Tác giả Chủ đề: Quảng Bình (Minh Hóa) - Chương trình vì đàn em thân yêu  (Đã xem 12895 lần)

Ngủ rồi Giang sơn

Chào cả nhà
Đúng theo quy tình của diển đàn thì chương trình từ thiện VÌ ĐÀN EM THÂN YÊU phải có thành viên xác minh lại chương trình nhưng Vì điều kiện đặc thù đường xá xa xôi đi lại khó khăn từ Đồng Hới lên xã Trọng Hóa hơn 200 km. và đợt này ở Quảng Bình mưa nhiều nên có nhiều đoạn đường vào đỉa điểm bản Rà Mai bị sát lỡ đang được khắc phục  nên việc đi xác minh có gặp khó khăn. Vì vậy nhóm nối cháo Quảng Bình xin miển khâu xác minh và tiến hành kế hoạch hoạt động theo đúng như kế hoạch. Mong cả nhà thông cảm và ủng hộ chương trình. Xin trân trọng cảm ơn

Ngủ rồi Giang sơn

DỰ TOÁN CHI TIẾT XÂY BỂ NƯỚC
mong cả nhà quam tâm ủng hộ

Ngủ rồi Giang sơn

KẾ HOẠCH CHƯƠNG TRÌNH “ VÌ ĐÀN EM THÂN YÊU
Địa điểm tổ chức : Bản Rà Mai – xã Trọng Hóa –tỉnh Quảng Bình
Thời gian tiến hành 22/10/2016
Dự kiến : - Tặng quà cho các em mầm non và tiểu học
                 -  Khởi công xây dựng bể chưa nước và sân
Số lượng cụ thể như sau:
Mầm non có 208 em học sinh :
1 : Tặng mổi em một áo ấm đồng phục thu đông.
2: Tặng mổi em một đôi dép nhựa
Cấp tiểu học có 67 em
1. Tăng mổi em 1 cặp sách đi học
2. Tặng sách vỡ áo quần củ
- Quyên góp :
: Quyên góp hiện kim
: Quyên góp hiện vật gồm:
+ Quyên góp đồ chơi trẻ em. Sách truyện, đồ dùng học tập
+ Quyên góp giày dép áo quần các loại
- Dự Trù Kinh Phí : 53,910triệu đồng ( 53.910k)
1 - Cặp ba lô 67 x 90k = 6030k
2 - Áo khoác gió trẻ em 208 x 85k = 17680k
3 - Dép nhựa : 208 x 25k = 5200k
4. Dự kiến xây bể nước : với diện tích 3 mx3m x1,5m, sân khoảng 15 .000k
5. tiền xe vận chuyển hàng hóa,người, ba nơ củng như các chi phí phát sinh khác khoàng 10 ,000 k
Tổng cộng: 1 + 2 + 3 + 4 + 5 = 53,910 triệu đồng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Các bạn lên kế hoạch chi tiết cho chương trình dùm .

Chú ý  phần khái toán kinh phí xây bể nước + sàn rửa .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Giang sơn

CHƯƠNG TRÌNH TÌNH NGUYỆN : VÌ ĐÀN EM THÂN YÊU”
Chào cả nhà!
Thế là một năm học mới nữa lại đến hòa chung niềm vui ngày tựu trương của cả nước các học sinh của bản Ra Mai xã Trọng Hóa – huyện Minh Hóa tỉnh Quảng Bình cùng bước vào năm học mới với những niềm vui mới. Tuy nhiên bên cạnh niềm vui thì cùng còn đó nhiều nổi buồn và khó khăn khi cuộc sống của bà con dân bản ở nơi đây còn lắm gian truần, khó khăn và vất vã. Có thể nói xã Trọng Hóa - huyện Minh Hóa là 1 xã miền núi nằm ẩn mình dưới dãy núi giăng màn hùng vĩ sát biên giới Việt Lào, quanh năm mây bay bao phủ, bản Ra Mai là 1 bản mới tái định cư nên cơ sợ hạ tầng phục vụ cho cuộc sống  đồng bào còn nhiều khó khăn, xã nằm cách thành phố Đồng Hới gần 200 km. Cuộc sống đồng bào ở nơi đây chủ yếu dựa vào rừng nên thu nhập không đáng kể, trẻ em còn thiếu thốn quần áo và dép nhất là khi mùa đông đang đên gần. Chúng tôi  bắt gặp nhiều đứa trẻ ở đây đang trần truồng chơi đùa. Một điều đặc biệt là ở đây thiếu nước sinh hoạt, cả bản với mấy chục hộ dân và trên trăm khẩu dùng một voi nước tự chảy dẩn trên khe núi xuồng nên không đủ dùng, tôi chứng kiến ở đây lúc nào củng có người lấy nước,  tắm rữa sinh hoạt kể cả 12 giờ trưa đến đêm khuy. Gặp em Hồ Kiên 8 tuổi đang đi lấy nước nhà em cách xa chổ lấy nước khoàng 1 cây số . Em cho biết: \"em phải đi lấy nước buổi trưa vì lúc này rãnh nên có thể lấy nước sớm còn buổi khác có khi phải ngồi đợi cả tiếng đồng hồ mới lấy được nước về để dùng\".Chúng tôi có hỏi tại sao ở đây không khoan giếng để chủ động nguồn nước nhưng đã có nhiều đoàn đã đến khoan nhưng không thành công. Vì vậy Chúng tôi đề xuất sẽ tổ chức chương trình tình nguyện. \" VÌ ĐÀN EM THÂN YÊU\" chúng ta sẻ tổ chức quyên góp áo quần củ, sách vỡ đồ dùng học tập , áo quần ấm mùa đông để tặng cho các em và đặc biệt hơn nữa là xây dựng 1 bể nước khoảng 10 khối để chứa nước và 1 sân bằng bề tông để người dân và các em nới đây có chổ tắm rữa sinh hoạt sạch sẽ.
Rất mong sự giúp đở của cả nhà để chương trình có thể thực hiện trong thời gian tơi

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]