Tác giả Chủ đề: Huế - Mẹ con chị Cẩm - Bé hẹp đường ruột - BVTWH  (Đã xem 14265 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #25 vào: 11-04-2012 21:27:41
Hôm nay, Comay đã chuyển 200k CMKTX từ Bác Hướng Thiện đến mẹ con chị Cẩm. Chị gửi lời cám ơn đến tất cả mọi người đã giúp đỡ mẹ con chị!
Hình ảnh Comay sẽ cập nhật sau cho cả nhà nhé!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #24 vào: 10-04-2012 22:00:34
Trích dẫn
comay ơi, mình có PM cho comay tiền ủng hộ bé.
Comay nhận được không?

Comay đã nhận được trong tài khoản 200k, nhưng hôm nay mới biết Hướng Thiện gửi giúp cho mẹ con chị Cẩm. Cám ơn Hướng Thiện nhiều, ngày mai Comay sẽ chuyển đến mẹ con chị.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 10-04-2012 16:06:35
May quá! Gặp bác Hướng Thiện đây mới biết  số tiền  bác gửi 200.000đ cho hoàn cảnh này!Em sẽ alo cho Comay xác nhận lại bác nhé! Cảm ơn bác nhiều lắm!

Hướng Thiện

• bạn
Trả lời #22 vào: 10-04-2012 15:22:13
comay ơi, mình có PM cho comay tiền ủng hộ bé.
Comay nhận được không?

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #21 vào: 04-04-2012 18:47:08
sat_thu_thu đã viết:[/
Phần CMKTX là tặng riêng cho những thiếu thốn đã qua. Bây giờ mới đầu tháng 4, stt xin CMTX bắt đầu tháng 4.
Vậy là TĐP duyệt rồi phải không?
*******[/quote]

@ Chi Stt; da duyet roi chi ah.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #20 vào: 04-04-2012 16:33:27
pquyen đã viết:
Trích dẫn
trexanh đã viết:
Trích dẫn
comay_a2n đã viết:
Trích dẫn
Ngày 30/03/2012 Comay và Giangcoinamtruoc đã xác minh xong trường hợp:
Huế - Em bé hẹp đường ruột
Qua thực tế, nhóm xác minh xin đề xuất CMTX 400.000đ[ phụ thêm tiền trọ với tiền ăn cho mẹ con em.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho mẹ con em.

@Chị Sat_thu_thu: HC này mới CMKTX 500K  vậy chị tiếp tục CMTX 400K áp dụng cho ngay tháng 4 hay từ tháng 5 ? chị cho ý kiến. Cám ơn chị.

Phần CMKTX là tặng riêng cho những thiếu thốn đã qua. Bây giờ mới đầu tháng 4, stt xin CMTX bắt đầu tháng 4.
Vậy là TĐP duyệt rồi phải không?

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #19 vào: 04-04-2012 13:30:09
Tài khoản của Comay:

Số tài khoản: 0161000885959
Chủ tài khoản: Nguyễn Thị Na
Ngân hàng VCB Chi nhánh Huế.

Cám ơn cả nhà nhiều!  :P  :P  :P

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #18 vào: 04-04-2012 12:51:15
comay_a2n đã viết:
Trích dẫn
Vì mẹ con em hiện đang ở Huế nên Comay xin nhận trung chuyển giúp trường hợp này. Comay sẽ đưa thông tin tài khoản khi có quyết định của BQT.

BQT đã duyệt ở bài viết trên rồi đó comay_a2n  :) .

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #17 vào: 04-04-2012 12:05:06
chị Sat_thu_thu đã viết:
stt xin CMTX em bé và mẹ sau khi được duyệt. Bé là trai hay gái vậy?

Cám ơn chị Sat_thu_thu đã giúp đỡ cho mẹ con em. Em là bé trai, đã 1 tuổi nhưng hơi còi.
 Vì mẹ con em hiện đang ở Huế nên Comay xin nhận trung chuyển giúp trường hợp này. Comay sẽ đưa thông tin tài khoản khi có quyết định của BQT.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #16 vào: 04-04-2012 09:26:29
trexanh đã viết:
Trích dẫn
comay_a2n đã viết:
Trích dẫn
Qua thực tế, nhóm xác minh xin đề xuất CMTX 400.000đ[ phụ thêm tiền trọ với tiền ăn cho mẹ con em.

@Chị Sat_thu_thu: HC này mới CMKTX 500K  vậy chị tiếp tục CMTX 400K áp dụng cho ngay tháng 4 hay từ tháng 5 ? chị cho ý kiến. Cám ơn chị.

Theo đề xuất của nhóm XM Comay và giangcoinamtruoc là 400k/tháng.
Chị Sat_thu_thu đăng kí CMTX, trexanh  trung chuyển.
Mong BTQ và TDP duyệt, nhóm XM cho biết cách chuyển tiền.
Cám ơn cả nhà. Thân

Tốt quá rồi!

Nhóm xác minh cho biết cách chuyển nhé!

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #15 vào: 04-04-2012 07:22:58
comay_a2n đã viết:
Trích dẫn

Theo đề xuất của nhóm XM Comay và giangcoinamtruoc là 400k/tháng.
Chị Sat_thu_thu đăng kí CMTX, trexanh  trung chuyển.
Mong BTQ và TDP duyệt, nhóm XM cho biết cách chuyển tiền.
Cám ơn cả nhà. Thân

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #14 vào: 03-04-2012 22:14:03
@ Chi STT;  em doc roi ah, mai e se chuyen ngay khi co so tk ah.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #13 vào: 03-04-2012 22:04:46
trexanh đã viết:
Trích dẫn

@Chi Stt: Co trexanh day ah, em luon theo sat tung buoc cua  chi cung tat ca moi HC tren DD ma chi.

Trời sao giống công an mật vụ vậy ?  :ohmy:  :kiss:

Mình cùng viết song song, em đọc lại khúc trên đi.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #12 vào: 03-04-2012 21:56:31
sat_thu_thu đã viết:
Trích dẫn
stt xin CMTX em bé và mẹ sau khi được duyệt. Bé là trai hay gái vậy? Trông bé dể mến quá, thấy thông minh lắm. Bệnh này có nặng lắm không mẹ của con? Chắc không có đau nên em cười thật tươi.

Không biết trexanh có đọc được vì đang tiếu ngạo giang hồ.

@Chi Stt: Co trexanh day ah, em luon theo sat tung buoc cua  chi cung tat ca moi HC tren DD ma chi.

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #11 vào: 03-04-2012 21:32:26
stt xin CMTX em bé và mẹ sau khi được duyệt. Bé là trai hay gái vậy? Trông bé dể mến quá, thấy thông minh lắm. Bệnh này có nặng lắm không mẹ của con? Chắc không có đau nên em cười thật tươi.

Cả nhà hảy xem với stt có giãi pháp nào để em bé vừa chào đời không phải tiếp tục ăn xin. Vì thật là không có ngày mai. Chỉ mong là sau khi hết bệnh (bệnh hay tật đây) mẹ con sẻ về quê nhà để có cuộc sống ổn định hơn.

stt thấy vấn đề hộ khẫu ở VN thật không bình thường. Không thể lấy tờ hộ khẩu để hạn chế quyền được sống ở bất cứ chổ nào trên nước của mình, quyền được đi học như bao trẻ khác, quyền được trợ cấp hộ nghèo và còn bao quyền khác nửa  :angry:

stt đã có một lần bảo trợ 2 bé 6, 7 năm trời, qua một hội ở Genève, ai ngờ khi về VN, họ chĩ đưa được địa chỉ của 1 em, mà lại sai một số, nên vất vả lắm mới kiếm ra, ai dè em đó và mẹ đã bị bên nội đuổi ra khỏi nhà 2, 3 năm trước đó. Như vậy mà hậu quả là không có hộ khẩu, tức là không được đi học, sổ tiết kiệm cũng bị nhà trường lấy lại. !!!

Đọc trong NTCM một trường hợp khác, dì ruột không cho cháu vào hộ khẩu. Thế là cháu mất tất cả quyền lợi dính liền theo đó. Như vậy là chẵng những chánh quyền, mà tất cả mọi người đều có thể nắm vận mạng người khác một cách dể dàng như vậy sao?

Cái hộ khẩu ở VN quan trọng đến cả cuộc sống kinh tế, văn hóa v.v.. của mỗi người, trong khi ở quốc gia stt đang sống, không có vấn đề hộ khẩu. Khi mình dọn nhà tới đâu, mình chỉ cần cho commune hay, không có vấn đề xin phép ở chổ này hay ở chổ kia. Sổ gia đình cũng như giấy khai sanh, giấy căn cước v.v... là chuyện hành chánh gắn liền với quyền công dân, không liên quan gì đến cuộc sống kinh tế của mình.

Không biết trexanh có đọc được để chuyễn tiền hay không, vì đang tiếu ngạo giang hồ.