Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Quán cơm 5.000 đ . kêu gọi sự ủng hộ  (Đã xem 13529 lần)

Ngủ rồi NTCM

Trả lời #6 vào: 05-06-2011 22:39:06
Một tin vui nữa cho người nghèo! Hy vọng dự án được thực hiện và phát triển tốt vì mục đích phục vụ người nghèo.

@anhhoang.httyt: Một dự án được thực hiện khá chu đáo, bài bản nhưng thật tiếc khi mục VIII (NGUYÊN TẮC HOẠT ĐỘNG) lại sử dụng y xì nguyên tắc hoạt động tại quán cơm 2.000 đồng của NTCM (xem để so sánh tại đây.

Dẫu biết rằng tất cả là vì người nghèo, nhưng sử dụng ý tưởng và copy nguyên tắc của NTCM mà không thông báo gì hết là điều thiếu nghiêm túc. Mong bạn và nhóm của bạn rút kinh nghiệm.

Cảm ơn!

Ngủ rồi opla

Trả lời #5 vào: 05-06-2011 21:25:23
Chào anhhoang.htty,

Dự án quán cơm 5.000 đồng của bạn được phát triển từ mô hình quán cơm 2.000 đồng do NTCM đang điều hành (tại TP.HCM và Cần Thơ)rất có ý nghĩa cho người nghèo.

Hiện nay, mọi người đang thảo luận để mở quán cơm 2.000 đồng tại Hà Nội. Bạn xem tại đây.
Khi bạn đã là thành viên của diễn đàn NTCM, đề nghị bạn tôn trọng chủ đề quán cơm 2.000 và tiếp tục tham gia thảo luận để dự án trở thành hiện thực. Việc mở chủ đề mới có cùng ý tưởng và kêu gọi sự ủng hộ là không phù hợp.

Xin cám ơn bạn.

Op.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #4 vào: 05-06-2011 17:56:26
Chào cả nhà
Lan tỏa lòng nhân ái, mình rất ủng hộ nhưng làm như thế này mình không thích lắm .
Mình xin có 1 số ý kiến :
- Bạn bảo : \\\"tín hiệu đáng mừng là Viettel họ rất thích dự án của mình\\\" .Nhưng trong bản dự án bạn lại viết \\\"Đơn vị tài trợ: TỔNG CÔNG TY VIỄN THÔNG QUÂN ĐỘI (VIETTEL)\\\". Mình không hiểu lắm,vậy Viettel chắc chắn ủng hộ dự án chưa, làm sao mình có thể biết được vậy bạn.
- mình tham gia Nguoitoicuumang đã lâu khi mình đọc được những gì bạn viết, mình thấy hơi buồn. Toàn bộ ý tưởng và cách hoạt động quán cơm 5000 đều rất giống quán cơm 2000. Bây giờ bạn lại đưa dự án này lên diễn đàn nay ,rồi lại kêu gọi quyên góp, ủng hộ về nhân lực ...
- Không biết admin và anh chị trên diễn đàn đã cho phép bạn kêu gọi khuyên góp và ủng hộ nhân lực chưa. Nếu rồi cho mình xin lỗi bạn.

Ngủ rồi anhhoang.httyt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 05-06-2011 15:21:30
bản đề án gốc

Ngủ rồi anhhoang.httyt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 05-06-2011 15:10:22
các bạn ai muốn tham gia có thể để lại cho mình tên tuổi và số điện thoại cả gmail nữa nha và các bạn có thể làm vào khoảng time nào nha
Thân ái

Ngủ rồi anhhoang.httyt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 05-06-2011 15:09:17
Em chào các anh chị . hiện nay em đã hoàn thành xong bản đề án quán cơm 5k và đã gửi qua cho các nhà tài trợ . tín hiệu đáng mừng là Viettel họ rất thích dự án của mình . Mong ước đã sắp trở thành hiện thực
Em rất mong các anh chị , các bạn bè sinh viên có mặt tại hà nội hãy cùng chung tay quyên góp và giúp sức để quán cơm phát triển hơn