Tác giả Chủ đề: Bảng kế hoạch kinh doanh cho người nghèo  (Đã xem 2146 lần)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 18-02-2011 21:26:33
chào bạn ngoisaosang90 và bạn kiko..!!!
Diễn đàn chúng ta đã có một hoạt động là \\\"Ngân hàng từ thiện\\\" làm việc dựa trên nguyên tắc của diễn đàn. Các hoàn cảnh khó khăn cần vay vốn, sau khi được xác minh và tổ điều phố duyệt sẽ được cho vay để kinh doanh ( có thể là chăn nuôi hoặc trồng trọt).
Bạn ngoisaosang90 việc bạn nhờ thật khó khả thi, nếu bạn gặp một hoàn cảnh khó khăn cần một số vốn để vượt lên bản thân,lao động bằng chính sức của mình, bạn có thể giới thiệu lên dđ nêu dđ xác mình đúng sự thật  thì dđ sẽ sẳn sàng giúp đỡ ( nếu trường hợp đó thật sự khó khăn và biết vươn lên)
Có thể các bạn là các thành viên mới nên chưa hiểu rõ quy tắc hoạt động của dđ, các bạn có thể dạo một vòng dđ để biết dđ đã, đang và sẽ làm gì....
chúc các bạn vui...!!!

ngoisao_sang90

• bạn
Trả lời #2 vào: 18-02-2011 16:46:10
Chào cả nhà, chào bác Minh nhé.
Dự án của bác triển khai đến đâu rồi? Sao không nghe bàn soạn gì nữa vậy baác?

ngoisao_sang90

• bạn
Trả lời #1 vào: 19-01-2011 15:26:18
( Bình chọn: 5   --  Thảo luận: 3 --  Số lần đọc: 2458)

Xin chào Quí vị! trước khi yêu cầu, tôi xin chúc Quí vị gặt hái được nhiều thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống.

Tôi tên là Tửu Minh, tôi có một yêu cầu nhỏ nhờ Quí vị giúp đỡ.

Việc lập kế hoạch kinh doanh theo chương trình đã tham khảo và thực tế quan hệ thì không khó, nhưng đối với tôi thì rất khó khi xác định một kế hoạch kinh doanh cho người dân nghèo khi họ có ý tưởng kinh doanh và cần được ngân hàng vay vốn, nhưng vốn này không cao lắm khoảng từ 5 đến 20 triệu đồng. Vì vậy, cho nên cần có tư vấn giúp đỡ thiết kế một bảng kế hoạch kinh doanh đặc biệt, đơn giản, rõ ràng và phải đầy đủ những yêu cầu cần thiết của Ngân hàng.

Cái đặc biệt ở đây là người dân nông thôn, nhất là người nghèo không thể tự mình lập được bảng kế hoạch kinh doanh và không biết bắt đầu từ đâu.

Cho nên, với vấn đề khó khăn trên, tôi nhờ quý vị soạn giúp tôi Đề cương kế hoạch kinh doanh cho người nghèo (bao gồm các điều kiện cần thiết để ngân hàng chấp nhận, đơn giản nhưng có thách thức và dể hiểu).

Mong Quí vị giúp đỡ, và gởi cho tôi qua địa chỉ email: ltminh762003@yahoo.com