Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Mái ấm Tịnh Thất Thanh Quang  (Đã xem 27736 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #87 vào: 21-04-2012 08:09:13
Kính mong \\\"nhà thầu thi công\\\" \\\" đơn vị giám sát thi công \\\" gói thầu hệ thống thoát nước Mái ấm Tịnh Thất Thanh Quang - Thủ Đức tái thiết trả lại mặt bằng ban đầu để tránh làm mất mỹ quan Thánh Thất.

Chỗ này là ngay sàn nước rửa chén bát và làm thức ăn nên chúng ta không nên để lại \\\"hậu quả\\\" là bãi chiến trường như thế này.

Cám ơn các nhà hảo tâm đã trợ giúp kinh phí, cám ơn các nhà thầu thi công đã vất vả để hoàn thành công trình trọng điểm Tịnh Thất Thanh Quang TĐ và biết ơn nhiều nữa nếu các đơn vị tham gia công trình như: giám sát, cung cấp vật tư, thi công bớt chút thời gian vàng ngọc quay lại để hoàn thàng công đoạn cuối cùng.
Bá tánh vãng cảnh Tịnh Thất đã kí.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #86 vào: 18-04-2012 11:59:28
Hình ảnh hóa đơn :

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #85 vào: 16-04-2012 23:53:16
Mừng quá! Vậy là đã xong ống nước của Tịnh Thất rồi ... vui quá !
Hôm đó traithuongyeuthuong đang bị cảm... nghĩ bị mệt không lên TT phụ được nhưng trưa thấy khỏe hơn nên traithuong... chạy lên xem các bác nhà mình làm thế nào?hi. Thì thấy A mottamlong đang cởi truồng( à quên a có mặc 1 cái quần  ;) ) đang lui hiu dưới cống xây hố ga...traithuong có phụ hồ và rinh gạch cho a 1tamlong một chút.hi. ;) Nhưng chủ yếu là ăn chè và ăn bún của nhà chùa thui. :P .
Lúc Traithuong... gần về thấy nghe các bác làm ở đó bảo thiếu 1 bao xi và 1 xe cát... Traithuong... thì ko có nhiều nên ủng hộ cho TT 1 bao xi măng gửi lại cho a mottamlong mua hộ. còn xe cát a mottamlong giúp... hi. Hôm đó thấy a mottamlong vất vả và chịu khó lắm...
Vui là mọi chuyện đã xong rồi...
Cảm ơn các bác nhà mình đã giúp đỡ và cố gắng nhé...

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #84 vào: 16-04-2012 07:28:04
Hôm qua gần trưa mình có việc nên mình về sớm . Đến trưa Traithuong... qua tịnh thất và thấy thiếu gần 1 bao xi măng và gần 1 xe ba gác nên traithuong... ủng hộ thêm 100k và còn lại mấy chục thì bác mottamlong ủng hộ luôn .
Vậy tổng cộng toàn bộ là 4684k .
Đến chiều tối mình liên lạc lại với mottamlong được biết là gần 18h mới làm xong . Ngày hôm qua là ngày vất vả cho 4 bác ( bác mottamlong , bạn của mottamlong và 2 bác ở Q.8 ) .
Hình như sau khi làm xong thì bác mottamlong có viết chữ của DD lên hố ga luôn  ;)  .
Thế là hôm qua đã hoàn thành xong đường thoát nước cho tịnh thất . Cảm ơn cả nhà rất nhiều .

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #83 vào: 16-04-2012 06:04:30
Xin chân thành cảm ơn các bác mottamlong và bạn,mydraling, 2 bác ở quận 8, chị satthuthu, truongngocdung ...đã đóng góp cả sức lực lẫn tài lực để thực hiện đường ống thoát nước cho Tịnh thất!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #82 vào: 15-04-2012 13:56:54
Sáng nay mình lên tịnh thất Thanh Quang để cùng phụ mọi người . Nói chung đội ngũ thợ gồm 4 người : hai người sư cô gọi vào ( ở Q8 ) , mottamlong và bạn của mottamlong . Tất cả 4 bác đều làm vì công quả cho tịnh thất .
Riêng có một khoản vật liệu có sự thay đổi . Hôm trước bác mottamlong đã lên phương án mua ống nhựa phi 114 nhưng hôm nay bác ở Q8 nói là do tịnh thất nhiều người hay đến và xả nước , rác nhiều nên loại đó sau này cũng hay bị kẹt nên đổi sang dùng loại phi 168 . Loại này số lượng 40 mét trong đó 1 mét là 100k . Tổng là 4000k . Và gạch 4 lỗ và hai lỗ thì tại tịnh thất đang có nên không phải mua .
Tổng cộng toàn bộ là 4512k còn thiếu 512k thì hai bác ở Q8 phụ giúp thêm 200k và mình phụ giúp thêm 312k .
Sau đây là hình ảnh :

Các bác đang đào đất

Đổi ống nhựa loại 168

Con mương mới được đào xong

Đang nối ống nhựa lại với nhau

1 trong 4 hố ga vừa được đào xong

Đặt ống nhựa vào mương

Đang khuân đá để xây hố ga

Bác mottamlong đại diện NTCM trao 1000k còn lại cho bên đại diện của cửa hàng vật liệu Trường Thành

Buổi chiều các bác sẽ làm hố ga và đặt ống là xong .
Còn hóa đơn mình xin up sau .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #81 vào: 13-04-2012 19:30:49
Hình ảnh hôm trước khảo sát và mua vật liệu :

Còn hóa đơn mình sẽ đưa lên sau .

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #80 vào: 13-04-2012 19:02:18
Mình hiện công việc khá lu xu bu , Ngày chủ nhật này , mấy anh em tập trung tại quán cà phê đối diện đường số 8 lối vào TT . Mình sẽ có mặt lúc 7h đó nha . Xe buýt thôi . Mình có kêu 1 người thợ chuyên xây tô , để họ phụ với mình xây mấy cái hố ga . Công việc nhìn vậy chứ cũng cần nhiều thời gian và sức lao động chân tay đó .
    Mấy bạn nữ đến dọn vẹ sinh và cây cỏ khu làm việc thì tốt quá rồi

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #79 vào: 12-04-2012 15:48:02
Hôm qua mình đã nhận 4 triệu từ lephung
Trích dẫn
VO THI PHUNG GD TIEN MAT

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #78 vào: 11-04-2012 19:54:39
Việc đổi thời gian này do mottamlong có việc bận nên đổi lại thui .
Đã nhận được 4 triệu từ Lephung .
Chiều nay mình và mottamlong đã ghé tịnh thất Thanh Quang và gặp sư cô để bàn bạc việc làm ống thoát nước .
Mình nói sơ qua tý . Chiều dài làm ống thoát nước gần 40m , làm 4 hố ga thoát nước . Tính toán những vật liệu cần làm xong thì hai người liền đi ra chỗ vật liệu xây dựng gần tịnh thất để mua .
** Tại cửa hàng Trường Thành :
Trích dẫn

Tua vít 2 đầu : 35k/1cái
Ống nhựa 114 dầy : 44k/ống ( 10 ống )
Keo dán 500g : 65k/hũ
Thước 10m : 48K/cái
Tổng : 1908k

** Tại cửa hàng vật liệu Quang Trung :
Trích dẫn

Cát 1 xe ba gác : 80k
Xi măng Hà Tiên : 184k/2 bao
Dal : 5x5 : 100k/4cái ( mỗi cái 25k )
Tổng : 364k

Sáng chủ nhật này sẽ tiến hành làm , mọi người cố gắng đến sớm tý ( có thể trước 8h ) . Về nhân lực : Bác mottamlong là chủ chốt , sư cô sẽ gọi thêm ( khoảng 2 người ) , traithuong ..., lephung và mình . Ngoài ra , có bác nào tham gia nữa thì tham gia nhé . Nếu thiếu người làm thì có thể thuê 1 người khoảng 200k /ngày . Hôm đó cố gắng làm trong một ngày . Mong các bác cùng tham gia thêm nhé .
Mình có 1 ý kiến đề xuất nhỏ thế này nhé . Cả nhà có thể hỗ trợ thêm cho bác mottamlong là 100k đi xe buýt và xe ôm , mong cả nhà cho ý kiến nhé .
Ngoài mua vật liệu ở trên và còn bao nhiêu thì mình đang giữ và sau khi làm sau sẽ tổng kết và cập nhật đầy đủ .
Hình ảnh và hóa đơn mình sẽ cập nhật sau .

Ngủ rồi le phung

Trả lời #77 vào: 11-04-2012 15:11:15
@My darling: em vừa mới nộp tiền vào tk của anh. Anh xác nhận giúp em nhé. Cám ơn anh!

Ngủ rồi le phung

Trả lời #76 vào: 11-04-2012 13:31:58
@My darling & mottamlong: yêu cầu 2 anh nghiêm túc hơn về giờ giấc cho em nhờ. Lúc thì báo ngày này, giờ này, lúc thì hẹn lại ngày khác, giờ khác, em không đủ thời gian để chạy theo 2 anh nhé, em còn việc riêng của em nữa. Chiều nay đột xuất quá, em không thể cùng 2 anh đi mua vật tư và lên chùa. Xíu nữa em chạy ra ngân hàng đóng tiền vào tk của my darling để kịp giờ các anh đi mua vật tư.
@ cả nhà: le phung sẽ chuyển lại 4tr cho my darling để my darling và mottamlong mua vật tư. Có bạn nào rảnh thì 3h chiều nay chạy lên chùa cùng 2 anh chàng này nhé! Thân

Ngủ rồi le phung

Trả lời #75 vào: 10-04-2012 22:27:54
@mottamlong: sáng thứ 5 anh cùng đi với em và traithuong nhé? Sáng mai anh qua TT 1 mình buồn lắm. Đi cùng để cả nhóm nói chuyện với sư cô cho vui. Anh đón xe buýt xuống TT nhé. Em và traithuong đi cùng 1 xe. Vậy nhé!

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #74 vào: 10-04-2012 21:50:59
oki. Vậy sáng cn gặp các bác ở TT Thanh Quang nhé.
@ A Mydarling sao a lại bán cái sang e và chị Lephung thế nhỉ? E mới biết được a va a một tấm lòng là cặp đôi hoàn hảo mà. hi :P . Vậy là a đến đón a mottamlong là đúng nhất, với lại a đi dưới kia lên, ghé khu công ghệ cao đón a mottam long vừa tiện đường luôn nè... Tính vậy đi nha a... :cheer:

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #73 vào: 10-04-2012 21:04:32
mottamlong đã viết:
Trích dẫn
 Vì mình đi xe buýt ( mình bị công an tạm giữ xe rồi )

Thật buồn cho mottamlong quá .
@mottamlong ui khi nào đi đâu thì có hai người đẹp Lephung và traithuong... muốn làm \\\"bác xe ôm\\\" cho mottamlong kìa  :laugh: