Tác giả Chủ đề: Bình Tân - Cụ bà 80 tuổi - Bình Hưng Hòa  (Đã xem 6285 lần)

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 31-03-2011 19:11:36
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Hi cả nhà,

Ken sẽ đi xác minh TH này. Có ai đi cùng nữa không ạ? Lên tiếng giúp Ken nhé. Lịch đi chúng ta sẽ sắp xếp sau, nhưng chắc chắn là trong tuần này rồi. :)

Ken lên lịch sớm nha, để tui xem có đi được hay không? ^^

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #2 vào: 31-03-2011 18:09:15
Hi cả nhà,

Ken sẽ đi xác minh TH này. Có ai đi cùng nữa không ạ? Lên tiếng giúp Ken nhé. Lịch đi chúng ta sẽ sắp xếp sau, nhưng chắc chắn là trong tuần này rồi. :)

Ngủ rồi nhobuon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 31-03-2011 17:21:31
Chào chương trình!
Em là một khán giả nhỏ bé trong vô vàng những khán giả đã xem chương trình thực tế trên HTV ,và ngẫu nhiên hôm ấy em có xem chương trình của một cụ ông người Hoa.Mỗi khi xem chương trình em đều rơi nước mắt ,cảm thương xã hội bây giờ mà còn có những số phận những cảnh đời đáng thương và éo le như vậy.Những cụ ông ,cụ bà đáng thương có nhà cửa có con cái mà như không có gì ,phải bon chen giữa cuộc sống đời thường ,phải nhặt cơm nguội của người ta để ăn,phải ngày ngày đi lượm ve chai để tìm kế mưu sinh.Thật là cảm thương biết làm sao.Em cũng có vào trang :Ngườitoicuumang để đọc và thật cảm phục các anh chị ,cảm phục các mạnh thường quân gần xa.Nhưng làm sao hết nỗi càng ngày em càng thấy nhiều mảnh đời bất hạnh hơn .Em chỉ là một người con xa quê lên đây lập nghiệp ,em không có tài sản gì quý giá như các mạnh thường quân ,em chỉ có sức mình và tấm lòng cầu chúc cho chương trình của các anh chị càng ngày càng mở rông hơn và được nhiều người ủng hộ hơn nữa.
Em cũng có thông tin này muốn nhờ các anh chị tìm hiểu và xác nhận giúp.
Lúc trước ,hằng ngày trên con đường đi làm em có thấy một cụ Bà tuổi cũng chạc 80 hằng ngày bán thuốc cho khách đi đường và hương cho khách đi viếng mộ trên chiếc xe đẩy cỏn con nằm bên vỉa hè trên đường BÌNH LONG (đối diện với nghĩa trang BÌNH HƯNG HOÀ). Dáng Bà gầy gòm và bé tí ,lưng Bà đã còng.Mỗi ngày đi qua thấy bà ngồi co ro và gật gù trên chiếc ghế đẩu,ngày nắng cũng thế mà mưa cũng thế(trời mưa thì thấy bà mang áo mưa vào và cũng ngồi đó  chứ không tìm chổ nấp,Sáng sớm hay chiều tối bà cũng ngồi dáng lom khom xuống,có khi buổi tối em làm tăng ca đến 9h30g đi ngang qua mà cũng thấy bà còn ngồi đó nhìn mà thấy thương làm sao.Em muốn tiếp cận để hỏi thăm gia đình bà nhưng lại sợ không biết sẽ bắt đầu như thế nào để tìm hiểu ,và cứ thế mỗi sáng mặc cho đường có kẹt xe hay không ,mặc cho em có thích nhai kẹo hay không,em cũng ghé vào mua ủng hộ giúp bà vài ngàn kẹo singgum.Có như thế em mới thấy rõ được những nét nhăn nheo,những sự nhọc nhằn hiện rõ trên trán, trên gương mặt của bà.Em cũng có nội ,bà nội của em hiện đang sống cùng gia đình dưới quê  ,có ba mẹ và các em chăm sóc.Em thấy thương bà ,không biết bà có gia đình hay không ,Đáng lẽ ở tuổi này bà đã dưỡng già và được con cháu chăm sóc phụng dưỡng rồi ,không phải ngày ngày phải tìm cách mưu sinh như thế.Bây giờ em không còn đi qua con đường đó nữa,không còn ngày ngày được thấy bà. Em có xem chương trình cũng có thấy những trường hợp các cụ vẫn còn gia đình nhưng phải mưu sinh nuôi bản thân và cũng được chương trình giúp đỡ .Và nguyện vọng của em cũng như thế ,cũng muốn chương trình tìm đến bà một lần thôi ,hãy xác minh và nếu thật hoàn cảnh bà khó khăn như thế hay bà phải sống một mình thì hãy giúp bà hưởng những ngày tháng ngắn ngủi còn lại không phải trên chiếc ghế xiu quẹo bên cạnh một tủ thuốc củ kỹ nữa mà là những ngày tháng tươi cười ,những ngày thảnh thơi của cuối cuộc đời.
Bà hiện đang ngồi trước số nhà 654 Bình long  quận Bình Tân (Nếu anh đi từ đường Gò Dầu xuống Bình Long thì rẽ phải sang Bình Long và cách đó 4 hoặc 5 căn nhà anh sẽ thấy bà .Gần ngã tư Bình Long và Tân Kỳ Tân quý.
Thân chào .
                                                                           Nguyễn Thảo (Bình Thuận)