Tác giả Chủ đề: Tân Ninh, Quảng Ninh - Mệ Tỏa - Nuôi con bại liệt động kinh  (Đã xem 21779 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Nhóm xác minh đề xuất cách thức chuyển tiền CMTX để tổ ĐP duyệt luôn nhé. Thanks các bạn.

Theo dragonfly thì hoàn cảnh của Mệ Toả cần có sự trợ giúp trung chuyển tiền , hiện vật đến tận nơi và bạn ấy có đề nghị thành viên nguyenthang làm người trung chuyển .
Xin nguyenthang và các bạn cho ý kiến để tổ điều phối sớm có quyết định . Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Thân .

@bac 6x và chị Trangvitgioi: Như e đã nói ở trên, mệ Tỏa ở rất xa so với các chi nhánh ngân hàng, mà mệ cũng ko thể đi đâu đc khi chị Dinh nhw vậy. Mà gửi theo bưu điện theo địa chỉ thì vừa lâu, vừa fiền phức.
và dragon cũng đã hỏi a Nguyenthang, a đồng ý làm trung chuyển cho mệ Tỏa[/b, nên mong BQT sớm duyệt cho trường hợp này giúp đỡ cho mệ ạ.
thân,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Nhóm xác minh đề xuất cách thức chuyển tiền CMTX để tổ ĐP duyệt luôn nhé. Thanks các bạn.

Theo dragonfly thì hoàn cảnh của Mệ Toả cần có sự trợ giúp trung chuyển tiền , hiện vật đến tận nơi và bạn ấy có đề nghị thành viên nguyenthang làm người trung chuyển .
Xin nguyenthang và các bạn cho ý kiến để tổ điều phối sớm có quyết định . Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
mycanh đã viết:
Trích dẫn
Mình đăng ký CMTX 200.000đ/tháng/năm cho trường hợp này sau khi có ý kiến của BQT nhé.

Cảm ơn mọi người.

Cảm ơn bạn nhiều nhiều. mọi người ơi chung tay giúp cho mẹ con mệ Tỏa với.
thanks cả nhà

Ngủ rồi mycanh

Mình đăng ký CMTX 200.000đ/tháng/năm cho trường hợp này sau khi có ý kiến của BQT nhé.

Cảm ơn mọi người.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
songphaihyvong đã viết:
Trích dẫn
mình muốn gửi tiền cho mệ tỏa có bạn nào biết số tài khoản của mệ (tên chủ thẻ atm, chi nhánh ngân hàng, tên ngân hàng) không cho mình với mình sẽ gửi tiền cho mệ nếu có các bạn vui lòng nhắn vào máy mình 01283746055 sẵn các bạn dùm xin số điện thoại của mệ giùm mình nhe

Bạn Ơi!bạn định cưu mag cho mệ Tỏa thế nào?Thường xuyên hay ko thường xuyên?vơi số tiền bao nhiêu?Từ khi nào?bạn vui lòng viết lên DĐ mọi người biết. Hiện tại chưa có ý kiến xét duyệt của BQT, nên bạn khoan gửi tiền đã.
Mệ ở trong xa mà chác cũng ko đi được vì ko ai trông Chị Dinh, nên theo mình đề xuất gửi theo địa chỉ của Mệ hoặc có thể qua a nguyenthang, nhờ anh chuyển về cho mệ.(nhưng giờ chờ xem ý kiến của BQT đã). BQT duyệt mình sẽ hỏi stk dùm bạn.
địa chỉ và sdt của mệ:
Lê thị Tỏa
xóm Nam Áng- Thôn Nguyệt Áng- Xã Tân Ninh- Huyện Quảng Ninh-Quảng Bình
sdt: 01645077520
Thân,

songphaihyvong

• bạn
mình muốn gửi tiền cho mệ tỏa có bạn nào biết số tài khoản của mệ (tên chủ thẻ atm, chi nhánh ngân hàng, tên ngân hàng) không cho mình với mình sẽ gửi tiền cho mệ nếu có các bạn vui lòng nhắn vào máy mình 01283746055 sẵn các bạn dùm xin số điện thoại của mệ giùm mình nhe

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
hjc.mấy hôm nay wên mất topic này. mỗi tháng 2 mẹ con mêj Tỏa có 770k/tháng (hỗ trợ của nhà nước). NHư vậy dra nghĩ nhà mình có thể cưu mang thêm 500k/tháng đc ko?

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
chào các bạn QT..
 Vậy theo ý kiến của các bạn đi XM thì chúng ta giúp đỡ như thế nào.mức đề xuất cụ thể là bao nhiêu vậy các bạn, :(

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chao ca nha!
 Day la hc rat dac biet, mong ca nha chung tay giup do ah

Ngủ rồi roa456

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
Hôm trước (04/08) nhóm QT (dragonfly, luckystar, roa456,C.Ngọc, C.Nhung,Nga và Đức)ra Quảng Bình xác minh các TH và ghé thăm 1 số TH thì được nghe a nguyenthang kể về trường hợp của Mệ Tỏa, nên đã đi xác minh luôn (dù lúc đó a nguyenthang chưa gth lên DĐ.
Theo sự dẫn đường của nguyenthang cả nhóm đã đặt chân đến nhà mệ Tỏa sau những con đường ngoằn nghèo như mê cung (a nguyenthang đi lại lần 2 mà còn suýt lạc)(hjhj)

Vô nhà đập ngay trước mắt cả nhóm là ảnh thờ 1 cụ ông.

Sau khi được mệ Tỏa tâm sự mới hay cụ ông đã mất cách đây 2 năm.
Trước đây, ông đã từng đi bộ đội trong kháng chiến và bị nhiễm chất độc màu da cam. Mừng là 2 vợ chồng được 1 mụn con (là chị Từ Thị Dinh). Khi sinh ra thấy con cũng khỏe mạnh nên ông bà cũng mừng, nhưng mãi vẫn thấy chị không nói và không biết gì. Nên mới hay con mình đã bị ảnh hưởng của chất độc quái ác này. Cho đến nay chị Dinh đã 30 tuổi (sn 1981) nhưng chẳng khác gì 1 đứa trẻ con 2 tuổi trong vóc dáng của cô bé mười mấy tuổi.

Chị chỉ biết nằm một chỗ nhìn qua nhìn về vì chị bị liệt và bị động kinh.

Khi nào được mệ Tỏa đỡ dậy thì lê la được vài bước.
Lúc ông còn sống thì ông đi làm, còn mệ ở nhà cơm nước và trông nom con. Dù vất vả lo cho 3 miệng ăn nhưng với số tiền kiếm được ít ỏi hàng ngày và số tiền trợ cấp của nhà nước (770000/tháng) thì cũng ổn. Nhưng rồi ông qua đời, gánh nặng như đè nặng lên đôi vai mệ Tỏa. Đúng như lời nguyenthang mệ không thể để chị ở nhà để đi làm kiếm tiền được. hai mẹ con sống nhờ sự giúp đỡ của bà con hàng xóm và khoản tiền hưởng chế độ chất độc da cam loại 1 hàng tháng.
Tiền thì không nhiều mà mệ thì lại mắc các chứng bệnh của người già (huyết áp và rối loạn tiền đình). Đã khổ lại càng khổ hơn.

Cả nhóm chào tạm biệt mệ Tỏa và chị Dinh ra về.

(A nguyenthang phó nháy mất rùi)
Mong cả nhà mình quan tâm đến TH này đỡ đần phần nào cho mẹ con mệ Tỏa.
mọi sự ủng hộ có thể gửi qua địa chỉ của mê:
Lê thị Tỏa
xóm Nam Áng- Thôn Nguyệt Áng- Xã Tân Ninh- Huyện Quảng Ninh-Quảng Bình
sdt: 01645077520

Chao ca nha. roa456 cung da truc tiep tham gia chuyen di Quang Binh va da ghe tham nha me Toa va chi Dinh. em thay hoan canh cua 2 me con me Toa that su kho khan va 2 me con dang song nho su giup do cua ba con loi xom vi vay em mong moi nguoi hay quan tam giup do 2 me con me Toa cang som cang tot de do dan 1 phan kho khan trong cua song 2 me con

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
bác lehung73 ơi dragonfly đã up lên được rùi. cảm ơn bác nha ;)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà ai dra ko bt sao dra ko thể đưa ảnh Mệ Tỏa lên được? Ai biết ko bày dra với. (ảnh đã được resize lại cho trabg web).
cảm ơn nhiều.
thân

chào bạn..hiện nay DD đang gần hết băng thông (hiện tổ KT đang thuê thêm dung lượng)nên việc úp ảnh trực tiếp lên dd rất khó.bạn chịu khó úp ảnh lên các trang web trung gian như các bài bên mục tin học đã có hướng dẫn,hoặc gửi vào mail của mình,mình sẽ up dùm bạn cũng đc,cám ơn bạn nhiều.
mail của mình.
lehung73@gmail.com

da cam on bac lehung vay nho bac gui len dum em nha

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà ai dra ko bt sao dra ko thể đưa ảnh Mệ Tỏa lên được? Ai biết ko bày dra với. (ảnh đã được resize lại cho trabg web).
cảm ơn nhiều.
thân

chào bạn..hiện nay DD đang gần hết băng thông (hiện tổ KT đang thuê thêm dung lượng)nên việc úp ảnh trực tiếp lên dd rất khó.bạn chịu khó úp ảnh lên các trang web trung gian như các bài bên mục tin học đã có hướng dẫn,hoặc gửi vào mail của mình,mình sẽ up dùm bạn cũng đc,cám ơn bạn nhiều.
mail của mình.
lehung73@gmail.com

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
cảm ơn nhiều.
thân