Tác giả Chủ đề: Nghệ An - Chị Thanh - Bệnh nan y, nuôi 4 con nhỏ  (Đã xem 2371 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 06-08-2014 01:49:11
Mong các thanh viên khu vực nghệ an cố gắng sắp xếp xác minh hoàn cảnh này để có hướng giúp đỡ sớm ạ :)
Thân.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #6 vào: 11-06-2014 21:21:48
Chào nhoc92,

Cám ơn bạn đã có lòng giới thiệu hoàn cảnh và quan tâm đến hoàn cảnh này :).
Không phải Ban Quản Trị không xem xét bài viết của bạn, khi 1 hoàn cảnh được giới thiệu thì cần có thành viên (tự nguyện) đến xác minh và thông tin cho mọi người biết để có hướng giúp đỡ.
Nhưng có thể hiện tại khu vực này chưa có thành viên hoặc các thành viên chưa sắp xếp được để xác minh.
Mong bạn hiểu và chờ tin từ các thành viên xác minh nhé :)

@ Mong các bạn ở khu vực Nghệ An có thể sắp xếp đến xác minh giúp TH này :)

Xin cám ơn.

Ngủ rồi nhoc92

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 09-06-2014 08:49:06
Em xin phé được hỏi Ban Quản trị, vì sao các bài viết của em không được không được xem xét và trả lời, xin hãy cho em biết nguyên nhân để em có thể khác phục và hoàn thiện mình hơn!
 Em xin Cảm ơn

Ngủ rồi TLC

Trả lời #4 vào: 20-05-2014 11:46:03
Chao ban nhoc92,

Nho ban xap sep thoi gian den tham TH nay 1 lan nua va de xuat muc CMTX cho viec hoc hanh cua cac be.
Cam on

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi nhoc92

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 19-05-2014 10:07:45
nhoc92 mong mọi người không bỏ qua trường hợp này vì trường hợp này có các em nhỏ rất đáng thương!!!
mong sự quan tâm của các ạnh chị

Ngủ rồi nhoc92

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 20-03-2014 19:47:47
em xin cảm ơn xulanhphanlan dãn chỉnh lại bài viết cho em và mong có sự quan tâm của BQT đối với hoàn cảnh này,
em xin cảm ơn! :D

Ngủ rồi nhoc92

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 17-03-2014 21:19:13
Em xin chào cả nhà!
Em xin phép đưa thông tin về hoàn cảnh gia đình chị Thanh ở gần nhà em lên. mọi người xem xét xem có thể giúp gì không nhé!

Chị Nguyễn Thị Thanh SN 1979 số đt 0964653531
Nguyên quán: xóm I Hưng yên - Hưng Nguyên - Nghệ An
Thường Trú: Xóm I - Hưng Yên Nan - Hưng Nguyên - Nghệ An

Chồng chị là Anh Phan Trọng Sơn, SN 1973 đã mất gần một 1 năm rồi,anh bị bệnh (Thế Kỷ) để lại vợ và 4 đứa con thơ
1 Phan Thị Trang SN 1998
2 Phan Thị Vân SN 1999
3 Phan Trọng Vũ SN 2004
4 Phan Trọng Hào SN 2008
Các em đều có thành tích học tập rất tốt đặc biệt là em Trang nhiều măm là học sinh giỏi của trường cuôi cấp 2 được đi thi HS giỏi ở huyện môn văn học.
Cuộc sống GĐ anh chị trước đây sống rất hạnh phúc trong một ngôi nhà nhỏ cũng khá ổn định, cho đến năm 2013 tai họa bất ngờ ập đến gđ. lúc anh bị ốm nặng đưa đi viện khám mới biết anh đã mang trong người căn bệnh hiểm nghèo (Thế kỷ) và chỉ sống được khoảng một tuần lề là anh mất,
Cuộc sống đột nhiên đảo lộn không ai ngờ rằng một người như anh vốn dĩ khỏe mạnh, hiền lành  vậy mà lại mất bởi căn bệnh hiểm nghèo quái ác, bác sĩ yêu cầu chị và các cháu XN máu xem căn bệnh có lây nhiểm qua chị và các cháu không. kết quả đáng buồn.chị và em Hào SN 2008 cả hai đều là Dương Tính do người chồng,bố lây bệnh sang, còn 3 cháu lớn thì may mắn, âm tính kg mắc bệnh chết người này

Anh ra đi để lại cho chị một đàn con nhở và căn bệnh thế kỷ, khiến mọi người xung quanh sợ căn bệnh lây sang rồi họ dần xa lánh chị và các cháu

Hiên nay cuôc sống của GĐ phụ thuộc vào đôi bàn tay của chi, mà chị lại mắc bệnh,sức khoẻ không có để làm việc nuôi các con, cho nên em Trang phải nghỉ học vào TP Vinh làm thuê kiếm tiền phụ mẹ nuôi các em ăn học, (em Vũ do mắc bệnh nên không được đến trường vì các phụ huynh khác sợ lây bệnh sang con mình) trong nhà chị không có đồ dùng gì đáng giá.
Trước đây chị có nuôi trâu cho Bố chồng nhưng sau một thời gian gia đình có việc ông đã bán đi.....
Hiện tại gđ chị còn nợ tổ chức tín dụng của hội phụ nữ Quỹ tình thương 16 triệu đồng, vay nợ để chi trả viên phí cho chông và đóng tiền học cho các em./

em xin chân thành cảm ơn!