Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Duy Trung, Duy Xuyên - Gia đình SV Nguyễn Long.  (Đã xem 24768 lần)

Ngủ rồi mgocthao

Trả lời #16 vào: 26-02-2011 16:40:25
Hom qua Mthao và LTBN đến nhà Em Long ở Duy TRung
 Hoàn cảnh Em đúng như Em đã viết ở trên
  Hiện tại Ông ngoại em khả năng sống chỉ còn không đến 10 ngày nửa
  Mẹ của em đã được mổ mắt cách đây 3 ngày tại BV mắt đà Nẳng Phải đóng tiền vì vượt tuyến của BHYT
  Trong GĐ em hiện tại không có ai có khả năng làm ra tiền để giuýp em ăn học và tương lai củng vậy Cả 3người đều bị ốm đau nặng
  Để giuýp em tiếp tục con đường học vấn Em cần phải được giuýp đở kịp thời
 Mthao đả thay mặt NTCM tặng 1 ít quà và gởi GĐ 500k của OPLA tặng
  GĐ mthao  xin đăng ký giuýp Em 100k hằng tháng đến khi em học xong đại học bắt đầu từ tháng 3.2011
 Xin cảm ơn các bạn

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 26-02-2011 00:17:42
Pen em chuyển 500.000 (từ Quân Nguyễn - bạn thaidzuy 300k và từ quĩ 200k) cho Fullmoon để giúp em Long.

Có gì thì Fullmoon ứng trước nhé!

Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #14 vào: 26-02-2011 00:10:46
fullmoon_107 đã viết:
Trích dẫn

Anh ThaiDzuy e có thể chuyển giúm anh luôn cho em Long...!!!

Cảm ơn Fullmoon_107 nhé. Anh đã chuyển khoản cho Penguin rồi. Cái này là bạn anh (Quân Nguyễn) ủng hộ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 25-02-2011 22:30:51
Ngày mai em Long sẽ đến quán cơm làm TVN bửa đầu tiên :cheer:
Có một MTQ nhờ Moon trao cho Long 500k để giúp em trong thời gian khó khăn này.
Anh ThaiDzuy e có thể chuyển giúm anh luôn cho em Long...!!!

tamtam

• bạn
Trả lời #12 vào: 25-02-2011 22:23:03
con chào mọi người.....con là bạn học của Long...là người ngồi chung với long suốt 3 năm học cấp 3 ...nên con hiểu rõ Long lắm.....bạn ít nói...hiền lành....là một người con ngoan trò giỏi....mặc dù hoàn cảnh gia đình long rất khó khăn nhưng long  vẫn tiếp tục đến trường.....đó là điều mà con và bạn bè trong lớp rất khâm phục long........hiện giờ hoàn cảnh nhà Long là hoàn toàn có thật..vì bạn ấy đã kể với con nhiều rồi và con cũng đã chứng kiến tận mắt.xin mọi người hãy giúp bạn ấy.......vì ước mơ của bạn ấy là típ tục con đường đại học........

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #11 vào: 24-02-2011 22:32:09
Chào cả nhà,

Gia đình Long thì ở Duy Xuyên sẽ do bác mgocthao đến thăm trong 2-3 ngày nữa.

Hiện tại Long đang học tại TPHCM. Rất mong có bạn nào ở SG đến gặp Long để tìm hiểu cuộc sống & nguyện vọng của em ấy.

Anh Quân Nguyễn, bạn của Thaidzuy xin gửi gia đình Long ở Duy Xuyên 200,000 VND (nhờ bác Mgocthao mua chút quà) và 300,000 VND cho Long (nhờ bạn nào đi gặp Long thì chuyển giùm)

Thân,

Ngủ rồi khi con

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 24-02-2011 18:18:40
da.con chao ca nha.long la ban cua con nen con cung co biet doi chut ve hoan canh cua ban ay.thuc su long kho khan va can lam su giup do.mong rang ban ay se som vuot qua giai doan kho khan nay.hihi.con chao ca nha a.

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #9 vào: 24-02-2011 18:01:41
Các bác xác minh sớm cho em Long, nhỡ em phải nhịn ăn thì tội em quá!

Ngủ rồi mgocthao

Trả lời #8 vào: 24-02-2011 10:00:36
Mthao xin tuân lệnh các Bác Trong vòng 3ngày sẻ hoàn thành nhiệm vụ

Ngủ rồi Trường Trân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 24-02-2011 09:42:00
Khi Long bắt đầu vào học tại SG , tôi có trực tiếp xin cho em ở trọ nhà một Mạnh thường quân, song do người này ở tận Tân BÌnh ,mà em thì năm đầu lại học ở Thủ Đức nên có gợi ý em đăng ký ở KTX
 Sau tết,khi quay vào SG học lại, Long chỉ \\\"lận lưng\\\" 1.000.000 đ, nhưng rồi, do không xin được xe vào SG nên em phải chi 500.000đ để mua vé xe.Khi nghe tin, tôi có đi vận động và được một đồng nghiệp hỗ trợ gọi là \\\"lì xì\\\" cho em số tiền vé này. Như vậy, hiện nay em phải chi tiêu gói gọn trong 1triệu đồng đó, từ ăn uống, đến tiền điện nước, và các khoản nộp khác cho trường.
Hiện nay em chưa có việc làm,
Khi trao đổi với LOng thì tôi thấy em rất muốn có một việc làm hợp với mình như dạy kèm, phụ việc...
LOng cũng tâm sự \\\" em biết có khá nhiều trường hợp vừa phụ hồ vừa học Đh như em,em nghĩ nếu có việc em sẽ làm,em không ngại khó đâu cô\\\"
Tôi nghe mà thấy naolòng.Thương em nhưng chúng tôi ở xa quá, chỉ biết nhờ các anh chị ở trong Nam kiếm hộ em một việc làm,để em có kinh phí lo cho việc học tập của mình

Ngủ rồi Trường Trân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 24-02-2011 09:29:54
Gởi các anh chị diễn đàn
 Tôilà GVTV ở trường THPT Sào Nam,. nơi em Nguyễn Long đã từng học. Long là một học sinh chăm, bản tính em ít nói. Ai hỏi gì thì nói nấy, và rất kiệm lời .
    Bởi vậy Trường trân rất bất ngờ khi thấy em tự kể về mình như vậy
 Trường hợp của em Long, Trường Trân đã từng tìm hiểu để xét cấp một học bổng \\\" đỡ ngặt\\\" năm lớp 12 nên Trường Trân hiểu rõ những gì em trình bày là sự thật
 Tết vừa rồi, tôi có nghe một  em cũng có hoàn cảnh khó khăn như Long và Trần Công Hậu ( đang ở tại quán cơm 2000 SG) kể về Long.Và chính bản than Nga cũng đã tìm hiểu xung quanh bạn bè của em
 Mỗi tuần em học 3 ngày còn lại 3 ngày cuối tuần, em phụ hồ cho một nhà thầu,tiền làm thêm mỗi ngày như vậy em được 120.000  em dành ố tiền đó cho tuàn học tiếp theo
Do mẹ của Long bị viêm giác mạc, nên không thể làm việc nặng, lại phải lo cho ông bà ngoại, nên hầu như mẹ không hề gởi tiền cho em, em tự lo cho mình là chính.
Hiện nay em đang ở tại khu ký túc xá của Đại học Bách khoa
Từ hôm vào đén nay em chưa có việc để làm thêm nên rất túng bấn.Rat Rất mong các anh chị giúp đỡ em để em nuôi dưỡng ước mơ của mình

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #5 vào: 22-02-2011 21:16:53
Chào cả nhà,

Vạn sự đều tùy duyên, nếu CLB XM miền Trung ghé thăm gia đình cháu Long, mong các bạn quan tâm đến trường hợp dưới đây, đã đăng bài hơn 7 tháng nay mà chưa được xác minh, mặc dù huyện Duy Xuyên là địa bàn NTCM đã phủ sóng và họat động khá mạnh  ....

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=5537

Thân,

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #4 vào: 22-02-2011 21:13:13
Mong mọi người xác minh sớm trường hợp này để giúp đỡ em được nhanh chóng!

tamtam

• bạn
Trả lời #3 vào: 22-02-2011 20:16:17
Trường hợp này đúng là quá khó khăn, các bác mà không nhanh tay giúp đỡ thì e rằng em này khó lòng tiếp tục thực hiện ước mơ của mình

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 22-02-2011 20:01:00
Chào cả nhà,

Thông tin này cho thấy gia đình Long hội tụ nhiều nỗi khó khăn và bất hạnh:

- Nghèo, mồ côi cha.
- Sống nhờ nhà ông bà ngoại nghèo & bệnh tật
- Làm nông, vay ngân hàng nuôi con học đại học. Bản thân người mẹ cũng bị bệnh.

Để có được sự chung tay nhanh chóng của cả nhà, rất mong thông tin xác minh.

Duy Trung, Duy Xuyên thì chỉ có thể nhờ vả vợ chồng bác Mgocthao làm một chuyến xác minh ạ.

Các bác xác minh được thì lên tiếng sớm, bạn em gửi chút quà khi xác minh nhé.

Thân,