Tác giả Chủ đề: Quận 6 - Cụ Phương - 76 tuổi - Vô gia cư  (Đã xem 17924 lần)

Ngủ rồi DTam

Trả lời #50 vào: 18-08-2011 12:38:02
hkfami đã viết:
Trích dẫn
Gởi DTam :
 hkfami gởi tin nhắn cho bác đó, bác xem trong hộp thư nhé!

Thân mến,

Chào bạn hkfami, DTam đã xem  tin nhắn và đã hồi âm trg hộp thư của hkfami . Thân chúc bạn những ngày cuối tuần như ý .

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #49 vào: 18-08-2011 10:21:48
Chào cả nhà!
Lần đầu tiên gặp cụ Phương, sonnynhan đã biết cụ là một người rất tự trọng, không thật sự cần thiết cụ sẽ không muốn nhận sự giúp đỡ của người khác.
Điều mà sonny rất bận tâm cho cụ là với tuổi tác và sức khỏe của cụ Phương thì không biết cụ có thể tự mưu sinh trong bao lâu nửa? Một mai cụ ngả bệnh hoặc là.....thì không biết bằng cách nào mình có thể biết được để có thể giúp cụ kịp thời. Mình đã từng tính sẽ viết vài dòng thông tin và số điện thoại của mình vào 1 tờ giấy và dặn cụ luôn bỏ trong túi áo, nếu có trường hợp xấu nào xảy ra thì hy vọng có người sẽ gọi địên báo cho mình biết, nhưng không biết như thế cụ có đồng ý hay không nửa? Lo cho cụ quá. Đã từng gặp rất nhiều ngườivô gia cư, nhưng thất sự chưa bao giờ gặp được một người hiền lành, tự trọng và đáng kính như cụ.
Cám ơn Moon và Yugidazai rất nhiều,.!
@Moon : mặc dù nơi cụ sống gần nhà anh, nhưng do một số lý do riêng, anh không tiện ra ngoài lúc 11g được, nhờ em trung chuyển TH này giùm anh nha. Thanks em trước.!
Nếu được, Sonnynhan muốn giúp cụ thêm 200k/1 tháng dài hạn (nâng mức CMTX lên 500k/1 tháng), mong giảm được phần nào sự lo toan cho cuộc sống mưu sinh của cụ,. Mong BQT chấp thuận. Thân.!

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #48 vào: 18-08-2011 09:03:20
Cảm phục cụ Phương, sống mạnh mẽ,tự trọng.
Cầu chúc cụ luôn khỏe mạnh,an lành.

@Yugi/Moon: Cám ơn các bạn rất rất nhiều,vất vả đêm hôm mưa gió thức khuya tìm gặp cụ. Nhờ Yugi gởi cái mền ở quán cơm và tặng cho trường hợp nào cần dùm mình.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #47 vào: 18-08-2011 03:46:36
Buồn quá thôI phải chịu vậy cũng nên tôn trọng ý của cụ. Cầu mong cụ luôn luôn được khoẻ mạnh. 
@yugii cảm ơn bác nhiều thật vất vả.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #46 vào: 17-08-2011 13:44:33
Chào cả nhà,
Tối hôm qua,Moon và Yugi đã ghém thăm cụ lúc hơn 11h, cũng là lúc cụ vừa về.
Trứoc tiên, Yugi xin lỗi mọi ngừoi vì đã không hoàn thành nhiệm vụ :(: thuyết phục cụ ở phòng trọ và nhận mền (của bác minami).
Nhưng có lẽ mọi ngừoi ngồi trò chuyện cùng cụ mới hiểu rõ đựoc tại sao như thế.
Lúc đầu Yugi và Moon đã hết lời giải thích và gần như năn nỉ,nhưng sau khi nghe ông giải thích, 2 đứa mới hiểu ra và đành chấp nhận.
Thật khó để nói ra hết,nên Yugi chỉ xin giải thích ngắn gọn thôi.
Ông đã ở qua đêm ngoài trời (vỉa hè) như hiện nay suốt mấy chục năm nay, dù rằng rất bùn cho số phận (vợ con bán nhà, bỏ đi ko chăm sóc),nhưng hiện tại ông đã quen với việc ở ngòai đừong (ko ngủ cố định 1 chỗ) nên ko muốn tốn tiền thuê phòng, lỡ như ko dùng thì sẽ rất phí.
Ông ko đồng ý nhưng đã rất chân thành nhờ Yugi chuyển lời cám ơn sâu sắc đến mọi ngừoi đã thưong ông, dù là ko quen biết. Ông mong rằng số tiền đó sẽ đc chuyển qua giúp các hoàn cảnh khác ngặt nghèo hơn.
Yugi mong va tin là mọi ngừoi hiểu ý ông :)
Ông chỉ nhận áo lạnh mà ko nhận mền, vì rằng ông còn ngủ ngoài đừong, nên ông ngại đắp mền sẽ kì và quan trọng là ông ko có chỗ treo trên xe(vì xe ông thuờng xuyên treo nhiều bánh để bán nên cần không gian nhiều,nếu treo them mền sẽ nặng xe, gây khó khăn cho ông, trong khi áo lạnh có thể mặc vào ngừoi),ông mong sẽ nhừong mền cho 1 hoàn cảnh khác cần hơn,với ông, áo lạnh là đã quá đủ.
@bác minami: Yugi xin lỗi vì đã phụ tấm lòng của bác,nhưng mong là bác hiểu cho ông. Yugi đề xuất xin giữ chiếc mền này ở quán cơm và sẽ chuyển cho 1 trừong hợp khác cần hơn sau này đc ko ạ?

Yugi cũng đã trao 500k (quỹ chuyển cho Yugi, nhưng ko biết là của bác daicatroc hay la bác Bơ Làng ạ?) cho ông (phải năn nỉ lắm ông mới nhận đấy ạ, vì ông nói vừa cho ông bánh và 300k lần trứoc, lần này 500k là quá lớn với ông) và ông cám ơn mọi ngừoi rất nhiều.

Xin cám ơn sự quan tâm của mọi ngừoi ạ.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #45 vào: 16-08-2011 12:43:36
@minami: thanx bac đã quan tâm, do mấy hôm nay Yugi bận việc quá nên chưa ghé thăm và hỏi ý kiến cụ đc. Tối nay Yugi sẽ đi.
Cả nhà chờ tin nhé :)

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #44 vào: 16-08-2011 09:05:22
Mấy hôm nay tối nào cũng mưa và lạnh, Yugi và các bạn đã có xúc tiến gì để lo cho ông cụ sớm có chổ đi về chưa ạ?

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #43 vào: 09-08-2011 21:50:30
@minami: thanks bạn nhiều, Yugi/Moon sẽ trao tận tay cho cụ sớm :)
@a sonnynhan: dạ,e sẽ hỏi :). phần CMKTX e cũng nghĩ nên đợi đến khi a đưa cụ về phòng trọ (nếu cụ đống ý) rồi đưa lun là hay nhất ạ,nếu cụ ko đồng ý ở phòng trọ, sẽ gửi lại cụ sau. Lần thăm tới sẽ chỉ trao mền + áo lạnh và hỏi ý kiến cụ về việc thuê phòng trọ :)
Cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Trả lời #42 vào: 09-08-2011 15:47:23
@Yugi: Hôm nay ,Minami đã gởi 1 cái mền tại quán, nhờ bạn/Moon chuyển dùm mình tới cụ Phương. Cám ơn bạn!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #41 vào: 08-08-2011 12:39:25
minight đã viết:
Trích dẫn
minight đã chuyển 500k cho Cụ Phương 76 tuổi vô gia cư-Q6, Sài Gòn vào tài khoản của penguin hôm 4/8/2011. Bác Pen check hộ em với.

Hi Minight,
Thủ quỹ đã cập nhật tại đây, sẽ chuyển cho thành viên trung chuyển TH này. Thanks bạn.

Ngủ rồi minight

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 08-08-2011 08:52:43
minight đã chuyển 500k cho Cụ Phương 76 tuổi vô gia cư-Q6, Sài Gòn vào tài khoản của penguin hôm 4/8/2011. Bác Pen check hộ em với.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #39 vào: 07-08-2011 21:35:08
Sonnynhan đã viết:
Trích dẫn
@yu : ..... đưa tiền nhiều cũng khá nguy hiểm cho cụ.

Theo mình, các bạn giữ cho đến khi có phòng cho cụ, mình nghĩ lắm cái cần!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #38 vào: 07-08-2011 21:07:56
@yu : chắc chắn phải đợi ý kiến của cụ rồi,. em hỏi xong nhớ báo cho anh biết. còn về số tiền CMKTX (đến giờ tiền CMKTX là 1tr) em cũng nên cho ý kiến,đưa 1 lần hay nhiều lần cho cụ, vì hiện tại cụ vẫn ở lề đường, đưa tiền nhiều cũng khá nguy hiểm cho cụ.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #37 vào: 07-08-2011 00:46:18
@minami: bạn có thể gửi mền tại quán cơm 2000, Yugi sẽ ghé lấy hoặc nhờ Moon lấy dùm và sẽ chuyển cho cụ.
@bác pquyen: dạ, Yugi sẽ nhận chuyển CMKTX này ạ, nếu bận Yugi sẽ nhờ Moon tròn :). Về phần CMTX, Yugi nghĩ chuyển cho Moon là hay nhất, hàng tháng nhờ a Sonnynhan ghé qcom lấy từ Moon và chuyển cho cụ cho tiện ạ.
@Moon: e thấy sao, hay là e nhận trung chuyển luôn?
@a Sonnynhan: e nghĩ có lẽ nên đợi hỏi ý cụ rồi hãy tìm nhà a nhé, hoặc a có thể gặp cụ hỏi trước, hoặc đợi khi e (hoặc Moon) ghé thăm cụ lần tới sẽ hỏi lun :)
Cám ơn mọi người :)

Ngủ rồi Bơ Làng

• Osin NTCM.
  • Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 707
  • Bước dài_Không vội vã!
Trả lời #36 vào: 06-08-2011 23:58:22
Em tặng cụ 500k. em chuyển qua Pen nhé.
Cầu an lành từ đây luôn bên cụ.

“Ta lần mò leo mãi
Không qua được vách sầu”