Tác giả Chủ đề: Điện Minh, Điện Bàn - anh Nhân - Vợ liệt giường, chồng tật nguyền 2 con nhỏ  (Đã xem 23061 lần)

Ngủ rồi quangduy

Franktran02 đã viết
:
\\\"CMTX gd anh Nhân ($500K/thang x4). Em còn thiếu lại 8 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau\\\".

Chào cả nhà!
Qduy gặp anh Nhân khi anh đi bán vé số tại Hội An, qua trao đổi tình hình được biết: Anh vẫn đi bán vé số để kiếm thu nhập nuôi gia đình, hằng ngày, anh đạp xe chừng 30-40km cả đi lẫn về, anh cho biết thêm: vì chị Truyền - vợ anh nằm 1 chỗ, nên buổi sáng anh phải thức dậy từ 4h sáng đi chợ, nấu ăn cho cả nhà trong 1 ngày (gia đình không có tủ lạnh nên thức ăn không thể dự trữ trong nhà được).
- Việc đi bán vé số cả ngày khiến anh không thể ở nhà chăm sóc Vợ, con gái 5 tuổi và đứa con nhỏ 13 tháng tốt hơn được. Hơn nữa đứa con gái lớn sắp vào lớp 1 nên cần có người đưa đi học và đón về, nếu đi bán vé số xa như vậy anh sẽ không thể có nhiều thời gian để vừa đón con, vừa kiếm tiền.
- V/c anh Nhân hiện nay được Franktran02 đã nhận giúp trong 1 năm (500k/tháng, bắt đầu từ tháng 6/2014), nhưng qduy nghĩ rằng, phương châm của diễn đàn chúng ta là trao cần câu chứ không cho cá, chúng ta không thể giúp cả đời cho tất cả các trường hợp, trong đó có gia đình anh Nhân.
Được biết nguyện vọng của anh bây giờ là có ít tiền để sửa lại diện tích trước sân, đặt vài bộ bàn để buổi sáng vừa mở quán cafe, buổi chiều bán thức ăn & đồ uống cho lượng công nhân trên đường về. Việc mở quán có thuận lợi trước mắt là đã có người hỗ trợ số bàn ghế và các dụng cụ cần thiết khác. Dự kiến, nếu sửa lại phần sân phía trước ~ 10 - 13tr, theo anh Nhân, nếu được thì anh xin sự ủng hộ khoảng 8tr, khoảng còn lại anh xin vay chương trình Heart Bank 5tr rồi mỗi tháng anh trả dần từ nguồn thu cafe và bán quán ăn uống.
- Với những điều kiện như vậy, v/c Anh Nhân tha thiết mong chờ từ những tấm lòng hảo tâm của đại gia đình nguoitoicuumang! Thân!
Số điện thoại anh Nhân: 01203257616

Ngủ rồi quangduy

Ngủ rồi phong_1992_qn

anh Nhân nhận tiền!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi quangduy

qduy đã trao tiền CMTX (500k) cho anh Nhân. Cảm ơn gia đình đã chung tay. (hình ảnh qduy nhờ Phong đăng giúp)

Ngủ rồi quangduy

qduy đã nhân 500k để chuyển v/c anh Nhân. Cảm ơn Franktran02 và cả nhà. Thân!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Nhờ thủ quỹ NTCM phân phối $300 USD như sau:
...
2. CMTX gd anh Nhân ($500K/thang x4). Em còn thiếu lại 8 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau...

@Quang Duy : trường hợp này đã được Franktran02 điều chuyển tiền. Thủ quỹ Thocon sẽ chuyển để Quang Duy chuyển tiếp đến vợ chồng anh Nhân. Cảm ơn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi quangduy

Mong tin vui sớm đến với gia đình anh Nhân. Thân!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Chào chị lathuvang,
...* $2.000K Vietnam trao cho gd anh Nhân cmtx ($500K/thang x4). Em còn thiếu lại 8 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau.

Cám ơn bác Franktran02 đã nhận giúp anh Nhân trong 1 năm :)
Mong TDP duyệt ạ :)
Xin cám ơn.

Chào cả nhà !
Lathuvang chưa nhận được tiền CMTX từ Franktran02 (kể cả các tr hợp khác). Khi nào nhận được lathuvang sẽ chuyển ngay đến Quang Duy để trung chuyển đến Vợ chồng anh Nhân.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi quangduy

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !
@Quangduy: Việc trồng Cây Chùm Ngây   để cải thiện dinh dưỡng cho gia đình anh Nhân kết quả thế nào bạn cho cả nhà biết dùm nhé.
[/i]
Chào cả nhà!
quangduy nhận theo dõi và trung chuyển t/h này.
Về Cây chùm ngây, quangduy đã ươm và mang xuống để aNhân trồng và rào cẩn thận, tuy nhiên do mấy em nhỏ chạy phá trong lúc anh đi bán vé số nên không cây nào \\\"sống sót\\\". Qduy sẽ tiếp tục mang xuống để aNhân ươm và hướng dẫn trồng nơi an toàn.
Xin cảm ơn hai123; Franktran02; banbe6x đã quan tâm t/h anh Nhân. Thân!

Đang duyệt banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Thành viên Franktran02 đăng ký CMTX gia đình anh Nhân 500,000đ/tháng trong thời gian 4 tháng bắt đầu từ tháng 5/2014.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Trường hợp này thành viên Quangduy nhận trung chuyển tiền CMTX tới gia đình anh Nhân.
Franktran02 có thể chuyển tiền tới Quangduy để nhờ bạn ấy trung chuyển dùm.

Dưới đây là thông tin TK của Quangduy:

Chủ TK : Ta Quang Duy,
Số TK: 0651000620487,
NH VCB Duy Xuyen, Quang Nam.
Số ĐT của Quangduy: 0903005491

Số ĐT của anh Nhân: 01203257616

@Quangduy: Việc trồng Cây Chùm Ngây   để cải thiện dinh dưỡng cho gia đình anh Nhân kết quả thế nào bạn cho cả nhà biết dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi quangduy

hai123 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!

Mình cũng rất mong cả nhà; nhất là các thành viên ở Quảng Nam góp ý, tạo thêm điều kiện việc làm cho gia đình anh Nhân có thêm thu nhập  để lo đủ cuộc sống gia đình!

Chào. Thân ái!

p/s: Hơn tuần trước, mình có điện thoại trao đổi với anh Nhân để hỏi anh có cần một chiếc xe lắc tay để thuận tiện trong việc di chuyển(nếu cần thì mình sẽ tìm nơi tài trợ). Nhưng anh cho biết là anh đã có xe lắc tay rồi nên đành thôi vậy. Tuy buồn nhưng lại...vui!
[/i]
Chào cả nhà.
Hiện tại, anh Nhân vẫn làm nghề đi bán vé số dạo để kiếm thêm thu nhập nuôi gia đình. Trước đây chị Truyền (vợ anh Nhân) ao ước có được chút vốn liếng để bán tạp hóa, nhưng giờ chị đi lại khó khăn, hơn nữa xung quanh khu vực đó có rất nhiều quầy nên việc bán buôn sẽ không thuận lợi.
Anh Nhân cho biết đứa con sau (gần 1 tuổi) đang bị nổi những hột nước toàn thân, nên giờ anh tạm nghỉ bán vài hôm ở nhà chăm sóc. Mong cả nhà chung tay! Thân!

Ngủ rồi hai123

Chào cả nhà!

Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Mong mấy bạn góp ý kiến cho biết, với tình hình sức khỏe hiện giờ, hai vợ chồng anh Nhân có thể làm được những công việc gì có thể tự nuôi gia đình. Bán vé số có phải là giải pháp thích hợp lâu dài không? Mình hy vọng sẽ nhận được nhiểu ý kiến, nếu không thì có lẽ phai cm anh chị vả hai cháu mệt nghĩ.

@Franktran02:

Trong tiếng Việt, mình \\\"để ý\\\" và thấy hai từ: NGHÈO -KHÓ rất thích \\\"cặp đôi\\\" với nhau. Từ xưa đã có câu: \\\"cái khó nó bó cái khôn\\\" -với hoàn cảnh của gia đình anh Nhân, mình thấy hiện giờ thì việc bán vé số cũng là một công việc phù hợp với tình trạng khuyết tật của anh. Dù sao thì cũng có thu nhập ổn định (tuy thấp, không lo đủ cho cả gia đình có bốn miệng ăn). Tại Việt Nam, người chọn nghề bán vé số để mưu sinh nhiều lắm bạn ạ. Còn mức thu nhập phải tuỳ theo vùng, miền.

Thôi thì với trường hợp này, mong bạn cố gắng cưu mang trong một thời gian...dài nhé! Chúc bạn nhiều sức khoẻ để không phải MỆTNGHỈ...đột xuất nữa chừng (cưu mang không đến 12 tháng) nhằm giúp hai cháu bé có thêm miếng thịt hoặc phần sữa cho đời bớt khổ ạ!
-----------------------------------------------------------------------
Mình cũng rất mong cả nhà; nhất là các thành viên ở Quảng Nam góp ý, tạo thêm điều kiện việc làm cho gia đình anh Nhân có thêm thu nhập  để lo đủ cuộc sống gia đình!

Chào. Thân ái!

p/s: Hơn tuần trước, mình có điện thoại trao đổi với anh Nhân để hỏi anh có cần một chiếc xe lắc tay để thuận tiện trong việc di chuyển(nếu cần thì mình sẽ tìm nơi tài trợ). Nhưng anh cho biết là anh đã có xe lắc tay rồi nên đành thôi vậy. Tuy buồn nhưng lại...vui!

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mong mấy bạn góp ý kiến cho biết, với tình hình sức khỏe hiện giờ, hai vợ chồng anh Nhân có thể làm được những công việc gì có thể tự nuôi gia đình. Bán vé số có phải là giải pháp thích hợp lâu dài không? Mình hy vọng sẽ nhận được nhiểu ý kiến, nếu không thì có lẽ phai cm anh chị vả hai cháu mệt nghĩ.  :(

Ngủ rồi yugidazai

Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Chào chị lathuvang,
...* $2.000K Vietnam trao cho gd anh Nhân cmtx ($500K/thang x4). Em còn thiếu lại 8 tháng cmtx cho trường hợp này sẽ gởi về sau.

Cám ơn bác Franktran02 đã nhận giúp anh Nhân trong 1 năm :)
Mong TDP duyệt ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Yugi xin lỗi cả nhà và a quangduy, Yugi đã sơ sót khi lầm tưởng chị Cindymama chuyển 1tr là CMTX 5 tháng :P.
Vậy mong bác Franktran02 giúp anh Nhân 500k/tháng:)
Xin cám ơn.