Tác giả Chủ đề: Quận 9 - Anh Nghĩa - Khuyết tật bẩm sinh  (Đã xem 13590 lần)

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #51 vào: 13-05-2012 16:05:25
Tối qua traithuongyeuthuong đã nhận được 1.500.000đ chị hkfami gửi thay chị DTam CMTX a Nghĩa. Cảm ơn Chị DTam,chị hkfami ạ.
Mỗi tháng e sẽ chuyển A Nghĩa 300k của chị DTam và 200k của a gietthoigian0707.
Còn 100k chị hkfami chuyển dư hôm đi thăm traithuong... sẽ mua một ít đồ ăn mặn và trái cây cho a Nghĩa được ko ạ? Vì mấy lần tới thăm a Nghĩa thấy a ăn uống cũng đạm bạc...
9h sáng thứ 3 (15/5) traithuongyeuthuong sẽ đến thăm và trao tiền cho a Nghĩa, có ai đi cùng traithuong... không cả nhà ơi? :cheer:  :cheer:

Ngủ rồi DTam

Trả lời #50 vào: 13-05-2012 08:04:15
DTam cám ơn hkfami và ttyt đã giúp đỡ mình chuyển tiền cho anh Nghĩa .Thân chúc các bạn luôn vui khỏe .

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #49 vào: 12-05-2012 20:52:00
hkfami vừa chuyển vào tk của traithuongyeuthuong 1.5000.000 đồng. Đây là tiền CMTX của DTam CMTX 5 tháng còn lại. Nhờ ttyt giúp mỗi tháng gởi 300k đến anh Nghĩa dùm.

@Traithuongyeuthuong : do DTam chuyển dư một ít - hkfami làm tròn số là 100k gởi cho em tháng trước, chắc nhờ em mua thêm một ít quà gì phù hợp khi đến thăm anh Nghĩa nhé!

Cảm ơn em rất nhiều, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi DTam

Trả lời #48 vào: 12-05-2012 09:44:51
Hôm nay DTam đã gửi tiền nhờ hkfami giúp đỡ v/v CMTX anh Nghĩa .Bạn có thể chuyển dùm mỗi tháng , hoặc gửi một lần tất cả số tiền  cho thủ quĩ \\\"lo\\\" dùm DTam . Riêng tháng đầu tiên , DTam tặng thêm anh Nghĩa 300K , nghĩa là tháng 4/2012 nhờ các bạn chuyển đến anh Nghĩa 600K . Kế tiếp xin chuyển dùm mình 300K/tháng .  Cám ơn hkfami và tất cả các bạn giúp đỡ DTam trg việc này  . Chúc các bạn luôn vui khỏe . Thân .[/quote]

DTam đã gửi tiền CMTX anh Nghĩa trg 6 tháng như mình đăng ký , nhờ hkfami chuyển dùm mỗi tháng 300K . Có lẽ hkfami chưa có thời gian . Vậy các bạn vui lòng đợi bạn ấy nhé .

Trả lời #47 vào: 11-05-2012 17:09:43
Traithuongyeuthuong đã nhận được 200k A gietthoigian0707 gửi CMTX t5 A Nghĩa. Cảm ơn a nhé. Traithuong... Chờ Chị DTam gửi CMTX a Nghĩa rồi trao a luôn nhé. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #46 vào: 11-05-2012 10:59:04
Traithuongyeuthuong:
 Hôm nay gietthoigian0707 đã chuyển vào tk của bạn 200k CMTX th 5/12,bạn ktra và chuyển tiếp dùm nhé,cám ơn!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #45 vào: 15-04-2012 23:26:51
@Phanthihue.
Theo như các bạn đi thăm và trao đổi với anh Nghĩa vừa cho biết.Anh Nghĩa rất muốn học nghề điện cơ,và đã có một người bạn của anh gần đó nhận dạy bất cứ thời gian nào anh rảnh.Sao bây giờ lại có chuyện anh muốn học nghề sửa điện thoại tận Vũng Tàu.
Hiện diễn đàn đang CMTX cho anh 500K/tháng,đây chính là số tiền giúp anh trả số nợ 1T5 còn thiếu khi mượn tiền mua máy cưa gỗ cũng như giúp anh tiền sửa xe máy để dùng sinh hoạt.
Vậy là anh đã yên tâm làm việc,đã có khoản dư vì anh đâu còn lo khoản nợ nữa.Tháng nào ko làm hàng nhiều anh đã có thể đi học thêm nghề khác đc rồi,quan trọng là anh chọn đúng nghề phù hợp,cũng như tự lương đc sức của mình đừng trông chờ nhiều vào sự giúp đỡ của người khác.
Vậy nên theo ý lehung bây giờ cứ để anh suy nghĩ và quyết định con đường sắp tới cho chính mình.
Con cá đã giúp,cần câu chúng ta đã hướng dẫn,nhưng có chịu làm hay ko là do tinh thần và nghị lực của chính anh Nghĩa nữa bạn ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #44 vào: 15-04-2012 12:35:33
chào cả nhà , huế  vừa mới  điện thoại cho  anh nghĩa  và có hỏi thăm  tình hình  về anh  và huế  có  hỏi  về  việc học  nghề của anh  thì  anh  nói rằng: nghề anh  học  là  nghề sửa  điện thoại ở  vũng tàu của hội từ thiện họ bao ăn  ở và có cho thêm  một  ít  lại tiền  nữa,các chi  phí  khác  anh  phải tự trả anh  nói  là  anh  không thể học  được  vì  anh còn  mắc  nợ  tiền người ta  nên  anh không thể di học được  anh còn  phải trả  nợ nếu anh  đi học tự trả chi  phí thì anh  lấy  đâu ra tiền  nũa mà trả  nợ cho  người ta, anh cũng suy  nghĩ nhiều lắm,
cả  nhà  xem  có  phương  pháp nào tháo  gỡ  giúp anh  không?
mong  cả nhà  giúp  đỡ  cho anh
cám  ơn  cả  nhà  nha,
chúc  cả  nhà cuối tuần  vui vẻ và  hạnh phúc

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #43 vào: 13-04-2012 16:04:29
Cảm ơn lephung va traithuong đã đến thăm a Nghĩa mà thương cây xoài quá, nhìn cái rổ trái kia chắc bây giờ cây xoài nó xơ xác lắm hả???

Ngủ rồi le phung

Trả lời #42 vào: 13-04-2012 15:35:03
Chào cả nhà!
Hôm qua le phung có hướng dẫn anh Nghĩa tham gia lớp học nghề dành riêng cho người khuyết tật để có nghề nghiệp mưu sinh, không phải bấp bênh với nghề làm giỏ hoa nữa. Anh Nghĩa tâm sự, anh cũng rất thích được học nghề điện cơ, nhưng vì chưa lo nổi cái ăn cái mặc tạm thời, nên không có tiền để theo học nghề. Sau 1 buổi trò chuyện, anh Nghĩa quyết tâm sẽ theo học nghề sửa điện cơ ở chỗ người bạn cũng là người khuyết tật, có cửa hàng ở gần nhà anh. Đợt lễ 30/4 này, anh làm 1 đợt giỏ hoa nữa, anh sẽ theo học nghề của bạn từ sáng đến chiều. Nếu có hàng làm thì anh sẽ làm buổi tối. Còn xe máy của anh bị hở bạc, anh cố gắng dành dụm hoặc mượn tiền để sửa xe đi học. Chỗ học gần nhà, nhưng anh sợ xe bị hư dọc đường, nên cũng lo lo.
@traithuongyeuthuong: lần sau đi thăm anh, nhớ hỏi lại tình hình học nghề của anh giúp chị nhé. Cám ơn em!

Trả lời #41 vào: 12-04-2012 19:42:06
Sáng nay Traithuongyeuthuong và chị LePhung tới thăm và trao số tiền 500k CMTX của a gietthoigian0707 và Chị D Tam cho a Nghĩa, Cộng thêm tháng đầu chị D Tam giúp a Nghĩa 300k để a trả nợ nữa là tổng cộng 800k được trao cho a Nghĩa. A rất vui và gửi lời cảm ơn tới cả nhà mình...
Đợt này công việc của a cũng không nhiều lắm vì các cửa hàng hoa cũng bán chậm nên họ ít lấy hàng...
Chị Lephung có hướng dẫn a Nghĩa tham gia lớp học miễn phí dành cho người khuyết tật, a mừng và có ý định muốn tham gia, chỉ có điều chiếc xe của a Nghĩa đang bị hư mà a chưa có điều kiện sửa nên a chưa đi học được.
@ Cô Hkfami: 100k cô chuyển dư con để tháng sau chuyển tiếp cho a Nghĩa như lời cô dặn rồi ạ.
Hi! Sáng nay đến thăm A Nghĩa mà việc đầu tiên 2 chị e đến nhà a là chạy đến cây xoài và hái một rổ xoài đầy, sau đó mới vào nhà và vừa ăn xoài sống vừa nói chuyện với a Nghĩa rất vui. A Nghĩa bảo để dành xoài cho 2 chị e đó... nghe mà thấy cảm động ghê.hi. :kiss: . Hai chị e vặt gần hết cây xoài của a rùi, tháng sau traithuong... đến thăm a ko biết còn có xoài ăn ko nữa...hic.hic :P .
@ A Lehung: Chi Lephung có lấy phần xoài cho a rồi đó nhé, có gì a hỏi chị ấy nhé, e ko biết đâu đó. (Chị Lephung ơi! đừng giận e nha, bao nhiêu xoài của a Nghĩa e ăn gần hết, chị chỉ được có vài quả thôi... nhưng mà e đang tạo cơ hội cho chị đó... :P  :P hihi. Đừng giận e nha... e ui chị nhất đó.keke)
 Nhờ chị lePhung up hình lên dùm e nhé và có gì chị bổ sung dùm e nha. Cảm ơn chị

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #40 vào: 11-04-2012 11:20:33
kim bang đã viết:
Trích dẫn
@ lephung và traithuongyeu thuong :
 Nếu có thể ,nhờ các bạn đến thăm lại hoàn cảnh :
 Chị Liên- U não - Thủ Đức
 http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=2807&limit
  Xin cảm ơn!
 Được biết Lehung73 đã nhờ Phale đến thăm chị Liên vì chị đi làm về rất tối. Vậy khỏi làm phiền hai người đẹp nhé!

Cảm ơn anh kimbang.lỗi do em mới nhờ đc Phale ,chưa kịp viết bài thông báo nên mới vậy.
@ lephung và traithuongyeu thuong,lần này lehung ko tham gia chung đc với hai bạn rồi..nhưng  có hái xoài nhớ dành phần cho anh đó nha. ;)
Chúc các bạn có một ngày thuận lợi.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #39 vào: 11-04-2012 10:33:39
@ lephung và traithuongyeu thuong :
 Nếu có thể ,nhờ các bạn đến thăm lại hoàn cảnh :
 Chị Liên- U não - Thủ Đức
 http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=2807&limit
  Xin cảm ơn!
 Được biết Lehung73 đã nhờ Phale đến thăm chị Liên vì chị đi làm về rất tối. Vậy khỏi làm phiền hai người đẹp nhé!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #38 vào: 10-04-2012 22:30:48
@traithuong: ok. Sáng thứ 5 chị em mình đi. Sau đó sang TT Thanh Quang luôn nhé. Xoài nhà anh Nghĩa chắc cũng to lắm rùi đấy :P
@Cả nhà: bạn nào rảnh thì đi cùng cho vui nhé

Trả lời #37 vào: 10-04-2012 22:04:06
@ Chị Lephung 9h sáng thứ 5 này e tới thăm a Nghĩa và gửi tiền cmtx của A gietthoigian và c DTam cho a Nghĩa luôn, chị có đi cùng với e ko nè?
Hi. Có ai đi cùng với e ko ạ?hihi