Tác giả Chủ đề: CLB Xác minh - Miền Nam  (Đã xem 133763 lần)

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #97 vào: 07-11-2010 17:43:53
chủ nhật tuần sau tommy sẽ cùng đi xác minh trường hợp này.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #96 vào: 07-11-2010 17:07:15
CN tuần sau (14/11) nhóm xác minh miền Nam gồm Gem, Yugidazai, Ken và có thể có Tommy đi xác minh TH cụ bà Võ Thị Ý.

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=13050#13537

Ken.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #95 vào: 06-11-2010 07:21:12
HTVY đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Hình ảnh này thật là xót xa quá!
Địa chỉ này ở Thới Lai-cách nơi mình ở khoảng 40-50km.
Mình sẽ đi xác minh vào chủ nhật 7/11 bằng xe máy,có bạn nào muốn đi với mình không ạ?

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=13132

Chị HTVY sẽ tổ chức chuyến đi XM TH bé Ngọc Diễm bị bệnh hiểm nghèo ở Cần Thơ vào chủ nhật 7/11, mọi người nhanh nhanh đăng kí tham gia chuyến đi cùng chị nhé. :)
Chúc chuyến đi thành công.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #94 vào: 05-11-2010 01:46:06
Thêm 1 chuyện mà em muốn đóng góp ý kiến:

KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
...
Hiện tại Kevin đang xây dựng đội ngũ tình nguyện viên tại địa phương
...
hy vọng mỗi chuyến đi xác minh là Kevin sẽ kêu gọi và xây dựng thêm được 2-3 tình nguyện viên ở mỗi địa phương, hỗ trợ cho việc giới thiệu và xác minh thêm nhiều hoàn cảnh cho diễn đàn trong tương lai.

Em thấy cách làm của bác KevinHieu là rất hay, ngoài việc san sẻ khối lượng công việc khá lớn với mỗi trường hợp ( xác minh - giúp đỡ - theo dõi, cập nhật thông tin - đồng hành ) thì chúng ta còn có thêm được những thành viên mới ở ngay tại địa phương, thực hiện được mục tiêu lan tỏa lòng nhân ái khi mọi người quan tâm đến nhau nhiều hơn.
Đây là cách làm khá hiệu quả, đặc biệt đối với những trường hợp ở vùng xa xôi, đi lại khó khăn mà chúng ta ít có điều kiện xuống tận nơi thăm hỏi, xác minh .

Mong mọi người đóng góp ý kiến về cách làm này để chúng ta có thể nhân rộng nhằm hoạt động hiệu quả hơn.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #93 vào: 05-11-2010 01:42:47
Còn đây là món quà dành cho CLB Xác Minh - Miền Nam. :P
Tính đến ngày 31/10, tức là sau một tháng đi vào hoạt động, chúng ta đã xác minh, giải quyết được 27 trường hợp khó khăn. Cụ thể từng khu vực như sau:
- Tây Sài Gòn : 6 TH.
- Đông Sài Gòn : 5 TH.
- Đông Nam Bộ : 1 TH.
- Tây Nam Bộ : 15 TH.
Như vậy là năng suất khá cao, trung bình mỗi ngày chúng ta giải quyết được thêm 1 trường hợp. Các thành viên sẵn sàng xác minh mọi trường hợp khi có điều kiện. Tinh thần làm việc quá tốt.
Mọi người ơi, luôn phối hợp với nhau để duy trì và nâng cao năng suất nữa nhé. Cám ơn mọi người nhiều. Vui quá thôi.

Đây là danh sách chi tiết các trường hợp đã xác minh tháng 10/2010.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #92 vào: 05-11-2010 00:51:39
ui, cảm ơn bác dám lốc nhìu..!!!
Cn này fullmoon sẽ đi xác minh Th Ông Mười ở Thuận An _Bình Dương
http://http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=740
Các bạn nào muôn tham gia thì đăng ký nhanh... khuyen mai trà đá giữa giờ..haha :laugh:

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #91 vào: 05-11-2010 00:19:00
Thống kê đến ngày 5/11, miền Nam hiện còn 13 TH, cụ thể từng khu vực như sau:
- Tây Sài Gòn  : 0
- Đông Sài Gòn : 8
- Đông Nam Bộ  : 3
- Tây Nam Bộ   : 2

Sau đây là danh sách chi tiết các trường hợp chờ xác minh :

@Ken: Dạ, em vẫn đang cập nhật thường xuyên. Chị yên tâm hén.
Nhưng mấy bữa nay tự nhiên quên mất, cứ tưởng đã đưa lên rùi  :P , em dự định khoảng 1-2 tuần sẽ đưa danh sách lên 1 lần, nếu có thêm nhiều TH mới thì sẽ rút ngắn thời gian lại cho phù hợp.

@fullmoon_107: Khu vực bác phụ trách hiện còn 3 TH, trong đó TH ông Lê Văn Lâm là do cách đây cũng lâu rồi, em tiện đường về quê nên tự đi 1 mình mà không thông báo lên dd và cũng không đủ số người cần thiết nên em xem như là đến thăm ông Lâm, em sẽ chỉ cập nhật thông tin về ông Lâm, TH này vẫn nằm trong kế hoạch chờ XM, vậy bác và mọi người vẫn lên kế hoạch đi XM đúng theo quy định nhé. Xin giải thích để bác khỏi thắc mắc nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #90 vào: 04-11-2010 02:16:38
@Blue_Gem: Gem ơi, khi nào có thời gian em giúp tổng kết lại theo 1 bảng Exel (như lần trước em làm) về các TH còn tồn đọng vì chưa được xác minh nhé, cả TH cũ và mới ở các khu vực (tính đến thời điểm em tổng kết lại) để mọi người dễ xem xét và bố trí kế hoạch đi xác minh em nhé!

Cảm ơn em nhiều.

Chị Ken.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #89 vào: 03-11-2010 22:49:57
Bác \\\" Dám Xúi \\\" Xelan90 sút trái banh này trúng khung thành rùi đó, nhưng trước khi thủ môn Blue_Gem chụp gọn thì hậu vệ Kevin đã phá ngược trái banh tới chân tiền đạo đội nhà HTVY rùi

HTVY ui : phiền em giúp xác minh trường hợp này nhé. Cám ơn em nhiều !

Thân,

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #88 vào: 03-11-2010 21:40:54
Kính thưa em Tổng giám đốc BlueGem & bác Giám đốc KevinHieu phụ trách XM khu vực viễn Tây. “Dám xúi” em xin làm phiền các bác nhín chút thời gian vàng bạc & sk quí báu sắp xếp XM trhop đáng thương này click here được không ạ? Cũng như đáp lại lòng mong mỏi chờ đợi từng ngày của những nhà tài trợ giúp đỡ: Vitconxinhdep, FireWall, BaoChau…& còn nhiều nữa đang mong ngóng info từ CLBXM-MN thân thương của chúng ta
Kính mến!
Dám xúi

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #87 vào: 31-10-2010 13:15:21
hix !! nhìn các bác làm việc sung qua, thật là tuyệt vời !!!! do dạo này bước vào năm cuối nên lu bu qua nên không thể theo xác kỹ các trường hợp mình phụ trách, thật ngại quá, bên miền Đông chỉ còn 1 trường hợp ở tây Ninh,

http://http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=3018#11208
Moon sẽ cố gắng xác minh trong thời gian có thể ,
Mong các bạn nào quê ở Tây Ninh có thể giúp xác minh trường hợp này!!
Xin cảm ơn

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #86 vào: 31-10-2010 12:56:34
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
Chủ nhật này sau khi đi các TH ở CỦ CHI xong..Lehung,Ken,Tommy sẽ đi xác minh trường hợp ở Long An ..báo cáo các bác nhé.. :)
 CHI TIẾT TRƯỜNG HỢP NÀY CÁC BÁC XEM TẠI ĐÂY HEN..http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=6662#12847

Cám ơn các bạn lehung, Ken, Tommy đã giúp đi xác minh trường hợp ở Long An này.

Vậy là cùng với 2 TH ở Bến Tre mà Kevin đã đi xác minh ngày 30.10 và 2 TH ở Cái Bè, Tiền Giang và Long Xuyên, An Giang mà nhóm NamViet cũng đã xác minh ngày 30.10, xin vui mừng thông báo là hội cao bồi miền Tây đã xử lý xong toàn bộ những trường hợp tồn đọng của khu vực mình wản lý.

Tới đây, nhóm Kevin sẽ cố gắng xác minh mọi trường hợp thuộc khu vực miền Tây Nam Bộ được giới thiệu trên diễn đàn trong vòng 1 tháng tính từ ngày bài viết được đăng.

Mặc dù mọi việc làm thiện nguyện là tùy tâm, nhưng việc tự tạo ra áp lực để phấn đấu cũng thấy hay hay. Rồi sẽ tới một ngày khi mà tự coi những việc làm này là Phật sự ( những việc làm bình thường hàng ngày mà một Phật tử tại gia vẫn làm ), không còn coi nó là việc tốt việc thiện nữa ... thì ta sẽ tới ngưỡng ung dung tự tại của một con Người Vô Sự.

Thân,

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #85 vào: 31-10-2010 07:40:37
Chủ nhật này sau khi đi các TH ở CỦ CHI xong..Lehung,Ken,Tommy sẽ đi xác minh trường hợp ở Long An ..báo cáo các bác nhé.. :)
 CHI TIẾT TRƯỜNG HỢP NÀY CÁC BÁC XEM TẠI ĐÂY HEN..http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=6662#12847

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #84 vào: 29-10-2010 23:07:46
chiều Chủ Nhật nhóm xác minh sẽ đi thăm bà Tư ở quận 9 (gần cầu ông Nhiêu), bạn nào muốn đi cùng thì vào tại đây xem ha  :)
Hiện có Yugidazai + gaulangthang228 và 1 anh bên công ty Chu Thị, dự tính sẽ xuất phát lúc 1h30 tại quán cơm 2k.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #83 vào: 28-10-2010 22:00:05
HMHai đã viết:
Trích dẫn

Đề xuất: Người viết giới thiệu mà đề xuất luôn thì không có gì sai. Tuy nhiên nó có thể gây \\\"tác dụng phụ ngoài ý muốn\\\", nhất là đối với trường hợp người đi xác minh chưa nhiều kinh nghiệm, dễ bị ảnh hưởng bởi người viết giới thiệu.

Thân.

Lehung hoàn toàn ủng hộ những ý kiến của các bác đưa ra nhưng có vấn đề về chuyện người giới thiệu Trường hợp kiêm luôn đề xuất,thì Lehung cũng có chút ý kiến thêm với ý anh Hải..
 hiện nay tổ xác minh làm việc theo tôn chỉ là củng cố niềm tin,khi xác minh phải với một tư tưởng khách quan..tuy giới thiệu và đề xuất luôn là ko có gì sai nhưng đúng như anh Hải nói..sẽ có phần làm cho tính khách quan giảm đáng kể..mình nghĩ sau khi xác minh và cho đề xuất,cả nhà xem xét ,phản biện thì chính người giới thiệu cũng sẽ đưa lên ý kiến và đề xuất cá nhân của mình.mình nghĩ lúc này sẽ hợp lí hơn(nhất là giai đoạn CLB mới vừa đi vào hoạt động vì thành viên mới rất nhiều)
chút ý kiến ,nếu các bác có thêm ý gì thì cứ ném đá luôn em... :P

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.