Tác giả Chủ đề: Bắc Cạn (TX Bắc Cạn) - Em Ngọc - Suy thận mãn tính  (Đã xem 87292 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #68 vào: 08-07-2017 22:02:14
Hoàn cảnh em Trương Hoàng Ngọc ở số nhà 40, tổ 11A, phường Đức Xuân, thị xã Bắc Kạn, tỉnh Bắc Kạn bị suy thận mãn tính.

Khi Hai mẹ con điều trị ở Bệnh viện Nhi Trung ương đã thường xuyên được các thành viên Diễn đàn đến thăm hỏi, động viên và giúp đỡ CMTX, xin cho cháu học tại Trung tâm Giáo dục Thường xuyên huyện Ba Đình, sau đó cháu Ngọc thi đỗ vào khoa Nhạc cụ, trường Trung cấp Nghệ thuật Hà Nội, sau đó chuyển sang học Đại học Văn hóa Nghệ thuật Quân đội. Em vẫn phải chạy thận 3 lần/tuần.

Từ năm 2015 đến nay, không có thông tin gì về em. Mong các thành viên cập nhật giúp Diễn đàn.

Trước đây hoàn cảnh này nằm trong mục Người được giúp đỡ Thành phố Hà Nội. TG chuyển về mục Người được giúp đỡ khu vực Đông Bắc./. Thân

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: naydjrueng, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi Lason

Trả lời #67 vào: 13-10-2015 19:47:14
Bảo Duy đăng kí nộp tiền học kì 1 cho Ngọc các bạn nhé. Thank you Bảo Duy nhìu.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #66 vào: 13-10-2015 18:34:33
Chào cả nhà. Năm nay Ngọc chuyển sang học tại đại học văn hóa nghệ thuật quân đội. Học phí chỉ còn 3 250 k. Rất mong được sự chung tay của các bạn để Ngọc tiếp tục được đi học.
     Thân ái.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #65 vào: 26-09-2014 12:36:52
Lason đã nhận được 5 triệu 190k từ thủ quĩ Thocon và đã nộp tiền học cho Ngọc. Nhưng không post được ảnh  :dry:  Cảm ơn sự chung tay của các bạn thật nhiều.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi Lason

Trả lời #64 vào: 24-09-2014 11:06:01
Cảm ơn các bạn Hạnh, Mai đã ủng hộ 1 triệu.Bạn Khuê 500k,Đức Mạnh 250k,Ngọc 300k,VuThanhHai 500k,Bảo Duy 1500k,Các bạn của Auduongkinhi 00k ( đúng không em nhỉ)Bạn  Ricky Tân 500k.Cảm ơn các bạn đã chung tay.Thocon check giúp chị nhé.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #63 vào: 16-09-2014 10:43:44
le phung đã viết:
Trích dẫn
...
Anh Ricky Tan giúp em Ngọc 500k. Chúc em Ngọc vui, khỏe!
...

Thocon chuyển tới cháu Ngọc 500,000đ qua TK của Mẹ cháu Ngọc dùm Ricky Tan nhé.

Chủ TK: Trần thị Phương Kim.
Số TK : 0451001843950
Ngân hàng VCB.Chi nhánh Đống Đa -Hà Nội .

Số ĐT của Mẹ cháu Ngọc: 098 7555 197.

Xin cảm ơn sự chung tay của Ricky Tan và cả nhà.

Mong có chút hình ảnh của cháu Ngọc.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #62 vào: 10-09-2014 12:42:49
Chào cả nhà!
Anh Ricky Tan giúp em Ngọc 500k. Chúc em Ngọc vui, khỏe!
Thân ái!

Ngủ rồi Lason

Trả lời #61 vào: 31-08-2014 11:28:19
Chào cả nhà.Lason báo tin để các bạn mừng cho Ngọc nhé.
 Năm học vừa rồi bé Ngọc được học sinh giỏi.Hơn thế nữa bé còn thi được vào trường Trung cấp Nghệ thuật Hà Nội, khoa nhạc cụ dân tộc, được học đàn mà cháu từ bé đã mong ước. Vậy là việc chạy thận 3 lần/1 tuần của  Ngọc phải chuyển sang buổi tối.Không biết con bé có kham được hay không, nhưng thấy bé vui vẻ hạnh phúc Lason cũng thấy vui thay. Hy vọng niềm tin yêu cuộc sống sẽ giúp bé vươt lên căn bệnh của mình.Hiện tại đầu năm Ngọc phải đóng 5 triệu 190k các khoản học phí, khả năng gia đình Ngọc không có nên Lason kêu gọi các bạn ủng hộ để giúp Ngọc được tiếp tục đi học. Trước mặt có bạn Hạnh và Mai bạn Lason ủng hộ 1 triệu. Còn 4 190 k nữa rất mong sự chung tay của cả nhà.
 Chúc cả nhà những ngày nghỉ vui vẻ.

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #60 vào: 28-12-2012 19:32:36
Nếu cháu NGọc có vấn đề gì cần giúp đỡ thêm đề nghị BQT thông báo trên diễn đàn nhé. Cám ơn nhiều

Ngủ rồi Lason

Trả lời #59 vào: 28-12-2012 11:17:41
Cháu Ngọc vẫn đi học tốt ạ.Cô giáo khen Ngọc ngoan lắm.
 Mẹ cháu Ngọc ra bến xe bán nước nên cũng tạm ổn về kinh tế.Chỉ có tiền đóng học cho cháu thì đã có Laohatien nhận rồi ạ.
 @Laohatien:Lần trước chị đóng hết tháng 12 nên sắp sang tháng 1 rồi,em chuẩn bị nhé.Có gì gọi cho Ngọc xem thế nào em nhé.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #58 vào: 09-12-2012 00:59:50
XuLanhTinhNong2 đã viết:
Trích dẫn
Vì tình hình công việc của mình rất tồi tệ (bị giảm giờ và sắp thất nghiệp) nên mình sẽ không còn đủ khả năng để cmtx những trường hợp mình đã/đang nhận bấy lâu nay. Ít nhất mình sẽ cmtx cho đến tháng 1/2013. Và từ tháng 2/2013 trở đi thì rất mong có MTQ nào tiếp tay với mình. Xin cảm ơn rất nhiều.
...
8) Hà Nội - Cháu Ngọc (suy thận) cmtx 100K/tháng
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=22&id=346&limit=15&limitstart=45#forumtop

Mong các TV kv miền Bắc sắp xếp đến thăm và cập nhật tình hình cháu Ngọc giúp ạ, xem có cần điều chỉnh mức CMTX ko?
Xin cám ơn. :)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #57 vào: 05-12-2012 23:11:45
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn thông tin chị Lason, như vậy có thể bạn chị Tep ngừng CM từ đầu năm. Hy vọng nhóm miền Bắc sẽ tái xác minh TH này để đề xuất CM tiếp theo.

Mong tin từ nhóm miền Bắc ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #56 vào: 01-11-2012 01:41:55
Cảm ơn thông tin chị Lason, như vậy có thể bạn chị Tep ngừng CM từ đầu năm. Hy vọng nhóm miền Bắc sẽ tái xác minh TH này để đề xuất CM tiếp theo.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #55 vào: 31-10-2012 22:02:27
Hôm nay chị gọi cho mẹ Ngọc và được biết, từ đầu năm 2012 mẹ Ngọc chỉ nhận được 100k mỗi tháng qua TK ATM thôi Vịt nhé.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #54 vào: 30-10-2012 22:04:03
trangvitgioi đã viết:

Hằng tháng em vẫn chuyển 100k cmtx Xulanhtinhnong2 và cập nhật trong topic chuyển tiền CMTX.[/quote]

OK .Mai chị hỏi luôn.