Tác giả Chủ đề: Tạo Hồ Nước Tuyệt Đẹp Trên Desktop  (Đã xem 3497 lần)

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 13-01-2011 09:41:14
Cảm ơn bác thaispkdkc và bác lehung nhìu nhìu nhe.
Hi

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 12-01-2011 19:45:06
thaispkdkc đã viết:
Trích dẫn
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
anh lehung73 : không biết bị lổi kỹ thuật gì mà sau khi cài đật xong trên màn hình không có gì thay đổi hết . Giúp em với. Cảm ơn

Em gặp tình trạng tương tự rồi nè, bác vô C:\\\\Program files --> thư mục GTDesktop --> thư mục Plugins thấy icon có chữ R màu đen, bác Send To ra desktop. Double click vô là ok!  :laugh:

đúng rồi.do phần mềm này khi cài đặt xong ko tạo ra icon ngoài màn hình desktop,nên bạn phải vào thư mục gốc trong ổ đĩa cài đặt.nhấp chuột vào để chạy chương trình.ví dụ như mình cài chương trình ở ổ C

vào thư mục cài đặt

nhấp chuột vào thư mục chương trình

nhấp chuột vào đây

nhấp chuột vào icon của chương trình và bắt đầu sử dụng

ngoài ra như bạn Thái đã nói.để tiện kích hoạt chương trình.ta nhấp chuột phải vào icon.chon dòng sent to - Desktop là nhanh nhất,sau này ko cần phải vào thư mục gốc để kích hoạt chương trình nữa,mà cứ nhấp đôi chuột vào icon chương trình ngoài desktop là chạy thôi.chúc bạn thành công.Thanks

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 12-01-2011 16:17:58
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
anh lehung73 : không biết bị lổi kỹ thuật gì mà sau khi cài đật xong trên màn hình không có gì thay đổi hết . Giúp em với. Cảm ơn

Em gặp tình trạng tương tự rồi nè, bác vô C:\\\\Program files --> thư mục GTDesktop --> thư mục Plugins thấy icon có chữ R màu đen, bác Send To ra desktop. Double click vô là ok!  :laugh:

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 12-01-2011 14:26:04

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 12-01-2011 11:09:19
tranphuquoc đã viết:
Trích dẫn
Anh lehung ơi : nhấp vào link thì chỉ dowload đựoc với dung lượng 518kb là sao vậy anh? không dow được 5MB như anh nói. Chỉ em với
Thanks

Xin lỗi bạn nhé.mình đã sửa lại dung lượng.mình viết sai..thanks

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 12-01-2011 10:02:43
Anh lehung ơi : nhấp vào link thì chỉ dowload đựoc với dung lượng 518kb là sao vậy anh? không dow được 5MB như anh nói. Chỉ em với
Thanks

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 11-01-2011 21:58:17

Tải phần mềm với dung lượng 815KB
Sau khi cài đặt, bạn khởi động chương trình và sẽ thấy màn hình bắt đầu xao động.
Đây chính là hiệu ứng tạo ảnh đối xứng cùng các xung động để hình thành một \\\"mặt hồ\\\" gợn sóng.
Một hình nền tĩnh đang được GTRipple biến thành mặt hồ.

Bảng điều khiển chính mang đến cho bạn một số thao tác điều chỉnh đơn giản như:

- Mirror: biểu tượng đầu tiên trên menu ngang này mang đến hiệu ứng đối xứng khá dịu dàng.

- Hide Desktop Icons: biểu tượng này nằm ở vị trí thứ 4 trên menu, có tác dụng giấu những icon chương trình đang nằm \\\"ngổn ngang\\\" trên màn hình, giúp bạn thưởng thức \\\"phong cảnh\\\" thoải mái hơn. Bấm vào đó một lần nữa, tác dụng này sẽ hết.

- Avoid Rippling Desktop Icons: không tạo ảnh gương cho các icon máy tính mà chỉ làm xao động hình nền.
Hiệu ứng Mirror mang đến cảm giác xao động nhẹ nhàng.
Các thanh chỉnh ở dưới sẽ giúp bạn tăng/giảm chiều cao tác động của \\\"sóng nước\\\" (mục Height), mức độ \\\"sóng\\\" vỗ (Frequency - sóng lớn, sóng nhỏ), tốc độ (Speed), phối cảnh (Perspective)... Đối với mỗi ảnh, khi kết hợp các yếu tố điều chỉnh này với nhau một cách hợp lý, bạn sẽ tạo ra một phong cảnh rất thú vị.
[hide]http://www.megaupload.com/?d=9MMWRSZH[/hide]