Tác giả Chủ đề: Đà Nẵng - Gia đình anh Trần Mặn - Hòa Vang  (Đã xem 16557 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #19 vào: 14-07-2013 18:32:57
trường hợp này theo thông tin cuối là Linh thục vẫn chuyển CMTX từ Opla và Miniveal.
Linh Thục:
Trích dẫn
@yugidazai: Trường hợp này vẫn được CMTX 300.000D hàng tháng từ OPLA và Miniveal. linhthuc đã trung chuyển giúp. Thân

Soát trong cập nhật CMTX từ tháng 1 đến nay không thấy cập nhật chuyển tiền.

Hỏi chị Bông 2 lần thì lần nào cũng báo không đi rút nên không biết.

Mong cập nhật từ Linh Thục.

Bé Lệ vừa khoe cháu thi đỗ vào lớp 10.
Lên cấp 3, đi học xa, cháu xin một chiếc xe đạp. Cả nhà xem xét đề xuất của cháu.

Thân ái!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #18 vào: 04-07-2013 15:29:12
Mong tin câp nhật từ chị linhthuc và các bác ở Đà Nẵng ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #17 vào: 06-02-2013 17:53:31
Gởi ảnh CMX các bạn chú thích nhé

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #16 vào: 30-01-2013 19:35:05
Em xin chào cả nhà!!
Sáng nay đội CMX đã đến thăm và tặng quà Tết cho Gia đình anh Trần Mặn - Hòa Vang. Khi đến thì chỉ gặp vợ chồng con trai anh Mặn. Anh Mặn đã lên chức ông nội rồi. Cháu(trai) mới sinh được 2 tháng,cháu rất kháu khỉnh. Sau đó con gái anh Mặn về và dẫn đội CMX ra Chợ Tuý Loan để thăm vợ chồng anh chị. Chị và anh Mặn đang bán bún,bánh xèo ngoài chợ. Khách hàng thương cho hoàn cảnh của anh chị nên cũng đến ăn ủng hộ. Sức khoẻ của anh Mặn vẫn rất yếu,trời lạnh lại đau.Anh vẫn thường xuyên uống thuốc. Mong cho anh chị luôn có sức khoẻ tốt để lo cho gia đình! Anh chị gữi lời cảm ơn và lời chúc thành công đến cả nhà!!
 Thân ái!!
  :P Mèo con cho em xin vài tấm ảnh nhé!!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #15 vào: 23-01-2013 17:20:29
Cám ơn chị linhthuc đã thông tin ạ :)

Ngủ rồi linhthuc

Trả lời #14 vào: 23-01-2013 09:56:10
@yugidazai: Trường hợp này vẫn được CMTX 300.000D hàng tháng từ OPLA và Miniveal. linhthuc đã trung chuyển giúp. Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #13 vào: 22-01-2013 21:45:29
flyandsky99 đã viết:
Trích dẫn
hiện nay mức cưu mang là 300k/thang. hàng tháng c Bông vẫn nhận tiền qua tk. Hiện tại vẫn chưa có thông tin tiếp tục hay ngừng cm th nay năm 2013.fly thấy anh chị còn quá khó khăn mong BQT và MTQ chung tay giúp gia đình a
xin cảm ơn!!

Cám ơn flyandsky99 :)
@a Opla: anh có tiếp tục CM gia đình ko ạ? :P

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #12 vào: 21-01-2013 18:42:33
hiện nay mức cưu mang là 300k/thang. hàng tháng c Bông vẫn nhận tiền qua tk. Hiện tại vẫn chưa có thông tin tiếp tục hay ngừng cm th nay năm 2013.fly thấy anh chị còn quá khó khăn mong BQT và MTQ chung tay giúp gia đình a
xin cảm ơn!!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #11 vào: 20-01-2013 20:55:19
Cám ơn flyandsky99 đã cập nhật tình hình gia đình a Mặn. Vậy cho Yugi hỏi hiện tại mức đề xuất CMTX là bao nhiêu vậy bạn? và lâu nay gd vẫn nhận CMTX từ a Opla đều đặn chứ?
Xin cám ơn.

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #10 vào: 20-01-2013 15:11:03
Hôm nay có dịp nên ghé qua thăm gia đình anh Mặn chị Bông. Qua nói chuyện với chị đc biết tình hình gia đình chị vẫn rất khó khăn, sức khỏe a Mặn vẫn không khá lên là mấy, bây giờ trời cứ trở lạnh là đau nhức, bản thân chị sức khỏe cũng ko đc tốt nhưng vẫn cố gắng đi bán mỗi ngày. Tuy nhiên vẫn có những hôm yếu quá ko thể đi lại đc , người con trai đầu đi làm cũng chỉ đủ lo cho vợ con không giúp gì đc cho anh chị  trong khi hai đứa bé đi học cần đến chi phí rất nhiều. C cũng chỉ hi vọng có thể tiếp tục để ko làm gián đoạn công việc học hành của 2 cháu. Hi vọng cả nhà chung tay giữ mức cưu mang để giúp gia đình anh chị vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #9 vào: 29-09-2012 22:00:31
chiều nay fly và tv thuymeocon đã ghé thăm gia đình anh chị và tặng quà trung thu cho các cháu

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #8 vào: 22-04-2012 23:15:59
Chiều qua fly và 1 người bạn đã tái xác minh trường hợp anh Mặn -  chị Bông
thông tin cụ thể như sau:
- Sức khỏe của a c đã khá hơn trước,tuy nhiên vẫn phải mua thuốc uống với chi phí gần 300k-400k/tháng(có bảo hiểm nghèo nên đc giảm) chưa kể những khi trở trời thì tiền thuốc phải tăng lên. Hằng ngày a Mặn phụ c Bông bán bánh xèo ở chợ Túy Loan thu nhập bình quân 50k-70k/ngày
- Con trai a chị đi làm phụ hồ, công việc ko ổn định với thu nhập gần 2tr/tháng ko đủ lo cho vợ và con nên ko thể giúp đc gì cho anh chị
- 2 con gái a Mặn đang học lớp 7,8 đều đạt hs khá giỏi. đc nhà trường giảm 50% học phí cho con nhà nghèo.
- Hàng tháng vẫn nhận đc tiền cm là 300k, do con trai a Mặn hiện đang đi làm ở xa nên chưa rút đc tiền cm tháng 3 trong tài khoản
- sdt của a Tiến (con trai a Mặn):01208079947 or số con gái a: 01208074769
đề xuất:
tăng tiền cm lên 400k để giúp 2 con a Mặn có đk học tập tốt hơn và giúp cho cuộc sống anh chị đỡ vất vả hơn.
thân mến!
@ ảnh fly chụp khi tái xm

Ngủ rồi phuclehuu

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #7 vào: 09-01-2012 13:52:51
Gian bếp với các nguyên liệu gia đình đang chuẩn bị cho nồi mì chay bán ở chợ sáng hôm sau. Nồi mì giúp gia đình thu nhập 70 đến 100k 1 ngày.

Hai thành viên chúng ta không rời cháu nội đầu lòng - Con anh Tiến - Và bảo nhau: trẻ con thích thật, sang năm chị em mình chống lầy thôi! :P

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi BIMMIC

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 09-01-2012 12:38:26
Con trai lớn của anh Mặn vừa cưới vợ xong.
Chị Bông hiện nay đang bán bún mắm ở gần nhà, thu nhập 70 - 100 ngàn/ngày, đủ trang trải cuộc sống.
Gia đình anh chị vẫn thuộc diện NGHÈO ĐẶC BIỆT, hiện nợ ngân hàng gần 70 triệu đồng.
Anh chị vẫn nhận được 300k CMTX.
Nhận món quà CMX, anh chị gửi lời cảm ơn chân thành, sâu sắc đến DĐ

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #5 vào: 18-02-2011 13:03:17
Chào cả nhà,

Trưa hôm qua Tiến (con trai anh Mặn) có thông báo cho người bạn của Thaidzuy ở Đà Nẵng biết là trong Tk của chị Bông có hơn 2 triệu 9 trăm ngàn mà lâu nay gia đình chị không biết trong cả 9 tháng qua. Nguyên nhân có thể khi cách đây 9 tháng, tiền CMTX trung chuyển chậm, ngày chị ra ngân hàng lĩnh thì không thấy nên chị Bông cứ nghĩ là đã bị cắt. Thật tội cho gia đình đã không có khoản CMTX kịp thời trong gần 1 năm qua, chị Bông & các cháu chắc cũng vất vả xoay xở lắm. Tội hơn nữa anh chị và các cháu cũng không biết NTCM có quà Cây Mùa Xuân cho gia đình.

Kinh nghiệm rút ra:

1. Các bác chuyển tiền vào đầu tháng và thông báo cho gia đình biết.
2. Thỉnh thoảng ghé thăm hỏi để cập nhật thông tin, giúp ích cho việc điều chỉnh mức CMTX.
3. Trong trường hợp Cây Mùa Xuân nếu nhắm không thực hiện được (không thể đem quà trực tiếp trước Tết), vui lòng không đưa vào danh sách cây Mùa Xuân.

Cảm ơn cả nhà!

Thân,

Từ đây người biết thương người...