Tác giả Chủ đề: Dành cho bạn trẻ  (Đã xem 7305 lần)

Ngủ rồi adtb

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 17-11-2010 15:39:34
bài học bổ ích!

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #2 vào: 03-05-2010 10:30:05
HÃY SỐNG BẢN LĨNH

Cuộc sống là một chuỗi những khó khă thử thách dù muốn hay không trong mỗi chúng ta ai cũng phải chấp nhận. Tuy vậy vấn đề không nằm ở chỗ những khó khăn thử thách mà chính là thía độ của mỗi người chúng ta với nó như thế nào. Trốn tránh, chùn bước mặc cho những thử thách huỷ hoại đời mình hay để chúng tiếp thêm cho ban sức mạnh, lòng kiên nhẫn, ý chí vững vàng tiến về phía trứơc? câu trả lời hoàn toàn phụ thuộc vào cách nhìn nhân của bạn về cuộc sống

Sự khác nhau đơn giản giữa người thành công và ngưòi bình thường đó là nếu người thành công thường xem mỗi sự việc sảy ra đối với mình là một cơ hội nhằm thử thách tài trí bản thân thì người bình thường lại xem đó như trò chơi của vận may rủi

Thật ra đối mặt với những khó khăn không khó như bạn vẫn thường nghĩ. chỉ cần bạn thay đổi thái độ quan điểm sống là bạn có thể đạt được những gì bạn đang ấp ủ
 Khi gặp một tình huống không như bạn mong muốn thay vì cảm thấy chán nản bạn hãy nhìn nhận ở khía cạnh tích cực hơn xem sao? Tôi tin rằng những thay đổi trong suy nghĩ sẽ giúp bạn có thêm cơ hội, lòng kiên nhẫn, sự bao dung cũng như cách đối nhấn xử thế trong cuộc sống

Bìmh tĩnh đón nhận và giải quyết những vướng mắc tôi tin rằng nhất định bạn sẽ làm được

Hãy sốmg bản lĩnh[/b]

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #1 vào: 30-04-2010 20:03:14
Để trưởng thành mỗi người chúng ta đều phải trải qua giai đoạn thanh thiếu niên, đây là một giai đoạn đóng một vai trò quan trọng nhất trong sự phát triển của con người, có thể nói dù quãng thời gian này diễn ra như thế nào, suôn sẻ hay rắc rối, thành công hay thất bại, hạnh phúc hay đau khổ thì nó vẫn để lại những ấn tượng không thể xoá nhoà đối với cuộc đời mỗi chúng ta

Ngày nay, với sự tiến bộ của khoa học kỹ thuật các bạn trẻ có nhiều cơ hội hơn trong phát triển bản thân cũng như khảng định vai trò vị trí của mình trong xã hội, thế nhưng đi kèm với đó là không ít thử thách, những tệ nạn xã hội, đổ vỡ trong gia đình, những khúc mắc trong quam hệ tình bạn, tình yêu, học hành, sự nghiệp... đòi hỏi sự nỗ lực không ngừng của các bạn. Chắc chắn không ít bạn cảm thấy bế tắc khi đối mặt với những thử thách đó, dũng cảm vững vàng tiến về phía trước là việc chúng ta cần và phải làm để sống và tồn tại