Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Cẩm Xuyên) - Hà Tĩnh - Chị Tuất vợ anh Tuệ đã mất - Nuôi Mẹ và ba con thơ  (Đã xem 6447 lần)

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Thứ bảy ngày 03 tháng 02. Thùy Linh và thành viên Nguyễn Quý đã tới trao CMTX tháng 1+ 2 cho hoàn cảnh gia đình Chị Tuất - Cẩm Thành - Cẩm Xuyên. 
Với dáng người nhỏ bé, sức khỏe chị không được tốt nhưng chị vẫn cố gắng cày cho kịp mùa vụ . 
Cảm ơn các MTQ đã quan tâm tới hoàn cảnh gia đình Chị Tuất. 
Trân trọng ☘️

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Quý Đôn

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Thùy Linh xin trao CMTX tháng 11+12. Do 2 tháng cuối năm em vừa đi học, vừa đi làm nên khó tới trao trực tiếp em xin phép chuyển khoản ạ. Em rất xin lỗi BQT và mạnh thường quân ạ. Cảm ơn vợ chồng anh Đức Anh đã trao tặng những chiếc áo ấm xinh xắn cho 2 bạn nhỏ.
Trân trọng ☘️
« Sửa lần cuối: 23-11-2023 12:51:43 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Do thời tiết hay mưa và nhà Chị Tuất ở khá xa nên Thùy Linh không thể đến trao trực tiếp. Thùy Linh xin lỗi quý mạnh thường quân và em sẽ cố gắng tới trực tiếp với hoàn cảnh vào tháng tiếp theo. Thuỳ Linh xin chuyển khoản CMTX tháng 10 cho Chị Tuất ạ
Trân trọng ☘️
« Sửa lần cuối: 09-11-2023 12:42:08 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Hôm nay ngày 27/9. Thùy Linh và thành viên Nguyễn Quý đã tới trao CMTX tháng 9 cho hoàn cảnh Chị Tuất ở Cẩm Thành - Cẩm Xuyên. Lúc nhóm đến thì 3 Bé đều đã đi học, bé út nhà chị Tuất năm nay đã đi học lớp mẫu giáo 3 tuổi. Cảm ơn anh Tất Thành thành viên cũ của nhóm đã tặng cho 2 bé món quà trung thu ý nghĩa.
Cảm ơn gia đình Michelle_du, Chị Bạch Liên và nhóm Wind đã đồng hành cùng hoàn cảnh gia đình chị Tuất.
Trân trọng
☘️
« Sửa lần cuối: 27-09-2023 16:48:57 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Hôm nay ngày 05/8. Thùy Linh đã tới trao CMTX tháng 8 cho hoàn cảnh Chị Tuất ở Cẩm Thành - Cẩm Xuyên. Được biết con lớn của chị Trần Đình Bảo Hùng sắp bước vào lớp 8 và con thứ hai của chị Trần Thị Linh Đan năm nay vào lớp 1, công việc rất bấp bênh vừa đi làm vừa trông bé thứ ba. 
Cảm ơn gia đình Michelle_du, Chị Bạch Liên và nhóm Wind đã đồng hành cùng hoàn cảnh gia đình chị Tuất. 
Trân trọng ☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, ducanh078

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn @Thuỳ Linh Võ và Thương Lê nhiều nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Thùy Linh Võ

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Hôm nay ngày 11 tháng 07. Thùy Linh cùng Chị Thương Lê đã đến trao CMTX tháng 7 cho Chị Tuất, do trời nắng nóng nên sức khoẻ chị Tuất bị suy nhược. Do sức khỏe yếu nên công việc chị không được thuận lợi. 
Cảm ơn gia đình Michelle_du, Chị Bạch Liên và Wind đã đồng hành cùng gia đình Chị Tuất.
Trân trọng ☘️
« Sửa lần cuối: 11-07-2023 20:16:40 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, ducanh078

Ngủ rồi ducanh078

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 126
Cảm ơn bạn Thuỳ Linh và những bạn trẻ đang đồng hành mang đến những niềm vui cho hoàn cảnh chị Tuất.
Cảm ơn BQT và gia đình Michele-du thật nhiều, đã thấu hiểu và đồng cảm sâu sắc với hoàn cảnh khó khăn.❤️

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Thùy Linh Võ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Sau khi được biết chị Tuất ngoài việc phải lo cho 3 con nhỏ với cháu nhỏ nhất mới 3 tuổi và mẹ chồng đã 78 tuổi mất sức lao động thì Michele_du và Gia đình sẽ giúp đỡ thêm cho Gia đình chị Tuất 300,000₫/tháng từ tháng 7 đến hết tháng 12/2023 các bạn nhé.

Như vậy từ tháng 7/2023 Gia đình chị Tuất được CMTX 800,000₫/tháng từ Michele_du, Bạch Liên và Wind nha các bạn.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, ducanh078, Thùy Linh Võ

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà !

Cảm ơn O Quý, Thùy Linh Võ và Nguyễn Bảo đã tranh thủ ghé thăm và trao tiền CMTX ngay từ đầu tháng...

Kết quả học tập của 3 bạn con chị Tuệ thể nào nhỉ ? Cho mọi người biết được không ?

Thân mến.
Chào Chú 6X, Hôm qua Thuỳ Linh Võ và O Quý cùng thành viên Nguyễn Bảo,  đã tới thăm hoàn cảnh và trao CMTX  hoàn cảnh Chị Tuất và được biết. Bạn Trần Đình Bảo Hùng con đầu chị Tuất , sinh năm 2010 con Chị Tuất đạt học sinh Khá và chuẩn bị lên lớp 8 ạ. Bé Thứ hai Trần Thị Linh Đan sinh năm 2017, chuẩn bị lên lớp 1 và bé thứ ba Trần Đình Bảo Khang sinh năm 2020 năm nay 3 tuổi ạ.
« Sửa lần cuối: 02-06-2023 07:57:41 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cảm ơn O Quý, Thùy Linh Võ và Nguyễn Bảo đã tranh thủ ghé thăm và trao tiền CMTX ngay từ đầu tháng...

Kết quả học tập của 3 bạn con chị Tuệ thể nào nhỉ ? Cho mọi người biết được không ?

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗🌷
Hôm nay ngày 1 tháng 6. Tức là ngày Quốc tế Thiếu nhi, Thuỳ Linh Võ cùng thành viên Nguyễn Quý và thành viên Nguyễn Bảo, đã tới thăm hoàn cảnh Chị Tuất ở Cẩm Thành - Cẩm Xuyên. Lúc nhóm tới chị vừa đi làm đồng về, cuộc sống của chị vô cùng khó khăn, chị vừa làm bố, làm mẹ để chăm sóc 3 đứa con. Nhóm đã đến thăm động viên chị và các con chị  nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi và trao cưu mang thường xuyên tháng 6.
Cảm ơn Michelle _du và chị Bạch Liên luôn đồng hành cùng Gia đình Chị Tuất.
Trân trọng ☘️
« Sửa lần cuối: 01-06-2023 23:31:40 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, ducanh078

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

Chào cả nhà 🤗😊
Thứ 5 ngày 18 tháng 05. TLV và thành viên Nguyễn Quý cùng 2 bạn TNV đã tới thăm lại hoàn cảnh Chị Tuất, khi nhóm tới Chị Tuất vừa đi gặt về. Vì ở Hà Tĩnh bây giờ đang vào mùa gặt. TLV đã trao cưu mang thường xuyên tháng 5 và trao cưu mang không thường xuyên của Bác Kim Bang.
Cảm ơn Michele_du và Chị Bạch Liên cùng Bác Kim Bang và Wind đã đồng hành cùng hoàn cảnh mẹ con Chị Tuất và cảm ơn Chú Sáu đã gửi quà cho 3 bạn
Trân trọng ☘
« Sửa lần cuối: 20-05-2023 16:02:37 gửi bởi Thùy Linh Võ »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Michele_du và chị Bạch Liên đã chuyển tiền CMTX tới Thùy Linh Võ rồi các bạn nhé.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi Thùy Linh Võ

@trangvitgioi : Em chuyển 1,900,000₫ tới Thùy Linh Võ ( bác Kimbang giúp 1 triệu, Quỹ NTCM giúp KTX 900,000₫ ) dùm nhé.

Cảm ơn Thùy Linh Võ và các bạn nhiều lắm.

Thân mến.
TLV đã nhận đủ tiền và em sẽ cố gắng sắp xếp thời gian trao tới Chị Tuất vợ anh Tuệ ạ 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg