Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Cụ Nhu - Vô gia cư  (Đã xem 2475 lần)

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 20-11-2012 19:18:28
Chao ca nha
nho_nhan2000 , co thac mac ve van de dang ky CUU MANG , minh ko co so tai khoan tai Vietnam , minh chi gui tien mac qua dich vu tu nhan . Gui den thu quy Penguin , roi yeu cau giup do nhung hoan canh kho khan , co duoc khong ?
Minh dao quanh DD , thay ai cung phai dang ky o muc nay , Cuu Mang Thuong Xuyen & Cuu Mang Ko Thuong Xuyen
Xin tra loi cho minh biet
Cam on

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 20-11-2012 17:07:22
nho_nhan2000 đã viết:
Trích dẫn
Chao ca nha , minh cung dang cho cac ban xac minh , de duoc giup do Cu Nhu , hoan canh gia ngheo , dang thuong qua .
Minh da o UC 30 nam roi , xu nguoi khong co nhung canh , nguoi gia ngheo kho nhu vay . Nguoi gia o day , 2 tuan duoc Chinh Phu tro cap khoang 10 trieu VND ,khi benh hoan den nha thuong thi duoc phuc vu tan tinh , khong ton 1 xu . Ho duoc cap duong cho den ngay cuoi cung cua cuoc doi .
nho_nhan doc nhung bai noi ve hoan canh nguoi gia ,va nguoi khuyet tat o Vietnam . Minh ko cam duoc nuoc mat . Minh muon chia se voi cac ban trong DD
Than thuong

Ngochanh thay mặt anh chị em NTCM cảm ơn sự đồng hành của bạn nho_nhan2000 với hoạt động của diễn đàn! :)

Báo cáo cả nhà,
Vì mưu sinh nên cụ Nhu dời điểm xin tiền liên tục, hôm nọ ngochanh nghe người quen báo có một bà cụ xin tiền ở chợ Tân an, tối cũng ngủ ở chợ, tối đó ngochanh chờ ở hiên nhà ( nơi cụ thường về ngủ), đêm đó Cụ không về. Ngochanh có dặn các cô bác quanh đó nếu gặp cụ điện thoại cho ngochanh ngay. Ngochanh tin chúng ta sẽ sớm tìm gặp cụ Nhu.
Thân

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 20-11-2012 08:57:26
Chao ca nha , minh cung dang cho cac ban xac minh , de duoc giup do Cu Nhu , hoan canh gia ngheo , dang thuong qua .
 Minh da o UC 30 nam roi , xu nguoi khong co nhung canh , nguoi gia ngheo kho nhu vay . Nguoi gia o day , 2 tuan duoc Chinh Phu tro cap khoang 10 trieu VND ,khi benh hoan den nha thuong thi duoc phuc vu tan tinh , khong ton 1 xu . Ho duoc cap duong cho den ngay cuoi cung cua cuoc doi .
  nho_nhan doc nhung bai noi ve hoan canh nguoi gia ,va nguoi khuyet tat o Vietnam . Minh ko cam duoc nuoc mat . Minh muon chia se voi cac ban trong DD
Than thuong

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #6 vào: 02-11-2012 23:13:14
Quyen_omon đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Chiều nay Q.omon , Khoaimonluoc và ice box sẽ đi XM TH này.
Thân.

Mong tin xác minh từ chị Quyen_Omon ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 12-10-2012 14:25:16
Chào cả nhà.
Chiều nay Q.omon , Khoaimonluoc và ice box sẽ đi XM TH này.
Thân.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #4 vào: 07-10-2012 00:37:12
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Quyen_Omon và các bạn ơi, có thông tin xác minh chưa vậy?

Cảm ơn các bạn nhiều. Thân,

@ Anh Thaizduy ơi: Mấy ngày nay CT mưa nhiều quá tụi em ko tìm hoài mà ko biết bà ngủ chổ nào  :(  mai tụi em tiếp tục đi tìm nữa. Cảm ơn anh đã quan tâm.
Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #3 vào: 07-10-2012 00:04:14
Quyen_Omon và các bạn ơi, có thông tin xác minh chưa vậy?

Cảm ơn các bạn nhiều. Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #2 vào: 04-10-2012 00:26:36
Chào cả nhà.
Ngày mai Q sẽ đi XM TH này, các bạn mai có rảnh thì lại quán đi cùng nhé. Thân.

Ngủ rồi Pokemon22

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 12-09-2012 22:28:10
Chào cả nhà,
Hôm kia trời mưa, đang đi học về thì Pokemon thấy có 1 bà cụ vẫn mặc áo mưa xin tiền người đi đường. Thấy tội nên Pokemon lại hỏi thăm thì được biết cụ tên Nguyễn Thị Nhu 72t. Cụ không có nhà cửa gì mà chỉ có 1 cháu gái đã có gia đình nhưng cũng chỉ kiếm sống bằng nghề lụm ve chai. Tuy cháu gái đã có chồng và 1 con nhưng cuộc sống cũng chẳng khả quang gì. Theo lời cụ thì thường cụ ngủ ở hiên nhà người ta, hay qua mấy sạp đồ bên chợ Xuân Khánh ngủ. Thường thì cụ xin ở chùa Phật Học, vs cổng B ĐHCT, trung bình mỗi ngày cụ xin được chừng 30k - 40k nhưng tuổi đã cao, sức đã yếu nên cụ chỉ xin được vài ngày lại phải lo cho mấy cái khớp nó réo!
Vì cụ không có chổ ở cố định nên việc đi xác minh cũng hơi khó khăn, mong các TV ở Cần Thơ có thể XM sớm TH này.