Tác giả Chủ đề: TTGio Linh- Gia cảnh Cụ Hoàng Thị Mai  (Đã xem 51501 lần)

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #41 vào: 28-11-2011 01:08:16
Chào Dra & các bạn trẻ,

Cô cảm ơn các bạn rất nhìu đã hoàn tất chu đáo việc sắm sửa cho Mẹ con Cụ Mai   :)  :)  :)
Chúc Dra & các bạn một tuần lễ tốt đẹp!  ;)  :lol:  

Thân ái,

@@@ Dra ơi... Cô nhờ Dra giúp tổng kết lại xem phần phụ trội tất cả là bao nhiêu, Cô sẽ nhờ Pen trao lại cho Dra nhé( vì mình phải giữ nguyên vẹn phần CMTX cho Cụ là 300k đó Dra), Cô cảm ơn Dra rất nhìu  ;)  :P

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #40 vào: 28-11-2011 00:26:32
dra xin báo cáo cả nhà xem chi tiết những dụng cụ mà dra và các anh chị trong nhóm đã mua cho cụ Mai hôm vừa rồi ạ.
Xin cả nhà xem chi tiết ở tệp đính kèm ạ

Ngoài mua vật dụng cho cụ, cả nhóm cũng mua thêm gạo, lương thực, thực phẩm, gia vị cho cụ.
Và dra đã đưa thêm cụ 50k ngoài số thức ăn chuẩn bị cho mấy ngày.
Tổng Chi phí: 1.641,000
Dưới đây là các hóa đơn mua các vật dụng ở 1 cửa hàng

Ngày mai dra và 1 số bạn sẽ ra thăm lại cụ, hỏi thăm tình hình và mua thêm thực phẩm cho tuần mới và gửi cụ ít tiền CMTX.
Chúc cả nhà tuần mới nhiều thành công!!!
Thân,

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 27-11-2011 15:43:27
Em luckystar,

Cảm ơn em & các bạn rất nhìu..nhìu...cộng với sự khâm phục của Cô! ;)  :)  :)  :)

Thân thương,

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #38 vào: 26-11-2011 13:57:00
Nhìn nụ cười rạng rỡ trên gương mặt của hai mẹ con cụ Mai mà lòng lucky trào dâng cảm xúc. Không biết nói gì đây nhỉ? Qua nụ cười đó lucky nghĩ không chỉ mình mang lại sự yêu thương, ấm áp cho mẹ con cụ Mai mà mình cũng đang mang lại yêu thương và niềm vui cho chính chúng ta.\\\"Hãy tin rằng phía trước là bầu trời\\\"!

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 25-11-2011 18:18:30
Chào cả nhà!

@Dra: ngủ cho khỏe rùi \\\"cày \\\" típ nhé Dra  ;)  :)  :)

Hoan hô các em! :P  :)  :)

Thân mến,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #36 vào: 25-11-2011 00:18:11
Dra xin thống kê và báo cáo cả nhà về những đồ đạc, đồ dụng thiết yếu đã mua cho 2 mẹ con cụ:
Theo đề xuất của cô Mưa Ngâu:
+ 1 giường, chiếu, mền gối
+ 1 bàn nhỏ + 2 ghế
+ 1 ít wần áo
+ Kệ đựng wần áo và thức ăn
+ Gạo, lương thực

Sáng nay trước khi đi mua sắm cả nhóm đã ghé lại nhà cụ thống kê lại những thứ cần mua: Giường 1m2, các thah giường đã gãy nhưng wa tay các anh chàng xấu tay (  ;) :P ) thì cũng ok, có người mới cho 2 mẹ con 1 cái chăn cũng đủ ấm nên ko fải mua
còn lại gần như sắm lại tương đối đầy đủ vật dụng (các thành viên trêu nhau như đi sắm đồ đạc ra ở riêng)(hehe)
gần Nhà cụ khoảng gần 1km có chợ cũng tương đối lớn nên việc mua sắm ko có gì vất vả lắm.
Đầu tiên Mua:10m dây điện, 1 bảng điện 2 công tắc, băng keo, đinh, Típ 0.6m, 1 bóng chữ U chuyển gấp về cho các anh con trai trổ tài điện đài, giường và dọn dẹp nhà cửa
Các chị em lại tiếp tục với hành trình mua sắm. gối, chiếu, màn , khăn mặt, bóp đánh răng, kem đánh răng,dầu gội,xà phòng, móc treo wần áo+ Giỏ siêu thị lớn (bỏ áo wần, áo wần ko nhiều và bỏ cuối góc giường cũng gọn), xô nhựa lớn 25l(đựng Nước), 1 xô vừa (đựng gạo), 1 thau rửa rau củ, dao, thớt, rá nhựa, chén, bát, soong nồi, đũa, ly ca uống nước, ấm nước, kệ đựng chén bát, hộp gia vị,sọt đũa, bàn ghế
Và khâu mua sắm lâu nhất và đắn đo nhất là áo quần và dép cho 2 mẹ con cụ, 6 cái tay lựa nào sao cho vừa kích cỡ, phù hợp độ tuổi. Nhưng cũng phải công nhận mấy cô nàng này lựa khéo cực kỳ, rất hợp với dáng em (í wên rất hợp với dáng cụ, dáng chị);)  :cheer:
Rồi lại lạng vạng qua các hàng khác nào(làm mấy a ở nhà cũng sốt ruột, mấy cô này lạc đường hay sao lâu wá). Tiếp tục với gạo, gia vị, thức ăn, lương thực....
Vận chuyển về nhà và sắp xếp. Hêhe loáng 1 cái ngôi nhà như mới hẳn ( cả nhà mình xem ảnh A.Thắng đã post lên)

hjc. mai dra post tiếp hóa đơn và bảng thống kê. Nãy giờ đếm nhiều wá nên mắt mở ko ra rùi :side: .
chào cả nhà. Chúc cả nhà ngủ ngon

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 25-11-2011 00:03:40
Chào cả nhà!

@Dra & các bạn trẻ thân thương,

MưaNgâu thật xúc động nhìn đại Gia đình NTCM thiện nguyện, thiện chí & đa năng đã chung tay góp sức giúp đỡ Mẹ con Cụ Mai \\\"thay đổi cuộc sống \\\".........
May mắn thay nơi đây có những tấm lòng vàng thật quý hóa!
:)  :)  :)  :)
Trân trọng cảm ơn nhóm bạn trẻ NTCM :P  :)
Thân,

Ngủ rồi pcthang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 25-11-2011 00:01:32
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Chứng kiến bao nhiêu sự thay đổi nhưng xem hình ảnh và thông tin các bạn Quảng Trị làm trong ngày hôm nay cho gia đình cụ Mai thật sự xúc động.

Như những người con người cháu của cụ vậy! Cảm ơn các bạn!

Thân,

Chia cho Pcthang với...
Đi Gio Linh vào, pcthang về nhà là nhảy vào Viết&Post không kịp xem như thế nào vì bận việc và sợ cảm giác bị nguội đi không truyền tải hết cảm xúc. Bây giờ lật lại từng trang Xem&Đọc giật mình:\\\" Còn ta với nồng nàn\\\"

Quảng Trị Thân!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #33 vào: 24-11-2011 23:42:35
Sáng nay dra và cả nhóm đã ứng tiền ra mua sắm đồ đạc dụng cụ cho 2 mẹ con cụ Mai.
1 ngày đẹp trời như hứa hẹn nhiều niềm vui ko chỉ với các bạn trong nhóm mà với 2 mẹ con cụ. Nhìn nụ cười hạnh phúc và nghe những câu nói chất phác của mẹ con cụ mà lòng ko khỏi nghẹn ngào.
Đúng như a Thắng nói cuộc sống này vô vàn khó khăn, vô vàn người nghèo khổ, nhưng we cùng sẽ chia, cùng wan tâm đến họ thì tỉ số
CMTX/CMKTX OF  NTCM  như thế nào thì chắc nhà mình cũng đã biết.
      Người nghèo khổ

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #32 vào: 24-11-2011 22:57:38
penguin đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 1.500.000VND tiền CMKTX cụ Mai của cô MuaNgauSaigon vào tài khoản Dragonfly. Nhờ em kiểm tra và xác nhận lại.
Cảm ơn em!

Dạ em cảm ơn a Pen. Để em Kiểm tra rồi báo lại cho ạ.
Thân,

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #31 vào: 24-11-2011 22:28:11
Thấy bức ảnh đầu thật tội nghiệp cho cụ . Đến lúc có quần áo thì giống như đứa trẻ có quần áo mới , thật xúc động làm sao .

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #30 vào: 24-11-2011 22:11:04
Chứng kiến bao nhiêu sự thay đổi nhưng xem hình ảnh và thông tin các bạn Quảng Trị làm trong ngày hôm nay cho gia đình cụ Mai thật sự xúc động.

Như những người con người cháu của cụ vậy! Cảm ơn các bạn!

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi pcthang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 24-11-2011 14:38:47
Tiếp bước...
Hôm trước đi xác minh pcthang không đi được, hôm nay đã đến tận nơi cùng các bạn(dra,trinhtienqtri,Hóa,Nga nhỏ,Nhung) trong nhóm xác minh và bản thân thốt lên: \\\"ối trời\\\" vẫn còn ... rồi không nói gì nữa.!!! Vì ... thế này:

Đường vào...

Nhà ...

Chủ nhà...

Vật dụng trong nhà.

\\\"bếp nấu ăn\\\" là 3 viên gạch...

Việc đầu tiên là bắt lại điện...(Thợ điện(áo vàng) là anh Hải - TVTGNC Q Trị)

Và điện sáng lên mới \\\"chộ được mặt nhau\\\" trong nhà...

Hơn một giờ đồng hồ đi mua sắm, những vật dụng cần thiết ban đầu đã có mặt...

Đã được sắp xếp...

Bếp mới, bếp mới...(\\\"3 chân mà không gì vững chắc bằng\\\")

Có thêm quần áo mới

Hơn 12h, cả nhóm tạm biệt gia đình...

Lời kết: Trên đường đi về, bản thân lặng im đi một lúc và suy nghỉ rằng: Nếu hoàn cảnh khó khăn và sự giúp đở của mọi người là một tỉ số, thì phân số này vô cùng lớn. Thiết nghỉ, còn rất rất nhiều những hoàn cảnh như thế, nếu mọi người biết được và sẵn sàng sẽ chia thì biết đâu một ngày tỉ số này có sự thay đổi. Bản thân tôi không mong đợi nhưng luôn hi vọng rằng, một ngày nào đó cả Đại Gia Đình Cưu Mang(xin phép cả nhà cho gọi thân thương như vầy) cùng chung sức, chung lòng thì phân số của hoàn cảnh khó khăn, tất nhiên sẽ không nhỏ đi nhưng giảm dần. Và đến một lúc ta có thể thấy được, đọc được phân số đó và cũng cùng nhau làm việc. Chúc cả nhà luôn hạnh phúc, pcthang hạnh phúc. Hic!
Quảng Trị Thân!!

Phần còn lại, dra bước tiếp nhé....!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #28 vào: 24-11-2011 13:44:36
Quỹ đã chuyển 1.500.000VND tiền CMKTX cụ Mai của cô MuaNgauSaigon vào tài khoản Dragonfly. Nhờ em kiểm tra và xác nhận lại.
Cảm ơn em!

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #27 vào: 23-11-2011 21:56:13
cảm ơn cả nhà mình đã ủng hộ cho cụ Mai. Ngày mai các bạn QT sẽ đi mua những thứ cần thiết cho 2 mẹ con cụ.