Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Quận 8 - Cụ Nguyễn Thị Ba  (Đã xem 22197 lần)

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #68 vào: 30-08-2013 18:40:23
@ chị Tuliptip:

Tiger đã nhận được tiền và đã gửi đến cụ lúc chiều nay.
Cụ gửi lời cảm ơn chị và chúc chị nghỉ lễ vui vẽ!

Hình trao tiền:

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #67 vào: 29-08-2013 11:42:35
Chào Tiger và cả nhà,
Mình vừa chuyển khoản vào tk của Tiger nhờ chuyển giúp đến bà tháng này, nếu được Tiger chuyển cho bà sớm trước dịp nghỉ lễ cho bà vui  :cheer: .
Cho mình gửi hỏi thăm sức khỏe bà với nhé,
Cám ơn Tiger nhiều.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #66 vào: 07-08-2013 18:38:47
Cảm ơn chị tuliptim!
Tiger đã nhận được tiền và chuyển đến cụ lúc chiều nay.
Cụ vẫn khoẻ và gửi lời cảm ơn đến chị!  :)

Hình trao tiền tháng 8:

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #65 vào: 07-08-2013 18:35:53
Hình trao tiền tháng 7:

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #64 vào: 06-08-2013 09:40:30
Mình vừa chuyển khoản nhờ Tiger chuyển giúp cho bà Ba 300k cho tháng 8. Cám ơn bạn nhiều nhé!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #63 vào: 22-07-2013 23:30:47
@ chị tuliptim: Cảm ơn chị! Tiger đã nhận được tiền và gửi đến cụ Ba.
Sau 4 lần tái khám và điều trị theo đơn thuốc của bác sĩ thì nay cụ đã hết bệnh và không cần phải tái khám và uống thuốc nữa. Những lần đi khám vừa rồi chi phí khám, thuốc và đi lại hết 3 đến 4 trăm ngàn cho mỗi đợt, hết khá nhiều tiền nhưng cụ cũng được các cô bác trong nhà thờ ở khu phố cho mỗi người một ít nên không phải vay mượn gì.
Hình trao tiền Tiger chụp bằng điện thoại nhưng mất dây cáp nên chưa up lên được.
Thân!  :)

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #62 vào: 05-07-2013 09:03:22
Tiger đã viết:
Trích dẫn

Tiger đã để lại sđt và nhắc cụ có khó khăn gì thì cứ nhờ người ta gọi để mọi người cùng chung tay giúp đỡ.

Hi Tiger, bạn thật chu đáo.
Mình vừa chuyển vào TK của bạn 300k của tháng 7, nhờ bạn chuyển giúp cho cụ nhé.
Cám ơn bạn

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #61 vào: 04-06-2013 22:47:10
@ chị tuliptim: Em nhận được tiền và đã chuyển đến cụ Ba hôm nay.

Ngày 21/5 cụ lên bệnh viện Hùng Vương để mổ theo thủ tục chuyển viện của bệnh viện Quận 8, nhưng sau khi khám xong thì bác sĩ bảo cụ bị tiểu đường khá nặng, tuổi đã cao và sức đã yếu nên bảo cụ không đủ sức để mổ và kê đơn thuốc cho cụ về nhà tự điều trị đến ngày 28/5 thì lên tái khám lần 2.
Tổng 2 lần đi khám và tiền mua thuốc hết hơn 800.000đ, hiện tại cụ đang uống thuốc và sức khoẻ cũng đang khá ổn.
Cụ bảo hiện đang có dư hơn 200.000đ nay có thêm 300.000đ của chị tuliptim giúp nữa nên cụ để dành ngày 11/6 lại lên bệnh viện Hùng Vương tái khám.
Tiger đã để lại sđt và nhắc cụ có khó khăn gì thì cứ nhờ người ta gọi để mọi người cùng chung tay giúp đỡ.

Hình trao tiền:

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #60 vào: 04-06-2013 15:12:25
Chào cả nhà,
Mình đã chuyển khoản CMTX T6/2013 cụ Ba vào TK của Tiger, nhờ Tiger chuyển cho cụ hộ mình nhân tiện cập nhật tình hình cụ đi viện ra sao để cả nhà có hướng giúp đỡ thêm.
Cám ơn Tiger

Ngủ rồi thuynh

Trả lời #59 vào: 20-05-2013 23:03:47
Tiger đã viết:
Trích dẫn
@ chị thuynh: Hôm nay Tiger đã chuyển 1.000.000đ đến cụ Ba. Cũng vừa kịp lúc khi cụ chuẩn bị ngày mai lên bệnh viện Hùng Vương để mổ bệnh sa tử cung.
Bà chuẩn bị đi mổ khi trong người chỉ có 500.000đ (300.000đ tiền CMTX tháng 5 của chị tuliptim và 200.000đ bà con hàng xóm góp giúp) nay có thêm 1 triệu nữa nên bà yên tâm hơn khi nằm viện.
Bà gửi lời cảm ơn đến cả nhà!
Thân mến!

Cam on Tiger da chuyen tien dum cho cu Ba.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #58 vào: 20-05-2013 18:27:27
@ chị thuynh: Hôm nay Tiger đã chuyển 1.000.000đ đến cụ Ba. Cũng vừa kịp lúc khi cụ chuẩn bị ngày mai lên bệnh viện Hùng Vương để mổ bệnh sa tử cung.
Bà chuẩn bị đi mổ khi trong người chỉ có 500.000đ (300.000đ tiền CMTX tháng 5 của chị tuliptim và 200.000đ bà con hàng xóm góp giúp) nay có thêm 1 triệu nữa nên bà yên tâm hơn khi nằm viện.
Bà gửi lời cảm ơn đến cả nhà!
Thân mến!

Ngủ rồi thuynh

Trả lời #57 vào: 17-05-2013 20:33:21
Tiger đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay Tiger có nhận được 1.000.000đ từ tài khoản tên HUYNH THI BICH THU, không biết có phải chị thuyunh chuyển giúp cụ Ba không? vì tiger không thấy ghi nội dung chuyển.

Hôm bữa Tiger có ghé thăm, cụ bảo đang chuẩn bị mổ vì bác sĩ bảo cụ bị hạ tử cung gì đó. Nhưng cụ đang lưỡng lự vì bác sĩ bảo cụ bị bệnh tiểu đường nên mổ cũng rất nguy hiểm, 1 phần vì cũng không có tiền nên chưa quyết định là đi mổ hay không. Nay chị thuyunh giúp 1 triệu, Tiger sẽ sớm chuyển, hy vọng cụ sẽ quyết định đi mổ kẻo bệnh để lâu ảnh hưởng sức khỏe.
Thân mến!

yes, huynh Thi Bich thu chuyen dum thoa.  tiger giup dum chuyen cho cu Ba. cam on Nhieu

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #56 vào: 17-05-2013 15:58:27
Hôm nay Tiger có nhận được 1.000.000đ từ tài khoản tên HUYNH THI BICH THU, không biết có phải chị thuyunh chuyển giúp cụ Ba không? vì tiger không thấy ghi nội dung chuyển.

Hôm bữa Tiger có ghé thăm, cụ bảo đang chuẩn bị mổ vì bác sĩ bảo cụ bị hạ tử cung gì đó. Nhưng cụ đang lưỡng lự vì bác sĩ bảo cụ bị bệnh tiểu đường nên mổ cũng rất nguy hiểm, 1 phần vì cũng không có tiền nên chưa quyết định là đi mổ hay không. Nay chị thuyunh giúp 1 triệu, Tiger sẽ sớm chuyển, hy vọng cụ sẽ quyết định đi mổ kẻo bệnh để lâu ảnh hưởng sức khỏe.
Thân mến!

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #55 vào: 12-05-2013 14:54:46
Bạn thuynh đã viết:

Trích dẫn
thoa muon giup do cu 1,000,000. co the goi Vo tai khoan cua tran tu hung duoc khong? hay phai chuyen Tien cho thu quy ?

Cảm ơn bạn thuynh đã quan tâm đến hoàn cảnh của cụ! Hiện tại Hùng là người trung chuyển cho trường hợp này cho nên bạn có thể chuyển tiền vào tài khoản của bạn ấy. Dưới đây là thông tin tài khoản của Hùng:

Số tài khoản: 142 206 409
Tên: Trần Tư Hùng
Ngân hàng ACB chi nhánh Nguyễn Tri Phương, Quận 10, tp HCM.

Sau khi chuyển bạn nhớ cập nhật lên trên này và sau đó Hùng sẽ hồi âm lại. Cảm ơn bạn và chúc bạn thật nhiều sức khỏe!

Thân mến!

Ngủ rồi thuynh

Trả lời #54 vào: 07-05-2013 11:23:24
Tiger đã viết:
Trích dẫn
Bác tuliptim viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Giờ mình mới đọc bài này, mình xin CMTX cụ Ba trong vòng 1 năm bắt đầu từ tháng 4 này, các bạn làm ơn cho mình xin số TK để chuyển tiền cho cụ ngay nhé.

Tiger nhận tiếp tục trung chuyển cho trường hợp cụ Ba.

Số tài khoản: 142 206 409
Tên: Trần Tư Hùng
Ngân hàng ACB chi nhánh Nguyễn Tri Phương, Quận 10, tp HCM.
(Trong khi chờ Tổ điều phối duyệt, thì em và bác sẽ trao đổi trước như sau:
1. Bác có thể chuyển theo từng tháng vào tk của em, việc này có thể cân đối kinh tế của bác hàng tháng nhưng cũng có thể nhiều khi nhiều việc lu bu rồi dễ quên em lại ngại nhắc  :laugh:  với lại nếu khác ngân hàng thì lại tốn phí chuyển tiền hàng tháng.
2. Giống như a Sonnynhan trước đây chuyển 1 lần cho e và e lại gửi tới cụ hàng tháng và cập nhật thông tin chuyển tiền....
Bác chọn hình thức phù hợp nhé! e thì sao cũng được  :) )

Xin cảm ơn bác đã tiếp sức cho chuỗi ngày dài khó khăn của cụ!  :)

thoa muon giup do cu 1,000,000. co the goi Vo tai khoan cua tran tu hung duoc khong? hay phai chuyen Tien cho thu quy ?
cam on