Tác giả Chủ đề: Quảng Lợi, Quảng Điền - Bé Kiều Nhi - Mồ côi Cha mẹ  (Đã xem 13732 lần)

Ngủ rồi dautruong100cz

Cảm ơn bạn Muathu và Veron1201 đã chung tay giúp bé. Với số tiền này là cần thiết ,sẽ bớt gánh nặng cho ông bà, chăm sóc cháu đc tốt hơn,các bác miền Trung xem xét hàng tháng có thể dùng một phần tiền mua sữa,nhu yếu phẩm cho cháu hoặc chuyển hết tiền cho ông bà ạ?Trường hợp này nếu đã đúng quy trình CM thì cả nhà bắt tay thực hiện luôn đi thôi ạ ,bạn Xươngrong cho xin số tài khoản để mọi nguời chuyển tiền nhé,cảm ơn bạn đã nhận lời trung chuyển giúp mọi nguời!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà ! Trường hợp này theo đề xuất bạn đầu của nhóm xác minh là CMTX cho cháu Nhi 400.000đ/ tháng .
Đến nay đã có 3 thành viên nhận CMTX trong vòng 1 năm với tổng số tiền là 600.000đ/ tháng ( dautruong100cz: 200k : Muathu: 200k : veron1201: 200k ). Xin cảm ơn các bạn đã chung tay lo cho bé .
Sunny_night có đề xuất đề Xuongrong trung chuyển cho trường hợp này mong Xuongrong , các bạn đăng ký giúp đỡ và các bạn trong tổ điều phối cho ý kiến . Xin cảm ơn .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi veron1201

Mình cũng xin CMTX cho bé Kiều Nhi 200k/1 tháng trong vòng 1 năm. Bạn xuongrong cho mình thông tin TK nhé.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Quá tốt xuongrong oi, còn các truong hop o Phu Vang, nhu bé Xuan Anh, rồi gia đình chị Vân, Chị Minh (Hà Tĩnh), cuong.nguyen van đang chờ số TK để chuyển phần CMTX, mong các bạn giúp giùm luôn nhe, many tks.

cuong.nguyen

Ngủ rồi xuong rong

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều !!
   Vậy là ông bà đã phần nào yên tâm nuôi Kiều Nhi cứng cáp mà không phải lo lắng nhiều đến cơm áo, thuốc thang cho bé nữa. Xuongrong xung phong nhận nhiệm vụ trung chuyển tiền CMTX tới ông bà ngoại và bé.

Ngủ rồi cuong.nguyen

B) great idea... tks bac Muathu va bac dautruong100cz, hai bạn phản ứng nhanh thật đó. chúc hai bạn và các anh chị tren DD an lạc...  :lol:

cuong.nguyen

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trông hình thì thấy ông ngoại bé tuy lớn tuổi nhưng có vẻ còn khoẻ mạnh, cứng cáp, có thể chăm cháu (con gái mình 13 tháng, những lúc mình đi làm, ông bà ngoại giữ cháu, ông bà ngoại cũng trên 80, khoẻ mạnh giống ông cụ trong hình). Theo Muathu thì khi đã có 1 khoảng tiền cưu mang thường xuyên tạm ổn, ta không nên để cháu ra khỏi vòng tay ông bà ngoại nữa. Vì không nơi nào có thể chăm cháu tốt hơn người thân yêu, ruột thịt. Và đó cũng là thực hiện lời trăn trối của mẹ cháu Nhi.

Muathu

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Muathu cùng đăng ký CMTX cho bé Nhi 200k/tháng trong vòng một năm, có thể bắt đầu từ tháng 9.

Thanks all!

Muathu

Ngủ rồi dautruong100cz

DT100 đăng kí CMTX 200k/tháng trong vòng 1năm cho cháu ,mong dd sớm cho ý kiến để bắt đầu từ tháng 9này luôn ạ.Cảm ơn các bạn ở Huế nhiều! Chúc cả nhà vui khỏe!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Sory cả nhà, đi xác minh TH bé Nhi cùng với chị Hiện hôm trước mà về mệt quá nên  viết xong bài về chị Hiện mà trù trừ mãi rồi chưa post bài được về em Nhi.
Hôm trước, Sunny_night, Xuongrong  và Becon sau khi ghé thăm gđ chị Hiện cũng đã ghé qua nhà của bé Nhi. Ngôi nhà nhỏ, hai ông bà đã già (tiếc là chỉ gặp bà ở nhà), Bé Kiều Nhi mới đau dậy nên cũng sút cân so với lúc Xuongrong chụp ảnh lần trước. Bé thấy có người lạ nhưng cũng ko sợ, chỉ hơi khóc tý là cho bế liền à. Nhìn bé dễ thương như thế mà sớm lìa xa vòng tay chăm sóc của bố mẹ thật đau lòng.
Khi bé được hơn 1 tháng thì mẹ qua đời, để lại cho ông bà ngoại nuôi. Ông bà ngoại đã già, ko làm gì ra tiền nữa, chỉ hàng ngày cố gắng đan rổ, rá kiếm được khoảng 10-15 ngàn/ ngày. Bé Nhi còn nhỏ quá nên việc nuôi cháu quả là quá vất vả cho hai ông bà đã quá già.
Bà có tâm sự rằng đã từng gửi cháu lên chùa Đức Sơn ở Huế nhưng họ cũng trả lại vì ko chăm nổi cho bé (bé đau ốm suốt), chắc phải để lớn hơn chút mới gửi được. Xin mở ngoặc là em cũng có hỏi một cô bé ở trên chùa Đức Sơn thì bé cho biết hoàn cảnh nhà chùa cũng khó khăn, mặc dù là Cô nhi viện nhưng do ít người bảo mẫu quá trong khinuooi mấy trăm cháu đủ lứa tuổi nên với những cháu quá nhỏ mà lại hay đau ốm nhà chùa ko có đk nuôi đành trả về gđ.
Trước hoàn cảnh gđ bé như thế, hàng xóm xung quanh cũng rất thương nhưng cũng ko giúp đỡ được gì nhiều vì đây là một xóm nghèo của xã. Ông bà cũng ko được hưởng chính sách hỗ trợ gì trừ một ít tiền của nhà nước cấp cho những người trên 80 tuổi (hai ông bà hình như được 240k/tháng.
Trước hoàn cảnh đáng thương của bé, Sunny_night xin đề xuất CMTX 400k/tháng cho ông bà bớt khó khăn khi nuôi cháu (hẳn ai cũng hiểu nuôi em bé thì khó khăn, vất và và tốn kém như thế nào mà bố mẹ bé lại ko còn để lo cho bé, đến sữa mẹ bé cũng ko được bú từ nhỏ... :( . )
Các thành viên ở Huế sẽ theo dõi bé và nếu có thể làm gì để sau này bé có cuộc sống tốt hơn thì sẽ cố gắng làm. Vì ông bà cũng đã già yếu trong khi cháu còn quá nhỏ.
Tiền CMTX có lẽ phải nhờ trung chuyển qua Xuongrong vì ông bà quá già rồi ko mở thẻ ATM được.
Mong cả nhà có ý kiến thêm!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi cuong.nguyen

Có tin gì mới Sunny_night nhớ update mọi người về trường hợp bé Nhi  nhe, tks.

cuong.nguyen

Ngủ rồi cuong.nguyen

y tuong rat hay, tks Sunny_night...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Cuối tuần này Sunny-night và các thành viên Huế sẽ tranh thủ đi xác minh TH bé Kiều Nhi. Nhìn bé dễ thương quá, vậy mà lại gặp cảnh ngặt nghèo. Ông bà ngoại bé đã quá già rồi, làm sao nuôi nổi bé lớn lên, bé còn nhỏ quá.
Được biết ở TP Huế chùa Đức Sơn có nhận nuôi các cháu nhỏ tuổi, nếu xin được cho bé Nhi vào đây thì có lẽ sẽ tốt hơn, dù rời xa vòng tay ông bà ngoại nhưng em sẽ được đảm bảo cuộc sống và có tương lai hơn.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi xuong rong

ôi trời !!!
Em không tin nổi vào khả năng phản ứng của bác cuong.nguyen.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Ôi trời... tks xuong rong, lai mot truong hop em be mo coi dang thuong qua, hy vong cac anh chi o Hue xac minh truong hop nay xem the nao nhe... Mong tin tu cac anh chi.

cuong.nguyen/thuyelevc and friends