Tác giả Chủ đề: Hoà Thuận, TP Tam Kỳ - Chị Ba - Ăn xin nuôi mẹ - Tam Kỳ  (Đã xem 7485 lần)

Ngủ rồi viethuong

Chào cả nhà,

viethuong đồng ý với đề xuất của love_noborder sẽ ngưng CMTX kể từ 2/2014 và hôm nay gửi 400k của thg 1/2014 cho c.Ba gọi là giúp thêm chút ít để ăn TẾT Giáp Ngọ.

Thân

Ngủ rồi love_noborder

Chào cả nhà,
Tình hình anh VIệt Hương đã CMTX cho chị Ba đã khá lâu. Nay mẹ chị Ba đã mất  được hơn 3 tháng rồi.
Chị Ba hiện vẫn đang ở ngôi nhà cũ để hương khói cho bà cụ. Con gái chị đã có cháu được 10 tháng rồi, hàng ngày đi làm về có ghé sang  dọn dẹp , góp phần hương khói cho bà cụ.
Thiết nghĩ, với điều kiện gia đình chị Ba, cọn gái và chàng rể đang trong độ tuổi lao động, có việc làm và thu nhập,  tuy không khá giả gì nhưng có thể phụ thêm lo được cho chị. Do đó, love_noborder xin đề xuất tạm ngưng CMTX trường hợp này sau tết Âm lịch ( tháng từ tháng 2/2014), để chuyển sang giúp đỡ những khoàn cảnh khác khẩn thiết hơn.
Cảm ơn cả nhà. Cảm ơn anh Việt Hương đã đồng hành cùng chị trong thời gian qua.
p/s: Nếu anh Việt Hương đồng ý kéo dài thời gian CMTX thì tốt quá)
Trân trọng

Ngủ rồi viethuong

@yugidazai:

Xin lỗi trả lời bạn trễ. Mình tiếp tục CMTX 2 thg 11&12 và sẽ gửi tiền cho HC nay mai.

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở.

Ngủ rồi yugidazai

@viethuong: không biết bác có tiếp tục giúp gia dình chị Ba từ tháng 11 ko ạ?
Xin cám ơn.

Ngủ rồi love_noborder

Chào cả nhà ,
Tối hôm kia mình tranh thủ ghé thăm nhà chị Ba để xem tình hình mưa bão thế nào. Cửa nhà khóa chặt nhưng  bên trong thắp điện sáng. Nhìn qua khe cửa thì thấy có xuất hiện 1 bàn thờ có hình hình bà cụ. Sang hỏi nhà bên cạnh thì được biết bà cụ đã qua đời gần 1 tháng rồi. Chị Ba vẫn đi xin ăn, tối về . Có cô cháu ngoại ( con của chị Ba) một ngày vài lần ghé đến dọn dẹp và hương khói cho bà cụ.
Chú hàng xóm bảo bà cụ nằm viện trước khi mất bà con hàng xóm có quyên tiền để hỗ trợ viện phí nhưng đã không qua khỏi và bà cụ đã vĩnh viễn đi xa…..
Dẫu biết rằng cuộc đời là vô thường , sinh ly tử biệt là chuện bình thường của tạo hóa nhưng sống mũi của mình vẫn cảm thấy cay cay…… Đứng ngoài sân không thể thắp một nén nhang cho bà cụ , mình chỉ có thể đứng ngoài, cầu nguyện, thầm  thầm ước mong cho bà cụ được mãi mãi yên bình, thoát khỏi khổ đau đã phải chịu nơi trần thế ……
Để lại mấy bịch sữa treo trước cửa , love-noborder gửi lời nhắn đến chú hàng xóm tốt bụng và ra về với sống mũi cay cay…. Rồi đây, ngôi nhà nhỏ xiêu vẹo kia lại chỉ còn đơn độc một phụ nữ tật nguyền giữa dòng đời sóng gió…..

Ngủ rồi viethuong

@trangvitgioi:

Như vậy dư 100k/thg , 5-10/13 bạn xem có HC nào đang cần gấp, chuyển qua giùm mình.
Cảm ơn

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
viethuong đã viết:
Trích dẫn
@love_noborder :
Theo đ/x của Trang Vịt, viethuong CMTX HC này 400k/thg , 11/12 - 10/13 chuyển từ 200k (Nguyễn Văn Linh, Tiền Giang) + 200k (Nguyễn Thị Tuyết, Bà Rịa). Đ/n bạn làm việc lại với Trang Vịt Giời.
Cảm ơn

Hi anh Viethuong,

Hằng tháng quỹ chuyển 400k cmtx vào Tk cô Ba. Nay bạn love_noborder đề xuất mức cm giảm còn 300k sau khi thăm lại, vậy anh cho ý kiến vẫn là 400k hay 300k để quỹ chuyển anh nhé.

Ngủ rồi viethuong

@love_noborder :

Theo đ/x của Trang Vịt, viethuong CMTX HC này 400k/thg , 11/12 - 10/13 chuyển từ 200k (Nguyễn Văn Linh, Tiền Giang) + 200k (Nguyễn Thị Tuyết, Bà Rịa). Đ/n bạn làm việc lại với Trang Vịt Giời.

Cảm ơn

Ngủ rồi yugidazai

love_noborder đã viết:
Trích dẫn
...love_noborder đề xuất giảm CMTX từ 400k/ tháng xuống 300k/ tháng ...

Mong cả nhà tiếp sức cùng bác Viethuong ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi love_noborder

Chào cả nhà,
Hôm qua, chủ nhật, love_noborder trên đường về, tranh thủ ghé thăm nhà chị Ba vào 6h30 tối.
Tình hình như sau:
1. Bà cụ trông sáng sủa, lanh lợi hơn mấy tháng trước. tuy nhiên, có vẻ gầy và đôi mắt sâu ( dường như mất ngủ thì phải).
2. Bà bảo là hàng ngày bà vẫn phải uống thuốc . bà đưa ra một nắm thuốc ( con nhộng, màu vàng, vì không có vỉ thuốc nên love_noborder không biết là thuốc gì. ).
3. Chiếc xe lăn vẫn để trước nhà, bám đầy bụi, chứng tỏ chị Ba chưa sử dụng bao giờ.
4. Trong nhà, đã có sắm sửa một số vật dụng mới so với trước: Love-noborder nhân thấy có chăn mới, mấy vật dụng để chén bát mới và một số chén bát mới. Nói chung là có sắm sửa mới nhưng không nhiều. Nhìn gian bếp vẫn như xưa, nấu củi với chiếc nồi xong cũ kỹ. Có điều là chiếc ấm săc thuốc bắc không thấy đâu. Đây cũng là tín hiệu đáng mừng cho sức khỏe bà cụ.
5. trong nhà dạo này xuất hiện 2 hộp sữa \\\"Cô gái hà lan 1,2,3\\\" loại 1000g ( đã sử dụng hết) và 1 hộp sữa Ensure của Abott Hoa Kỳ loại 500g đang dùng dang dở. Chắc có lẽ là bà cụ đang dùng.
6. Love-noborder hỏi về tình hình thu nhập bán tăm dạo này thế nào, chị Ba bảo là ngày kiếm được vài chục. tuy nhiên, chị không nhìn thẳng vào mắt mình để trả lời. Theo thiển nghĩ của love-noborder,Có vẻ chị đang tiếp tục ăn xin chứ không phải bán tăm như chị nói. Hôm nay chị bị đau bụng, ở nhà.Vậy cũng ổn.
6. Hỏi về thông tin bán nhà để trả nợ như bào báo nào đó đã nêu tháng trước, hai mẹ con bà có vẻ bối rối và ngạc nhiên, sau đó hỏi love-noborder là ... con có mua nhà không, bà ... bán cho...

Nhận xét tổng quan:
Đời sống và sức khỏe của gia đình chị Ba và bà cụ có tiến triển tốt.  Sự giúp đỡ của cộng đồng , xã hội nói chung và NTCM, anh Việt Hương nói riêng đã có tác dụng rõ rệt trong đời sống gia đình bất hạnh này. Xin chân thành cảm ơn tấm lòng vàng của anh Việt Hương.
Vì vậy, love_noborder đề xuất giảm CMTX từ 400k/ tháng xuống 300k/ tháng ( và nếu giữ được mức CMTX cũ thì càng tốt) và tiếp tục theo dõi và thay đổi mức CMTX khi cần . Nếu trong trường hợp khẩn cấp, ta cả nhà ta có thể kêu gọi CMKTX để hỗ trợ cho gia đình chị.

p/s: Do love_noborder dạo này sử dụng điện thoại cùi bắp nên không chụp được hình để post lên. Mong cả nhà thứ lỗi.
Thân ái.

Ngủ rồi love_noborder

Chào cả nhà,
Dạo này love_noborder bận quá, ngay cả cuối tuần vẫn kín lịch công tác, nên không có thời gian đi tái xác minh.
Mong cả nhà có ai đó xác minh giúp trường hợp này.
Nếu không, love_noborder sẽ cố gắng đến tái xác minh trường hợp này nhưng chắc chắn là trong tháng 5 thì không thể.
Thân,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
.... từ T5 sẽ hết khoảng CM từ bác viethuong, vậy mong các tv ở Quảng Nam giúp cập nhật tình hình xem có cần tiếp tục CMTX ko ạ? :)
Xin cám ơn.

Nhờ các bạn khu vực Quảng Nam cập nhật tình hình gia đình chị Ba dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Anh Viethuong đăng ký CMTX 400k mẹ con cô Ba trong 6 tháng (chuyển từ phần CMTX em SV Trang - Đà Lạt). Nhờ love_border thông báo giúp cách chuyển tiền CMTX đến cô Ba. Cảm ơn anh.

Tổ ĐP cho ý kiến luôn nhé.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=195#60442

Tổ TK-KT cập nhật dùm nhé.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Bác viethuong đăng kí CM chị Ba từ T11/2012, đến nay đã hết 6 tháng, từ T5 sẽ hết khoảng CM từ bác viethuong, vậy mong các tv ở Quảng Nam giúp cập nhật tình hình xem có cần tiếp tục CMTX ko ạ? :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi love_noborder

Cảm ơn chị Vịt nhé.
Love-noborder mới gọi lại cho chị Ba, chị giải thích là chị đã rút tiền trước tết mấy ngày, như vậy là tiền đã được chuyển trog đàu tháng 2. tháng 2.. Do đó chị đã nhầm là hơn một tháng rồi chưa nhận.
Chị gửi lời xin lỗi .
Lov_noborder cũng xin nhận một phần lỗi do chưa confirm kỹ. Mong chị Vịt bỏ qua.
Trân trọng

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
love_noborder đã viết:
Trích dẫn
@ chị Vịt/ ANh chị Viethuong: Love_noborder có hỏi chị  kiểm tra TK hàng tháng thì Chị Ba thông báo là trong tháng 2 chưa có tiền vào TK.  Phiền anh/ chị kiểm tra lại xem có sai sót gì không.
Thân ái.

@ Love_noborder: CMTX T2 đã chuyển ngày 7/2. Đến nay TK quỹ không báo trả về. Nhờ bạn nhắn chị Ba kiểm tra lại nhé, có thể chị ấy rút từ đầu tháng.

7/2/2013   VNCK - 0069205   -   400,000.00   IBVCB.0702130846004022.NTCM chuyen tien CMTX T2/2013 co Ba - Da Nang tu Viethuong

@ All: vừa rồi có 1 số TH các bạn báo chưa nhận được tiền giúp đỡ. Nhưng sau khi quỹ cung cấp sao kê thì xác nhận đã nhận được tiền. Do đó nhờ các bạn hỏi thật kỹ nhé vì thông tin như vậy khá nhạy cảm. Thanks all.