Tác giả Chủ đề: Đầm Phá Tam Giang, Huế - Ứớc mơ có sách để đọc  (Đã xem 26460 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #64 vào: 22-05-2011 03:40:27
Vụ này chìm xuống phá Tam Giang chưa xuong rong ơi. Lôi lên em nhé!  ;)

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #63 vào: 20-04-2011 18:17:54
anh đợt ni rảnh rùi!có chi thì ới một tiếng nhé!luôn sát cánh cùng em(hihi ở sát phòng trọ nhau í mà :laugh: )

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #62 vào: 20-04-2011 08:42:43
Chào cả nhà !!
Huế đã sẵn sàng thực hiện hoạt động này rồi ạ. Hiện nay em còn giữ 300k của thaohang, em sẽ chuyển về quỹ trước khi giải ngân. Không biết em chuyển cho anh Pen hay chị Vịt đây?
Sắp tới em và Sunny sẽ tham gia vào chuyến đi Quảng Nam nên rất mong muốn thực hiện hoạt động này trước khi đi vì thời gian nghỉ lễ tạm xa Huế khá dài. Mong cả nhà quyết cho em tuần tới được không ạ?
Sunny, Nguyên Thy ... Mọi người tập trung sách và mọi vật dụng ủng hộ lại nhé.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #61 vào: 14-04-2011 22:56:58
Vậy tốt rồi! Dự án vẫn tiếp tục thực hiện.

Xuongrong cố lên nhé!

Khi nào cần giải ngân thì báo.

Thân.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #60 vào: 14-04-2011 22:54:24
xuongrong là người đề ra dự án và chịu trách nhiệm về dự án này, mặc dù nó bị ngưng trệ khá lâu nhưng hy vọng dự án vẫn sẽ được tiếp tục, vì đối tượng chúng ta hướng đến là trẻ em vùng đàm phá đang khát chữ, và nếu thực hiện tốt thì sẽ mang hiệu quả lâu dài.
Mong xuongrong nhanh tay thực hiện tốt dự án và cũng mong mọi người tiếp tục ủng hộ.
@xuongrong: Nếu cần gì cứ alo nhanh nhanh nhé!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #59 vào: 14-04-2011 18:11:56
Gửi cả nhà và anh Kevinhieu :

Hoạt động này đúng là đã ì quá lâu trên DD. Xuongrong cũng đã có kế hoạch báo cáo lại với DD nhưng thấy hơi ít phản hồi. Thời gian qua bản thân XR bận hơi nhiều việc nên không tham gia DD thường xuyên cũng như ít có dịp về lại dưới phá Tam Giang nên đã để dự án này chìm. Cảm ơn anh KevinHieu và mọi người tích cực thúc đẩy và nhắc nhở. Xin phép cả nhà cho xuong rong khởi động lại hoạt động này. Một phần vì mục đích của hoạt động, phần nữa cũng không thể để phụ lòng những ai đã từng quan tâm, hỗ trợ hoạt động. Tuy không phải là hoạt động lớn nhưng nếu hoãn hay hủy thì cũng đều không tốt và thiệt thòi cho các em.
Trước hết xuongrong nói qua về số lượng sách thời điểm hiện nay của dự án: đã có sẵn 500 đầu sách từ một số người bạn của XR (ngoài DD) và 21 đầu sách của bạn Thaohang, ban hien200788 trong dịp xrong vô TP HCM. Tất cả số sách này đang được xr gửi tại văn phòng cơ quan XR.
Trong dự án này bạn thaohang có gửi hỗ trợ 300k cùng với số sách trên. Do chưa tiến hành hoạt động nên số tiền này xrong vẩn chưa sử dụng. XR sẽ thực hiện theo đúng quy trình của DD gửi lại vào quỹ DD. Việc sử dụng tất cả các sự hỗ trợ của hoạt động này XR chỉ thực hiện sau khi nhận được sự thống nhất từ BQT.
Với số lượng sách hiện nay cộng thêm số lượng sách tiềm năng từ các thành viên (Sunny, Nguyen Thy, XR …) thì 2 thư viện cũng không còn khát sách lắm. Xuong rong nghĩ việc quan trọng là tính bền vững lâu dài của thư viện vì thế cần chú trọng vào việc đầu tư các kệ sách, giá sách kiên cố nhằm giữ gìn, bảo quan sách tốt. Việc quản lý thì đã có các nhà cộng đồng của các thôn quản lý nên không có vấn đề gì nhiều.
Với số tiền hiện nay mà dự án được ủng hộ xuong rong muốn đề xuất được sử dụng như sau:
- Mua kệ sách (loại 3 tầng gỗ, có kính bảo vệ): 2 kệ x 1,5 triệu = 3 triệu (trước đây dự trù 1triệu/kệ)
- Số tiền còn lại mua thêm sách, đồ chơi …
Các thành viên Huế sẽ thực hiện hoạt động này. Xuongrong  có trách nhiệm báo cáo thanh toán hoạt động sau khi kết thúc kèm theo đầy đủ mọi chứng từ.
Dự án đưa sách về cho các em vùng Đầm phá rất mong nhận được phản hồi từ các cả nhà.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #58 vào: 14-04-2011 08:54:28
Chào BQT,

Đề nghị tổ ĐP và BQT sớm có quyết định về chương trình này, đã gần 10 tháng rồi từ ngày topic được lập ra kêu gọi ủng hộ mà đến giờ vẫn dậm chân tại chỗ. Hiện thời nhà tài trợ chính bác Cuong.Nguyen đã chia tay diễn đàn nhưng số tiền 5M của bác vẫn còn đó, chúng ta phải hỏi ý kiến bác xem ntn :

1- giữ nguyên đó
2- chuyển trả lại cho bác Cuong.Nguyen
3- chuyển sang chi trả hàng tháng những trường hợp mà bác Cuong.Nguyen đang CMTX còn dang dở.

Còn số sách và tiền mà những nhà hảo tâm khác đã chuyển thẳng cho XR, đề nghị XR giải trình việc sử dụng chúng ntn, nếu còn giữ đó thì đề nghị hoàn trả lại cho DĐ và DĐ có thể chuyển chúng qua giúp chương trình Trường Tiểu học Tr\\\'Hy - Tây Giang - Quảng Nam.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=24&id=783

Thân,

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #57 vào: 08-04-2011 00:12:48
Nếu XR không trả lời câu hỏi của Kevin thì cứ sau mỗi tháng Kevin sẽ nhắc XR tiếp ...

Cũng xin hỏi ý kiến của BQT, tổ điều phối và các Mods :

- nếu chương trình này vẫn đang tiếp tục, đề nghị các bạn cập nhật thông tin và xác báo khi nào chương trình sẽ hoàn thành.

- nếu chương trình này đã thất bại, chúng ta phải thông báo cho diễn đàn biết, tổng kết các khoản đã thu đã chi và hoàn trả cho nhà tài trợ những gì họ đã đóng góp.

Bác Cuong.Nguyen - nhà tài trợ chính - bản tính hiền lành nên chưa có ý kiến, nhưng không có nghĩa là chúng ta cũng buông lơi vấn đề. Trách nhiệm của chúng ta là phải cập nhật đầy đủ thông tin cho cả nhà cùng biết, đặc biệt là các MTQ để họ yên tâm là khoản ủng hộ của họ đã đến đúng nơi, đúng lúc và đúng người. Nếu chúng ta cứ im lặng hoài, sẽ có lúc những MTQ dễ tính nhất cũng chán nản mà bỏ đi ...

Thân,

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #56 vào: 09-03-2011 12:16:36
xuong rong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !!!
Rất cảm ơn cả nhà đã quan tâm chương trình này. Hoạt động này chỉ hoãn lại thôi ạ, do vừa rồi thời tiết xấu quá thêm địa bàn xa nên chưa thực hiện được.
Cho đến thời điểm hiện nay, số sách ủng hộ đã có 1 số vốn kha khá khoảng 500 cuốn với 200 đầu sách. Trong đó có sự đóng góp nhiệt tình của bạn thaohang và bạn hien200788 tận TP HCM. Số sách này chủ yếu là sách mới và là sách thiếu nhi, sách lịch sử (theo xuong rong thì nội dung vô cùng trong sáng …). Đó là chưa kể  kho truyện của Sunny, Nguyên thy và 1 số thành viên khác chưa tới nữa.
Với số tiền ủng hộ của các thành viên trong DD xuong rong  có kế hoạch sẽ mua 2 kệ sách 3 tầng  (2 x 2) bằng chất liệu gỗ. Hiện nay giá của loại kệ sách này là 1triệu/1 kệ. Tổng cộng hết 2 triệu.
Số tiền còn lại sẽ đầu tư mua bổ sung các loại sách như dạy kỹ năng sống, phòng tránh nguy cơ tổn thương, sách y tế, giáo dục giới tính và một số vật tư làm trò chơi …
Em chỉ báo cáo sơ sơ thế thôi. Cả nhà cho ý kiến thêm ạ. Tranh thủ thời tiết đẹp và sắp dịp nghĩ lễ dài dài.
Cảm ơn vì sự quan tâm rất chi nhiệt tình của mọi người.

Mong XR tiếp tục cập nhật thông tin về dự án này, tình hình sử dụng tiền và sách mà mọi người đã trực tiếp gửi cho XR cũng như kế hoạch giải ngân số tiền mà diễn đàn còn đang giữ dành cho dự án.

Thân,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #55 vào: 22-12-2010 00:21:28
Bisou đã viết:
Trích dẫn
Chào các bạn,
một người bạn vừa giới thiệu trang web NTCM đến với Bisou. Rất cãm phục các bạn về những việc các bạn đã làm được. Rất tiếc là Bisou không góp sức được, xin cho Bisou đóng góp chút tiền mua sách cho thư viện.
Xin vui lòng cho biết tên và địa chĩ để Bisou gỡi tiền, không chuyễn vào ngân hàng được.

Chào Bisou,
Nếu muốn ủng hộ tiền mua sách cho chương trình này, bạn vui lòng gửi vào TK thủ quỹ của DĐ:
- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn
- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Hầu hết mọi khoản đóng góp đều chuyển vào TK của thủ quỹ bạn ah, bạn có thể nhờ người nhà hoặc thành viên nào bạn quen biết chuyển giúp nhé. Cảm ơn ủng hộ của bạn.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #54 vào: 20-12-2010 11:05:23
Chào cả nhà !!!
Rất cảm ơn cả nhà đã quan tâm chương trình này. Hoạt động này chỉ hoãn lại thôi ạ, do vừa rồi thời tiết xấu quá thêm địa bàn xa nên chưa thực hiện được.
Cho đến thời điểm hiện nay, số sách ủng hộ đã có 1 số vốn kha khá khoảng 500 cuốn với 200 đầu sách. Trong đó có sự đóng góp nhiệt tình của bạn thaohang và bạn hien200788 tận TP HCM. Số sách này chủ yếu là sách mới và là sách thiếu nhi, sách lịch sử (theo xuong rong thì nội dung vô cùng trong sáng …). Đó là chưa kể  kho truyện của Sunny, Nguyên thy và 1 số thành viên khác chưa tới nữa.
Với số tiền ủng hộ của các thành viên trong DD xuong rong  có kế hoạch sẽ mua 2 kệ sách 3 tầng  (2 x 2) bằng chất liệu gỗ. Hiện nay giá của loại kệ sách này là 1triệu/1 kệ. Tổng cộng hết 2 triệu.
Số tiền còn lại sẽ đầu tư mua bổ sung các loại sách như dạy kỹ năng sống, phòng tránh nguy cơ tổn thương, sách y tế, giáo dục giới tính và một số vật tư làm trò chơi …
Em chỉ báo cáo sơ sơ thế thôi. Cả nhà cho ý kiến thêm ạ. Tranh thủ thời tiết đẹp và sắp dịp nghĩ lễ dài dài.
Cảm ơn vì sự quan tâm rất chi nhiệt tình của mọi người.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #53 vào: 20-12-2010 07:35:00
Theo như Sunny được biết Xuongrong vẫn đang tiếp tục kêu gọi hỗ trợ cho dự án này. Hiện tại đã mở được các lớp học xoá mù chữ cho nông dân. Bây giờ đang tiến hành dự án làm thư viện nhỏ cho người dân trong thôn, Xuongrong ơi, quay lại với topic này nào, mọi người đang ủng hộ em đấy. Có gì thì chị sẽ giúp 1 tay nhé!
Chúc cả nhà một tuần lễ Giáng sinh an lành và may mắn!  :)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Bisou

• bạn
Trả lời #52 vào: 19-12-2010 22:23:52
Chào các bạn,
một người bạn vừa giới thiệu trang web NTCM đến với Bisou. Rất cãm phục các bạn về những việc các bạn đã làm được. Rất tiếc là Bisou không góp sức được, xin cho Bisou đóng góp chút tiền mua sách cho thư viện.
Xin vui lòng cho biết tên và địa chĩ để Bisou gỡi tiền, không chuyễn vào ngân hàng được.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #51 vào: 16-12-2010 23:27:00
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Không rõ chương trình này đã triển khai đến đâu và đã kết thúc chưa nhỉ ? Nếu đã kết thúc thì tổ kế toán đã làm bảng tổng kết thu chi như các chương trình khác chưa ?
Còn nếu vì lý do nào đó mà chương trình chưa tiến hành được thì phiền các MTQ và BQT xem xét chuyển phần ủng hộ qua giúp những chương trình hay hoàn cảnh khác, thay vì \\\" bị chôn vốn \\\" ở đây.
Thân,

Chào anh KevinHieu,

Theo thông tin các bài viết trên DĐ thì chương trình này chưa kết thúc do đó tổ thống kê - kế toán chưa làm bảng tổng kết thu chi.

Đến hôm nay, số tiền ủng hộ cho chương trình này là 5.000.000đ (đã chuyển vào quỹ) từ nhóm anh cuong.nguyen/thuylevc và các bạn. Nếu MTQ muốn chuyển phần ủng hộ của mình sang TH khác thì lúc đó BQT sẽ xem xét và điều phối.

Thân,

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #50 vào: 16-12-2010 09:17:53
Chào cả nhà,

Không rõ chương trình này đã triển khai đến đâu và đã kết thúc chưa nhỉ ? Nếu đã kết thúc thì tổ kế toán đã làm bảng tổng kết thu chi như các chương trình khác chưa ?

Còn nếu vì lý do nào đó mà chương trình chưa tiến hành được thì phiền các MTQ và BQT xem xét chuyển phần ủng hộ qua giúp những chương trình hay hoàn cảnh khác, thay vì \\\" bị chôn vốn \\\" ở đây.

Thân,