Tác giả Chủ đề: Củ Chi - Chị Hồng Hoa - Khiếm thị  (Đã xem 2640 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 11-08-2011 20:12:09
Chào cả nhà.
Chiều nay lehung đc biết,bé Trang con chị Hoa sức khỏe đã tốt,bệnh viện vừa cho xuất viện ngay chiều hôm nay,hiện chị đã về khu nhà trọ của nhà bà Hai Beo,
chị gửi lời cảm ơn chân thành đến DD đã giúp đỡ mẹ con chị qua cơn ngặt nghèo.
vài dòng cập nhật tình hình cho cả nhà bt,và sẽ cập nhật thêm hoàn cảnh sắp tới của mẹ con chị khi nhóm XM xuống thăm lại chị ah.Thanks cả nhà

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #5 vào: 09-08-2011 22:39:38
Pen chuyển trả anh Lehung73 1.000.000 tiền ứng trước thăm mẹ con chị Hồng, Củ Chi.

Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 09-08-2011 12:54:10
đây là hình xác minh trường hợp chi Hoa ở bệnh viện đa khoa Củ Chi>

hai mẹ con chị Hoa

em bé rất dễ thương

Moon đóng tiền tạm ứng viện phí cho chị Hoa

phiếu tam ứng viện phí

Moon trao số tiền còn lại cho chị Hoa

chú Trực,người chạy xe ôm tốt bụng

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 08-08-2011 20:19:55
Xin chào cả nhà..!!
Sáng nay Moon và anh lehung đã tiến hành đi thăm và xác minh trường hợp chị Hoa và con chị.
Nhìn hoàn cảnh hai mẹ con thật hết sức đáng thương. Đối với người bình thường chăm sóc con ở bệnh viên đã khó khăn nay chị lại bị khiếm thị, chị chỉ có thể bế cháu bé ngồi chứ ko bế đi được.
Nói về con chị Hoa. Cháu tên là Bùi Thị Hồng Trang nay đã được 4 tháng tuổi nhìn bé thật là bụi bẩm. Hôm qua bé lên cơn sốt cao phải đưa đến bệnh viện đa khoa Củ Chi nhưng trong túi của hai mẹ con lại không có tiền phải nhờ Bác Trực chạy xe ôm đã ứng trước cho 2 mẹ con chị 100.000đ tiền khám. Sáng nay bé Trang đã đỡ bớt, theo chẩn đoán của bác sĩ bé bị sốt sởi và bị tiêu chảy. Người bé vẫn còn nổi các chấm đỏ nhưng đã ổn định. Hiện tại quan trọng là ko ai chăm sóc bé vì chị Hoa bị khiếm thị ko thể chăm sóc bé được. Từ hôm qua đến giờ nhờ tình thương của các cô bác chung phòng bệnh, người thì lo mua sữa, người mua đồ ăn cũng giảm 1 phần gánh nặng cho chị. Mọi người trong phòng trêu đùa chị \\\" bán lại đứa bé cho tui đi\\\" chị chỉ nói\\\" tuy nuôi cực khổ nhưng vui, dù sao cũng là giọt máu của mình sao nở bán\\\" Thật là người mẹ tốt. Và một điều thật buồn là chồng của chị đã bỏ 2 mẹ con chị khi hay tin chị có thai. :(
Qua sự hỏi ý của bác banbe6x, anh lehung đã ứng 1.000.000đ CMKTX cho chị Hoa gồm 100.000đ tiền trả cho bác Trực xe ôm, 300.000đ tạm ứng viện phí sáng nay, 600.000đ tiền mặt trao cho chị Hoa để chị có thể sử dụng.
Đề xuất: Hiện cháu bé đang còn phải nằm bẹnh viện theo dõi 1 vài ngày. Mình sẽ đợi bé xuất viện sẽ kêu gọi 1 khoảng KTX đóng viện phí cho bé và sau đó xem tình hình chúng ta có phương án hổ trợ tốt nhất.
Thân...
Anh lehung post hình nhé.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #2 vào: 07-08-2011 15:19:33
chào cả nhà.
Lehung đã gọi dt cho chị Hoa thì đc bt.tình hình sức khỏe của bé khá nghiêm trọng.sốt cao,khi đưa vào bệnh viện Củ Chi thì đã đc bác sĩ cho nhập viện gấp.
bệnh viện thấy hoàn cảnh như vậy thì bảo ứng trước viện phí 200k.nhưng thật sự hai mẹ con Hoa chỉ có 20k nên ko bt phải làm sao.lehung đã nhờ anh Trúc người chạy  xe ôm tốt bụng đưa 2 mẹ con vào bệnh viện mà ko lấy tiền giúp đỡ rồi mình sẽ hoàn trả lại sau,anh đã vui vẻ đồng ý.thế là tạm ổn cho ngày hôm nay.
Trường hợp này do tình hình sức khỏe của em bé là ưu tiên ,hoàn cảnh của chị Hoa khó khăn lại là người khiếm thị.nên sáng mai lehung và Moon sẽ nhanh chóng đi thăm và xác minh trường hợp này gấp.các bạn có ai thu xếp đc thì cùng tham gia nhé.
hiện giờ chưa bt là bé bệnh như thế nào,viện phí ra sao.nên lehung đề nghị tổ điều phối duyệt tạm một khoản CMKTX nhanh chóng giúp cho mẹ con chị Hoa trước mắt.rồi sau khi xác minh sẽ có đề xuất sao đc ko ah.thanks cả nhà

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #1 vào: 07-08-2011 11:49:25
Chào cả nhà!
Tối qua Xl90 có nhận được một cuộc ĐT của cô tên Điệp (khiếm thị) từ Cà Mau cầu cứu cho em Bùi Thị Hồng Hoa 27t cũng khiếm thị, có một bé gái khoảng 4- 5 tháng tuổi đang bị viêm phổi nặng chờ cấp cứu
Hoa quê ở Vũng Tàu được gửi vào trại trẻ mồ côi ở đường Cống Quỳnh- Sài Gòn năm mới 10t. Khi đến tuổi trưởng thành em ra ngoài bán vé số sinh sống. Sau một cuộc tình qua đường em có thai và sinh ra bé gái hiện nay

Lúc đầu em được tá túc ở CLB người khiếm thị Mây Bốn Phương. Gần đây không biết do mâu thuẫn thế nào (?!) nên em không được ở đó nữa. Hiện nay em đang ở nhờ với những người khiếm thị trong khu nhà trọ bà Hai Beo, ở Củ Chi, nơi mà DĐ ta đã từng giúp 2 cây đàn Organ
ĐC:  Khu nhà trọ bà Hai Beo (cách cây xăng Phú hòa đông 500m) đường Nguyễn Thị Nê, xã Phú Hòa Đông, huyện Củ Chi, TP HCM.  ĐT của Hoa: 01218323108

Cầu mong CLB MN hoặc những TV nào có tấm lòng, có đk thuận tiện giúp DĐ xm & đề xuất hướng cứu giúp trước mắt là đứa bé đang trong tình trạng bệnh nặng. Xin chân thành cảm ơn  
Thân mến!