Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Đô Lương) - Chị Tâm - Nuôi 2 con học giỏi  (Đã xem 8634 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #41 vào: 26-04-2016 21:21:28
Trích dẫn của: \"ruacon_xd\" post=90437
Lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe và cuộc sống gia đình chị Tâm. Mong Mongthuynavy và các thành viên Nghệ An sắp xếp tái xác minh và cập nhật tình hình giúp cả nhà ạ!
Chúc cả nhà sức khỏe :)

Mong thông tin từ các thành viên Nghệ An!
Thân!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #40 vào: 28-11-2015 00:27:39
Lâu không có thông tin về tình hình sức khỏe và cuộc sống gia đình chị Tâm. Mong Mongthuynavy và các thành viên Nghệ An sắp xếp tái xác minh và cập nhật tình hình giúp cả nhà ạ!
Chúc cả nhà sức khỏe :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #39 vào: 10-04-2015 00:59:27
Cảm ơn Mongthuynavy1992 và các bạn khu vực Nghệ an đã đồng hành cùng gia đình chị Tâm.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 06-04-2015 22:55:36
Chào cả nhà.
Như vậy là thời gian CMTX nhà chị Tâm đã hết. Và rất may là có chị Hiền Phạm ở Nghệ An đã tiếp tục CMTX nhà chị Tâm mỗi tháng 500.000 trong vòng 1 năm ( tháng 3/2015 - tháng 2/2016 ). Và mongthuynavy làm người trung chuyển trao tiền 2 tháng 1 lần ạ,
- Dịp tết vừa rồi nhóm có thăm và trao quà tết cho chị. dạo này 2 cháu đag ôn thi học sinh giỏi cấp huyện. Có ket quả mongthuynavy sẽ báo cho cả nhà cùng biết ạ.
- Hình ảnh trao quà tết và tiền CMTX tháng 3,4 của chị Hiền Phạm ạ.
[/URL
[URL=http://photo.ssc.vn/view.php?filename=56911119217_6284135572589.jpg]

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 06-04-2015 22:55:35
Chào cả nhà.
Như vậy là thời gian CMTX nhà chị Tâm đã hết. Và rất may là có chị Hiền Phạm ở Nghệ An đã tiếp tục CMTX nhà chị Tâm mỗi tháng 500.000 trong vòng 1 năm ( tháng 3/2015 - tháng 2/2016 ). Và mongthuynavy làm người trung chuyển trao tiền 2 tháng 1 lần ạ,
- Dịp tết vừa rồi nhóm có thăm và trao quà tết cho chị. dạo này 2 cháu đag ôn thi học sinh giỏi cấp huyện. Có ket quả mongthuynavy sẽ báo cho cả nhà cùng biết ạ.
- Hình ảnh trao quà tết và tiền CMTX tháng 3,4 của chị Hiền Phạm ạ.
[/URL
[URL=http://photo.ssc.vn/view.php?filename=56911119217_6284135572589.jpg]

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #36 vào: 03-04-2015 22:50:57
Trích dẫn của: \"ThaiDzuy\" post=78809
Chào cả nhà,

Bạn Libra nhận tiếp sức cưu mang thường xuyên cho gia đình chị Tâm 300k/tháng trong vòng 1 năm, kế từ tháng 3/2014 đến hết tháng 2/2015...,

@ anh ThaiDzuy: Như vậy thời gian bác Libra đăng ký CMTX gia đình chị đã hết, Không biết bác cón thiết tục CMTX gia đình chị nữa không ạ?
@ mongthuynavy1992: Em cố gắng  sắp xếp ghé thăm gia đình và cập nhật tình hình giúp cả nhà nhé.
Cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà sức khỏe :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #35 vào: 28-09-2014 00:20:31
mongthuynavy1992 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
@thaiduy : Anh Thái Duy ơi! hôm qua em đã báo cho chị Tâm ra ngân hàng rút tiền đủ 6 tháng là 1800k rồi anh nhé. Nhờ anh nhắn giùm với chị Libra giúp chị Tâm là chị Tâm và hai cháu cảm ơn sự giúp đỡ của chị rất nhiều ạ.

Khi có thay đổi CMTX (giảm, tăng hoặc thay đổi MTQ) các bạn theo dõi chịu khó báo cho hoàn cảnh biết nhé để tránh tình trạng tiền cmtx vẫn chuyển đều đặn mà hoàn cảnh lại không biết. Có khoản tiền hằng tháng hỗ trợ rất nhiều khi khó khăn.

Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #34 vào: 27-09-2014 21:47:58
Cảm ơn em,

Anh đã báo chị Libra nhưng không không chắc chị ấy có nhớ nhắn cho em ko nữa, vì chị ấy cũng bận lắm.  Cứ khoảng giữa tháng em nói chị Tâm ra rút sẽ ổn đó em ạ.

Thận mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 27-09-2014 11:45:43
Chào cả nhà.
@thaiduy : Anh Thái Duy ơi! hôm qua em đã báo cho chị Tâm ra ngân hàng rút tiền đủ 6 tháng là 1800k rồi anh nhé. Nhờ anh nhắn giùm với chị Libra giúp chị Tâm là chị Tâm và hai cháu cảm ơn sự giúp đỡ của chị rất nhiều ạ.
- Và nhờ anh Thai Duy gửi sđt của mongthuynavy cho chị Libra để lúc chị ấy chuyển tiền hàng tháng nhắn tin cho em là đã chuyển để em còn tiện để báo cho chị Tâm biết anh nhé.Sdt : 01665494595.
 Em xin cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #32 vào: 26-09-2014 12:49:19
mongthuynavy1992 đã viết:
Trích dẫn

- Từ tháng 3 cho đến giờ chị Tâm có được chị Libra bạn của anh Thaizduy cưu mang thường xuyên mỗi tháng 300k nhưng hình như chị Libra bận nên chưa chuyển tháng nào ạ.
@thaizduy : anh Thai Duy ơi. Nhờ anh nhắn chị Libra về khoản cưu mang thường xuyên này nhé.

Anh đã kiểm tra với chị Libra rồi em, chị ấy chuyển đều đặn hàng tháng vào tài khoản chị Lê Thị Tâm, mới nhất là vào ngày 5/9/2014. Các biên lai chuyển tiền chị Libra đều lưu lại cả.

Em báo lại chị Tâm rồi thông tin lại cho Diễn đàn.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #31 vào: 25-09-2014 13:13:46
Cảm ơn thông tin của mongthuynavy. Em check giúp hằng tháng học thêm thế nào và chi phí mua sách nâng cao bao nhiêu mọi người tiện giúp đỡ. Nghe tin hai em học giỏi thật mừng. Thanks mongthuy.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 24-09-2014 23:37:44
Chào cả nhà.
Nhân dịp trung thu nhóm nồi cháo Nghệ An đã đi trao quà tết trung thu cho 2 cháu gia đình nhà chị Tâm và thăm lại hoàn cảnh.
- Kết thúc năm học 2 cháu đã đạt được rất những thành tích trong học tập rất tốt. Em Đức vừa là học sinh giỏi toàn diện của trường và cũng là học sinh giỏi huyện môn toán, em Mỹ cũng là học sinh giỏi toàn diện và học sinh giỏi huyện. Riêng em Đức thì được trường chuyên của thị trấn chọn vào đội tuyển để  luyện thi học sinh giỏi tỉnh nhưng vì điều kiện nhà ở xa lại không có xe máy và học phí cao ( 15k/buổi ) nên chị Tâm không đủ điều kiện cho em đi ôn xa như thế được.Vào đầu năm học mới chị cũng khá vất vả vì chị hộ nghèo chỉ được miễn giảm học phí cho 2 em còn học thêm ( 10k/ buổi ) không được giảm, với lại em Đức học chăm nên chị cũng hay phải cho tiền để cháu mua sách nâng cao. Vì thế chị cũng khá vất vả.
- Chị Tâm thì trong 2 tháng hè có đi làm giúp việc ở Hà Nội nhưng vì cháu Mỹ hay bị chảy máu cam và ốm vặt nên chị phải về để chăm 2 đứa ăn học cho tốt. Trong nhà được bao nhiêu luá chị đành bán cho các con có tiền học.
- Từ tháng 3 cho đến giờ chị Tâm có được chị Libra bạn của anh Thaizduy cưu mang thường xuyên mỗi tháng 300k nhưng hình như chị Libra bận nên chưa chuyển tháng nào ạ.
@thaizduy : anh Thai Duy ơi. Nhờ anh nhắn chị Libra về khoản cưu mang thường xuyên này nhé.
- Vì thấy cháu Đức học giỏi mà lại không có điều kiện mua sách nâng cao nhiều nên mongthuynavy mong muốn mọi người chung tay ủng hộ giúp cháu bộ sách nâng cao lớp 9 gồm 4 môn : Toán , anh , lý, hóa giúp cháu Đức có điều kiện tốt hơn ạ.
- Hình ảnh hôm trao quà và thành tích năm học vừa rồi của các cháu ạ.

Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #29 vào: 12-09-2014 23:33:43
Thời gian này mới vào năm học mới hai cháu sẽ có nhiều khoản tiền phải đóng, nhiều tiền để mua sách vở quần áo... nên thời điểm này sẽ rất khó khăn với chị Tâm.
Amongthuynavy1992 ơi: em cập nhật tình hình sức khỏe chị Tâm và tình hình học tập của hai cháu cho cả nhà biết nhé!
Chúc em vui:))

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #28 vào: 14-03-2014 09:39:15
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
...
Bạn Libra nhận tiếp sức cưu mang thường xuyên cho gia đình chị Tâm 300k/tháng trong vòng 1 năm, kế từ tháng 3/2014 đến hết tháng 2/2015

- Số tài khoản : 3603205099051
- chủ tài khoản : Lê Thị Tâm
- Ngân hàng: Nông nghiệp và phát triển nông thôn chi nhánh huyện Đô Lương, Nghệ An.

...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn sự chung tay của Libra đối với gia đình chị Tâm. Bạn chuyển tiền CMTX trực tiếp vào TK của chị Tâm dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #27 vào: 12-03-2014 13:34:57
Anh ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Bạn Libra nhận tiếp sức cưu mang thường xuyên cho gia đình chị Tâm 300k/tháng trong vòng 1 năm, kế từ tháng 3/2014 đến hết tháng 2/2015
Cảm ơn bạn Libra đã chung tay.
MongTĐP duyệt TH này ạ.
Cảm ơn TĐP.
Thân!

Người với người sống để yêu nhau !