Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Anh Dũng - Cần thay bao tử nhân tạo  (Đã xem 2683 lần)

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 29-05-2014 13:19:39
Chào cả nhà,
       Lâu nay mình bận rộn công việc nên ko vào diễn đàn được. Hôm nay mình vào và có đọc mục Anh Dũng cần thay bao tử nhân tạo thì mình thầy chưa có tin gì nên mình viết vài dòng mong nhóm Quảng Nam sớm xác minh hoàn cảnh Anh Dũng. Mình chúc cả nhà một tuần làm việc vui vẻ.
       Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #6 vào: 14-04-2014 19:34:00
letuantu đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Không biết tình hình của anh Dũng thế nào rồi ạ. Mong các bạn XM Quảng Nam dành chút thời gian đến thăm hỏi tình trạng hiện tại của anh để sớm có đề xuất giúp đỡ.
Xin cảm ơn!

Mong tin cuả các TV Quảng Nam :)

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #5 vào: 08-04-2014 22:35:08
Chào cả nhà.
Không biết tình hình của anh Dũng thế nào rồi ạ. Mong các bạn XM Quảng Nam dành chút thời gian đến thăm hỏi tình trạng hiện tại của anh để sớm có đề xuất giúp đỡ.
Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 26-02-2014 23:19:01
Chào cả nhà,
     Lâu nay mình bận nên cũng ko vào diễn đàn, tối nay vào lại thì biết được nhóm xm Quảng Nam đến nhà anh Dũng và bạn Comay đã có đến khoa mà anh Dũng điều trị nhưng ko thấy minh nghĩ là vì hoàn cảnh gia đình khó khăn nên anh ko có tiền để nằm viện. Mà mình có số phone của vợ anh Dũng :01676113429. Mình mong nhóm xm Quảng Nam và Nhóm Huế sớm xm hoàn cảnh anh Dũng.
      Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #3 vào: 18-02-2014 17:38:18
Chiều nay, Comay đến thăm trường hợp này ở BV, hỏi mấy chị Điều dưỡng thì mấy chị bảo hiện tại không có bệnh nhân Trần Ngọc Dũng nằm điều trị ở khoa. Cũng không có số điện thoại để liên lạc với gia đình nên Comay đành ra về ạ!
Ngày mai, Comay sẽ quay trở lại thêm một lần nữa xem sao.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #2 vào: 13-02-2014 13:40:04
truonghylan đã viết:
Trích dẫn
... trường hợp Anh Trần Ngọc Dũng năm nay 46 tuổi  ở Thôn 3, Xã Tiên Ngọc, Huyện Tiên Phước, Quàng Nam đang cần thay bảo tử nhân tạo và hiện tại anh đang nằm ở Khoa Ngoại tiêu hóa ở Bệnh viên TW Huế.

Gia đình Anh Dũng thuộc dạng hộ nghèo, điều bây giờ anh Dũng mong muốn các nhà hảo tâm quan tâm và giúp đỡ cho anh có chút ít tiền để thay bao tử nhân tạo.

Biết được hoàn cảnh anh Dũng đang cần sự giúp đỡ mình mong
các bạn ở Quảng Nam sớm xm hoàn cảnh anh Dũng
và mình mong các thành viên ở Huế dành chút ít thời gian đến Bệnh viện TW huế xm.

@Quảng Nam:
Trường hợp này đúng như truonghylan giới thiệu.
A Trần Ngọc Dũng, hiện trú tại Thôn 3, xã Tiên Ngọc, huyện Tiên Phước  (Đây là huyện trung du, thuộc vùng kinh tế nghèo của tỉnh Quảng Nam)

Vợ chồng a Dũng làm nông, có 3 con nhỏ, học các lớp 7, 6 và mẫu giáo
Nhà cửa sụp sệ, thuộc hộ nghèo của địa phương. Hoàn cảnh đáng thương lắm.

a Dũng đau, điều trị tại BV TWHuế, vợ phải ra chăm sóc chồng, nhà ko còn ai, các con còn bé nhỏ phải nhờ bà ngoại đến ở, chăm sóc cháu.
Bà con chòm xóm cũng nghèo, chỉ hỗ trợ tinh thần còn vật chất thì ko thể.

a Dũng có người anh và cả chị dâu đều đã qua đời vì bệnh ung thư. Lúc còn khỏe,  a nhận nuôi một cháu con của ngừoi anh quá cố. Nhưng nay, a lâm bạo bệnh, khánh kiệt, ko nuôi nổi các con nên đành trả cháu lại.

@Các bạn ở Huế: Tiếp tục xác minh trường hợp a Dũng ở BV TW để thông báo cho cả nhà biết, tìm cách giúp đỡ trường hợp đáng thương này nhé.

Thân!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 30-12-2013 05:10:34
Chào cả nhà,
        Lâu nay mình rất bận rộn công việc nên ít vào diễn đàn. Tình cờ hôm qua mình qua thăm một Chị bạn ở bệnh viện nằm ở Khoa Ngoại Tiêu Hóa của Bệnh viện TW Huế thì được biết một trường hợp Anh Trần Ngọc Dũng năm nay 46 tuổi  ở Thôn 3, Xã Tiên Ngọc, Huyện Tiên Phước, Quàng Nam đang cần thay bảo tử nhân tạo và hiện tại anh đang nằm ở Khoa Ngoại tiêu hóa ở Bệnh viên TW Huế. Gia đình Anh Dũng thuộc dạng hộ nghèo, điều bây giờ anh Dũng mong muốn các nhà hảo tâm quan tâm và giúp đỡ cho anh có chút ít tiền để thay bao tử nhân tạo. Biết được hoàn cảnh anh Dũng đang cần sự giúp đỡ mình mong các bạn ở Quảng Nam sớm xm hoàn cảnh anh Dũng và mình mong các thành viên ở Huế dành chút ít thời gian đến Bệnh viện TW huế xm.Đầu tuần mình chúc cả nhà sức khỏe và vui vẻ.
         Chân thành cám ơn.