Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Quận 7 - Chị Xạ - Gần ngày sinh nở - Neo đơn  (Đã xem 11976 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #22 vào: 16-05-2012 12:30:47
tuliptim đã viết:
Trích dẫn
Minh cũng xin giúp đỡ bạn Xạ 300.000đ. Đã chuyển vào tài khoản của Thủ quỹ dd nhờ bạn chuyển giùm.
Chúc Xạ mẹ tròn con vuông!

mycanh đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

Sáng nay, mình đã chuyển tiền CMKTX 1.000.000đ cho Penguin. Nhờ Penguin kiểm tra và xác nhận giùm.

Ngoài ra, em gái mình cũng muốn đóng góp mua các vật dụng cần thiết cho cả mẹ và bé khi sinh nở như quần áo sơ sinh, tả giấy, bình sữa, các vật dụng cho bé và sữa mama, vật dụng cần thiết cho mẹ. Mycanh và em gái sẽ tự mua các đồ vật này và mang đến cho em Xạ trong thời gian sớm nhất có thể.

Cảm ơn cả nhà.

Có thêm hai bạn Tuliptim giúp 300.000 và Mycanh 1.000.000. Vậy Pen chuyển 1.300.000 cho Ken nhờ chuyển đến chị Xạ.

Thân.

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #21 vào: 16-05-2012 11:01:03
Chào cả nhà,

Sáng nay, mình đã chuyển tiền CMKTX 1.000.000đ cho Penguin. Nhờ Penguin kiểm tra và xác nhận giùm.

Ngoài ra, em gái mình cũng muốn đóng góp mua các vật dụng cần thiết cho cả mẹ và bé khi sinh nở như quần áo sơ sinh, tả giấy, bình sữa, các vật dụng cho bé và sữa mama, vật dụng cần thiết cho mẹ. Mycanh và em gái sẽ tự mua các đồ vật này và mang đến cho em Xạ trong thời gian sớm nhất có thể.

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #20 vào: 16-05-2012 03:48:26
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Trước mắt có maisauserasao giúp 500.000 và quĩ trích thêm 500.000 để giúp chị Xạ \\\"đi biển\\\" lần này.

Pen em chuyển 1.000.000 cho Ken để giúp chị Xạ.

Thân

Tiền đã chuyển xong. Nhờ Ken check giúp.
Thân.

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #19 vào: 15-05-2012 20:04:47
Chào cả nhà,

Mình cũng đóng góp 1.000.000đ cho chị Xạ, ngày mai mình sẽ chuyển tiền vào quỹ.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #18 vào: 15-05-2012 11:53:52
@tuliptim
Cám ơn bạn đã quan tâm đến TH của chị Xạ,vậy TĐP duyệt chuyển luôn cho bạn Ken để ngày mai trao cho chị chung với khoản duyệt bên trên luôn đc ko ah? :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #17 vào: 15-05-2012 10:22:13
Minh cũng xin giúp đỡ bạn Xạ 300.000đ. Đã chuyển vào tài khoản của Thủ quỹ dd nhờ bạn chuyển giùm.
Chúc Xạ mẹ tròn con vuông!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #16 vào: 15-05-2012 09:05:07
Trước mắt có maisauserasao giúp 500.000 và quĩ trích thêm 500.000 để giúp chị Xạ \\\"đi biển\\\" lần này.

Pen em chuyển 1.000.000 cho Ken để giúp chị Xạ.

Thân

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #15 vào: 14-05-2012 13:30:03
bichhang_ntcm
   cám ơn cả nhà quan tâm đến chị xạ .em sẽ theo dõi và báo lại cho mọi  người .

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #14 vào: 14-05-2012 13:29:49
maisauserasao đã viết:
Trích dẫn
MS se CMKTX 500k cho chi Xa.

Than.

Cám ơn bạn maisauserasao đã nhanh tay giúp cho chị Xạ nhé.Vậy bạn gửi khoản CMKTX này vào tài khoản của thủ quỹ dd,sau đó các bạn thành viên sẽ trung chuyển giúp bạn đến chị Xạ.Cám ơn bạn nhiều.Bạn nhớ cập nhật sau khi gửi bạn nhé. :)
Thủ quỹ: Penguin

- Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

- Điện thoại: 0904 225 631

- Email: thaison245@gmail.com

Ngủ rồi maisauserasao

Trả lời #13 vào: 14-05-2012 12:14:54
MS se CMKTX 500k cho chi Xa.

Than.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #12 vào: 14-05-2012 05:49:52
tomylee đã viết:
Trích dẫn
Mong BQT có ý kiến cuối cùng về trường hợp này ah...

Lee

Dạ chị Lee.

Ở DD mình với những TH mà TV đề xuất một khoản giúp đỡ không thường xuyên (CMKTX), ở đây là tiền và 2 hộp sữa, thì sẽ dựa vào sự đăng ký của người muốn giúp. Người muốn giúp sẽ chuyển tiền vào TK của Thủ quỹ, sau đó TĐP mới duyệt và chuyển lại tiền cho TV để mua đồ hay đưa cho hoàn cảnh đó chị ạ. CMKTX không nhất thiết phải có ý kiến của BQT đâu chị ạ. :)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #11 vào: 14-05-2012 01:09:54
tomylee đã viết:

Lee

@ Chào Lee. ý của bạn muốn hỏi BQT ??

Nhóm xác minh có đề xuất.

Trước mắt, rất mong mọi người giúp đỡ cho chị Xạ 500k CMKTX để chị mua thêm đồ dùng cho em bé và 2 hộp sữa Enfa mama (loại 400g giá 177k và loại 900g giá 358k) bồi dưỡng thêm, giúp chị có sức khỏe cho ngày quan trọng sắp tới. Chị có em bé nhưng thiếu thốn nên nhìn rất xanh xao. Còn sau đó sẽ nhờ Bichhang_ntcm tiếp tục cập nhật tình hình của chị và có hướng giúp đỡ khi cần thiết.

Mong cả nhà có hướng giúp đỡ cho HC này. tks

Thân

Ngủ rồi tomylee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 14-05-2012 00:30:24

Lee

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 12-05-2012 11:12:28
lehung up anh hôm ghé thăm chị Xạ.

Chị Xạ

Phòng trọ của chị nhìn từ ngoài vào.

Cũng chỉ còn gần một tháng là đến ngày sinh em bé,tuy bên canh chị hiện giờ có bạn bè,có hội đồng hương đạo Tin Lành cùng chung tay giúp đỡ mỗi người một chút nhưng chị đang cần thêm sự chăm sóc bằng dưỡng chất để mẹ tròn con vuông,
sau khi người thân của chị vào chăm sóc thì tùy theo tình hình mà nhóm xác minh sẽ có đề xuất thêm cho thích hơp.Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
Thân.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #8 vào: 12-05-2012 09:21:06
Dạ cảm ơn anh/chị Lee.

Chiều thứ 2 anh Lehung và Ken đã đi XM TH chị Xạ. Lúc 2 anh em đến thì TV Bichhang_ntcm cũng đã có mặt trước đó một chút. Hoàn cảnh của chị Xạ như sau:

Chị là con một trong gd, Bố Mẹ chị đang sống ở quê là Thanh Hóa. Gd thuần nông, có chừng 8 sào lúa. Ngoài ra gd cũng có trồng thêm sắn và làm màu để phụ thêm, kiếm được đồng nào hay đồng đó. 2 bác năm nay chưa đến 60 tuổi và vẫn còn lao động.

Chị Xạ năm nay 28 tuổi, vào Saigon được 4 tháng. Địa chỉ nhà ở trên là nhà chủ, dãy trọ nằm phía sau, chị và bạn đang ở phòng số 3, giá nhà và điện nước mỗi tháng hết hơn 1tr. Hôm đó trời mưa lớn nên cũng mát, nhưng lợp bằng mái tôn nên ngày thường rất nóng. Trước kia có 4 người ở cùng 1 phòng, nhưng nay chị sắp sinh nên 2 người kia chuyển sang phòng bên cạnh để chị có không gian riêng lo cho em bé.

Khi mới vào Saigon chị làm phụ quán cơm như bài viết giới thiệu, lương hơn 1tr/tháng, nhưng nay chị đã có em bé hơn 8 tháng nên đã nghỉ từ 2 tháng trước, bởi chủ quán lo nếu xảy ra có gì bất trắc thì họ không chịu trách nhiệm. Khi vào Sg chị cũng chưa định hướng được sẽ làm gì. Chị Xạ vào Sg, gd chị biết nhưng khi hỏi về gd bên chồng thì chị gần khóc và xin phép không nói bởi điều tế nhị. Chị nhớ quê, nhớ nhà, mệt mỏi, nhưng chị lại không thể về. 2 anh em hỏi chuyện chị nhiều, nhưng ở đây cũng xin phép không nói thêm gì, chắc chị có chuyện khổ tâm.

2 tháng nay chị Xạ chỉ ở nhà, phần vì sắp sinh, phần vì có em bé khó xin được việc. Mọi sinh hoạt chị được bạn bè và đồng hương cũng giúp vì chị không xài nhiều, đi làm có tiền sẽ gửi lại sau. Gd ở quê làm đủ ăn nên không giúp được chị nhiều, phần vì có lẽ chị cũng mặc cảm bởi vấn đề nào đó. Bạn bè xin được 1 ít tã cho em bé, cho chị 1 hộp thuốc Vision tẩm bổ. Tiền ăn mỗi tháng chị hết khoảng 600k. Tuy mang thai nhưng chị mới tiêm phòng được 1 mũi, lần 2 không được tiêm vì quá cận ngày sinh. Chị bổi bổ bằng sữa đặc Ông Thọ, mỗi ngày pha với nước ấm uống.

Ngày chị Xạ sinh nằm trong khoảng từ 27/5 đến đầu tháng 6. Chị không có BHYT vì không làm kịp. Dự định sinh xong, 3 tháng sau chị đi làm ở Khu chế xuất, lấy tiền trả bạn và lo cho em bé. Trong tay không có tiền, ăn uống mượn bạn, không có gì tẩm bổ, đồ cho em bé cũng mới được một chút, kinh nghiệm không có và cũng không ai thân cận. Cuối tháng 5 Mẹ chị vào với chị khoảng 10-15 ngày rồi về quê lại, nên khoảng thời gian này rất khó khăn đối với chị.

Trước mắt, rất mong mọi người giúp đỡ cho chị Xạ 500k CMKTX để chị mua thêm đồ dùng cho em bé và 2 hộp sữa Enfa mama (loại 400g giá 177k và loại 900g giá 358k) bồi dưỡng thêm, giúp chị có sức khỏe cho ngày quan trọng sắp tới. Chị có em bé nhưng thiếu thốn nên nhìn rất xanh xao. Còn sau đó sẽ nhờ Bichhang_ntcm tiếp tục cập nhật tình hình của chị và có hướng giúp đỡ khi cần thiết.

Em cảm ơn mọi người nhiều.

@ Anh Lehung: Anh up hinh giúp em nhé, cảm ơn anh.