Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Phú An, Phú Vang - Gia đình Em Thoại.  (Đã xem 93267 lần)

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #52 vào: 06-11-2010 18:26:52
FW la ai trong nhom Friends the nhi, PM bao ten cho cuong.nguyen biet voi nhe, hanh tung cua cac ha sao co ve than bi qua vay  B)

Ngủ rồi FireWall

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #51 vào: 04-11-2010 15:31:32
Vay la gia dinh em can them 30tr ho tro, FireWall la 1 thanh vien trong nhom \\\"friends\\\" cua Group \\\"cuong.nguyen/thuylevc and friends\\\", xin thay mat ca Group thuc hien ho tro 10tr đồng cho gia đình em. mong cac anh chi DD chung tay góp sức thêm cho truong hop nay ah...

FW

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #50 vào: 04-11-2010 15:17:38
Hôm nay ông nội của em Thoại đã đến gặp Sunny và đưa cho Sunny tờ quyết định hỗ trợ xây nhà của chính quyền huyện Phú Vang.
Sunny có bảo ông về lên kế hoạch cụ thể và dự toán chi phí xây nhà rồi đưa cho em. Do diễn đàn cũng chưa có quyết định gì cụ thể, em lại ko có kinh nghiệm về vấn đè này nên cũng đang rất lúng túng và cũng chưa dám hứa hẹn gì nhiều mà chỉ nói mình sẽ cố gắng hỗ trợ cho anh chị xây nhà mà thôi.
Mong BQT và Tổ điều phối cho ý kiến về việc có chung tay cùng gia đình anh Thành xây \\\"Ngôi nhà mơ ước\\\" được ko?
Đến thứ 2 này nhà anh sẽ được nhận tạm ứng 50% số tiền hỗ trợ của huyện (5 triệu đồng), sau khi hoàn thành xong nhà họ sẽ đưa tiếp 50% còn lại).
Khi nào nhận được bảng kế chi tiết về chi phí xây nhà của gia đình anh, em sẽ post lên diễn đàn để cả nhà cùng góp ý và nhờ người quen xem tính toán đó có hợp lý ko? Nhưng theo ông nội em Thoại nói thì dự kiến xây nhà 3 gian, chi phí tối thiểu sẽ khoảng 40 triệu đồng.
Vài thông tin như vậy, mong cả nhà quan tâm xem xét thêm.
Thanks all!

Xuongrong viết:
Trích dẫn
Như vậy không lâu nữa gia đình em Thoại có cơ hội được xây nhà mới rồi. Em xin ứng cử chức giám sát công trình nhé !!

Em đang về nhà phải ko? Vào nhanh nhanh ko chị tranh mất chức đấy!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #49 vào: 03-11-2010 14:08:59
Hi Vitcon702 và cả nhà,

Theo Tổ theo dõi cưu mang nhận thấy:
- Việc ưu tiên số 1 là nhân dịp xã ủng hộ xây nhà, NTCM chung sức luôn cùng gia đình anh. Đợi tin của Sunny_nghit cập nhật.

- Việc vay vốn Heart Bank - Ngân hàng Từ thiện NTCM để chăn nuôi cần phải có ý kiến của Phụ trách chương trình này.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #48 vào: 03-11-2010 00:48:52
Cho vitcon hoi la chung ta se giup Anh Thanh xay nha huh cac bac? Chu khong co vay von chan nuoi phai khong ah

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #47 vào: 02-11-2010 22:27:08
DT100 đăng kí cho anh Thành vay 2triệu làm vốn nuôi tôm cá,sẽ chuyển tiền ngay khi có ý kiến của BQT!

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #46 vào: 02-11-2010 10:00:48
tot roi, em cu theo doi tinh hinh roi bao lai nhe Sunny_niught... tks  B)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #45 vào: 02-11-2010 07:09:16
Hôm qua anh Thành gọi điện cho Sunny_night có cho biết dưới nhà anh không bị ảnh hưởng gì vì mưa lũ (trên thực tế thì ở Huế năm nay chưa bị lũ lụt gì đáng kể mà). Anh có đề xuất trở lại vấn đề cho anh vay vốn Heart bank để thả tôm, cá cho đợt sắp tơi, sau mùa mưa bão (khoảng 1 tháng nữa). Lần trước mình có bàn về vấn đề này và có chị Vitcon702 và DT100 đồng ý cho vay, bây giờ em nhắc lại vậy ạ.

Trích dẫn
@ Vitcon702 và DT100: Thanks hai bạn đã chung tay, đến tháng 10 DL anh Thành mới cần đến số vốn này, nên đến tháng 10 Sunny_night sẽ nhắc lại hén

Sáng nay vừa ngủ dậy, ông nội (ba của anh Thành) lại điện thoại báo tin vui là xã đã có quyết định cho nhà anh ứng 50% tiền để làm nhà. Giọng của ông rất hồ hởi, Sunny đã hẹn ông chiều mai gặp để hỏi chi tiết và cũng dặn ông photo tờ quyết định của xã luôn.
Như vậy, vấn đề xây dựng ngôi nhà mơ ước cho anh Thành đang dần trở thành hiện thực, sau buổi ngày mai, có gì thông tin cụ thể hơn Sunny sẽ báo cho cả nhà biết. Thanks!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #44 vào: 30-10-2010 10:45:40
Mưa lũ tạm qua đi, không biết các bạn ở Huế có thêm tin tức cập nhật gì về gia đình anh Thành không?

Thaidzuy cũng vừa chuyển số tiền CMTX tháng 11 từ Thaohang & Vitcon702 vô TK anh Thành rồi.

Thân,

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #43 vào: 15-10-2010 17:24:51
cuong.nguyen nghĩ đợt mưa lũ vừa rồi ở Miền Trung đã làm ảnh hưởng nhiều đến các dự án của anh chi em DD đang thực hiện ở Huế, chúc các anh chị em sức khỏe và tiếp tục cập nhật thông tin cho DD về các trường hợp khó khăn ở Huế nhé...

cuong.nguyen  B)

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #42 vào: 04-10-2010 10:49:36
Dear Sunny_night and xuongrong, nho các ban tiep tuc theo doi truong hop gia dinh em Thoai nhe, ban co gang giup DD len ke hoach tai chinh cho viec xay nha, xem gia dinh em Thoai duoc ho tro bao nhieu tien, va can anh chi em trong DD ho tro them bao nhieu tien de hoan thanh cong trinh.

Can cu tren de xuat cua Sunny_night/xuongrong va gop y cua anh chi em trong BQT, cuong.nguyen se huy động mọi người tham gia giúp gia đình em xây nhà, việc này bạn cố gắng giúp càng sớm càng tốt nhé bạn Sunny_night và xuongrong, many tks...

cuong.nguyen/thuylevc and friends  B)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #41 vào: 04-10-2010 10:01:42
Vui quá. Mong sao nhanh chóng có ngôi nhà mới để anh Thành và mấy bé khôi ngô kia được hạnh phúc hơn chút!

Thaidzuy cũng đã trung chuyển số tiền CMTX tháng 10 từ Thaohang & Vitcon702 tới Tài khoản anh Thành vào ngày 1/10, số tiền 400,000 VND.

@Xuongrong: Chân giám sát là mệt lắm đó. Ráng giữ sức khỏe nhé em!

Thân,

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #40 vào: 04-10-2010 09:49:05
Ngồi suy nghĩ lại thì hình như cứ trường hợp nào mà NTCM tìm tới đều mang theo vô vàn điều may mắn. Vui thiệt.
Như vậy không lâu nữa gia đình em Thoại có cơ hội được xây nhà mới rồi. Em xin ứng cử  chức giám sát công trình nhé !!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #39 vào: 04-10-2010 09:26:01
Hôm qua anh Thành có điện thoại cho Sunny_night báo là đã được xã xét duyệt cho xóa nhà tạm trong năm 2010 này. Như vậy là cuối cùng gđ anh cũng đã có cơ hội để có được một căn nhà che nắng che mưa cho hai vợ chồng và ba đứa con dại.
Báo tin như vậy cho cả nhà được biết, hi, và cũng để mấy bác Vitcon, Cuong.nguyen và DT100 đã đăng ký ủng hộ chuẩn bị ạ, còn chi tiết em sẽ cập nhật tiếp. Hôm qua ông nội em Thoại cũng đã gặp và đưa cho Sunny tờ giấy xác nhận của UBND xã (có đóng dấu đỏ) về việc xóa nhà tạm cho gđ anh Thành, nhưng chưa có máy ảnh nên Sunny chưa post lên được.
Trước mắt, Sunny_night đề nghị BQT và các thành viên xem xét về TH này, theo em là chúng ta có thể gọi đây là ngôi nhà mơ ước thứ 6 của DD được ko ạ?

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #38 vào: 19-08-2010 16:54:01
Sunny_night đã nhận được 1.056.000 của anh Thaidzuy và chị Nike.
Thanks all!

“Thở vào thở ra