Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Nồi cháo Từ thiện - Bệnh viên Đa khoa huyện Triệu Phong  (Đã xem 98275 lần)

Ngủ rồi sontinh456

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
luckystar đã viết:
Trích dẫn
ui cha mới đó mà nhanh vậy nhỉ? Đầy tháng nồi cháo vậy cả nhà mình có làm j ko? Hi vọng cả nhà mình sẻ ghé thăm nồi cháo út của cả nhà nhé :cheer:  :P

Thì cả nhà tổ chức đây tháng chứ sao nữa. B)  B)  B)

Ngủ rồi sontinh456

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
cả nhà ơi!
các thành viên QT xin đề xuất ý kiến sau: Một tháng mình trích 50k đưa cho Dì của Ái (địa điểm nấu cháo) để chi trả điện nước hàng tháng.
 mong cả nhà cho ý kiến

Ok!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragonfly báo cáo lại chi tiêu 3 tuần vừa rồi của nồi cháo QT.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
ui cha mới đó mà nhanh vậy nhỉ? Đầy tháng nồi cháo vậy cả nhà mình có làm j ko? Hi vọng cả nhà mình sẻ ghé thăm nồi cháo út của cả nhà nhé :cheer:  :P

Ngủ rồi sontinh456

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Nồi cháo Quảng Trị sắp đầy tháng rồi cả nhà ơi!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dragonfly định cuối tháng mới báo cáo tình hình tài chính của Nồi cháo QT cho cả nhà, nhưng có lẽ update chj tiết từng tuần hay hơn, nên dra báo cáo luôn. cả nhà xem thông tin cụ thể dưới đây nha.

Ghi chú: cả nhà có thể xem thực phẩm cụ thể của từng tuần. Hiện tại chỉ mới có 2 tuần vừa rồi thôi. Còn gạo+tấm thơm dra mua cho cả 4 tuần nên có giá cả rùi.
từ nay cứ xong hàng tuần dragonfly lại vô cập nhật của từng tuần.
CHÚC NHÀ MÌNH CUỐI TUẦN VUI VẺ!!!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Mặc dù “sinh sau đẻ muộn” nhưng tác phong làm việc của nhóm Nấu cháo Quảng trị rất chi là tốt!Nhiệt tình, nhanh nhạy và chuyên nghiệp.Tuy nhiên đó chỉ là những ngày đầu thôi rồi sẽ có nhiều khó khăn  trong cuộc sống hy vọng rằng tất cả cùng nhau đoàn kết, đồng lòng vững tay”chèo chống” nhé!Cảm ơn tất cả các bạn ở “Quê miềng” ! Mong sao phát huy thế mạnh dài dài.Thân! :laugh:

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
chào cả nhà!!!
vậy là em cháo QT đã được hơn 2 tuần tuổi. về mọi thứ cũng đã ok. các bạn thành viên cũng khá thành thạo công việc và đúc rút kinh nghiệm để nồi cháo sau hòan thiện hơn, thơm ngon hơn nồi cháo trước. về cơ sở vật chất vậy cũng ok rùi. dragonfly xin thống kê lại và báo giá lại cả nhà được rõ.
cơ sở vật chất được ủng hộ:
1. 3 tạp dề : cô lathuvang
2. 1 máy say sinh tố cũ: A. Tiến - 1 thành viên của nồi cháo của Qt
3. 1 đôi đũa lớn(khuấy cháo): A. Chiến - 1 thành viên của nối cháo QT

cơ sở vật chất mua(xem file đính kèm)

xin lưu ý: có 1 số thay đổi so với dự kiến ban đầu:
ví dụ dự kiến 1 máy say sinh tố, nhưng 1 máy nhóm QT thấy hoạt động ko đủ công suất (hôm đầu tiên suýt hú vía), nên quyết định mua thêm 1 cái mới ngoài cái A. Tiến ủng hộ. phát sinh thêm ổ cắm vì chỗ cắm điện xa.
BÁO CÁO THU CHI CỦA NỒI CHÁO QT NHƯ SAU:

1. Nhận từ DĐ 7M (5M cô Lathuvang chuyển ngày 25/06 + 2M anh Penguin chuyển ngày 27/06)

2. Chi cơ sở vật chất: 4.611.000 (xem chi tiết file excel)

3. Còn :2.389.000

Ghi chú: Chưa kể chi phí nồi cháo 2 tuần qua

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Cho 6x hỏi một chút :

1- bếp ga công nghiệp:    1,410,000đ

Đây là giá mua 1 bộ bếp gaz công nghiệp hoàn chỉnh với đầy đủ các phần như : Bếp CN , Vale an toàn , dây dẫn gaz và bình gaz mới có sẵn nước gaz phải không ?

Hiện nay ở SG thì bếp gaz công nghiệp có giá khoảng 450 - 550k , dây gaz 2m khoảng 40 - 60k ; Vale an toàn khoảng 50 - 120k . Với bình gaz 13kg thì chúng ta có thể mua gaz và mượn vỏ bình gaz của các đại lý gaz . 6x báo giá để các bạn tham khảo thêm nhé .
Thân .

dragonfly xin báo giá cụ thể của bếp ga CN nồi cháo Qt như sau:

1. Bình 300k + Nước gas (13kg) 380k = 680k
2. van an toàn 70k
3. Dây 50k
4. bếp 600k
Tổng cộng: 1400000

xin lỗi bữa giờ dragonfly bận quá với cũng quên mất.hjhj

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
ah hom qua anh theanh, bac banbe6x va ban fullmoon ra qt ghe tham va chuyen cho noi chao qt 1 mon qua do la 3 cai tap de cua co la may. Cam on co la nhieu ah.
Cam on ca nha da quan tam toi nhung dua em xa xoi!

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
em co hoi y kien di em roi. di noi sao cung duoc. vay la minh quyet dinh vay nhe

Ngủ rồi phong_1992_qn

hi, vui quá, để con giới thiệu vài bạn có quê ở Quảng Trị, khi về hè lên tham gia nấu cháo cho vui!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
dạ để em trao đổi với Dì rùi báo cáo với cả nhà. Cảm ơn cả nhà đã góp ý.

Ngủ rồi pquyen

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
cả nhà ơi!
các thành viên QT xin đề xuất ý kiến sau: Một tháng mình trích 50k đưa cho Dì của Ái (địa điểm nấu cháo) để chi trả điện nước hàng tháng.
 mong cả nhà cho ý kiến

Chi phí điện nước cũng nằm trong chi phí cho NC vì vậy chi phí này hoàn toàn đúng.

Các bạn bàn với chủ nhà để xác định chi phí trên sao cho hợp lý.

Chúc các bạn thành công.

Thân.

Ngủ rồi Smallpig

Chúc mừng nhà mình có  thêm nồi cháo nghĩa tình, chúc mừng những người nghèo bớt đi nhọc nhằn khi nghĩ tới nỗi lo cho 1 bữa ăn. Cảm ơn tất cả các bạn đã thành lập nên nồi cháo. Chúc mọi người luôn mạnh khoẻ để vững tay chèo em cháo  :)