Tác giả Chủ đề: Lào Cai - Em Huyền - Mồ côi Cha mẹ  (Đã xem 1911 lần)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #3 vào: 20-03-2014 04:04:05
@ Franktran02

Chào mừng bạn đến với DD NTCM. với Hoàn cảnh (HC)này nếu bạn muốn giúp đỡ,vui lòng đợi các bạn đi xác minh(XM) về,viết bài cập nhật tình hình và xem  HC này có cần giúp đỡ kg nhé. lúc đó nhóm đi XM sẽ có hướng đề xuất cụ thể hơn.cưu mang thường xuyên (CMTX) hoặc cưu mang không thường xuyên (CMKTX)

nếu bạn muốn giúp đỡ các HC khác trên DD,vào xem Danh Sách Hoàn Cảnh Cần Giúp Đỡ CMTX.  DS người cần giúp đỡ thường xuyên đc cập nhật và nằm cuối Topic

Thân

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 18-03-2014 05:03:03
Chao,

Toi muon duoc giup do hang thang truong hop em Huyen. Nhung can biet chi phi mot thang la bao nhieu de du lo cho em tiep tuc di hoc va phuong phap goi tien nhu the nao.

Ngủ rồi doducquang_dhbk

Trả lời #1 vào: 14-03-2014 13:16:27
Chào gia đình NTCM
Em vừa nhận được thông tin chỗ chị HÀ trong Văn Bàn - Lào Cai. Chị có chia sẻ 1 trường hợp. Em Hoàn Thị Thanh Huyền học lớp 9 rất giỏi đang ôn thi học sinh giỏi Tỉnh. Địa chỉ: Thôn loong trai - Khánh Yên Trung - Văn Bàn - Lào Cai. Hiện tại thì Bố của em mất lúc em 4 tuổi, mẹ em vừa bị ung thư mất. Trường hợp này gia đình rất khó khăn. Hiện tại nhà còn 1 người anh đang học lớp 12 và 2 anh em ở với nhau. ông bà ở trong làng hơi xa chỉ tối mới ra ngủ. Chị Hà có tâm sự đây là học sinh cũ của chị khá ngoan hiền. Hiện tại gia đình còn 2 anh em rất khó khăn về tài chính. Em chưa hỏi địa chỉ cụ thể. Em sẽ cập nhật tiếp.Mong anh chị giúp đỡ