Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Bà Cụ - Bán Vé Số  (Đã xem 9443 lần)

Ngủ rồi leah2011

Trả lời #5 vào: 16-08-2012 09:48:50
Hi, nhà mình gần đó. Mình đi nữa. Khi nào đi vậy mọi người

Ngủ rồi Nongdan_bca

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 15-08-2012 19:52:52
mấy bạn đi xác minh sao rồi???Mấy nay mình bận quá ko có thời gian thăm topic,cám ơn các bạn vì đã quan tâm tới trường hợp này.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 08-08-2012 08:15:49
PhaLe đã viết:
Trích dẫn
PhaLe sẽ đi xác minh TH này, sau 7h tối tất cả các ngày trong tuần có bạn nào đi được thì mình sẽ hẹn nhau lúc 7h tối trước cổng chợ Thủ Đức.

Chị PhaLe ơi đi xác minh ban ngày được không? Em không biết đường đi xuống chợ Thủ Đức nên đi buổi tối em sợ lạc, vì nhà em khá xa nơi mình sẽ đến. Có gì chị pm lại cho em biết với, hai chị em mình đi.

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #2 vào: 07-08-2012 22:30:56
PhaLe sẽ đi xác minh TH này, sau 7h tối tất cả các ngày trong tuần có bạn nào đi được thì mình sẽ hẹn nhau lúc 7h tối trước cổng chợ Thủ Đức.

Ngủ rồi Nongdan_bca

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 19-07-2012 12:20:26
Ngay tại đầu ngã 5 Thủ Đức có 1 bà lão thường hay bán vé số,bà tên là gì thì mình không biết,chỉ biết là bà bán cũng đã hơn 10 năm nay,lúc đầu bà còn khỏe thì bà đi bộ ra và đứng bán ngay tiệm bánh mì Thiên,ngày nào tiệm bánh mì đóng cửa thì bà đứng bán ở tiệm xôi kế bên.
Tới bây giờ thì bà đã yếu,phải ngồi xe lăn,bà sống có 1 mình,không con cháu,chắc cũng phải hơn 80 tuổi rồi,hoàn cảnh của bà rất đáng thương,nhất là vào những đêm trời mưa và những lúc gió bão,dạo này trời lạnh nên tình hình sức khỏe của bà càng tồi tệ,nhưng bà vẫn phải ra bán vì cuộc sống.
Sáng bà thường bán lúc 8h tới 10h30,hoặc tới khi nắng lên cao thì bà về,chiều thì bán từ 19h tới 22h30(có bữa gần 23h đi ngang vẫn thấy bà ngồi đó ... ).Nhiều lần mình bắt chuyện thấy bà nói rất cởi mở,bên cạnh những người mua giúp bà thì cũng có những người rất vô tâm...
_ Cái này là mình nghe những người xung quanh nói:bà sống với những người cháu họ,hàng ngày phải đi bán vé số,về đưa hết tiền cho mấy đứa cháu,nếu ko đưa thì ko cho bà ăn cơm,tụi nó còn đổi vé số cũ lấy vé số mới của bà,khi bán bà được người ta nói mới biết,bà khóc quá trời...Bà muốn vào viện dưỡng lão nhưng ko có khả năng,hoàn cảnh của mình cũng ko thể giúp gì được nhiều cho bà,mình đưa lên đây mong bà sẽ được diễn dàn giúp đỡ...
_Muốn gặp bà thì các bạn nên đến trước tiệm Bánh mì Thiên ngay chợ Thủ Đức:
 + sáng  : 8h-10h30
 + chiều : 18h30 tới 22h30
 + lưu ý là chiều mưa thì bà sẽ ko ra vì ko ai đẩy bà ra hết...Thân chào !