Tác giả Chủ đề: Quận 7 - Chị Xạ - Gần ngày sinh nở - Neo đơn  (Đã xem 11961 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #37 vào: 28-05-2012 21:35:51
Chào mọi người,

Do thời gian của 2 chị em lệch nhau nên cho đến hôm nay Ken mới gửi tiền cho chị Xạ khoản CMKTX 1tr3 đợt 2. Chị hiện đang ở một trung tâm chăm sóc ở 49/1 Võ Trứ, quận 8. Tiền phòng được một người trong Hội Thánh giúp đỡ, phòng ở sạch sẽ nhưng hiện tại chưa thấy sự giúp đỡ nào từ trung tâm, ăn uống tự lo, và đồ dùng tự mang tới hết, tính ra cũng bất tiện. Vì người chị trên quận 12 không có thời gian chăm sóc cho chị Xạ nên chị Xạ quyết định về quận 8, nhưng cuối cùng tình hình có vẻ cũng không khá hơn.

Trưa nay gọi điện cho chị Xạ, chị bảo đang ở BV Từ Dũ và bác sĩ kêu nhập viện để chuẩn bị sinh, em cũng bất ngờ, và đã chạy tới BV. Rất may mắn là chị được cô Hạnh trong Hội Thánh rất thương và tận tình giúp đỡ, coi chị như con gái. Cô đã đón chị từ quận 7 sang quận 8, đưa đón chị đi BV khám, động viên chị rất nhiều. Tiếp xúc với cô, em thật sự thấy ngưỡng mộ tấm lòng của cô, cô không có tiền nhưng công cô lo cho chị Xạ không biết nói sao hơn. Rất cảm phục.

Chị Xạ bị dư nước ối, nhưng cô Hạnh trấn an chị rất nhiều, sợ chị lo. Hiện tại 2 cô cháu cũng chưa biết tất cả sẽ phải đóng cho BV bao nhiêu, vì tới đâu hay tới đó. Cô Hạnh nói nếu thiếu thốn gì sẽ vận động người trong Hội gom góp giúp đỡ, gom với tiền của mẹ chị Xạ mang vào nữa, hy vọng sẽ trang trải được đôi phần.

Sáng nay mẹ chị Xạ mới lên xe vào Saigon, tầm ngày 30 mới vào tới nơi.

Vào BV, thấy chị Xạ đi nặng nhọc, thở dốc, rất tội. Nếu không có cô Hạnh giúp chị sẽ khó vượt qua được giai đoạn này. Lúc mấy cô cháu đi ăn cơm, ngồi vừa ăn em vừa nghe chị Xạ nói chuyện, thấy chị khá mệt. Chỉ mong mẹ tròn con vuông... Em bé đã được 3kg, chị rất mừng.

Hiện chị Xạ đang nằm phòng A115 chờ sinh như chị Liên Vân đề cập bên trên. Em đã hẹn qua ĐT với chị Liên Vân, chiều mai 18h hai chị em vào viện thăm chị Xạ.

Trưa nay ăn cơm xong, cô Hạnh đã chạy xe máy về quận 8 để sắp xếp đồ đạc cần dùng cho em bé để mang vào cho chị.

Cầu mong những điều tốt đẹp nhất đến với chị Xạ.

Liên Vân

• bạn
Trả lời #36 vào: 28-05-2012 16:34:54
Xin chào cả nhà,

Vân vừa gọi điện nói chuyện với chị Xạ. Hiện chị đang nằm trong BV Từ Dũ, phòng A115 do bi vỡ nước ối rồi hay sao ấy. Có chị Hạnh, trong hội Tin Lành chăm sóc. Vẫn chưa biết sanh thường hay sanh mổ và đã đặt cọc 2tr rồi. Chị Hạnh đang gom góp thêm để lo. Chiều mai nếu có ai rảnh thì cùng Vân đến thăm chị được ko. Vân cũng mong muốn gửi một số tiền hỗ trợ chi phí sanh cho chị.

Xin cảm ơn các bạn nào muốn cùng tham gia.
Số ĐT của Vân là 0916 226 909

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #35 vào: 27-05-2012 09:16:42
Liên Vân đã viết:
Trích dẫn
Xin lỗi cả nhà vì đã hỏi ko rõ một xíu. Vân đã biết chị Xạ chưa sanh và vẫn đang ở Q.8. Nhưng Vân muốn hỏi thêm diễn đàn về chi phí sanh, có ai biết ko? Vì Vân đang suy nghĩ tìm cách vận động các bạn mình để có thể lo chi phí sanh một phần cho chị Xạ. Nếu sanh ở Từ Dũ thì chi phí một ca sanh mổ hoặc sanh thường như thế nào? Mong diễn đàn nếu biết thì cho mình hay nha. Xin cảm ơn.

Chào Liên Vân,

Ken sẽ cập nhật thêm thông tin về việc này cho Vân hay sau khi hỏi thăm chị Xạ nha. Tối mai sẽ có câu trả lời cho Vân nghen.

Liên Vân

• bạn
Trả lời #34 vào: 26-05-2012 16:18:38
Xin lỗi cả nhà vì đã hỏi ko rõ một xíu. Vân đã biết chị Xạ chưa sanh và vẫn đang ở Q.8. Nhưng Vân muốn hỏi thêm diễn đàn về chi phí sanh, có ai biết ko? Vì Vân đang suy nghĩ tìm cách vận động các bạn mình để có thể lo chi phí sanh một phần cho chị Xạ. Nếu sanh ở Từ Dũ thì chi phí một ca sanh mổ hoặc sanh thường như thế nào? Mong diễn đàn nếu biết thì cho mình hay nha. Xin cảm ơn.

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #33 vào: 25-05-2012 21:22:59
@Ken: Cảm ơn em nhiều nha.

@Liên Vân: Xạ vẫn chưa sanh. Hiện tại, Xạ đang ở nhà thuê bên quận 8, bạn có thể liên lạc với Xạ ở địa chỉ sau:
49/1 Võ Trứ, Phường 9, Quận 8, Tp.HCM
Điện thoại: 01698177170

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Liên Vân

• bạn
Trả lời #32 vào: 25-05-2012 20:53:14
Thân chào cả nhà, cho mình hỏi có ai biết chị Xạ sanh ở BV nào ko?chi phí sanh sẽ khoảng bao nhiêu?

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #31 vào: 25-05-2012 16:04:32
Dạ em vừa liên lạc với chị Cẩm Giang. Chị cho biết do chị Xạ đã chuyển lên quận 8, gần nhà chị Giang nên chị Giang đã nhờ người đem đồ qua cho Xạ trong sáng nay rồi. Vậy sáng mai em chỉ ghé gửi 1tr3 CMKTX đợt 2 cho chị Xạ thôi ạ.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #30 vào: 25-05-2012 14:38:17
Hôm nay chị Xạ đi cùng 2 cô ở cùng phòng đi khám thai và chưa xác định sẽ về nhà lúc nào, nên hôm nay em chưa đi thăm chị Xạ được ạ. Chị Xạ hiện đã chuyển lên quận 8 ở, không lên quân 12 nữa. Mai đi thăm về em sẽ cập nhật đầy đủ thông tin hơn.

@ Chị Mycanh: Dạ chị ơi em sẽ liên lạc với chị Cẩm Giang, mai em sẽ ghé lấy quần áo mang lên cho chị Xạ luôn chị ạ. Cảm ơn 2 chị nhiều nha.

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #29 vào: 23-05-2012 11:09:35
Hi Ken,

Chiều mai khi nào em ghé thăm Xạ, nếu tiện đường nhờ em ghé qua Citi Plaza ở 80A Trường Sơn, Quận Tân Bình lấy quần áo sơ sinh gửi cho Xạ giùm nhé, quần áo này do một chị muốn gửi cho Xạ, em liên lạc chị Cẩm Giang - ĐT: 0934700898. Trong trường hợp em không ghé lấy được, nhờ em cập nhật lên diễn đàn địa chỉ của Xạ ở quận 12 để chị ấy mang đến cho Xạ.

Cảm ơn em nhiều lắm.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #28 vào: 23-05-2012 09:33:31
Hôm nay chị Xạ không có nhà, em đã liên lạc và chiều mai sau khi bán cơm xong em và bạn sẽ ghé thăm và hỏi chị thêm một vài chuyện.

Có gì em sẽ cập nhật lên sau ạ.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #27 vào: 21-05-2012 19:56:28
@ Chị Mycanh: Trước tiên em xin cảm ơn chị Mycanh đã giúp đỡ cho chị Xạ. Tối qua em có nhận được tin nhắn của chị Xạ, nội dung như sau: \\\"Chào Ken, hôm sáng mình gặp Ken thì chiều có hai chị đến đưa quà cho em bé, hôm nay mình nhận được quà của chị Mycanh là đồ dùng cần thiết cho em bé. Xạ quên không xin số ĐT của chị, Xạ nghe chị cũng làm từ thiện quán cơm 2000, nếu Ken có số ĐT của chị thì cảm ơn giúp Xạ\\\".

Em viết bài này gửi chị Mycanh lời cảm ơn của chị Xạ, do chị không có số liên lạc của chị nên không nói trực tiếp với chị được. Cảm ơn chị nhiều lắm ạ.

Đồng thời chị Xạ cũng nhờ em gửi lời cảm ơn tới 2 chú Nghệ (số ĐT 090xxxxx50) và chú Khanh đã gửi quà cho chị.

Thay mặt chị Xạ, cảm ơn 2 chú, chị Mycanh & em gái, Maisauserasao, Tuliptim và mọi người đã giúp đỡ chị trong thời gian khó khăn này.

Chúc mọi người luôn khỏe và vui.

PS: Sáng thứ 4 này có thể em lên quận 12 gửi chị Xạ số tiền CMKTX 1tr3 của đợt 2. Chị Mycanh và mọi người ai muốn lên thăm chị xin pm cho Ken nhé, chúng ta sẽ cùng đi ạ. ^^

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #26 vào: 21-05-2012 16:35:25
@k87yeng: Cảm ơn k87yeng đã cập nhật kịp thời tình hình của em Xạ, chiều CN sau khi đọc tin tức từ k87yeng trên diễn đàn, em gái mình đã nhờ người mang các vật dụng, sữa cho mẹ và bé đến cho em Xạ, còn phần quần áo trẻ sơ sinh mình sẽ gửi cho Xạ sau, vì phần này mình cũng xin của một người bạn, có thể trong tuần này sẽ mang đến cho em Xạ.
Nghe tin em Xạ có người cho ở nhờ và tận tình chăm sóc lúc sinh nở, mình cũng mừng cho em, chúc em được mẹ tròn con vuông.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #25 vào: 19-05-2012 17:13:28
Đợt đầu Ken đã nhận được 1tr quỹ chuyển và đi mua hộp sữa Enfa Mama hết 375k, còn lại 625k Ken gửi trực tiếp cho chị. Số tiền 1tr3 đợt 2 Ken sẽ gửi cho chị trong lần tới ghé thăm.

Đầu tuần sau, chính xác là thứ 2 chị Xạ sẽ dọn lên quận 12 (An Thới) ở cùng với 1 chị trong hội Tin Lành. Chị này làm may ở nhà, lúc chị Xạ đau bụng sinh chị sẽ đưa đi bệnh viện và chăm sóc trong những ngày đầu mới sinh em bé, và chị đã hứa giúp cho chị Xạ 2 tháng tiền trọ ở đây (400k/tháng). Hơn nữa, gần đó cũng có một chị trong hội chuyên nấu ăn cho tiệc cưới, chị Xạ lên đó sẽ được chị giúp cho ăn uống đầy đủ hơn, sau nữa là có thể để chị làm phụ kiếm tiền nuôi em bé. Chị Xạ cũng tính nhiều và quyết định lên đó ở tạm trong máy tháng tới, vì hiện tại ở quận 7 người bạn cùng phòng của chị đi làm cả ngày, khi có chuyện sợ không ai giúp đưa chị đi bệnh viện.

Lâu nay chị đã dành được gần 2tr để lo việc sinh con, tiền ăn và tiền nhà mấy tháng nay bạn cho mượn (bạn thân), khi chị đi làm sẽ gửi lại. Gần sinh em bé mà chị vẫn uống sữa đặc Ngôi sao Phương Nam, ăn bánh mì (em thấy 2 ổ bánh mì để trên bàn, gần TV). Em nhắc chị ngừng uống sữa đặc, uống Enfa Mama để có sức sinh em bé đã.

Là con gái nên nói chuyện với nhau dễ dàng hơn. Chị cũng đã chia sẻ rất nhiều về chuyện riêng và gia đình. Quyết đinh vào Nam một mình, không bà con thân thích quả là khó khăn. Nhưng hiện tại chị thấy mình may mắn vì được mọi người giúp đỡ, cảm giác tủi thân đã phần nào vơi bớt.

Một điều em xin đính chính trong bài XM, do có sự nhầm lẫn nên em đã viết \\\"chị Xạ là con một\\\", nhưng thật ra chị Xạ là con đầu và sau nữa còn 4 người em nhỏ, út nhất sinh năm 1990.

@ Chị Mycanh: Chị Mycanh muốn đến thăm chị Xạ cứ đến địa chỉ ở trên nha. Nhưng sau thứ 2 chị Xạ chuyển lên quận 12, trong khi địa chỉ cụ thể chị Xạ chưa biết (đến đó trước xem phòng) nên chưa nói Ken được. Khi nào có địa chỉ cụ thể Ken viết lên đây cho mọi người biết và chị Mycanh tiện đi thăm.

Cảm ơn chị và mọi người đã giúp đỡ cho mẹ con chị Xạ trong gia đoạn khó khăn.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #24 vào: 18-05-2012 02:29:44
Quỹ đã chuyển 1.300.000VND của 2 bạn Mycanh và Tuliptim vào tài khoản của Ken. Ken check nhé!

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #23 vào: 16-05-2012 17:52:00
Em xin cám ơn các anh chị trên D.D đã quan tâm đến trường hợp của Mẹ con chị xạ
   vậy chị  xạ đã yên tâm trong cuộc đi biển  lần này .Chúc m5 tròn con vuông./.