Tác giả Chủ đề: Đông Bắc - Thăm lại các hoàn cảnh CMTX  (Đã xem 1886 lần)

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #2 vào: 15-07-2012 12:01:39
Nằm trong chương trình thăm lại các hoàn cảnh CMTX của dd sáng nay ngày 15/7/2012 ONG GIA đã đến thăm hoàn cảnh của em Nguyễn Tiến Vượng xin báo cáo với cả nhà kết quả chuyến đi như sau ah.

Em Vượng hiện sống luôn tại bệnh viện Đa khoa tỉnh Phú Thọ trong khu nội trú của bệnh viện..Cũng rất mừng là khi thấy em Vượng vẫn khỏe mạnh đi lại và ăn uống được. Gặp ONG GIA em Vượng tiếp đón bằng hai cốc trà đá mát lạnh. :cheer:  :cheer:  :laugh: .

Qua trao đổi với em Vượng ONG GIA được biết hàng tháng em vẫn nhận được khoản CMTX của dd mỗi tháng 500k và số tiền được chuyển đến qua tài khoản của em. Hàng ngày thỉnh thoảng em ra quán bán trà đá ngay tại cổng bệnh viện tham gia bán hàng cho vui và đỡ buồn chứ ngoài khoản giúp đỡ của dd bản thân em không có thêm khoản thu nhập nào khác

Mỗi tháng em phải chạy thận với chi phí 500k một tháng ngoài ra khi cần thiết vẫn phải mua thêm thuốc uống số tiền này em phải xin thêm Cô của em.
   Hàng tháng Cô của em vẫn lên thăm và động viên em để em có thêm niềm vui trong cuộc sống
   Do vào ngày chủ nhật nên ONG GIA không gặp được trực tiếp các bác sĩ để hỏi thêm về tình trạng sức khỏe của em và chi phí điều trị

Trao đổi với ONG GIA em Vượng mong muốn DD tiếp tục CMTX em để em có tiền chạy thận. Và ONG GIA cũng xin đề xuất là giữ nguyên mức CMTX 500k/tháng với em Vượng. Trước khi ra về ONG GIA gửi em Vượng 100k.

Mong rằng em sẽ luôn mạnh khỏe..

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #1 vào: 02-07-2012 21:31:16
Nằm trong chương trình thăm lại cá hoàn cảnh CMTX năm 2012 ngày 1/7/2012

ONG GIA và thành viên woaidaren_72 đã tới thăm hoàn cảnh gia đình em Đinh Văn Hợp ở Thanh Sơn – Phú Thọ. Xin báo cáo với cả nhà về chuyến đi như sau

Gia đình vợ chồng anh Tý chị Hiền với nghề nghiệp chính là Làm ruộng nguồn thu nhập hàng tháng không quá 300k nên gia đình anh thuộc diện hộ nghèo trong xã . EM hợp hàng tuần vẫn phải đi chạy thận bệnh viện Đa khoa tỉnh Phú Thọ chi phí mỗi tháng khoảng hơn 3 triệu cho những lần em đi chạy thận

Nhìn em hơn 20 tuổi mà dáng người nhỏ nhắn. Chị woaidaren còn không tin vào những gì chị thấy khi thấy em quá nhỏ so với tuổi của mình.  Em Hợp đã nghỉ học, em không làm được việc nặng vì yếu,

Chiều ngày 2/7 em Hợp đi chạy thận về ONG GIA có ghé qua thăm em. Rất mừng vì em vẫn khỏe, đi lại được, ăn cũng được và rất hay cười   nữa..Anh Tý cho biết hàng tháng anh chị vẫn nhận được khoản CMTX từ DD và anh chị cũng gửi lời cảm ơn tới toàn thể nhà mình. Trong chuyến thăm này chị woaidaren cũng đã gửi CMKTX em Hợp 200k

Qua chuyến thăm ONG GIA và chị woaidaren cũng đã trao đổi và xin đề xuất với dd giữ nguyên mức CMTX 300k giúp em chạy thận hàng tháng..

Thân

Em Hợp và bố mẹ em. Ảnh do chị woaidaren chụp