Tác giả Chủ đề: Viết sách trên giường bệnh  (Đã xem 19640 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #48 vào: 14-01-2011 00:49:52
bymyside4 đã viết:
Trích dẫn
bymyside hơi nhiều chuyện 1 tí xiu ( phức tạp ) hihi. Món quà này mình muốn nhiều người gấp tặng cho Điệp . Hiện tại có 3 người nên mình chia 3,nếu có người nào đó nữa thì mình lại chia tiếp . hi,được không fullmoon ?( Phức tạp lắm hihi )
ủng hộ heng fullmoon .Cảm ơn fullmoon

Yugi chắc gấp 0 đẹp và lẹ như mọi người nên chỉ xin phụ 1 phần với Moon, vậy 1000 con hạc cho Điệp sẽ chia làm 3 : a Lehung 300,bymyside 300 và Moon+Yugi 400 (Yugi chắc đc khoảng 100 :D) :P
@Moon: chỉ a gấp với,a phụ gấp với e, đc phần nào hay phần đó, quan trọng là mau xong sớm he :)

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #47 vào: 13-01-2011 19:23:27
bymyside4 đã viết:
Trích dẫn
.......Xin chia sẻ với cả nhà 1 chuyện ,gặp Điệp mình lại quen được Xoan bị ung thư máu . Có 1 điều trùng hợp là cả 3 bạn đều ở cùng huyên,quen biết nhau .Xoan còn ở cạnh nhà Điệp,hiện tại đang học ở Sài gòn . Mình không tin có chuyện trùng hợp như vậy ,có lúc nào ở đây có cái gì đó gây ra bệnh ung thư không....[/color]

Sao mình không gấp hạc và viết thư cho Xoan nữa cả nhà

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #46 vào: 13-01-2011 15:22:50
Em đăng ký viết thư cho bạn Điệp nhe các bác.  :laugh:

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #45 vào: 13-01-2011 14:19:06
bymyside hơi nhiều chuyện 1 tí xiu ( phức tạp ) hihi. Món quà này mình muốn nhiều người gấp tặng cho Điệp . Hiện tại có 3 người nên mình chia 3,nếu có người nào đó nữa thì mình lại chia tiếp . hi,được không fullmoon ?( Phức tạp lắm hihi )
ủng hộ heng fullmoon .Cảm ơn fullmoon

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #44 vào: 13-01-2011 14:02:09
hihi sao cũng được anh...!!!
Moon xin nhận thêm 250 con hạc nửa vậy là Moon 500 con hạc, 20 con Công và 20 con bướm, anh Lehung 250con và anh bymyside 250con. Vậy là đủ yêu cầu đề ra...hihi vui vui

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #43 vào: 13-01-2011 13:55:05
@fullmoon : món quà này dành cho Điệp heng,hihi .

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 13-01-2011 13:49:43
Gấp hạc là nghề của chàng hihi :laugh:  Moon tham gia nữa, vậy là 4 người mỗi người 250 con hạc. Fullmoon sẽ tặng thêm Bạn Loan 20 con công và 20 con bướm.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #41 vào: 13-01-2011 13:48:46
vậy cũng được ,tommy sẽ gấp Sao .Vậy mình sẽ gấp Sao và Hạc giấy luôn . tạm thời anh Lehung 500 ,em 500 ,hihi . Còn tommy gấp sao
thời gian không chờ đợi ai cả và cũng không ai ngồi đợi thời gian . Hãy ngồi xếp lúc rãnh rỗi nha hihi
chúc cả nhà có ngày làm việc thật vui !

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 13-01-2011 13:38:11
tommy sẽ gấp sao bymyside ơi vì tommy đã mua giấy gấp sao rùi :)

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #39 vào: 13-01-2011 13:35:11
vậy tommy viết thư đi heng ! không thì nhờ Ken chỉ cho ,Ken gấp đẹp lắm đó hihi . Cảm ơn anh Lehung va Tommyleerong (tên gì mà dài ) đã ủng hộ hihi. Vậy là tạm thời có 3 người :
Anh lehung,tommyleerong,bymyside .
mình đạt chỉ tiêu là 1000 con hạc giấy heng . 1000 mà chia 3 là 333 dư 1 .
vậy mỗi người tạm thời là 333 con ,anh Lehung lớn nhất nên gấp 334 hihi .
Giấy gấp Hạc dễ mua lắm,ở ngoài hiệu sách hay siêu thị đều bán .
@ Tommyleerong : nếu Ken không chỉ cho tommy,thì tommy cứ ra mua giấy đi,ở đó có hướng dẫn gấp đó hihihi

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 13-01-2011 12:48:59
Huhu tommy hổng có biết xếp hạc  :(  vậy nên tommy sẽ xếp sao ạh  :laugh:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #37 vào: 13-01-2011 12:44:48
Cảm ơn bymyside4 và bantay thật nhiều.

Mình cũng đồng ý với Trung.thật ra ngoài vật chất, cùng nhau động viên khích lệ tinh thần cho các em mới chính là điều cần thiết vào lúc này.Ấm lòng biết mấy khi có những người bạn ko quen biết tuy lạ mà bỗng hoá quen.rồi còn nhận nhiệm vụ ngồi đọc thư cho mình nghe nữa..mọi kì tích đều xuất hiện ỡ những chuyện tưởng như nhỏ nhặt nhất phải ko các bạn,hy vọng sẽ có ngày các bạn thực hiện đc ước mơ của mình .Sẽ luôn khoẻ mạnh và cùng gặp lại nhau.Cùng hướng về tương lai với những ước mơ tuổi trẻ tươi đẹp.

Vậy mình cùng nhau làm một việc gì đó khích lệ tinh thần của các em đc ko cà nhà,như là xếp những cánh hạc hy vọng gửi cho các em chẳng hạn.vì lehung thường nghe nói.nếu bạn có đủ 1000 con hạc giấy hoặc là ngôi sao thì điều ước của bạn sẽ thành hiện thực(ko bt có đúng ko)nhưng cũng ko là điều lớn lao lắm phải ko cả nhà

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #36 vào: 13-01-2011 09:49:09
hôm qua ,mình và Bantay có tới thăm Điệp để gửi thuốc của anh Banbe6x . Mình xin viết vài dòng về Điệp trong topic của Loan
Điệp được các bác sĩ trả về cách đây 2 tuần . Hôm qua xuống 2 anh em cữ nghĩ là Điệp nằm 1 chỗ ,sức khỏe yếu đi nhiều chứ ,mất đi nụ cười và mất đi niềm tin vào cuộc sống .
Gặp Điệp,điều đầu tiên mình thích nhất đó là  \\\" Nụ cười \\\" . Nói chuyện với Điệp mà mình không nghĩ Điệp đang mang trong mình căn bệnh ung thư .Rất hồn nhiên,rất cởi mở và rất vững tin vào cuộc sống ( mình không quá lời đâu ) . Hôm Bác sĩ trả về ,Điệp không đi lại được ,Bác sĩ bó tay rồi,không hy vọng vào thuốc tây nữa .Nhưng hôm qua mình gặp,Điệp có thể ngồi dậy nói chuyện và còn đứng dậy đi lại nữa
 Điệp còn đùa với hai anh em :
 \\\" Anh yên tâm,em vẫn đi lại được mà \\\"
 \\\" Tuần sau em sẽ đi ra ngoài sân, rồi chạy ,rồi sẽ đi chơi \\\"
Đi lại hơi khó khăn,ngồi dậy cũng khó và Ho rất nhiều ,nhưng Điệp rất vui và thích mọi người tới thăm và nói chuyện lắm .Bạn học và Bạn trên thành phố cũng hay tới chơi với Điệp thường xuyên và còn ngủ qua đêm nữa chứ hihi .
Mong rằng tết năm nay : Loan , Điệp ,Xoan và 2 anh em sẽ cùng nhau đi ăn Tết ở trên này . Tại sao không chứ ? Điệp luôn hy vọng như vậy ,nên chúng ta cũng phải hy vọng như vậy heng !
@ cả nhà : mình không có ý định quyên góp về tiền bạc và vật chất gì cả ,mình chỉ có 1 mong muốn nho nhỏ ,các bạn có thể làm 1 điều gì đó về tinh thần cho Điệp được không ?
viết thư hay gấp hạc giấy cho Điệp chẳng hạn ( Xin đừng cười vì mình biết làm 2 việc này thôi ) .Nếu các bạn làm mình xin nhận nhiệm vụ đọc thư cho Điệp nghe và gấp hạc giấy cùng các Bạn cho Điệp . Nếu ai có ý kiến khác thì đưa ra heng .
cảm ơn cả nhà nhiều !
@ Bạn hkfami và Bạn lehung hihi : em có 1 thỉnh cầu nho nhỏ . Bạn hkfami là chủ nhân của topic \\\" vượt qua cái chết để vào đại học \\\",Bạn lehung là chủ topic này .  2 topic này có thể trở thành 1 ,để mọi người có thể nhớ tới Ngọc Hân được không ? Ngọc Hân mất sắp được 1 tháng rồi ,mong rằng những kỉ niệm về Ngọc Hân vẫn được giữ ở topic naỳ và trong lòng mọi người
Xin chia sẻ với cả nhà 1 chuyện ,gặp Điệp mình lại quen được Xoan bị ung thư máu . Có 1 điều trùng hợp là cả 3 bạn đều ở cùng huyên,quen biết nhau .Xoan còn ở cạnh nhà Điệp,hiện tại đang học ở Sài gòn . Mình không tin có chuyện trùng hợp như vậy ,có lúc nào ở đây có cái gì đó gây ra bệnh ung thư không

Mình xin lỗi vì bôi chữ màu đỏ . Mình hy vong có ai đó biết nguyên nhân và có thể giúp gì đó

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 09-01-2011 21:21:26
Alibaba đã viết:
Trích dẫn
@Thaispkdkc: Mình vui khi đọc được những dòng tâm tư của bạn dành cho em Loan nhưng cũng xin nhắn bạn một điều mà nhiều lần bạn đã quên dù đã được nhắc nhở nhiều lần. Bạn viết bài không nên dùng chữ màu đỏ, vì chữ màu đỏ chỉ dùng để nhắc nhở các Mem khi có điều gì cần lưu ý thôi. Admin nhắc bạn rồi sao bạn cứ quên hoài? Bạn chú ý nhé.

Chắc em lên dd không đọc kỹ nên từ lúc bắt đầu tham gia dd tới giờ em không hề biết việc sử dụng chữ màu đỏ là chỉ dành cho thông báo đến các Mem ( nếu biết thì em làm gì dám sử dụng )! Xin lỗi cả nhà, giờ biết rồi thì sẽ không bao giờ xảy ra chuyện này nữa!  :cheer:

Ngủ rồi Alibaba

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 09-01-2011 21:15:22
@Thaispkdkc: Mình vui khi đọc được những dòng tâm tư của bạn dành cho em Loan nhưng cũng xin nhắn bạn một điều mà nhiều lần bạn đã quên dù đã được nhắc nhở nhiều lần. Bạn viết bài không nên dùng chữ màu đỏ, vì chữ màu đỏ chỉ dùng để nhắc nhở các Mem khi có điều gì cần lưu ý thôi. Admin nhắc bạn rồi sao bạn cứ quên hoài? Bạn chú ý nhé.