Tác giả Chủ đề: Đăk Lăk - Bé Anh Kiệt - Đa bệnh tật  (Đã xem 28439 lần)

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #48 vào: 12-01-2012 09:39:51
Mỹ Nhuần xin nhận nhiệm vụ trung chuyển:
Em xin up STK để BQT kết chuyển tiền ủng hộ cho bé :
Họ tên chủ tài khoản : Huỳnh Thị Như Thảo.
Số tài khoản : 0071 003 470 392
Vietcombank chi nhánh TP Hồ Chí Minh.

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #47 vào: 11-01-2012 10:04:34
Sáng nay tình hình cũng gấp quá em không kịp thông tin cho cả nhà.Bé bị sốt kèm theo nhiều triệu chứng : khó thở và lúc nóng lúc lạnh,ói nhiều , ho... Mẹ bé đã nhờ chú hàng xóm đưa bé lên viện Nhi Đồng 1. Bé đang làm thủ tục nhập viện rồi . Nếu anh chị em nào có thể vào viện thăm con được thì tốt quá.
Bên giadinhnhanai.org cũng kết chuyển tiền ủng hộ con 3 tháng 2.000 k . Cầu cho con gặp nhiều may mắn và an lành.
Yêu con nhiều

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #46 vào: 10-01-2012 22:58:49
Trường hợp bé Kiệt có bạn Xuanhieu giúp 400.000/tháng, từ 1/2012 đến 12/2012.

Bạn myhuan làm trung chuyển cho gia đình. Bạn myhuan cho biết số tk để các bạn chuyển tiền nhé! bạn cũng thường xuyên cập nhật tin tức của bé cho cả nhà cùng biết.

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân.

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #45 vào: 10-01-2012 08:15:31
Hôm qua bé đã được xuất viện về nhà.Bác sĩ nói bé bị rubelle thì cơ địa yếu để ở viện lâu dể lây bệnh phổi và ho... Bé sẽ về nhà chăm sóc sức khỏe để thứ 2 tuần sau tái khám tại bệnh viện Nhi Đồng 1 ( tái khám sau thông tim). Cũng trong ngày chủ nhật qua, sau khi tổ chức thành công chương trình :\\\"Vòng Tay Nhân Ái - Đón Xuân Yêu Thương\\\" cho 300 hộ nghèo ở xã Đông Thạnh - Hóc Môn- TPHCM thì BQT khu vực Phía Nam của diễn đàn Hoatdongtuthien.org đã trích 4 triệu đồng giúp đỡ bé có tiền trang trải viện phí.
Thân!

Ngủ rồi nguyennhutphuong_1989

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #44 vào: 09-01-2012 10:20:27
Chào cả nhà

Mấy ngày nay bệnh liệt vườn hôm nay mới ngồi dây được thì biết tình hình bé như vậy  . Mình mong TDP sớm có quyết định ở TH bé Anh Kiệt để cả nhà có thể giúp bé được sớm hơn

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #43 vào: 06-01-2012 22:16:19
@tổ điều phối
Trường hợp này đã có bạn Xuan hieu nhận cưu mang 400k/tháng
vậy mong TDP duyệt sớm để các bạn post số tài khoản của ba me bé lên ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #42 vào: 06-01-2012 19:55:24
mynhuan_k40n1 đã viết:
Trích dẫn

Dù không muốn về chỉ muốn ở lại với con nhưng công việc vẫn phải làm. Mẹ Nga , Mỹ Nhuần và Bố Hùng tiếp tục công việc cty bàn giao lại cho Bố Kỷ và mẹ con.
Mỹ Nhuần có hỏi về tiền viện phí cho con và được biết con có bảo hiểm nên sau khi nhập viện rồi thì đến lúc nào ra viện mới thanh toán. Mẹ Nga ủng hộ con 200K , Bố Phong ủng hộ 300 K , đã gửi cho mẹ bé có chút tiền trang trải hàng ngày.Cảm ơn Các Bố mẹ Nhân Ái nhiều lắm.
Bố mẹ con không còn tiến nên cũng có nhiều khó khăn khi chăm con ở viện.Rất mong các nhà hảo tâm , Mạnh thường quân chung tay giúp con .Ủng hộ giúp đỡ con có tiền chi trả viện phí và thuốc thang
“ Lá rách ít đùm lá rách nhiều “
Thay mặt gia đình bé , xin chân thành cảm ơn!
p/S: Xuan Hieu có thể gửi tiền cưu mang bé vào tài khoản hội.hàng tháng hoặc lúc nào khẩn cấp thì em sẽ báo nhờ trích cho con chữa bệnh ạ.Thân

Mình chờ tin lâu quá,nay lại nghe tin của bé sốt hết cả ruột gan.Bây giờ mình phải làm như thế nào?có cách nào chuyển tiền cho con đc?cho mình xin ý kiến,mình ở quê,muốn cập nhật tin tức phải ra tiệm net,mà mình kẹt con nhỏ...Hồi âm cho mình sớm nhát có thể Bqt nhé,giúp con trong lúc con cần.Cho mình số tk và đt Liên lạc.Chân thành cảm ơn

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #41 vào: 06-01-2012 19:28:49
Đêm qua hơn 2h sáng Mỹ Nhuần gọi điện nói nhờ xuống Long Hải - Vũng Tàu đón hai mẹ con bé Anh Kiệt , lúc đó đang ngủ cứ tưởng là ban ngày rùi . Híc  :(  :(  . Nhưng đang ở Trảng Bom - Đồng Nai nếu mà đi xuống cũng tới sáng nên không đi được . Thành thật xin lỗi Mỹ Nhuần và gia đình bé Anh Kiệt . Có gì hôm sau lên thăm bé sau .

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 06-01-2012 16:31:56
Vì sắp đến ngày tái khám mà không có tiền nên mẹ bé đã bế con đi Vũng Tàu để vay tiền. Đi xe đò suốt buổi sang đến trưa mới tới nơi con mệt và khóc nhiều.Chiều tối con bị sốt , nôn ói và đi ngoài . Bị mất nước nhiều nên con yếu lắm . Con khóc suốt đêm đến 2 giờ sang Mẹ con lo lắng quá gọi điện cho Mỹ Nhuần nhờ tìm người chở bé đi viện gấp.Nghe con khóc thét trong điện thoại mà lòng như lửa đốt. Điện thoại mấy nơi nhưng chổ thì không đi được , chổ thì xa quá, chổ thì điện thoạt tắt nguồn. Dù không ngủ tiếp được nhưng cũng ko làm được gì đành phải chờ tới sáng mới đưa con lên Thành phố được.
8 giờ sáng sau khi vào cty giải quyết tí việc em vội chạy xe về nhà bé lục tìm giấy tờ bệnh án của con , gom được ít đồ mang lên viện. 10 giờ em chạy lên đến ngã tư hàng xanh nhưng xe ô tô chở con vẫn chưa lên đến nơi.Đứng chờ con 30 phút mà sốt ruột lắm. 10 giờ 30 xe đến Hàng Xanh khi mẹ con bế con bước xuống xe nhìn con mà nước mắt em chảy ra từ lúc nào . Người con mềm nhũn , và khóc .Không đợi chạy lên được viện Nhi Đồng 1 nữa.Chở vội 2 mẹ con vào Viện Nhi Đồng 2 , vào ngay phòng cấp cứu nhưng bác sĩ thờ ơ vô cùng bắt ra ghế ngồi chờ.Lòng dạ đâu mà chờ với đợi , Cuối cùng lại bắt đi đóng tiền mua sổ khám bệnh từ đầu. May quá có Mẹ Nga đến phụ một tay , Vào phòng khám một lúc thì con phải nhập viện gấp vì sốt cao và tiêu chảy . Con được chuyển đến khoa tiêu hóa được hạ sốt bằng mọi cách để tránh co giật. Bố Kỷ,Bố Hùng cũng tranh thủ chạy vào với con sau giờ làm , 1 giờ chiều con được chuyển về giường số 77 , phòng số 4 , khoa tiêu hóa. Thật may mắn khi vào đến khoa trình bày bệnh án của con Bác sĩ đã hỏi “ đi khám mắt cho con chưa? Rubella mà sao bệnh viện không khám mắt?” Con được đưa đi khám mắt và bác sĩ kết luận :” Hiện tại mắt con vẫn bình thường chưa có dấu hiệu mờ đâu” . Lòng nhẹ nhàng hơn , vui lắm con trai ạ.Cố lên con yêu nhé.Không được làm mọi người lo lắng như hôm nay nữa nghe con.
Dù không muốn về chỉ muốn ở lại với con nhưng công việc vẫn phải làm. Mẹ Nga , Mỹ Nhuần và Bố Hùng tiếp tục công việc cty bàn giao lại cho Bố Kỷ và mẹ con.
Mỹ Nhuần có hỏi về tiền viện phí cho con và được biết con có bảo hiểm nên sau khi nhập viện rồi thì đến lúc nào ra viện mới thanh toán. Mẹ Nga ủng hộ con 200K , Bố Phong ủng hộ 300 K , đã gửi cho mẹ bé có chút tiền trang trải hàng ngày.Cảm ơn Các Bố mẹ Nhân Ái nhiều lắm.
Bố mẹ con không còn tiến nên cũng có nhiều khó khăn khi chăm con ở viện.Rất mong các nhà hảo tâm , Mạnh thường quân chung tay giúp con .Ủng hộ giúp đỡ con có tiền chi trả viện phí và thuốc thang
“ Lá rách ít đùm lá rách nhiều “
Thay mặt gia đình bé , xin chân thành cảm ơn!
p/S: Xuan Hieu có thể gửi tiền cưu mang bé vào tài khoản hội.hàng tháng hoặc lúc nào khẩn cấp thì em sẽ báo nhờ trích cho con chữa bệnh ạ.Thân

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #39 vào: 30-12-2011 16:22:09
Mình biết rồi,do mình sắp về quê mà ở nhà lên net hơi khó khăn.Ko sao cả,mình đợi tin nhé!Thân

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 30-12-2011 13:24:35
Bố mẹ bé có STK ngân hàng VCB và ĐAB nhưng phải chờ bác PQuyen duyệt rùi mới up lên DD được XuanHieu thông cảm nhé.Chờ đợi một chút nha

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #37 vào: 30-12-2011 13:21:20
Xuanhieu đã viết:
Trích dẫn
Gần hết năm rồi,nếu ko có cách j chuyển tiền cho bé Đạt thì mình nhờ dd chuyển qua CMKTX,mình chuyển 1 lần cho các bạn số tiền 6thang nhờcac bạn chuyển tới bé 1laan luôn đc ko?Mình cảm ơn trc nhé!

bác ráng đợi thêm tí thời gian nhé, nếu không thongpc sẽ nhờ người chuyển giùm, có thể tới nhà người quen mình lấy hàng tháng đựơc không? (không biết có phù hợp với quy định DĐ mình không)

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #36 vào: 30-12-2011 11:53:34
Gần hết năm rồi,nếu ko có cách j chuyển tiền cho bé Đạt thì mình nhờ dd chuyển qua CMKTX,mình chuyển 1 lần cho các bạn số tiền 6thang nhờcac bạn chuyển tới bé 1laan luôn đc ko?Mình cảm ơn trc nhé!

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #35 vào: 29-12-2011 12:45:50
Sao mình đt cho nguyennhuphuong và mynhuan đều ko Liên lạc đc?Chuyển tiền cho các bé Kiệt vào số tk nào vậy các bạn?Mình đợi

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #34 vào: 29-12-2011 10:06:52
Xuanhieu đã viết:
Trích dẫn
Mỉnh mới tham gia diễn đàn.Mình muốn CMTX bé Kiệt trong 6 tháng từ thang1/2012 đến tháng 6/2012. Cho mình xin hình thức giúp đỡ và cách thức chuyển tiền hàng tháng.Cảm ơn các bạn

Cảm ơn bạn đã chung tay giúp đỡ bé Anh Kiệt . Mong tổ điều điều phối cho ý kiến ạ .