthuynavy có đề xuất sẽ xin đi tái xác minh và xin anh Quế in sao kê tài khoản. Nếu anh Quế không đồng ý thì sẽ xin ngừng CMTX ạ.Và nếu in được sao kê tài khoản ngân hàng thì sẽ  đưa ra để mọi người cùng bàn bạc ạ.
Mong BQT cho ý kiến.

Ngủ rồi getdown_sky

viethuong đã viết:
Trích dẫn
@getdown_sky:

Xin cho biết a.Quế đã nhận đc tiền thg 7&8 chưa để mình tiếp tục gửi tiền các thg kế tiếp ?

Cảm ơn

cho getdown_sky gửi lời xin lỗi vì sự chậm trễ nhé anh viethuong! getdown_sky vừa gọi điện cho anh Quế và được biết hàng tháng anh Quế vẫn nhận đủ khoản CMTX 500 từ anh ạ.
Getdown_sky xin chân thành cảm ơn anh!

Ngủ rồi viethuong

@getdown_sky:

Xin cho biết a.Quế đã nhận đc tiền thg 7&8 chưa để mình tiếp tục gửi tiền các thg kế tiếp ?

Cảm ơn

Ngủ rồi viethuong

@getdown_sky:

Ngày 7/6 viethuong đã gửi 1 triệu vào tk Lâm Văn Quế - tiền CM cụ Giản 2 thg 7&8. Nhờ bạn báo cho Quế và xác nhận trên dđ giùm để mình biết vì mình không có đt của Quế.

Cảm ơn

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

viethuong xin báo trước tiếp tục CMTX 500k/thg từ 7-12/13 để H/C yên tâm và sẽ gửi tiền trực tiếp đến t/k Lâm văn Quế trong thg 6.

Thân

Ngủ rồi getdown_sky

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Viethuong sẽ CMTX gia đình Cụ Giản 500,000đ/tháng trogn thời gian 6 tháng bắt đầu từ tháng 1/2013.

Nhờ Pen chuyển tiền giúp Viethuong theo thông tin TK của em Quế :

- Số tài khoản: 3615.205.048.720
- Chủ tài khoản: Lâm Văn Quế
- Ngân hàng: Nông nghiệp & PTNT CN H. Thanh Chương, T. Nghệ An.

Quỹ đã chuyển giúp Viethuong CMTX T1+2/13 nhờ mongthuynavy hoặc getdonwsky báo anh Quế kiểm tra tiền giúp. Thanks.

chiều nay anh Quế có báo cho getdown_sky biết anh đã nhận được CMTX tháng 1 + 2/2013!
Trích dẫn
Mong các anh chị đến thăm cụ Giản cho biết thêm thông tin như chú 6x đã nói và cụ có nhận đc CMTX đầy đù ko ạ?
Xin cám ơn

Thông tin như chú 6x đã nói sẽ cập nhật sau ạ! mong cả nhà thông cảm vì sự thiếu sót này.

anh Quế gửi lời cảm ơn tới diễn đàn và chúc tất cả gia đình NTCM năm mới vạn sự như ý!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Viethuong sẽ CMTX gia đình Cụ Giản 500,000đ/tháng trogn thời gian 6 tháng bắt đầu từ tháng 1/2013.

Nhờ Pen chuyển tiền giúp Viethuong theo thông tin TK của em Quế :

- Số tài khoản: 3615.205.048.720
- Chủ tài khoản: Lâm Văn Quế
- Ngân hàng: Nông nghiệp & PTNT CN H. Thanh Chương, T. Nghệ An.

Quỹ đã chuyển giúp Viethuong CMTX T1+2/13 nhờ mongthuynavy hoặc getdonwsky báo anh Quế kiểm tra tiền giúp. Thanks.