Tác giả Chủ đề: Quận 8 - Cụ Nguyễn Thị Ba  (Đã xem 22300 lần)

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #23 vào: 29-03-2012 15:18:14
Sonnynhan đăng ký CMTX 300k/1 tháng trong thời gian 12 tháng. Thân.!

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 28-03-2012 22:05:04
Chào cả nhà....!!!
Chiều nay fullmoon và bác kimbang đã đến thăm cụ Nguyễn Thị Ba.
Các vấn đề nhóm xác minh trước đã cập nhập nên Moon xin nêu các vấn đề chính hiện nay. Hiện cụ sống 1 mình trong căn phòng khoảng 6m2. Từ tháng 8 Bà ko nhận được tiền cmtx. Hiện thu nhập chính của bà là từ khoảng tiền già 240.000đ và bà nhặt ve chai tuy nhiên giờ bà đã già nên ko nhặt được nhiều chủ yếu là do hàng xóm cho, 2 tuần bà bán được vài chục ngàn. Với tuổi già bà hay đau yếu nhiều, khi nhóm xác minh đến là bà vừa đi khám bệnh trên trạm y tế về, phường đã mua cho bà BHYT
Qua thăm hỏi nhóm xác minh thống nhất đề xuất giữ mức cmtx cũ là 300.000đ để bà có thể mua đồ ăn thêm và mua thuốc uống.

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #21 vào: 14-03-2011 08:58:13
Hôm nhóm NamViet đến thăm hỏi và đưa tiền CMTX tháng 03/2011, thì được bà Ba thông báo: có 1 chị hàng xóm đưa bà đi khám mắt và được bác sỹ thông báo phải mổ. Chị hàng xóm đang giúp bà Giấy tờ xác nhận hộ nghèo để giảm chi phí mổ mắt. Còn về chi phí thì bà bảo chưa nắm rõ khoảng bao nhiêu. NamViet đã để lại số ĐT để chị hàng xóm liên lạc, vì bà không biết số ĐT của chị hàng xóm.

Khi nào có thông tin thêm, NamViet sẽ cập nhật ngay.

Thân ái!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #20 vào: 04-03-2011 16:44:02
Thanks 2 ngừ dẹp.Mì Tôm & Mặt Trời Bé Con cùng ngừ máy Yugi hỉ
bác nhíp ảnh gia nào chụp Cụ ngồi trên giường.mà cười toe toét, thấy hết cả hàng tiền đạo thật dễ mến,trông Cụ cười thật sung sướng & hạnh phúc quá

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #19 vào: 27-02-2011 23:20:21
Hôm qua, Yugidazai, Tommyleewrong và Tieuhuongduong ghé thăm và mang chiếc giường xếp của anh Xulanhphanlan gởi tặng cụ. Cụ gởi lời cảm ơn cả nhà, miệng không ngớt cười.

Thân

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #18 vào: 21-02-2011 01:11:07
Chào cả nhà,
Tối nay Yugi đã đến nhà bà để xem diện tích nhà và quyết định sẽ vẫn mua giường xếp ạ, hôm khác Yu sẽ mua và chở giường đến cho bà sau vậy :P
Yugi thăm hỏi và bà nói cũng đã nhận được tiền từ anh Năm hôm qua, Yu cũng gửi bà 1 máy radio và 1 chiếc gối mới cho giường mới sắp mua lun:).
Bà rất mừng khi sắp tới ko cần phải đi lụm ve chai nữa, vì chân phải bà bị đau, đi lại cũng khó khăn và vui khi có chiếc radio nghe đài cho đỡ bùn :),bà đã có sổ hộ nghèo nhưng phải đến năm sau (đủ 85t) bà mới đc nhận tiền trợ cấp.
Bà cám ơn cả nhà lắm ạ :).
P/S: Yugi đi 1 mình nên ko chụp ảnh đc, nhờ bác NamViet nhắn anh Năm lần sau đến thăm bà chụp hình giúp Yugi với ạ, cám ơn các anh :P

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #17 vào: 19-02-2011 10:59:56
Chào cả nhà,

Sáng nay anh Năm đã tới thăm bà Ba và gửi bà 300.000 đồng của bạn BiBong (CMTX tháng 2). Do bà đi vắng nên anh đã gửi cho con gái bà Ba cùng lời nhắn sẽ tới thăm hỏi bà hàng tháng.

Thân ái !

Ngủ rồi kimngangv

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 16-02-2011 20:06:20
/quote]
Ban Kimnganv có thể tham khảo thêm nhé.

DĐ NTCM chúng ta có tổ xác minh, tổ điều phối, tổ theo dõi với mục đích là giúp đỡ của mọi người không chỉ đến tận tay hoàn cảnh khó khăn mà còn sử dụng đóng góp hợp lý. Tuy nhiên, DĐ sẽ vẫn tôn trọng quyết định của Kimngang nếu nguyện vọng của bạn muốn cmtx cụ Ba.

Thân mến,[/quote]

Theo ý kiến của DĐ, Kimngan em xin chuyển sang trường hợp Đồng Tháp - Anh Hùng - Bại Liệt - Tháp Mười

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=16123

sau khi có xác minh và quyết định của Ban quản trị.

Kimngan kính chào!!!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #15 vào: 16-02-2011 15:52:32
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Yugi và a Lehung sẽ đến nhà bà và xem xét lại để xác định cần mua giuờng xếp hay ghế xếp, cũng như sẽ hỏi ý kiến của bà xem sao.
@a xulanhphanlan: nếu bà đồng ý mua, và nhà quá nhỏ thì e và a Lehung sẽ mua ghế xếp cho gọn, đựoc ko anh :)
Do từ giờ đến cuối tuần Yugi và a Lehung đều bận công việc và học hành + thứ 7 đi xác minh ở Đồng Tháp nên 2 anh em xin dời đến Chủ Nhật này mới đi đựoc, mọi người thông cảm ạ :P

@ Yugi & Lehung73. hai trinh sát CLBXM MN khi bám địa hình địa vật rồi. thì tùy hai bác sử lý vậy. đạn tôi đã lên nòng rồi. chờ hai bác nhắm và bóp cò cho trúng mục tiêu mà thôi. chính xác nha, kg thì trà đá kg có mà uống giải khát đâu ạh  ;)
 Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #14 vào: 16-02-2011 15:31:47
pquyen đã viết:
Trích dẫn
kimngangv đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn DĐ đã quan tâm đến trường hợp của cụ.
Kimngan xin CMTX 200.000 VND TH này ((trước mắt trong vòng 1 năm, bắt đấu từ tháng 2/2011)).
Kimngan kinh chao!!!

Cám ơn bạn Kimngangv đã quan tâm đến cụ Ba.
Theo đề xuất, đã có bạn Bibong giúp CMTX 300k, có thể tạm đủ cho một mình cụ.
Vậy bạn có thể chuyển sang TH khác không?
Nhóm đi xác minh và các bạn cho ý kiến thêm.
Thân.

Chào Kimngangv, anh Pquyen và cả nhà,

Thật vui khi hoàn cảnh xác minh được nhanh chóng nhận sự giúp đỡ của mọi người. Theo ý kiến của Vịt, cụ Ba được con gái sống gần đó lo cơm nước hằng ngày, hằng tháng được nhà thờ tặng 100.000đ, thu nhập từ nhặt ve chai khoảng 100.000đ và Bibong cmtx 300.000đ, tổng cộng 500.000đ/tháng, Vịt nghĩ số tiền đó tạm đủ cho một mình cụ chi tiêu (ăn sáng, đóng tiền điện, ăn quà vặt), cụ có thẻ BHYT không mất tiền mua thuốc nên mức CMTX 300.000đ/tháng từ Bibong là phù hợp với hoàn cảnh của cụ. Qua xác minh, Vịt cảm thấy các cụ rất vui nếu có người thăm non, trò chuyện, giúp đỡ tinh thần rất cần thiết.

Hiện tại chúng ta có hoàn cảnh khác cũng đang cần CMTX như:

1 .Gia đình Chị Dung, Yên Mô, Ninh Bình
http://Http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=18718&limit=9&limitstart=9#forumtop

2 .Gia đình bé Như Ý, Phường Văn Yên, Hà Tĩnh
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=18566&limit=9&limitstart=9#forumtop

Ban Kimnganv có thể tham khảo thêm nhé.

DĐ NTCM chúng ta có tổ xác minh, tổ điều phối, tổ theo dõi với mục đích là giúp đỡ của mọi người không chỉ đến tận tay hoàn cảnh khó khăn mà còn sử dụng đóng góp hợp lý. Tuy nhiên, DĐ sẽ vẫn tôn trọng quyết định của Kimngang nếu nguyện vọng của bạn muốn cmtx cụ Ba.

Thân mến,

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #13 vào: 16-02-2011 10:45:24
kimngangv đã viết:
Trích dẫn
Kimngan xin CMTX 200.000 VND TH này ((trước mắt trong vòng 1 năm, bắt đấu từ tháng 2/2011)).

Kimngan kinh chao!!!

Cám ơn bạn Kimngangv đã quan tâm đến cụ Ba.

Theo đề xuất, đã có bạn Bibong giúp CMTX 300k, có thể tạm đủ cho một mình cụ.

Vậy bạn có thể chuyển sang TH khác không?

Nhóm đi xác minh và các bạn cho ý kiến thêm.

Thân.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 16-02-2011 08:13:41
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Yugi và a Lehung sẽ đến nhà bà và xem xét lại để xác định cần mua giuờng xếp hay ghế xếp, cũng như sẽ hỏi ý kiến của bà xem sao.
@a xulanhphanlan: nếu bà đồng ý mua, và nhà quá nhỏ thì e và a Lehung sẽ mua ghế xếp cho gọn, đựoc ko anh :)
Do từ giờ đến cuối tuần Yugi và a Lehung đều bận công việc và học hành + thứ 7 đi xác minh ở Đồng Tháp nên 2 anh em xin dời đến Chủ Nhật này mới đi đựoc, mọi người thông cảm ạ :P

Hôm xác minh, nhóm đã hỏi Cụ về việc thay chiếc võng cho Cụ, Cụ trả lời nếu có giường thì Cụ sẽ nằm cho đỡ đau lưng. Còn kích thước giường xếp hay ghế xếp thì bằng cỡ khung chiếc võng là được.

Thân.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi kimngangv

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 15-02-2011 23:02:27

Kimngan kinh chao!!!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #10 vào: 15-02-2011 19:13:57
Chào cả nhà,

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #9 vào: 15-02-2011 16:40:27
Chào cả nhà!
Mọi người nhanh tay thật, sonny định kiếm TH nào mở hàng CM đầu năm, vậy mà đến cái radio mà cũng chẳng còn phần, hì...hì....
Cho mình góp chút ý kiến : trước khi mua giường thì nên hỏi xem cụ có muốn nằm giường xếp hay k? (nhiều khi cụ lại thích nằm võng mới ngủ được), với diện tích nhà như vậy thì có thể đặt giường xếp vừa k?
Thân!