Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Em Binh - Hoàn cảnh khó khăn  (Đã xem 30621 lần)

Ngủ rồi Cong Bui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #21 vào: 24-01-2021 14:08:08
Đã chuyển 1tr vào tk của B Hạnh. Cảm ơn

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tepty, DucTai, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #20 vào: 24-01-2021 01:55:53
TK của HBL

Đỗ thị Bích Hạnh
0451000265657
NH Vietcombanhk
Em cảm ơn chị nhiều ah
Bạôngwi, thông tin tài khoản đây nhé
thân
Tepty

The following users thanked this post: maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #19 vào: 22-01-2021 14:17:58
TK của HBL

Đỗ thị Bích Hạnh
0451000265657
NH Vietcombanhk

The following users thanked this post: Tepty, maitramtg, Cong Bui

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #18 vào: 21-01-2021 21:28:58
Chào cả nhà!
  Cám ơn bạn Công Bùi đã đồng cảm, giúp đỡ 3 mẹ con cháu. HBL xin đề xuất như nhau:
    Mẹ cháu rất ít ra khỏi làng xã, cũng ko dùng điện thoại. HBL đã nhiều lần qua mới có lần gặp được. Nếu Công Bùi và DĐ đồng ý thì mình xin nhận tiền CMTX rồi mang trực tiếp đến trao cho mẹ cháu ( 2 tháng/1 lần trao ) và viết thông tin, gửi h/ả lên đây.

Dạ chị

Vậy nhờ chị làm đại diện nhận tiền CMTX giúp gia đình cháu Bình nhé. Việc CMTX sẽ bắt đầu từ tháng 1, chị gửi thông tin tài khoản ngân hàng để Công Bùi chuyển tiền tháng 1&2 luôn Đặng kịp trao cho gia đình em ấy trước Tết nhé

Cảm ơn chị và công Bùi rất nhiều ah
em tepty

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Cong Bui

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #17 vào: 21-01-2021 06:34:09
Chào cả nhà!
   Cám ơn bạn Công Bùi đã đồng cảm, giúp đỡ 3 mẹ con cháu. HBL xin đề xuất như nhau:
    Mẹ cháu rất ít ra khỏi làng xã, cũng ko dùng điện thoại. HBL đã nhiều lần qua mới có lần gặp được. Nếu Công Bùi và DĐ đồng ý thì mình xin nhận tiền CMTX rồi mang trực tiếp đến trao cho mẹ cháu ( 2 tháng/1 lần trao ) và viết thông tin, gửi h/ả lên đây.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tepty, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #16 vào: 11-01-2021 15:45:20
Vậy là mình quyết định CMTX rồi ah. Vậy cho C thông tin để chuyển tiền nhé
Cảm ơn Cong Bui nhiều, có xác nhận từ bạn rồi diễn đàn sẽ xúc tiến việc giúp đỡ gia đình mở tài khoản và thông báo để bạn chuyển nhé. Năm mới có niềm vui mới, cảm ơn bạn nhiều lắm
Tepty

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, haybanglong, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Cong Bui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #15 vào: 10-01-2021 21:35:50
Vậy là mình quyết định CMTX rồi ah. Vậy cho C thông tin để chuyển tiền nhé

The following users thanked this post: banbe6x, Tepty, haybanglong, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #14 vào: 28-10-2020 09:52:24
Hi cả nhà,

Thật đáng tiếc là Bình ko tiếp tục học nữa, tuy nhiên cũng mừng là gia đình dược xây mới cái bếp và WC. Mong là sau khi nghỉ ngơi ở nhà, có thêm sức khỏe Bình sẽ đi làm phụ giúp thêm gia đình có thêm thu nhập
Hiện tại tổng thu nhập của gia đình có 1.5tr (1.1tr trợ cấp, 400k từ việc làm hàng mã) là khá eo hep, có thêm 500k từ bác Cong Bui thì tốt quá nên Tep đề xuất mình vẫn CMTX gia đình này trong 1 năm từ ủng hộ của @Cong Bui  rồi tính tiếp sau ah. 

Thân
Tepty

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #13 vào: 15-10-2020 21:03:45
C ơi C đi xác minh thì đề xuất xem thế nào ? Cách nào là phù hợp nhất . C để tuỳ duyên thì k biết làm sao? Duyên này đã đưa bọn mình đến với gia đình

Tks C

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #12 vào: 15-10-2020 16:27:49
Chào cả nhà!
 Cách đây 2 tuần HBL đã đến thăm hc cháu Bình. May quá có người đi gọi mẹ cháu đang ngồi làm ở hàng xóm về ( giai đoạn trước đây đã 2 lần HBL đến định tìm hiểu lại mà ko gặp mẹ cháu, nhà khoá cửa và mẹ cháu ko có đt ).
   Rất ko vui là cháu Bình đã bỏ học từ khi hết năm 2, nhưng ko phải do ko có tiền đóng học mà do cháu ko tự tin ở sk của mình ( quá gầy nhỏ ), nghĩ là học xong cũng ko xin dc việc làm nên nhất quyết bỏ học, họ hàng khuyên bảo rất nhiều nhưng ko nghe. Nhưng khi ở nhà cháu cũng không đi làm gì để có thu nhập 😒. Tất cả 3 con người vẫn sống bằng trợ cấp cháu khuyết tật 1.100k, tiền mẹ cháu làm hàng mã 400k và thỉnh thoảng họ hàng hỗ trợ.
     Hàng ngày cháu Bình cứ ở trong nhà, ko đi đâu cả. Còn mẹ cháu dắt em trai đi cùng sang hàng xóm để vừa trông em vừa làm hàng mã ( mẹ cháu bảo: ngồi bên hàng xóm vừa vui, vừa đỡ tốn tiền điện)
     Cũng có chút may cho gd cháu được Nhóm các giáo viên trong xã và họ hàng hỗ trợ xây xong cho cái bếp và nhà WC từ sau tết.
     Với hc thực tế hiện nay vậy thì HBL ko biết nên đề xuất thế nào. Thôi thì tuỳ duyên của gđ cháu với các MTQ ạ 😛

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Cong Bui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #11 vào: 04-09-2020 18:39:01
Cám ơn bạn CôngBui đã quan tâm tới hoàn cảnh này.
Trong tuần sau mình sẽ đến thăm lại gia đình để cập nhật tình hình hiện nay cho bạn và diễn đàn biết
Cảm ơn haybanglong

The following users thanked this post: banbe6x, Tepty, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #10 vào: 03-09-2020 21:30:14
Cám ơn bạn CôngBui đã quan tâm tới hoàn cảnh này.
Trong tuần sau mình sẽ đến thăm lại gia đình để cập nhật tình hình hiện nay cho bạn và diễn đàn biết 

Ngủ rồi Cong Bui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #9 vào: 03-09-2020 20:45:16
Tôi đăng ký CMTX trường hợp này 500k tháng. BQL vui lòng cho thông tin chuyển tiền

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tepty, phuclehuu, DucTai, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #8 vào: 06-09-2019 09:19:21
Mong đầu cầu Hà Nội có ý kiến và kết lại thông tin hoàn cảnh này. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, naydjrueng

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #7 vào: 13-05-2019 13:37:02
Hoàn cảnh này xác minh đã lâu mà chưa thống nhất được phương án giúp đỡ gia đình em Bình. Mong các thành viên cho ý kiến để chúng ta có phương án giúp đỡ em kịp thời./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, naydjrueng