Tác giả Chủ đề: TpHCM- Tổ chức tiệc 1/6 cho trẻ em nghèo  (Đã xem 75461 lần)

Ngủ rồi opla

Trả lời #26 vào: 06-05-2010 10:36:09
Theo tin từ hãng thông tấn xã \\\"hành lang\\\", ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng sẽ đến  góp vui cho chương trình.

Các bạn ơi, cố gắng xác minh sớm danh sách mái ấm/ số lượng các em tham dự và các tiết mục biểu diễn nhé. Coi vậy mà không còn nhiều thời gian đâu.

Thanks

Op.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #25 vào: 06-05-2010 00:38:02
heocon_0188 đã viết:
Trích dẫn
minh xin dang ky vao nhom cua  hkfami va Banbe6x co con kip khong may ban

Hi heocon 0188,
Luôn luôn chào đón bạn không chỉ hoạt động của 1/6 mà tất cả các hoạt động của dd nữa.
Thân,

Ngủ rồi heocon_0188

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 06-05-2010 00:26:45
minh xin dang ky vao nhom cua  hkfami va Banbe6x co con kip khong may ban

Ngủ rồi opla

Trả lời #23 vào: 06-05-2010 00:17:05
sorrento đã viết:
Trích dẫn
Sorrento sẽ phụ trách việc đưa 3 người con của chú Sơn quận 9 đi tham gia buổi tiệc nhé ,thông báo để các bác nắm rõ ngoài trẻ em tham gia còn có những người trẻ nữa nhé : :ohmy:

Thật tuyệt vời quá sorrento!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #22 vào: 05-05-2010 23:46:15
Sorry cả nhà, mãi chơi lễ nên giờ Vịt mới thống kê Buffet 1/6. Mọi người xem file đính kèm nha, nếu thiếu sót thì báo để Vịt bổ sung thêm.

Để thuận tiện cho việc theo dõi và cập nhật, mọi người vui lòng chuyển tiền vào TK thủ qũy Thocon nhé, đây cũng là hoạt động KTX của dd.

Số TK: 0041000820109
Vietcombank, Chi nhánh Đà Nẵng
Chủ TK: Trần Thị Kim Phượng

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 05-05-2010 22:30:40
Chị Thu Trang đăng kí ủng hộ 600 cây bút chì cho chương trình 1/6 miền Nam.(nhờ Tiger đăng kí giùm).

Vic

• bạn
Trả lời #20 vào: 05-05-2010 16:53:20
Sorrento sẽ phụ trách việc đưa 3 người con của chú Sơn quận 9 đi tham gia buổi tiệc nhé ,thông báo để các bác nắm rõ ngoài trẻ em tham gia còn có những người trẻ nữa nhé : :ohmy:

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #19 vào: 05-05-2010 14:08:51
Phần quà mang về cho từng em trước mắt mình cứ chuẩn bị đủ như bác \\\" áo tím\\\" đề xuất ( nếu chúng ta khuyên góp được nhiều hơn thì sẽ bổ sung thêm một số vật dụng cũng kịp ) giờ mong mọi người cùng nhau sắp xếp mỗi người mỗi việc cho hoàn tất sớm.
Ah !! thủ quỹ của CT2 là ai ?? Mong bác nào có vai trò thì cập nhật lên cho mọi người tiện theo dõi việc đóng góp đã được bao nhiêu rồi, thiếu những gì để mọi người chung tay cho kịp.
@tieuhuongduong : bạn ơi, đưa danh sách các mái ấm bạn đang có lên diễn đàng để mọi người cùng góp ý, bổ sung và chia nhau ai đi xác minh mái mấm nào thì đăng ký và hạn chót cung cấp thông tin lên diễn đang là lúc nào luôn đi.
Sau khi có thông tin các mái ấm cụ thể thì lúc đó chúng ta mới phân chia công việc chi tiết được.
Meokitty có vài lời cùng cả nhà  :)

Ngủ rồi oliu

Trả lời #18 vào: 05-05-2010 12:04:15
hkfami đã viết:
Trích dẫn

hkfami nghĩ việc tổ chức cho các em vui chơi, ăn uống, giao lưu tương tác vậy là món quà “phi vật thể” (tinh thần) :P  rất lớn và sẽ khắc ghi như kỷ niệm ngọt ngào trong ký ức tuổi thơ của các em. Bởi vậy món quà hữu hình mang về chỉ cần đơn giản, mang tính động viên tượng trưng thôi. Các bác thấy sao?
!

Theo em thì 3 tiêu chí \\\" được ăn (tiệc nhỏ), được nói ( biểu diễn tiết mục), được gói mang về ( quà)\\\" mà bằng nhau thì thật là hoàn hảo...hihi... có chút ý kiến ý cò cho rôm rã với cả nhà.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #17 vào: 05-05-2010 09:41:50
Tieuhuongduong ơi, coi chừng lẫn lộn 2 chương trình 1/6  miền Nam nha. Trong CT2 này không có bánh AFC  :laugh:

Nói lại cho rõ nè:
- CT1 : do Nike CRCC chủ xướng, mỗi phần quà gồm :
10 cuốn tập
1 hộp chì màu
1 hộp bánh AFC
Rau câu

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=544

NikeCRCC ui,  lôi CT1  này ra bàn tiếp đi chứ hả? 80 hộp bánh AFC mình mua dùm minhtran sẽ được giao về đâu đây bác?

- CT2 : là topic này.
hkfami nghĩ việc tổ chức cho các em vui chơi, ăn uống, giao lưu tương tác vậy là món quà “phi vật thể” (tinh thần) :P  rất lớn và sẽ khắc ghi như kỷ niệm ngọt ngào trong ký ức tuổi thơ của các em. Bởi vậy món quà hữu hình mang về chỉ cần đơn giản, mang tính động viên tượng trưng thôi. Các bác thấy sao?
Túm lại, hkfami đề nghị  cho CT2:
1.   Phần quà tập thể mang về cho các bé ở nhà và cho chung mái ấm : xà bông, kem đánh răng,  bàn chải đánh răng, bánh kẹo, rau câu…. Số lượng tùy theo qui mô của mái ấm.
2.   Phần quà cá nhân cho mỗi cháu tham gia tiệc: 5 cuốn tập + 1 hộp chì màu + 1 bút bi ...có thể thêm chút chút như 1 cây bút chì/ 1 dồ chuốt bút chì hay gôm…

Mong các bác tiếp tục bàn luận rôm rả nhé!

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 05-05-2010 00:12:43
Phần quà ngoài tập, sáp màu, bánh AFC và rau câu, chúng ta có thể mua thêm một ít bánh kẹo (gần giống phần quà Trung Thu) nhìn cũng \\\"xom tụ\\\" mà thêm không nhiều tiền lắm.

Về việc tìm hiểu thông tin các mái ấm, tieuhuongduong dự định sẽ đi vào thứ 7 tuần này sau khi xong việc ở quán cơm. Mình có thể chia nhau từng nhóm để tìm hiểu cho nhanh.

Mong cả nhà tiếp tục cho ý kiến!

Vì ta cần nhau!

Vic

• bạn
Trả lời #15 vào: 04-05-2010 18:57:12
Hì, giúp được gì thì mình sẽ giúp. Đây là lần đầu mình tham gia nên có 1 số điều muốn biết thêm, các anh chị trong BTC thông cảm nghen. :)
_Cho mình hỏi là quỹ cho ngày 1/6 còn không? Chắc mua thêm ít món làm quà chứ 1 phần quà như vậy hơi ít phải không? ^^
_Phần gói quà sao cần nhiều người quá vậy hkfami? Mẹ mình hay gói quà nên nghĩ khoảng 4,5 người biết gói là đủ gói 200 phần quà rồi :) Ngoài các phần quà + 100h AFC, mình còn giữ giúp còn gì nữa không? Có bánh kẹo để các em mang về không? Quà cho người phụ trách, BGĐ; hoa cho ca sĩ thì sao? hkfami nói nồi chè phải cỡ 10 lít là sao? Chiều thứ 6 sẽ gói quà ở đâu? Gói quà ở nhà mình thì được, nhưng đừng dông người quá ^^ Khi nào có số lượng tất cả món quà(cho các em, BGĐ, người nuôi dưỡng...)chính thức thì hkfami thông báo hen,diện tích phòng có thể chứa đồ là 2,7m x 6m (dư sức ha ^^!)
_Phần ca nhạc thì khi nào BTC có danh sách chính thức để mình có thông báo với mấy bạn mình ( mấy bạn mình có thể đóng góp khỏang 3,4 tiết mục gì đó là max rồi, nghiệp dư mà). BTC có định lập sân khấu, âm thanh, ánh sáng gì không, hay là chỉ có micro thôi?
_Chúng ta tổ chức tiệc ngoài trời, lỡ mưa thì sao? Có nên mướn những tấm lớn dù cho chắc ăn không?
Chào cả nhà! :D

Ngủ rồi opla

Trả lời #14 vào: 04-05-2010 17:13:41
hkfami đã viết:
Trích dẫn
Mình thấy mỗi phần quà tặng cơ bản có :

5 cuốn tập
1 bút bi
1 hộp màu sáp

Cũng hơi ít nhỉ? Nên thêm gì nữa không các bác ui?

@ Vic : cảm ơn gia đình bạn rất nhiều. Chúng ta cần chỗ để chứa 300h chì màu + 2000 tập + 100h AFC + .... Phần gói quà có thể đến 30 người tham gia (nghĩa là cần nồi chè phải cỡ 10 lít  ;) ). Vậy có phiền gia đình bạn quá không?  

Nhóm hkfami hoạt động 24/24 trên diễn đàn, mời các bác tham gia nhé!
Ngày offline để gói quà dự kiến là chiều tối thứ sáu 28/5, trưa thứ bảy chuyển đến sân PĐP, được không ạ?

@ Bác Ốp : đề nghị tập trung các bé sớm để sinh hoạt vui chơi tập thể ngoài trời từ 16g đến 18g giờ, được không bác? Nhóm bạn mình đang ấp ủ ý định thuê 1 tủ kem (Kinh đô hay Vinamilk) để phục vụ cho các cháu trong khoảng thời gian chạy nhảy này đó! Khi vào chương trình sân khấu là vào tiệc buffet rồi, các bé không ăn kem được nữa :lol: .

Lạy trời - đừng mưa  :silly:

Xin ý kiến Ban Tổ chức và cả nhà.

@hkfami:
Góp ý như sau:
1. Quà: bổ sung thêm xà bông/ dầu gội đầu/ kem đánh răng/ bàn chải đánh răng,...( lựa chọn lại)
Và mình cũng không quên gửi quà đến các đối tượng sau:
 a. Người phụ trách mái ấm đã có công nuôi dưỡng các em.
 b. Các em không đến được buổi tiệc ( do khuyết tật nặng, do đi học, ...)
 c. BGĐ Phan Đình Phùng > hoa
 d. Ca sĩ góp vui cho chương trình > hoa
 e. Nhóm ca múa nhạc thiếu nhi Sido ( nếu họ nhận lời): mỗi em thiếu nhi một hộp sữa tươi + bánh trái để lấy sức biểu diễn. (Lần trước có khoảng 20-30 em đến giúp)

2. Chơi trò chơi ngoài trời: từ 16 giờ - 18 giờ do Hữu Công phụ trách. Từ 18 giờ trở đi là Gala dinner. Như vậy phải đưa các em đến sân PDP trước 16 giờ bác ạ.

;)

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #13 vào: 04-05-2010 16:55:17
Mình thấy mỗi phần quà tặng cơ bản có :

5 cuốn tập
1 bút bi
1 hộp màu sáp

Cũng hơi ít nhỉ? Nên thêm gì nữa không các bác ui?

@ Vic : cảm ơn gia đình bạn rất nhiều. Chúng ta cần chỗ để chứa 300h chì màu + 2000 tập + 100h AFC + .... Phần gói quà có thể đến 30 người tham gia (nghĩa là cần nồi chè phải cỡ 10 lít  ;) ). Vậy có phiền gia đình bạn quá không?  

Nhóm hkfami hoạt động 24/24 trên diễn đàn, mời các bác tham gia nhé!
Ngày offline để gói quà dự kiến là chiều tối thứ sáu 28/5, trưa thứ bảy chuyển đến sân PĐP, được không ạ?

@ Bác Ốp : đề nghị tập trung các bé sớm để sinh hoạt vui chơi tập thể ngoài trời từ 16g đến 18g giờ, được không bác? Nhóm bạn mình đang ấp ủ ý định thuê 1 tủ kem (Kinh đô hay Vinamilk) để phục vụ cho các cháu trong khoảng thời gian chạy nhảy này đó! Khi vào chương trình sân khấu là vào tiệc buffet rồi, các bé không ăn kem được nữa :lol: .

Lạy trời - đừng mưa  :silly:

Xin ý kiến Ban Tổ chức và cả nhà.

Ngủ rồi opla

Trả lời #12 vào: 04-05-2010 15:53:20
Vic đã viết:
Trích dẫn
HI cả nhà, nhà của Vic ở chung cư Nguyễn Kim F7 Q10 ( gần quán cơm 2000), mình sẵn sàng cho mượn chỗ để chứa quà nếu cần. Ngoài ra, mẹ mình góp 1 tay phụ nhóm của hkfami lo phần gói quà, mình thì xin phụ nhóm của banbe6x để chuẩn bị tiệc. Mình và vài người bạn có thể chơi 1 số nhạc cụ như guitar, harmonica hoặc violon, nếu có cần nhân sự cho phần ca nhạc thì nói với mình hen! Mình cũng xin đóng góp thêm 200 cây bút bi cho các em. Cho mình hỏi thời gian nhóm của hkfami hoạt động như thế nào? nhóm của banbe6x khi nào thì bàn tính kế hoạch chuẩn bị tiệc? Hy vọng sớm nhận được tin trả lời của BQT để mình có thể sắp xếp được tốt :) Chào cả nhà!

@Vic: thêm được người đồng hành là niềm động viên và thêm sức mạnh cho BTC và chương trình lắm đó Vic.
Vì chưa xác định được các tiết mục biểu diễn của các mái ấm nên chưa sắp xếp được chi tiết chương trình biểu diễn vào thời điểm này. Tuy nhiên, bạn hãy chuẩn bị trước tinh thần sẵn sàng phục vụ nhé. Sân khấu bị đơ là chít :woohoo: