Tác giả Chủ đề: Nam Phước, Duy Xuyên - Nguyễn Thị Mai - Học trò nghèo  (Đã xem 55556 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #53 vào: 14-04-2011 16:50:15
Chúc mừng em Mai đã có kết quả học tập tốt ở HK1 vừa rồi. Thỉnh thoảng ghé diễn đàn cập nhật tình hình nhé em.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi mai132

Trả lời #52 vào: 14-04-2011 16:30:19
Dạ,con đã nhận được số tiền mà chị vitcon702 gửi cho rồi ạ.Con báo để chị cũng như các bác trong diễn đàn mình yên tâm.Em cảm ơn chị vitcon702,cảm ơn chị sunny_night cũng như các bác,các cô chú trong diễn đàn nhiều lắm ạ.Nhờ các anh chị cũng như các bác,các cô chú trong diễn đàn mình mà con mới có được ngày hôm nay,con thiệt sự rất biết ơn.
Các cô chú,các bác biết không?Nhờ sự giúp đỡ của diễn đàn mình,con đã ổn định được cuộc sống và cũng đã quen dần với cuộc sống xa nhà rồi ạ.Hiện tại mẹ và các em của con ở nhà rất khỏe,các em con vẫn đi học bình thường và rất ngoan.Còn bản thân con,con vừa đi học vừa đi dạy kèm,tuy có hơi cực một chút nhưng đổi lại con thấy rất vui,một phần có thể kiếm được một ít tiền để trang trải cho cuộc sống và việc học của mình,một phần đi dạy cũng tạo cho mình niềm vui và hứng thú trong học tập.Con đang rất hài lòng với cuộc sống hiện tại và tự hứa với lòng mình sẽ cố gắng nhiều hơn nữa.Dạ,Học kì 1 vừa rồi con được học sinh giỏi,tuy điểm phẩy vẫn chưa cao cho lắm nhưng nó cũng tạo cho con động lực để học kì 2 cố gắng hơn nữa.Hihi. :)  :)
Một lần nữa con xin cảm ơn các bác,các cô chú,em xin cảm ơn các anh chị nhiều lắm.Chúc cho diễn đàn mình càng ngày càng phát triển,lòng nhân ái càng ngày càng lan tỏa xa hơn nữa.Và điều quan trọng nhất là chúc cho cả nhà mình luôn mạnh khỏe,luôn vui vẻ,luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống. :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #51 vào: 05-04-2011 21:53:02
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
@sunny: thanks e da nhac chi tien tro em Mai khi nao gan den thang offline cho chi nhe

Vitcon se chuyen tien cho e Mai trong tuan nay

Chiều nay Lathuvang đã chuyển 1,200,000đ tiền trọ tháng 3,4,5/2011 vào TK cháu Mai của Vitcon702.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #50 vào: 05-04-2011 11:23:48
@sunny: thanks e da nhac chi tien tro em Mai khi nao gan den thang offline cho chi nhe

Vitcon se chuyen tien cho e Mai trong tuan nay

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #49 vào: 05-04-2011 08:56:57
Thỉnh thoảng gặp Mai, em vẫn học hành tốt và vẫn chịu khó đi dạy thêm để có thể xoay sở tự lo cho cuộc sống SV của mình, đỡ bớt gánh nặng cho gia đình.
Vừa rồi Mai học giỏi còn có học bổng nữa, chúc mừng em và mong em luôn giữ vững phong độ đó để vượt qua chặng đường dài trước mắt.
Đã hết tháng 3, qua tháng 4, mong chị Vitcon tiếp tục hỗ trợ tiền trọ cho em Mai (tháng 3,4,5), vì em trọ chỗ đó phải đóng 3 tháng một lần nên đến hạn là rất khó xoay sở.
Cảm ơn cả nhà đã cùng chung bước cùng Mai.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi huyducle

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #48 vào: 03-01-2011 03:26:10
Cam on Sunny_night da cho Huy biet ve cuoc song SV cua Mai. Huy co doc them vai posts sau do va rat mung la Mai do co mot cuoc song tuong doi on dinh. Happy New Year.

Ngủ rồi Banglang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #47 vào: 24-12-2010 17:51:18
Nghe em nói tôi thấy mừng cho em. Cố gắn học tốt em nhé đừng để phụ lòng mọi người nha.
Giáng sinh đến rồi đêm nay rất lạnh nhưng trong lòng chúng ta không lạnh phải không em.
Chúc cả nhà giáng sinh an lành.
Chúc em học tốt.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #46 vào: 23-12-2010 13:16:36
Dear Mai,

Cách nói chuyện của em chị rất thích. Em dễ thương lắm. Cố gắng học thật tốt nha em. Chị mong cho cô em gái nhỏ kỳ nào cũng đạt kết quả học tập thật cao, Mẹ và các em em ở nhà có cuộc sống no ấm đủ đầy. Chị ở tận trong Sài Gòn và chưa gặp em lần nào, nhưng qua cách em nói chuyện thấy em thật dễ mến và hiền hậu. Cố lên nào. Có gì cần chia sẻ em hãy lên đây chia sẻ cùng mọi người nhé, NTCM sẽ luôn bên em. Chị mong ngày nào đó được gặp em ở Huế. Try and try! I\\\'ll win. Nothing is impossible. Right?

Chúc em mọi điều tốt lành nhé Mai. :)

Ngủ rồi mai132

Trả lời #45 vào: 23-12-2010 00:30:56
To chị banglang!
Chị ơi,em thật sự rất vui khi đọc được những dòng tin của chị. :) Em cảm ơn chị thật nhiều.Em biết là mình không hề đơn độc.Có các bác các cô chú,các anh chị trên diễn đàn bên cạnh,em thiệt sự thấy rất hạnh phúc!
Dạ,hiện tại tiền học phí diễn đàn đã lo cho em,tiền phòng trọ cũng có chị vitcon giúp đỡ.Em chỉ còn cố gắng lo cho mình tiền ăn nữa.hihi.
Chị biết không?Em có đi dạy kèm môn toán lớp 11,tháng được 500 ngàn.Em mới dạy đây,cũng gần được lãnh lương rồi chị à.hihi.Nếu duy trì được việc làm này em tin là mình có thể tự lo tiền ăn cho mình được rồi.Em chỉ lo cho mẹ ở nhà,không biết mẹ có lo nổi cho 3 đứa em của em không nữa???Mẹ em làm nghề dệt vải,nghề này cũng bấp bênh lắm chị ơi.Lúc đắt thì còn có tiền chứ tới khi ế thì có dệt ra hàng cũng không có tiền,chị à.Em cũng không biết làm sao để giúp mẹ cả???Nhiều hồi em muốn làm thêm nữa mà không biết sức mình có chịu nổi không?còn chuyện học nữa?Sợ đi làm nhiều qúa rồi không có thời gian học.hix.Em phải cố gắng học thật tốt để không phụ lòng mẹ cũng như các bác các cô chú anh chị trên diễn đàn đã giúp đỡ mình.Em nghĩ cố gắng tự lo cho mình,sống tốt,học tốt là đã giúp mẹ rồi,phải không chị?
Giáng sinh đến rồi con xin chúc các bác các cô chú,em xin chúc các anh chị có đêm giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình,bạn bè. :)  :)

Ngủ rồi Banglang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #44 vào: 20-12-2010 16:13:39
Lâu quá không ghé thăm DD nên không biết nhà mình lại có nhiều thay đổi đến như vậy.
To Mai!
Mai à!Đọc bài viết về em,mà trong đầu chị cứ suy nghĩ phải làm sao về quê một chuyến để gặp em, em và chị có chung một hoàn cảnh.(mất đi chỗ đựa tình thần)chị đã mất phương hướng, bạn bè và mọi người quyanh chị đã kéo chị về với cuộc sống hiện tại.Nghị lực của em làm chị thấy thật khâm phục, càng phục hơn khi biết em đã vượt qua tất cả để đến với giảng đường đại học.Tuy lớn hơn em về tuổi tác nhưng có lẽ chị phải học hỏi ở em về bài học nghị lực đó cô bè à.
Chị thấy DD nói nhiều về em nhưng chị có một điều thắt mắt không hiểu cuộc sống hiện tại của mẹ và các em của em như thế nào, có gì khó khăn không?

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #43 vào: 20-12-2010 11:28:06
@ Huyducle: Mình có thể thay Mai trả lời câu hỏi của bạn về cuộc sống SV của Mai hiện nay. Mình xem Mai như em gái và rất thương Mai, vì thế cũng luôn động viên em cố gắng học tốt để sau này thoát ra khỏi cảnh nghèo khó.
Mai là một cô bé với dáng người nhỏ nhắn nhưng nghị lực của em thì phải nói là rất tuyệt vời.
Ra Huế học ĐH Y Dược, một ngành học chỉ dành cho những Sv khá giỏi và rất có tương lai nhưng cũng lại rất tốn tiền, Mai dần dần trưởng thành hơn khi tự lập cuộc sống cho mình. Hoàn cảnh gđ Mai như thế nên em cũng ko dám đòi hỏi nhiều, em ở trọ cùng với bạn, tự nấu ăn như những Sv khác, vừa rồi ở quê em (Quảng Nam) bị tàn phá bởi lũ lụt nữa nên em cũng rất khó khăn. Chương trình học khá nặng nhưng Mai vẫn cố gắng thu xếp thời gian để đi dạy kèm (1 tuần 5 buổi). Hiện tại đã hết HK1, đang chuẩn bị thi HK, hy vọng Mai đủ sức để vượt qua những năm tháng trên giảng đường ĐH.
Chúc em thi tốt!
@ Mai: Có gì khó khăn, vui buồn trong cuộc sống em hãy chia sẻ cùng mọi người nhé, hãy coi NTCM như một ngôi nhà thứ 2 của em!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi huyducle

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 20-12-2010 08:43:39
Mai co the cho biet them ve cuoc song hien tai cua Mai khong? Theo Huy doc tren DD thi chi phi tien truong, va noi o da duoc ca thanh vien khac tren DD giup do. Vay con chi phi cuoc song thi nhu the nao?

Ngủ rồi mai132

Trả lời #41 vào: 20-12-2010 01:28:52
Dạ.sau khi nhận được lời nhắn của chị sunny_night,con đã đi kiểm tra tài khoản .dạ,con đã nhận được tiền của chị vitcon gửi cho.dạ,con báo cho các cô chú,các bác biết.dạ,con xin cảm ơn chị vitcon,chị sunny_night cũng như các cô chú các bác rất nhiều!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #40 vào: 17-12-2010 01:08:12
Lathuvang đã chuyển vào TK cháu Mai 1,200,000đ tiền trọ tháng 12/2010 , tháng 1,2/2011 của Vitcon702 CMTX . Lá nhờ bác Haihai hay Sunny_night nhắn cháu Mai dùm nhé vì trên dđ ko thấy số đt cháu Mai. Cảm ơn các bác nhiều .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi mai132

Trả lời #39 vào: 01-10-2010 16:34:09
Dạ.hôm nay cháu đã kiểm tra tài khoản và trong tài khoản đã có 1.200.000đ chị vịt con gửi cho.cháu báo cô chú biết để cô chú và các bác yên tâm.dạ,cháu xin cảm ơn mọi người và đặc biệt em cảm ơn chị vịt con rất nhiều.